FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Nhìn cái kia nét hơn hẳn rồi! Có lẽ em làm thêm cái nữa!
Em quan tâm đến mấy cái thông số này hơn

- Cmos Camera 1,3M Pixel (góc quay 120 độ) 30 fps, độ phân giải 1024 x 768
- Tự động chuyển đổi chức năng ghi hình thường sang chế độ ghi hình Parking
- Video out put có thể Replay ngay tại chỗ

Và trải nghiệm của bác Winstom về độ nhạy sáng khi qua Hầm Kim Liên.

[video=youtube;ZWu62-5dvns]http://www.youtube.com/watch?v=ZWu62-5dvns&feature=player_embedded#t=9s[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em quan tâm đến mấy cái thông số này hơn

- Cmos Camera 1,3M Pixel (góc quay 120 độ) 30 fps, độ phân giải 1024 x 768
- Tự động chuyển đổi chức năng ghi hình thường sang chế độ ghi hình Parking
- Video out put có thể Replay ngay tại chỗ
Cái của anh em mình độ phân giải chỉ được 640x480 nên không thể nét bằng rồi! Có thể nhìn thấy hình nhưng không thể đọc được biển số! Tuy nhiên vẫn có thể nâng độ phân giải lên 1280x720 (HD) nhưng hình giật lắm ợ! Còn cái của bác Win thì nhìn rõ cả biển số!

Về quay ban đêm cũng không bằng được!
Cái của em khi quay khi chạy đêm, không có đèn đường. Tuy nhiên có đèn đường nhưng cũng không thể nhìn được xung quanh, chỉ thấy trong tầm sáng nhất của đèn pha!

[youtube]tPpgiKmg3iE[/youtube]

Cái của bác Win:

[video=youtube;nAVJ0K_goIw]http://www.youtube.com/watch?v=nAVJ0K_goIw[/video]

Tribute

Xe container
Cái của anh em mình độ phân giải chỉ được 640x480 nên không thể nét bằng rồi! Có thể nhìn thấy hình nhưng không thể đọc được biển số! Tuy nhiên vẫn có thể nâng độ phân giải lên 1280x720 (HD) nhưng hình giật lắm ợ! Còn cái của bác Win thì nhìn rõ cả biển số!

Về quay ban đêm cũng không bằng được!
Cái của em khi quay khi chạy đêm, không có đèn đường. Tuy nhiên có đèn đường nhưng cũng không thể nhìn được xung quanh, chỉ thấy trong tầm sáng nhất của đèn pha!

[youtube]tPpgiKmg3iE[/youtube]

Cái của bác Win:

[video=youtube;nAVJ0K_goIw]http://www.youtube.com/watch?v=nAVJ0K_goIw[/video]

Thế mới ức, em đã nhịn mãi chờ có loại có tính năng khá hơn (ít nhất là Video Out) mà ứ nhịn được nên đành lấy cái X-DRV nhưng vẫn thấy ấm ách thế nào ấy. Cụ nào dùng thử cái loại mới này rồi cho anh em xin cái rì pọt em sẵn sàng chuyển cái X-Driven đang dùng sang quay... đằng ***.=))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thế mới ức, em đã nhịn mãi chờ có loại có tính năng khá hơn (ít nhất là Video Out) mà ứ nhịn được nên đành lấy cái X-DRV nhưng vẫn thấy ấm ách thế nào ấy. Cụ nào dùng thử cái loại mới này rồi cho anh em xin cái rì pọt em sẵn sàng chuyển cái X-Driven đang dùng sang quay... đằng ***.=))
EM cũng đang tính như vậy! Chuyển quả X.Driven mình đang dùng ra đằng sau để xem có thằng nào hôn mít mình không! Cái mới lắp đằng trước! :)) :))
Everest phía đuôi cũng có lỗ cắm tẩu châm thuốc!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
EM cũng đang tính như vậy! Chuyển quả X.Driven mình đang dùng ra đằng sau để xem có thằng nào hôn mít mình không! Cái mới lắp đằng trước! :)) :))
Everest phía đuôi cũng có lỗ cắm tẩu châm thuốc!
Hí, hôm trước em sắm cái RD detecter lắp đằng trước, chạy chán chê đường 5, đường 18 chả thấy nó ọ ọe gì, tìm hiểu ra giờ các chú xxx toàn bắn sau mít, thế là lại tốn thêm quả nữa lắp sau mít.=))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hí, hôm trước em sắm cái RD detecter lắp đằng trước, chạy chán chê đường 5, đường 18 chả thấy nó ọ ọe gì, tìm hiểu ra giờ các chú xxx toàn bắn sau mít, thế là lại tốn thêm quả nữa lắp sau mít.=))
Bác cho em cái đằng trước! Tuyến đường em đi nó tuyền phang thẳng mẹt! :)) :)) :))

Tribute

Xe container
Bác cho em cái đằng trước! Tuyến đường em đi nó tuyền phang thẳng mẹt! :)) :)) :))
Cụ hay đi đường dài thì hôm nào em đưa cụ test giúp em nhá nhá (nó bắn mà cụ ko né được đừng bắt đền em đới).:))

gl1600

Xe điện
Cái RD này em thấy bảo nếu xe dán film cách nhiệt xịn (vkool,3M) thì nó hoạt động kém hiệu quả /rất kém. Cụ test thử thì thấy thế nào

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái RD này em thấy bảo nếu xe dán film cách nhiệt xịn (vkool,3M) thì nó hoạt động kém hiệu quả /rất kém. Cụ test thử thì thấy thế nào
Chết dở! Xe em dán lumờ chắc cũng không dùng được cái RD! Thôi em không xin cụ Lý Phàn nữa! :)) :))

