Ford Explorer 2011- mê thế!

V8_Northstar

Xe buýt
chiếc này sao so đc vs LX570 ạ...1 cái là Mid Size suv vs Full Size SUV.
cái này có Terrain management, chung hệ truyền động với Range Rover.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
chiếc này sao so đc vs LX570 ạ...1 cái là Mid Size suv vs Full Size SUV.
cái này có Terrain management, chung hệ truyền động với Range Rover.
Cái này đúng là em chưa biết thật......cụ giúp anh em giải thích rõ hơn sự khác biệt giữa Mid Size và Full Size với.....

Dĩ nhiên em phân biệt 1 cái khác là Lexus 570 chắc chắn sang hơn và đắt hơn Ford rồi =P~.....chờ bài trả lời của cụ và em sẽ vodka...

danmexe

Xe điện
Con này hiện nay hàng bên Mẽo còn hiếm chả mua được - nhập về e khó khăn lắm, và giá cũng tương đối cao đới...

V8_Northstar

Xe buýt
Cái này đúng là em chưa biết thật......cụ giúp anh em giải thích rõ hơn sự khác biệt giữa Mid Size và Full Size với.....

Dĩ nhiên em phân biệt 1 cái khác là Lexus 570 chắc chắn sang hơn và đắt hơn Ford rồi .....chờ bài trả lời của cụ và em sẽ vodka...
midsize hay fullsize là dựa vào chiều dài..khả năng tow..và Thể tích bên trong xe.

Như kiểu Toyota Avalon vs Toyota Camry..1 cái là Full Size car..1 cái là Midsize car.

Chiếc explorer này ko thể so vs LX570 vì
1 : nó là SUV hạng nhỏ
2 : tất cả các tính năng của nó đều thua. Towing..tải..(chỉ tính đến công năng)
3 : nó là xe cho người nghèo..còn Lexus là xe của người giàu.

nếu muốn so về công năng thôi thì nên lấy cái Expedition (Full Size suv) để so vs LX570
thì
1 : 2 cái đều là Full Size SUV (thể tích như nhau)
2 : khả năng tow..tải..đều ko thua.

Nhưng không ai so như vậy cả..vì nếu so thì họ sẽ lấy cái Land Cruiser để so vs cái Expedition.

LX570 chỉ là update version của Land Cruiser. Hơn về sự sang trọng và tiện nghi còn công năng vẫn thế.
nếu muốn so Full Size suv hạng sang của Ford thì so vs Lincoln Navigator hoặc Range Rover HSE.

Chỉnh sửa cuối:

justinlong

Xe tải
Từ năm 2011 Ford cải tổ lại chính sách thương hiệu là...One Ford One World. Với mục đích nâng tầm thương hiệu, giảm chi phí sản xuất...các mẫu xe mới sẽ đc áp dụng chung cấu trúc cho các thị trường từ Bắc cực tới...Nam cực :-bd

V8_Northstar

Xe buýt
@justinlong : cụ đọc tin đó ở đâu vậy ?

theo e biết..Ford EU vs Ford US là 2 thái cực khác nhau hoàn toàn..có chăng chỉ giống nhau phần điện tử.
nếu đúng như cụ nói..thì Chiếc Range Rover Evoque phải base trên nền Explorer và xài Ecoboost 3.5 thay vì Ecoboost 2.0 của Ford EU. Nhưng Range Rover Evoque lại xài Platform Ford EuCD.
Jaguar phải xài 302 engine thay vì AJ V8 build ở Ford Châu Âu.

Sonbh

Xe tăng
midsize hay fullsize là dựa vào chiều dài..khả năng tow..và Thể tích bên trong xe.

Như kiểu Toyota Avalon vs Toyota Camry..1 cái là Full Size car..1 cái là Midsize car.

Chiếc explorer này ko thể so vs LX570 vì
1 : nó là SUV hạng nhỏ
2 : tất cả các tính năng của nó đều thua. Towing..tải..(chỉ tính đến công năng)
3 : nó là xe cho người nghèo..còn Lexus là xe của người giàu.

nếu muốn so về công năng thôi thì nên lấy cái Expedition (Full Size suv) để so vs LX570
thì
1 : 2 cái đều là Full Size SUV (thể tích như nhau)
2 : khả năng tow..tải..đều ko thua.

Nhưng không ai so như vậy cả..vì nếu so thì họ sẽ lấy cái Land Cruiser để so vs cái Expedition.

