Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Buki

Xe điện
Nó từ cái chuyện này, hị hị:
Nhà kia có hai vợ chồng trẻ và một đứa con trai chừng 3-4 tuổi.Một đêm nọ chờ cho thằng con ngủ thật say,hai vợ chồng tranh thủ”hoạt động du kích”.

Thằng con đang ngủ bỗng nghe thấy tiếng

“lục cục,lịch kịch”,nhưng vì nhìn xung quanh tối đen như mực nên nó liền hỏi:

-Ai đó?

Bố nó liền trả lời:

-Bố đây.

Nó lại hỏi:

-Bố đang làm gì vậy?

Bố nó lại nói:

-À bố đang cho ôtô vào gara con ạ.

Thằng con vẫn còn đang mơ màng ngái ngủ

nên hỏi lại bố:

-Thế bố cho con gửi nhờ cái xe đạp của con có được ko?

Bố nó liền nói:

-Không được đâu con ơi, gara nhỏ lắm ôtô bố vào mà còn để hai bánh sau ở ngoài đây này….

Con:…???!!
Ý lão Quên mất Nick là lão Buki đút xe vào gara, tưởng hoành tráng thế nào hóa ra rú ga cái lên đỉnh luôn rồi bò ra sân cụp gương nằm phè ấy :))
Hị hị chuẩn cơm mẹ nấu ! Mình cũng biết nhìn người nữa =)) Tks lão ! Em chết giấc đây ! G9 :D
Hai cụ này "tởm" thật, em luận cả đêm qua mới màng màng hiểu. Cái lão Quên Mất Nick troll mình mà mình ko biết lại còn mất con giải thích ;))

Buki

Xe điện
Hai con dê trắng dê đen đi ăn trưa :))

HTVA83

Xe đạp
mịa, đội ford tx thế này ko ổn, chỉ vì có tý tiền mà nó làm trò vớ vẩn, em ko chỉ 1 xe mà còn 2 xe toàn làm chỗ bọn này bảo dưỡng mấy năm nay. ghét thật, đã thế qua chỗ khác

HTVA83

Xe đạp
em vừa đi rửa xe, thấy đèn pha bị bám hơi kiểu này, các bác có bị lỗi này ko ah? thấy mấy ô anh rửa xe bảo bám hơi kiểu này là ko ổn, ko hiểu ntn?

Buki

Xe điện
em vừa đi rửa xe, thấy đèn pha bị bám hơi kiểu này, các bác có bị lỗi này ko ah? thấy mấy ô anh rửa xe bảo bám hơi kiểu này là ko ổn, ko hiểu ntn?
Đèn bám hơi nước xe em cũng bị, mà tất cả các con xe em có đều bị, chả sao cả cụ ạh. :)
Có điều các xe khác đèn rất nóng, chỉ cần bật 5' là nó hết. Nhưng con này bật cả ngày nó cũng chỉ âm ấm đèn pha, còn đèn sương mù thì lạnh te :D. Đèn pha ấm nhưng cũng hết, còn sương mù thì chắc chờ hết nồm và ẩm thôi :D

frenchiebull

Xe buýt
Vô lăng mới của e ^^

E chụp trong ánh sáng vàng nên màu gỗ hơi đỏ, ở ngoài màu cafe đẹp tuyệt ah

Aon

Xe tăng
các cụ đi hết 1000km tới hãng họ có thay dầu mới cho ko ah? em hôm qua đi bảo dưỡng lần đầu Ford Thanh xuân bảo ko cần (em ko biết có phải em chót mua gói bảo dưỡng 1 năm rồi hay ko mà bên Ford Tx họ tiết kiệm chi phí họ bảo vậy), sáng nay chém gió với bạn sales Ford khác thì lại bảo là cần, vì dầu của nhà máy kiểu gì cũng nên thay?
chắc em cũng thay thôi, đáng bao nhiêu đâu. nhưng nếu đúng là ford tx họ chỉ vì tý tiền dầu tiết kiệm cho họ,mà làm thế thì ko ổn tý nào

các cụ kinh nghiệm tư vấn giúp em với ah?
Khi mua xe thì chỗ Ford em mua họ bảo 1000km đầu phải thay dầu. Xem sổ bảo hành thì cũng thấy nói phải thay theo yêu cầu của hãng 1000km đầu. Đại lý còn nói rất rõ là được miễn phí dầu lần đầu, nhưng sư bố noá hoá ra chỉ đc miễn phí tiền công thay dầu, cái này em ko đuôi co và coi như mình nghe nhầm :)).
Tại cụ mua gói bảo dưỡng nên nó làm trò đấy, chứ cụ vào thay dầu thì lý gì nó bảo nên hay ko? Chỉ có mer thì người ta nói luôn ko phải thay, cứ chạy đủ 8000km thay, dầu nào mà chả tốt như nhau. Cụ xem điều kiện bảo hành về vấn đề thay dầu, chứ ko thấy thay dầu lúc 1000km sau này nó đổ tội cho cụ thì phiền, lúc đó bọn Ford Thanh Xuân nó ko thừa nhận hướng dẫn cụ thế thì toi. Bảo nó làm cái cam kết ko sao khi ko thay dầu đi cụ. :D
Còn mốc 10.000km tới thì đương nhiên phải thay rồi, cả lọc nữa.
Cái vụ 1000km đầu thay dầu thì theo em nó xuất phát từ việc động cơ ngày xưa có độ chính xác cơ khí không cao, sau quá trình chạy rodage thì sẽ có rất rất nhiều mạt kim loại trong dầu. Tuy nhiên ngày nay động cơ chế tạo đã tinh vi hơn trước rất rất nhiều, đặc biệt với Ex của các cụ là động cơ Ecoboost đời mới nên cái chuyện có mạt kim loại là ko quá đáng kể. Tuy nhiên nếu được khuyên thì em vẫn khuyên các cụ thay dầu sớm, do dầu của hãng từ nhà máy ra thường là dầu gốc khoáng đơn thuần, có hạn sử dụng ngắn, mà xe của các cụ đi thực chất đã nằm kho ở Mẽo, rồi qua thời gian vận chuyển về v.v... nên thay dầu tổng hợp toàn phần đi cho nó an tâm. Dù sao chi phí nó cũng ko là gì so với giá trị cả cái xe, riêng với em thì cảm giác chạy dầu "sạch" là rất thỏa mãn :))

Đèn LED của Ford nó tiêu thụ hơi ít năng lượng, tỏa nhiệt ít nên nó bị thế cụ ạ :)) Cụ thử bật pha lên đi một lúc xem sao. Không áp dụng với các cụ đã thay pha LED nhé. Cũng ko phải vấn đề gì nghiêm trọng nên cụ ko cần lo lắng quá.

Buki

Xe điện
Cái vụ 1000km đầu thay dầu thì theo em nó xuất phát từ việc động cơ ngày xưa có độ chính xác cơ khí không cao, sau quá trình chạy rodage thì sẽ có rất rất nhiều mạt kim loại trong dầu. Tuy nhiên ngày nay động cơ chế tạo đã tinh vi hơn trước rất rất nhiều, đặc biệt với Ex của các cụ là động cơ Ecoboost đời mới nên cái chuyện có mạt kim loại là ko quá đáng kể. Tuy nhiên nếu được khuyên thì em vẫn khuyên các cụ thay dầu sớm, do dầu của hãng từ nhà máy ra thường là dầu gốc khoáng đơn thuần, có hạn sử dụng ngắn, mà xe của các cụ đi thực chất đã nằm kho ở Mẽo, rồi qua thời gian vận chuyển về v.v... nên thay dầu tổng hợp toàn phần đi cho nó an tâm. Dù sao chi phí nó cũng ko là gì so với giá trị cả cái xe, riêng với em thì cảm giác chạy dầu "sạch" là rất thỏa mãn :))

Đèn LED của Ford nó tiêu thụ hơi ít năng lượng, tỏa nhiệt ít nên nó bị thế cụ ạ :)) Cụ thử bật pha lên đi một lúc xem sao. Không áp dụng với các cụ đã thay pha LED nhé. Cũng ko phải vấn đề gì nghiêm trọng nên cụ ko cần lo lắng quá.
Chuẩn cụ, em thay dầu là vì chính bọn đại lý Ford nó khuyến cáo thay 1.000km đúng chính sách bảo hành của hãng để đáp ứng điều kiện đủ tiêu chuẩn bảo hành chứ em chả bao giờ lo có mạt sắt. Cụ nói thêm về gốc dầu thì đây mới là nguyên nhân phải thay sớm.
Em cũng sấy đèn hôm trời nồm nếu bị hơi nước bằng cách đường vắng bật pha. Nhưng có hơi nước thì em thấy bật led cũng bay hết rồi, trừ muốn bay nhanh hơn :D

Buki

Xe điện
Tổng 2.4tr cụ ơi, 1tr cho taplo tapi (63 lvl) và 1.4tr cho volang (683 nguyễn khoái).
Ăn chơi quá em :), ốp nhựa hay ốp gỗ thế? Ốp nhựa mà để dưới nắng lâu là bỏng tay lúc mới lên lái đấy, gỗ và da nó cách nhiệt tốt hơn .
Nhìn đẹp quá, giống nội thất bản 3.5 Platinum rồi.

frenchiebull

Xe buýt
Ăn chơi quá em :), ốp nhựa hay ốp gỗ thế? Ốp nhựa mà để dưới nắng lâu là bỏng tay lúc mới lên lái đấy, gỗ và da nó cách nhiệt tốt hơn .
Nhìn đẹp quá, giống nội thất bản 3.5 Platinum rồi.
Nhựa a ah, xe m đề nổ từ ngoài điều hòa phun fè fè mà a, cho nó nổ máy một lúc mát mẻ rồi vào, sợ j ^^.

Nt bản platinum có 1 điểm rất tinh tế mà các bản khác ko có là khâu ghế và da tapi cửa hình quả trám.

Aon

Xe tăng
Nhựa a ah, xe m đề nổ từ ngoài điều hòa phun fè fè mà a, cho nó nổ máy một lúc mát mẻ rồi vào, sợ j ^^.

Nt bản platinum có 1 điểm rất tinh tế mà các bản khác ko có là khâu ghế và da tapi cửa hình quả trám.
Và logo Ford trên vô lăng màu xám bạc chứ ko phải màu xanh, hình như làm bằng nhôm :))