Tribute

Xe container
Loại của em cũng đủ các kênh V,X,K,L... và 3 mắt laze trước 1, 2 sau (360 độ), đi trong HN thì kêu oe óe (vì em vẫn để chế độ High way) do mấy cái tòa nhà nó phát sóng securrity nhưng ra đường trường thì chưa thấy nọ ọ ọe gì, mà khó test quá vì có thể bọn "anh hùng núp" nó thấy em đi cẩn thận nó ko bắn.:P Cụ nào có thời gian, biết rõ địa điểm bắn, dừng xe nghỉ ngơi hút thuốc gần điểm bắn thì mới test được.

gl1600

Xe điện
Cụ hay bác CSGT có điều kiện test ở thành phố Hải Dương ấy. CHỗ đấy lúc nào chả bắn

Tribute

Xe container
Cụ hay bác CSGT có điều kiện test ở thành phố Hải Dương ấy. CHỗ đấy lúc nào chả bắn
TP Hải Dương em cũng đi nhiều, nhưng em toàn đi đưới 50 và chưa bao giờ bị xxx vịn nên cũng khó xác định nó có hoạt động không.

Tribute

Xe container
Em sợ giờ xxx nó dùng loại súng "siêu âm, tàng hình"! RD không ăn thua nữa rồi! Nghĩ cách khác thôi! :))
Em thấy dùng cách này hiệu quả hơn.

http://www.otofun.net/threads/243557-dung-x-driven-thiet-bi-video-dinh-vi-gps-oanh-dau-diem-den-tren-quoc-lo?p=5631245#post5631245

Dùng Vietmap nhắc nhở các vị trí cần lưu ý là tránh được hết.

Dạng như này, tọa độ được xác định chính xác.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em thấy dùng cách này hiệu quả hơn.

http://www.otofun.net/threads/243557-dung-x-driven-thiet-bi-video-dinh-vi-gps-oanh-dau-diem-den-tren-quoc-lo?p=5631245#post5631245

Dùng Vietmap nhắc nhở các vị trí cần lưu ý là tránh được hết.

Dạng như này, tọa độ được xác định chính xác.

Nói chung trên đường em ngại nhất cái lỗi đè vạch liền! Làm sao có thể đảm bảo không bao giờ dẫm lên cái vạch liền đó được, thậm chí xxx còn giăng bẫy cho mình đè lên nữa chứ! Giờ em chỉ mong muốn có 1 cái máy như trên xe sát hạch, mỗi lần đè vạch nó kêu tít 1 cái để còn biết đường quay đầu lại! :)) :))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
đúng đấy mấy bác, cái dáng của Black box loại này em thấy mảnh nhẹ nhàng, cái quan trọng nhất là đưa ra cổng ngoài tức thì (Video out) bởi jack 3.5 2 đầu. mà màn hình xe e thì có sẵn cái jack chờ đấy rồi

etisalat

Xe tải
Chắc các bác alo thẳng cho bác Winstom đi (tên Hưng) sdt e đã post vì cuối tuần là mai rồi, em sợ qua em tập hợp k kịp

có TK VCB luôn đây: 0011001660176 - Nguyễn Hoàng Hưng
đt : 090327.8686

X-Driven 4tr (nếu nhập về tăng giá ráng chịu )
Cục chống Rung: 115k/cục (e mua 10 cục, đa phần các bác lắp 7-10 cục)

Gọi luôn đi, mai là T6 roài

Lưu ý: còn 1 đôi gioăng nẹp cửa vừa kín, vừa êm....rất đáng mua về sài (e cũng đặt roài)
Cụ FEAT cho tí cảm tưởng về vụ chống rung này với? Có đáng đồng tiền bát gạo không hả cụ?

Ford Everest AT

Xe điện
Cụ FEAT cho tí cảm tưởng về vụ chống rung này với? Có đáng đồng tiền bát gạo không hả cụ?
Nào em có được dùng.... rủ thằng bạn đi lấy về cùng, sau khi nó nhìn cái xe đã đc lắp...thế là em bị mất trên tay, đã thế khi nó lắp xong a lô mình khen lấy khen để

@All: đại loại là 1 cục sắt tròn, đặc, được hàn đính cao áp với 1 tai thép để bắt vào bất kể vị trí nào ốc 10 trong khoang động cơ, không để chạm vào any vật khác.

CHỐNG RUNG Vì : khi máy nổ, rung xe thì các cục này cũng cộng hưởng vì rung theo, là rung cộng hưởng lại lệch pha nên nó sẽ cso tác dụng triệt tiêu nhau về rung / cũng như tần số (f cơ + f âm thanh) nên xe sẽ giảm

Noted:

1/ xe của bác Win lắp các cục ấy hầu hết nằm ngang, nên e bảo cậu bạn kiếm các vị trí sao cho lắp đc cả các vị trí ngang/dọc/nghiêng để triệt tiêu các f không chỉ rung theo 1 phương ngang
2/ xe máy xăng giảm nhiều và rất rõ ( nhờ thêm 1 đôi gioăng nẹp cửa nữa)
3/ xe máy dầu k giảm nhiều đc như xăng: theo e đoán có thể do:

- bác Win lắp hầu hết theo phương nằm ngang
- Máy dầu rung hơn, cần cục chống rung có trọng lượng lớn hơn (nếu hay lọ mọ: cục này có thể tự kiếm, mang đi nhờ hàn điểm )

*** KẾT LUẬN: Nên lắp ;) (mua hoặc làm lấy Ok hết)

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng