FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NgocDmax

Xe tăng
Cụ Cảnh viết:Nhặt từ con này sang được không ợ? Xe đâm nhau với xe tải ngược chiều, không có thiệt hại về người:
Hổng dám đâu cụ ơi, sửa lại chạy đỡ phí, con này giống y xe nhà em, đời, màu sắc...xe còn đẹp mà
Cái bảng đồng hồ em gửi thợ Đà Nẵng sữa mãi chưa được ... có gì khó khăn em nhờ cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

ngocdong12

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu cái ợ: Chả là con FE 2013 nhà em bị đâm trụ điện, mang vào hãng làm bảo hiểm liệu mình có đc phép mang những đồ thay thế về đc ko ợ, em tính lấy nắp capo về cho thợ làm đồng độ lên cho ngầu í mà :D

Mydinhford

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ngu cái ợ: Chả là con FE 2013 nhà em bị đâm trụ điện, mang vào hãng làm bảo hiểm liệu mình có đc phép mang những đồ thay thế về đc ko ợ, em tính lấy nắp capo về cho thợ làm đồng độ lên cho ngầu í mà :D
Câu trả lời là không bác nhé. Bảo hiểm sẽ thu lại đồ cũ mà, theo nguyên tắc là một đổi một. Kể cả đồ của bác bị rơi vỡ thì cũng phải nhặt về thì mới đủ điều kiện để làm hồ sơ bồi thường nhé.

FE-TUẤN

Xe đạp
Mà còn nhiều cái phải thỉnh cầu ý kiến của các Cụ ợ! V2 nhà Em là FE2005 tình hình là hỏng gạt nước sau (Bật cái công tắc trên taplo chỗ gần công tắc có biểu tượng sấy kính sau ấy ạ chẳng si nhê động đậy gì) Mà cái công tắc có biểu tượng sấy kính sau lại là bật tắt nguồn của CD thế mới lộn xộn, em chẳng bít thế nào cả! Mong các Cụ chỉ giáo!

binhminhlaixe

Xe đạp
Chào cả nhà .
Đồng chí bạn e cũng đang thích FE và tìm được 1 con xe khá ngon. Nhưng đang phân vân có lấy được ko nên nhờ em hỏi tư vấn của cả nhà ạ.
Các bác cho hỏi FE đời 2011 số tự động giá 650 thì có lấy được ko ạ?
Cảm ơn các bác.

kiensurveyor

Xe tăng
Chào cả nhà .
Đồng chí bạn e cũng đang thích FE và tìm được 1 con xe khá ngon. Nhưng đang phân vân có lấy được ko nên nhờ em hỏi tư vấn của cả nhà ạ.
Các bác cho hỏi FE đời 2011 số tự động giá 650 thì có lấy được ko ạ?
Cảm ơn các bác.
Đồng chí bạn bác mà không lấy thì PM cho em khẩn trương nhé, đồng chí bạn em chưa tìm được FE ạ.

FE09

Xe buýt
Mà còn nhiều cái phải thỉnh cầu ý kiến của các Cụ ợ! V2 nhà Em là FE2005 tình hình là hỏng gạt nước sau (Bật cái công tắc trên taplo chỗ gần công tắc có biểu tượng sấy kính sau ấy ạ chẳng si nhê động đậy gì) Mà cái công tắc có biểu tượng sấy kính sau lại là bật tắt nguồn của CD thế mới lộn xộn, em chẳng bít thế nào cả! Mong các Cụ chỉ giáo!
Chắc chủ trc độ rồi, gạt mưa sau bật bằng cách vặn cái núm ở cần bật gạt mưa trước theo chiều kim đồng hồ chứ nhể?

noithatbillvinh

Xe tải
Bên em có màn hình Ford range cụ nào có nhu cầu alo em nhá em tư vấn nhiệt tình 0987411112

minkao

Đi bộ
Chào các bác, e mới nâng cấp lên 4b và chọn ngay FE sx 2014, 2x4, MT, máy dầu. Rất muốn tham khảo cách sử dụng và vận hành máy dầu cho bền bỉ ạ, mong tiếp nhận được kinh nghiệm của gia đình để em nó đón nhận tình cảm trìu mến hơn.
Khởi động: em được truyền kinh nghiệm khi khởi động cần mở khóa ON, chờ để dầu được sấy khoảng 10 giây sau đó tắt khóa điện rồi bật ON trở lại và Start thì bộ sấy không bị hỏng, dầu đc sấy để máy nén nổ tốt và bền. Vậy điều này có thiết thực, dùng chỉ khi thời tiết lạnh thôi hay không và cần lưu ý thêm gì ạ.
Mong nhận đc sự trao đổi của các bác, thks

trantronghung88

Xe tải
Sáng mai có Cụ nào rảnh có cùng em qua Capital Ford, check giúp em cái xe, tìm bênh hộ em cái.
Em bao cà phê. :D
Cụ ơi, em hỏi khí không phải và hởi ngoài lề chút, sao dưới phần chữ kí của cụ lại có 2 cái dòng này ạ:
Em nhớ trantronghung88 quá.
Em iu trantronghung88 quá.

njn1888

Xe tải
Một sản phẩm mới ra lò tại otopro

tdtd

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái, cái khoá FORD EVEREST của em nó dở chứng. Đề phải 5,6,7 cái (có khi hơn)mới nổ máy. E muốn thay quá các cụ có chỗ nào thay ới cho em phát

FE09

Xe buýt
Cụ ơi, em hỏi khí không phải và hởi ngoài lề chút, sao dưới phần chữ kí của cụ lại có 2 cái dòng này ạ:
Em nhớ trantronghung88 quá.
Em iu trantronghung88 quá.
À cụ ấy thấy cụ nào đẹp trai thì thích iu thôi :)

kimithanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái, cái khoá FORD EVEREST của em nó dở chứng. Đề phải 5,6,7 cái (có khi hơn)mới nổ máy. E muốn thay quá các cụ có chỗ nào thay ới cho em phát
nếu cụ đề 2 lần trở lên mà máy ko nổ( nhớ là sau khi để ON 3s nhé tg này để bugi sấy sấy nóng buồng đốt), cụ gặp hiện tượng trên thay ngay cho em 4 con Bugi sấy vì nếu đề mà ko nổ thì chỉ có liệt bugi thôi, trước đây nhà em cũng bị cứ tưởng xe hỏng, ai ngờ bugi nó chết cụ ạ. bugi cũng rẻ thôi nếu cụ thay ngoài mất khoảng 1tr còn trong hãng thì hơn 2tr tí, em thay hàng ngoài 1 lần thay đi dc 2 năm
Chào các bác, e mới nâng cấp lên 4b và chọn ngay FE sx 2014, 2x4, MT, máy dầu. Rất muốn tham khảo cách sử dụng và vận hành máy dầu cho bền bỉ ạ, mong tiếp nhận được kinh nghiệm của gia đình để em nó đón nhận tình cảm trìu mến hơn.
Khởi động: em được truyền kinh nghiệm khi khởi động cần mở khóa ON, chờ để dầu được sấy khoảng 10 giây sau đó tắt khóa điện rồi bật ON trở lại và Start thì bộ sấy không bị hỏng, dầu đc sấy để máy nén nổ tốt và bền. Vậy điều này có thiết thực, dùng chỉ khi thời tiết lạnh thôi hay không và cần lưu ý thêm gì ạ.
Mong nhận đc sự trao đổi của các bác, thks
cách mà cụ chủ khuyên cụ là vs trường hợp xe để ngoài trời thời tiết mua đông cụ nên để như vậy thì đề sẽ nhanh hơn thui ạ còn bt sau khi cụ bật khóa điện lên bugi sấy sẽ sấy khoảng 3s là sẽ đề dc thôi ạ còn xe máy dầu thì cụ chú ý thay dầu máy sớm hơn kỳ hạn của hãng, nhà em là 4500-5000km sẽ thay dầu 1 lần, lọc dầu thì cứ 3-4van 1 lần là ok, Bugi sấy khoảng 2 năm 1 lần hoặc khi nào thấy xe tự nhiên khó nổ vào buổi sáng lúc máy lạnh thì là thay dc ạ, còn thay các thứ khác thì cứ định kỳ hoặc hỏng là thay thôi ạ

hieu78

Xe tăng
Các bác cho em hỏi eve có bị đông dầu lúc nhiệt độ ngoài trời 6 độ trở xuống không ạ, em mới đi xe dầu nên hỏi lơ ngơ tí ạ, tks

Trạng thái
Thớt đang đóng