Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

RAVA

Xe ba gác
Nếu muốn mua xe SUV tầm 2 tỷ thì k con nào hơn được Explore, kể cả RX 350, Highlander đều k có cửa (các bạn có thể tham khảo giá bên Mỹ) chỉ trừ các thánh cuồng Toy
-Câu trc của bác đá câu sau? Explorer ở VN chỉ bằng nửa tiền 2 con kia thì ss cái qué gì? :D

Đào Tử Thi

Xe container
Hố hố, người ta đọc bài em toàn nhớ về xe, cụ toàn nhớ về nhân vật nữ hư cấu, cẩn thận vợ cụ có nick trên này là mai cụ bị cạo trọc từ trên xuống dưới đấy :))
Cụ Aon cho em hỏi cụm đèn pha xe này có thể độ cho sáng mạnh hơn, vàng hơn, hoặc công nghệ đèn nào đó để đi trời mưa được không nhỉ? Em hay đi tỉnh, thi thoảng chạy đường đèo đôi khi có mù xương mà dùng ánh sáng trắng như vậy e rằng dễ bị hấp thụ hết không nhìn rõ đường nên cứ lăn tăn chưa dám xúc em này.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Aon cho em hỏi cụm đèn pha xe này có thể độ cho sáng mạnh hơn, vàng hơn, hoặc công nghệ đèn nào đó để đi trời mưa được không nhỉ? Em hay đi tỉnh, thi thoảng chạy đường đèo đôi khi có mù xương mà dùng ánh sáng trắng như vậy e rằng dễ bị hấp thụ hết không nhìn rõ đường nên cứ lăn tăn chưa dám xúc em này.
Có loại bi led cho 2 chế độ sáng đấy cụ. Ngoài việc pha cos bình thường thì mỗi lần bật tắt đèn sẽ thay đổi từ 6000k sang 3400k và ngược lại

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ rất biết chơi xe đó, rất đam mê, em thấy từ chiếc xe everest của cụ. Em chưa chạy Everest, nhưng từ lúc chạy Explorer em thấy ko bị shock khi chuyển từ xe Đức sang xe Mỹ, cực đầm chắc, đi trong thành phố lúc xe chuyển động vô lăng điện cực nhẹ nhàng, vần như ko ý. Đi đường gồ gề ko hề bị tác động ngược lại vô lăng, xe Đức trợ lực dầu em vẫn thấy nó lắc lại vô lăng, khác biệt ở chỗ xe Đức vặn đến đâu ko bị lực kéo ngược vô lăng lại, trợ lực điện thì thấy rõ kéo lại, khi buông vô lăng thì Explorer quay tít tự trả lái, xe đức thì ko tự động trả nhiều mà phải vặn trở lại, mỗi cái có một cái hay riêng. Em chạy Fortuner rồi, nên suy từ việc chay Explorer em thấy chắc Everest phải đầm tương đương, chạy Everest sẽ phê hơn Fortuner, còn cụ thích chơi thì mua everest là chuẩn rồi. Ai lựa chọn Fortuner thì có cảm giác an toàn hơn nhất là khi bán lại còn đi thì chán...Chắc khi cụ nhận Explorer mà độ như mong muốn thì chắc se có con xe ngầu lắm đây. Tiếc là Ford VN ko nhập Explorer màu xanh về, em nhìn trên website mà nuốt nước bọt. Được cái em thấy Explorer màu nào cũng đẹp. Màu đen thì lầm lì và nhìn to hơn các xe màu khác vì các phần nhựa đen liền khối với màu sơn nên trông to hơn, dầy hơn và hầm hố. Màu trắng thì nhìn nó thanh lịch trang nhã, còn nhìn vào chi tiết thì vẫn cơ bắp, nhưng sẽ nhỏ hơn màu đen do phần nhựa đen tách với màu trắng sơn tạo thành hai lớp nên trông xe nhỏ hơn mảnh hơn...Màu xám cũng rất đẹp, màu đỏ thì ăn chơi....Một con xe dễ phối mầu như một người form đẹp thì mặc quần thủng mít cũng đẹp vậy.
Năm 2014 em nhìn một con xe Explorer biển ngoại giao, đẹp quá và máu thế là nghiên cứu định thuê gara ngoài nhập về... Nhưng chả biết gì nên như thấy bịt mắt, vừa đắt vừa đc cái xe ko rõ lý lịch...Cũng tìm xe từ hồi đó, xem Land tới Prado thì vẫn ko ưng... land quá to..prado thì quá yếu...Thấy Explorer rất hợp với nhu cầu của mình đó là một con xe 7 chỗ vừa đủ, bỗ bã, cơ bắp, đẹp, công nghệ hiện đại, options thì quá nhiều, máy thì quá khoẻ 280HP với động cơ Ecoboost...nói chung rất ưng. Tính em mà mua Prado hay Fortuner chắc đc tháng chán là bán.
Cụ này giống y chang em không sai tẹo nào, sao em ghét cái logo Toy thế không biết, ghét đến nỗi nhìn xe nào cũng xấu điên xấu đảo thậm chí xấu lây sang cả Lexus đời mới.

Đào Tử Thi

Xe container
Haiz em đọc hết 40 trang rồi.....có lẽ em phải cho vợ hai BMW i380 lên đường thôi, mới chạy được hơn 3 vạn

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Haiz em đọc hết 40 trang rồi.....có lẽ em phải cho vợ hai BMW i380 lên đường thôi, mới chạy được hơn 3 vạn
Ông chủ thớt từ khi mở thớt xong mua Ex rồi đến giờ là đổi tới 5 6 đời xe rồi cụ ạ. Giờ lại đi Bim :D

VOICOI

Xe tải
Bạn em vừa lấy, giá lại lên 2070 rồi các cụ ạ. Em đang chạy con đời 2019. Hài lòng, bạn bè xung quanh có 3 người theo em mua rồi. Ai đó chê kệ họ thôi các cụ !!!!

RAVA

Xe ba gác
Cụ này giống y chang em không sai tẹo nào, sao em ghét cái logo Toy thế không biết, ghét đến nỗi nhìn xe nào cũng xấu điên xấu đảo thậm chí xấu lây sang cả Lexus đời mới.
-Chả riêng mình bác đâu, e có 2 thằng cu e hồi 2017 1 chú mua Ford Ecosport, chú kia mua Kia Cerato và đều là những chiếc xe đầu tiên, sau 3 năm thì xe nào cũng chạy từ 8-10 vạn km. Hồi th9 năm ngoái đổi sang Toy Cross, câu đầu tiên là giờ mới biết tại sao ng ta thích xe Toy? :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
-Chả riêng mình bác đâu, e có 2 thằng cu e hồi 2017 1 chú mua Ford Ecosport, chú kia mua Kia Cerato và đều là những chiếc xe đầu tiên, sau 3 năm thì xe nào cũng chạy từ 8-10 vạn km. Hồi th9 năm ngoái đổi sang Toy Cross, câu đầu tiên là giờ mới biết tại sao ng ta thích xe Toy? :))
Là sao cụ?

Đào Tử Thi

Xe container
Vì nó không có gì để hỏng?

fadco

Xe container
tưởng phải bảo bọn châu âu nó ngu thế ko mua xe toi mà đi chớ:))))

fadco

Xe container