LX570 chỉ là update version của Land Cruiser. Hơn về sự sang trọng và tiện nghi còn công năng vẫn thế.
nếu muốn so Full Size suv hạng sang của Ford thì so vs Lincoln Navigator hoặc Range Rover HSE.
Cụ nói chuẩn, nhưng tôi thấy Lincoln vẫn đang trong đà cải tổ vì nhãn hiệu xe này vài năm gần đây yếu thế hơn Cadilac và một số nhãn hiệu xe hạng sang khác, thực ra Explorer ko so với LX 570 được chỉ so với Prado thôi.

V8_Northstar

Xe buýt
@sonbh : từ khi Ford Sở hữu Range Rover và Jaguar. thì họ đã Build Lincoln để so vs Buick hoặc Lexus RX...
còn xe sang của họ thì là Jaguar và Range Rover.
Chắc nhiều cụ bất ngờ..Range hay Jag tất cả đều xài máy của Ford..hệ thống điện...Ford hết chỉ dán mác Anh lên thôi.

Ngày xưa có 1 thời Ford build Lincoln LS là downgrace version của Jaguar XF nhưng rồi..bán đc LS thì ko bán đc Jaguar vì 2 cái zoong hệt nhau khác mỗi nội thất vả kiểu dáng bên ngoài.
Cũng như X-type bị khai tử vì nếu ko thì Mondeo thất bại..2 cái này là 1 xe khác vỏ và nội thất.

ZAD Viet

Xe điện
Híc, híc.
Đẹp quá, ước gì em ford SUV của mình biến thành em này.

justinlong

Xe tải
@justinlong : cụ đọc tin đó ở đâu vậy ?

theo e biết..Ford EU vs Ford US là 2 thái cực khác nhau hoàn toàn..có chăng chỉ giống nhau phần điện tử.
nếu đúng như cụ nói..thì Chiếc Range Rover Evoque phải base trên nền Explorer và xài Ecoboost 3.5 thay vì Ecoboost 2.0 của Ford EU. Nhưng Range Rover Evoque lại xài Platform Ford EuCD.
Jaguar phải xài 302 engine thay vì AJ V8 build ở Ford Châu Âu.
http://tintuc.xalo.vn/00-365760302/Ford_da_hoi_sinh_ky_dieu_nhu_the_nao.html

Cụ có thể xem lại các tin khi ra mắt Ford Fiesta v new Ranger...đều nói về chiến lược One Ford, những mẫu sx trên toàn cầu. Còn Jaguar...là thương hiệu hạng sang nên k áp dụng đc chứ ạ (có thể có nhưng k nói ra). Như nghe Lexus áp dụng chiến lược công nghệ Toy toàn cầu có vẻ k còn giá trị nữa r...

V8_Northstar

Xe buýt
nếu đúng như lời bài báo này nói...
thì sắp tới..chúng ta sẽ ko có Ford EU design nữa. Chỉ còn US design.

Range Rover base trên Expedition..US market
Jaguar lắp máy Truck và Mustang....US market

Range và Jag vẫn là Ford thiết kế nhưng mà là Ford EU. Ko phải là Ford US.

cụ có thể google ra Ford EUCd platform sẽ có rất nhiều cái Ford rẻ tiền xài chung Platform vs Range rover nhiều tiền.

Lexus theo em biết và như e đã nói..chỉ có duy nhất chiếc LS460 là được thiết kế khác hẳn trong các dòng sp của Toy.
LX570 là update version của Land Cruiser..zong hoàn toàn về khủng vỏ..khác nội thất và tiện nghi plus cái mác Lexus
ES350 và Camry là 1..

nhưng e nghĩ..làm như vậy vs 1 dòng sp rẻ tiền thì sẽ OK. Chứ đừng như GM..lấy Logo Cadillac dán lên Chevy rồi tạo ra cái xe sang kinh tởm nhất của mọi thời đại là Cadillac Cimaron và Catera. Đã phá hủy hình tượng Cadillac vôn vài chục năm mới xd đc..và mất rất nhiều thời gian để khôi phục. Những chiếc xe sang thì cần Unique.

E hi vọng..Jag và Range loại xin sẽ ko xài chung platform vs Lincoln và..các loại Ford rẻ tiền khác. còn Evoque..XF thì vô tư.
Flagship vẫn phải Unique

Chỉnh sửa cuối:

Nhat Trung

Đi bộ
tuyệt cú mèo . nhìn mà mê . mấy em này ở Vn giá 60-80k obama thì làm mưa làm gió đây >:)>:) .

Bóng Chày

Xe lừa
theo em nhờ cụ chủ gúc hết xe cơ pắp ở Mẽo pót lên cho tụi em xem cái. cảm tạ cụ