Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

Sondaubang

Xe tăng
Hà Nội bắt đầu trưng bày xe rồi mà các cụ. Cụ nào mạn Đông Anh Sóc Sơn Vĩnh Phúc qua 168 Phạm Văn Đồng bên em xem xe nhé ngày 19-20/12 ạ có quà kỉ các cụ mang về.
Ford An Đô chỗ công viên Hoà bình phải không cụ, hôm xem ở triển lãm họ chỉ cho đứng xa để xem, chẳng xem gần được nên không rõ như nào? Em cũng đang lựa chọn: 1, Merc E250 -2; Ford exp nhưng nếu có chênh thì thôi ko xét đến

msbnty-29

Xe tải
Các cụ phản đối làm gì chứ, mấy cụ nhiều tiền có lòng giúp anh em sales vài trăm củ tiêu tết thì cũng tốt có khác gì làm từ thiện đâu nào, lọt sàng xuống nia đi đâu mà thiệt. Nói các cụ đấy dốt thì cũng sai, dốt thì không thể có đủ tiền mà mua Ex đâu. Mấy cụ đấy lại nghĩ tao có tiền cho ai kệ mẹ tao việc gì đến chúng mày mà nói nọ kia, đã ăn chơi thì phải chấp nhận kênh giá. Nhiều tiền sướng thật, muốn cho ai thì cho, ai chửi mặc kệ.

Đang có cụ rao nhượng lại suất mua Ex chênh 80 củ thôi, em hơi ác tí mong là không ai lấy để cụ ý mất 80 triệu.
Đợt 1 hãng nhập 200 xe và giao mỗi đại lý gần chục xe, đại lý liên kết nhau om hàng để múc chênh. Em thấy sale ngoài bắc toàn chơi bài một là bán chênh lấy ngay hai là toàn nhận bừa với khách ký ko chênh nhưng nhận xe tháng 2. Trong quá trình chờ xe, sale tiếp tục tỏ vẻ này kia với nhóm ký ko chênh nhận xe tháng 2 là hãng sẽ tăng giá đấy nên anh chi chênh đi. Nói chung ông nào mua explorer thì cũng đa phần là dân kinh doanh nhưng sale thì múa võ rồi tự nhủ kiểu éo gì cũng lùa đc gà vì chiêu tăng giá. Tăng thì mua tăng nhưng kiên quyết ko mua chênh. Em thấy sale ngoài bắc lươn lẹo hơn sale trong nam, trong nam ký ko chênh nhận xe tháng 2 rất rõ còn sale ngoài bắc ký hđ đặt cọc rồi búa khách tiếp với chiêu doạ tăng giá.
Ps: đợt hai Ford Viet Nam nhập gần 1000 xe nhá, xem lúc đó lấy chỗ mà bầy.

Em thấy các cụ nên giao dịch mua bán với sale trong nam, họ lam việc rõ ràng hơn sale bắc.

Buki

Xe điện
Tình hình làm em có chút chán, em tính sẽ huỷ hợp đồng đặt cọc vào ngày mai và chuyển phương án khác. Một là sẽ mua vào dịp khác, hai là cố thêm tiền mua Gls350 vậy.

thuongxenat

Xe tải
Còn em chả thấy hay nên em trừ :)).
em thấy hay bác ạ, vì các cụ muốn xe ngay, hoành tráng, độc lạ, mà kênh có trăm củ,nghe chạy mất dép, còn các xe khác như rx350,prado,highlander..... hay cả thuế trước bạ cao thì chẳng thấy ý kiến gì.

