FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

FordEverest2007

Xe buýt
Em thì cứ đúng tốc độ cho phép và đúng làn đường mình chạy thoai. Có chạy nhanh mấy thì cùng lắm cũng chỉ về sớm được 30p(nếu đi đường dài) mà nguy hiểm rình rập thì tóc cũng nhanh bạc lắm

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hôm nay đi trong phố, ngồi xe mình mà như khg phải xe của mình, đi điềm đạm chứ khg lực điền như mọi khi, nguyên do cái bao diêm bị phiêu bạt lên tận Sơn La

@Kính các bác: Chiều qua lúc từ SVĐ về em được ngồi ké Mẹc sà đì GL 350 vì tình cờ đổ dầu thấy bác ấy cũng đổ dầu....cứ tưởng xe xăng, ngồi lên thì hệ thống âm thanh theo xe phải nói là tuyệt vời, 1 điều nữa là không nghe tiếng máy nổ, chỉ hơi cảm giác rung rung nhưng cái rung này thì vẫn rõ là do máy dầu

Phen này ae ta ngâm cứu món cách âm FE , chắc theo em gồm:

- Treo máy: cái này thì chịu, vì cái tai trai máy phía cao chứ k ở đáy như FE
- Cách âm Cánh cửa, trần
- Cách âm khoang máy với khoang cabin trong xe

Vậy mục 2&3 ta có thể làm đc, nhưng không biết liệu được 30% thì cũg quá tốt

Ngoài ra k biết còn những ng/nhân khác nào k,nếu ng/nhân bất khả kháng thì chịu

FE09

Xe buýt
Chào tất cả các cụ! Em giờ mới online được! Vụ thử chip kết quả thế nào rồi ợ???
Hôm qua bận quá ko tham gia thử chip của cụ FEAT đc, tiếc quá. Các bác đi thử về ko thấy có ý kiến gì nhể. Đành phải chờ rì pót của bác Ya-8 vậy.

thuanduc

Xe máy
Đồ của FORD đắt quá, bác nào biết chỗ sửa điều hòa rẻ ko, cho em biết với

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cụ nài em thấy lạ quá! Bác AT quên chưa giới thiệu! :-??

Bác đây là bác NghiaThang, chính là bác mà hôm trc cac bác off ca fe A1 thì bác ấy từ sân bay về muốn, ra đến nơi hơn 4h chiều k thấy ai và có gọi cho ie, nhg các bác về cả rồi

bác NghiaThang mua Chip về, hôm đó là lắp luôn, hình là đồ của bác ấy đấy

@bác FE 09: hnao thích, rảnh lấy mà đi đâu đó, thay đổi cảm giác tý, nhân tiện em bán tẹo thuốc phiện ;)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác đây là bác NghiaThang, chính là bác mà hôm trc cac bác off ca fe A1 thì bác ấy từ sân bay về muốn, ra đến nơi hơn 4h chiều k thấy ai và có gọi cho ie, nhg các bác về cả rồi

bác NghiaThang mua Chip về, hôm đó là lắp luôn, hình là đồ của bác ấy đấy

@bác FE 09: hnao thích, rảnh lấy mà đi đâu đó, thay đổi cảm giác tý, nhân tiện em bán tẹo thuốc phiện ;)
Mai em đi Lạng Sơn! Kể mà hôm qua gặp được các bác để chuyến Lạng Sơn thử thì hay quá!

ZAD Viet

Xe điện
Ơ sao lại k có em nhỉ?
Bác Kin-ha?
Tình hình Of ẹp bầu chủ tịt thế nào các cụ nhỉ??

yamaha-x8

Xe tăng
Báo cáo các bác e đang online ở Sơn La ah.
@ Bác FEAT: e vừa gọi cho bác để xin lỗi bác là e sẽ xuống HN vào thứ 3 thay vì thứ 2 như đã hứa với bác, do vậy e sẽ trả bác RC muộn 1 ngày nhưng bác tắt máy, e xin lỗi về sự chậm trễ này nhé
@ all FEers: sau khi đi thử 2 ngày RC e có nhận xét như sau:
1. Về khoản bốc thì tăng lên rõ rệt ah, và cả thấy đi xe rất sướng. Ông trai e lái 1 đoạn khoảng 80 km cũng nhận xét như thế.
2. Tiếng Turbo có to lên, ban đầu mới lái cảm giác rõ ràng, sau 2 ngày đi quen tai thì thấy bình thường ah
Kết luận: e đã máu lắp RC, e nhờ bác FEAT search giúp e tên, thông số và hình ảnh của RC để e nhờ ông chú bên Đức mua và gửi về cho ah. Một lần nữa cám ơn bác FEAT đã cho e cơ hội thử RC.
Chúc các bác và gia đình tận hưởng những ngày nghỉ vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Ah, cái vụ chống ồn thì a nghiên cứu kỹ xem, nếu thấy ok thì e sẽ làm cùng anh cho có bạn có bè nhé

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ ới! Cụ Bes tặng cho hội FE 5 cái logo OF! Cụ nào chưa có hoặc rỗi rãi mai đi cùng em đến gặp cụ ấy đê! Thời gian khoảng 15h ngày 12/04/2011!

yamaha-x8

Xe tăng
E cũng muốn có 1 cái, mà sợ ko về kịp so với hẹn của bác CSGT, bác lấy giúp e 1 cái được ko hay là phải đi lấy trực tiếp???

FE09

Xe buýt
Các cụ ới! Cụ Bes tặng cho hội FE 5 cái logo OF! Cụ nào chưa có hoặc rỗi rãi mai đi cùng em đến gặp cụ ấy đê! Thời gian khoảng 15h ngày 12/04/2011!
<br />
Mai là ngày đi làm rồi, nhờ bác xin hoặc mua giúp em 1 cái.
@Ya-8: Cụ nghiện nhanh quá! Cụ cho thêm tí thông tin về mức tiêu thụ nhiên liệu, độ rung (em dự chắc phải rung hơn), độ ồn, cảm nhận lên dốc, xuống dốc, vượt....

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em có logo của cụ Bes tặng đây rồi! Bác nào rỗi rãi đi qua Lâm Gia Trang thì ôla cho em! Còn không thì để đến dịp nhà FE tụ tập em mang sang!
P/s: Có 4 cái thôi ợ!

Trạng thái
Thớt đang đóng