msbnty-29

Xe tải
em thấy hay bác ạ, vì các cụ muốn xe ngay, hoành tráng, độc lạ, mà kênh có trăm củ,nghe chạy mất dép, còn các xe khác như rx350,prado,highlander..... hay cả thuế trước bạ cao thì chẳng thấy ý kiến gì.
Mợ làm sale nên kênh là hay rồi. Còn mọi người mua cái xe để đi thôi chứ ko để hoành tráng độc lạ với ai. 100tr ko là gì với ai mua Explorer. Đây là diễn đàn và mọi người thường ủng hộ điều đúng đắn. Các đại lý làm trò chênh là ko đàng hoàng nên dien đàn tẩy chay. Mợ làm sale mà ăn nói bảo khách chạy mất dép, coi thường khách hàng như thế mà vẫn bán được hàng thì đúng là thiên nhiên ưu đãi phết. Cứ cộng hết vào giá rồi niêm yết rõ ràng đàng hoàng đi, sẽ ko ai ý kiến gì như mua lexus hay toy đâu.

nhanviettuyen

Xe tăng
nhìn giống răng rô vơ các cụ nhỉ :D
hàng hot bao giờ cũng bị đôn giá , chịu chơi thì chấp nhận thôi ạ
EX 2014 nhìn đèn phá giống hơn nhiều, năm 2014 Cháu qua Lào đc Bà Chị đón bằng Ex mà thấy đẹp thế ko biết khi nào về Việt mình

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em vừa vod bên kia nên chưa trừ ngay được, tâm lý chộp giật thế này thảm nào sắp mất một khách cực sộp là lão Buki kìa

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cái vấn đề xe kênh giá... Biết là khách hàng rất khó chịu nhưng làm ăn kinh doanh. Các cụ hiểu cho đại lý 1 chút, bán xe Ford chỉ được duy nhất dòng Ford Ranger là có lãi. Focus, Fiesta, Ecosport lỗ chổng vó ra. Everest thì nhỏ giọt xe ( lãi cũng k có xe mà bán). Cuối năm rồi, nhân dịp Ex ra mắt thì các đại lý cũng muốn có lãi để bù các dòng xe bán lỗ, lương thưởng cho anh em nhân viên cuối năm. Mỗi đại lý được vài xe để bán chứ có nhiều đâu ạ.

Grand Starex

Xe hơi
Cụ này nói các cụ có tiền tỉ mua xe đều như là không coi tiền là gì ý nhỉ... Thưa với cụ là các cụ kinh doanh kiếm tiền trả một đồng mà thấy không xứng đáng họ còn thấy tiếc nữa là 100 củ nhé... chỉ những người sống và dùng tiền của người khác mà có thì mới thấy không quý trọng tiền kiếm được ... Thu nhập của cụ bao nhiêu tiền một tháng mà em thấy cụ coi 100 củ như tiền nghìn vậy... Có 100 củ em làm được nhiều việc ý nghĩa hơn là trả kênh cho một sản phẩm mà mà nó là sản phẩm tiêu hao giá trị chứ không sinh lời...

trungbusiness

Xe tải
Cái vấn đề xe kênh giá... Biết là khách hàng rất khó chịu nhưng làm ăn kinh doanh. Các cụ hiểu cho đại lý 1 chút, bán xe Ford chỉ được duy nhất dòng Ford Ranger là có lãi. Focus, Fiesta, Ecosport lỗ chổng vó ra. Everest thì nhỏ giọt xe ( lãi cũng k có xe mà bán). Cuối năm rồi, nhân dịp Ex ra mắt thì các đại lý cũng muốn có lãi để bù các dòng xe bán lỗ, lương thưởng cho anh em nhân viên cuối năm. Mỗi đại lý được vài xe để bán chứ có nhiều đâu ạ.
Nói thế này cũng còn dễ nghe, thôi thì cụ nào nhiều tiền hỗ trợ anh em sales có cái tết, thay mặt anh em sales Ford cảm ơn các cụ đã trả tiền chênh để lấy xe sớm.

msbnty-29

Xe tải
Nói thế này cũng còn dễ nghe, thôi thì cụ nào nhiều tiền hỗ trợ anh em sales có cái tết, thay mặt anh em sales Ford cảm ơn các cụ đã trả tiền chênh để lấy xe sớm.
Nếu hiểu biết vậy đã ko bị chửi cụ ạh. Đằng này toàn thằng hãm vào trả lời thiếu hiểu biết, nào là muốn lấy sớm thì phải kênh là đương nhiên, xe hiếm nên phải chênh la đương nhiên, lại còn quả ở trên bảo khách hàng chạy mất dép, láo toét. Em xin lỗi các cụ, cái em sale ở trên nghèo éo biết có đủ ăn ko mà chê người có tiền mua oto.

Chỉnh sửa cuối:
Nếu hiểu biết vậy đã ko bị chửi cụ ạh. Đằng này toàn thằng hãm vào trả lời thiếu hiểu biết, nào là muốn lấy sớm thì phải kênh là đương nhiên, xe hiếm nên phải chênh la đương nhiên, lại còn quả ở trên bảo khách hàng chạy mất dép, láo toét. Em xin lỗi các cụ, cái em sale ở trên nghèo éo biết có đủ ăn ko mà chê người có tiền mua oto.
em ý giàu đấy cụ ạ, nhưng có giàu thì các cụ nhà ta cũng có xin gì đâu nhỉ! 1 câu viết ra thôi, thiện cảm chả bao h ở lại!

thuongxenat

Xe tải
Mợ làm sale nên kênh là hay rồi. Còn mọi người mua cái xe để đi thôi chứ ko để hoành tráng độc lạ với ai. 100tr ko là gì với ai mua Explorer. Đây là diễn đàn và mọi người thường ủng hộ điều đúng đắn. Các đại lý làm trò chênh là ko đàng hoàng nên dien đàn tẩy chay. Mợ làm sale mà ăn nói bảo khách chạy mất dép, coi thường khách hàng như thế mà vẫn bán được hàng thì đúng là thiên nhiên ưu đãi phết. Cứ cộng hết vào giá rồi niêm yết rõ ràng đàng hoàng đi, sẽ ko ai ý kiến gì như mua lexus hay toy đâu.
Rõ rằng gì, muốn lấy xe kênh cả 5 7 tăm, thế mà rõ ràng à cụ, cụ muốn biết thêm gì về tô alo em 0943136399

Grand Starex

Xe hơi
Thưa cụ là Sales chưa chắc đã được gì trong vụ kênh nhé (khả năng được chửi từ các cụ trên diễn đàn là cao...) cái kênh này là do mấy ông quản lý thôi...Sales muốn bán được hàng có thưởng có thu nhập...nhưng mấy ông xếp thì thích thu nhập bất chính cơ. Ford mất mịa khách hàng là em rồi thời này mà buôn bán vẫn coi tiền hơn uy tín thì làm sao lâu dài được (em chuyển sang GLC300 rồi)

Buki

Xe điện
Cái này em vừa vod bên kia nên chưa trừ ngay được, tâm lý chộp giật thế này thảm nào sắp mất một khách cực sộp là lão Buki kìa
Sộp gì đâu cụ, sộp em thì đã chi chênh từ lúc 300 rồi :D. Chỉ là quan điểm của em đồng với quan điểm của anh em otofun và cụ fordfiesta2013, là ko mua chênh. Khi thấy quan điểm của mình ko phù hợp với chính sách nhất thời của đại lý Ford thì mình huỷ cọc để tìm phương án mới thôi. Báo cáo cụ em cũng vừa alo huỷ hợp đồng đặt cọc rồi.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sộp gì đâu cụ, sộp em thì đã chi chênh từ lúc 300 rồi :D. Chỉ là quan điểm của em đồng với quan điểm của anh em otofun và cụ fordfiesta2013, là ko mua chênh. Khi thấy quan điểm của mình ko phù hợp với chính sách nhất thời của đại lý Ford thì mình huỷ cọc để tìm phương án mới thôi. Báo cáo cụ em cũng vừa alo huỷ hợp đồng đặt cọc rồi.
Thì quan điểm của em cũng thế nên bạn sêu kia nói câu kia em mới tức quá

Bánh bao Lào

Xe đạp
Em
Rõ rằng gì, muốn lấy xe kênh cả 5 7 tăm, thế mà rõ ràng à cụ, cụ muốn biết thêm gì về tô alo em 0943136399
Em chưa thấy em nào chán gần bằng em này,, sale mịa gì tinh vi vãi.