FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

PHÓNG

Xe tải
Mòn miếng đệm nhíp rồi. Khoảng 25k / 1 miếng + công thay. Mấy miếng trong cùng chưa mòn thì chưa cần thay. Ford thay miếng nhựa này như thợ rèn quai búa. Nông dân kinh khủng, nhìn mà xót cả cái xe.
Trước em thay ở LBF thấy cũng nhẹ nhàng đấy chứ! Bọn nó dùng cái xà cầy tách phần đầu nhíp ra rồi lần lượt nhét các miếng nhựa vào phần đầu nhíp!
Loại này rẻ thay cả bộ luôn cho nó đồng bộ! Vì nhựa theo thời gian nó cũng chai lại và biến chất, nhất là ở vùng nhíp chịu đủ mọi thứ trên đường bắn vào!

PHÓNG

Xe tải
Có vợ 2 cụ nào bị như thế này ko ?
Xe em EV 2008 bỗng dưng bị kêu cót két ở nhíp sau bên phụ, em nghi bị ắc nhíp vào gara thợ phán mòn miếng đệm lá nhíp mỗi cặp nhíp có 8 miếng nhựa tròn đệm ở đầu nhíp giữa 2 lá, nếu thay thì phải thay cả 2 bên gồm 18 miếng nhựa đệm, họ chưa có hàng hẹn hôm sau có thì đến thay. Em bơm dầu nhớt vào đầu nhíp, từ hôm đó đến nay hết tiếng kêu. Vậy xin hỏi các cụ có cụ nào gặp trường hợp này chưa ? Nếu thay có tốn kém nhiều tiền ko ? Xin cảm ơn các cụ ./.
Cụ FE2012 nói chuẩn không cần chỉnh ợ:

Mòn miếng đệm nhíp rồi. Khoảng 25k / 1 miếng + công thay. Mấy miếng trong cùng chưa mòn thì chưa cần thay. Ford thay miếng nhựa này như thợ rèn quai búa. Nông dân kinh khủng, nhìn mà xót cả cái xe.

VinhCivic

Xe tăng
Xe em EV 2008 bỗng dưng bị kêu cót két ở nhíp sau bên phụ, em nghi bị ắc nhíp vào gara thợ phán mòn miếng đệm lá nhíp mỗi cặp nhíp có 8 miếng nhựa tròn đệm ở đầu nhíp giữa 2 lá, nếu thay thì phải thay cả 2 bên gồm 18 miếng nhựa đệm, họ chưa có hàng hẹn hôm sau có thì đến thay. Em bơm dầu nhớt vào đầu nhíp, từ hôm đó đến nay hết tiếng kêu. Vậy xin hỏi các cụ có cụ nào gặp trường hợp này chưa ? Nếu thay có tốn kém nhiều tiền ko ? Xin cảm ơn các cụ ./.
Đúng bệnh xe em... cứkhi nào xe bẩn hay di đường dài là bị... rửa xe phát lại hết... lại cứ nghĩ là cái thụt giảm sóc... bố khỉ. mà cũng đúng phái sau bên phụ luôn.

FE09

Xe buýt
Đúng bệnh xe em... cứkhi nào xe bẩn hay di đường dài là bị... rửa xe phát lại hết... lại cứ nghĩ là cái thụt giảm sóc... bố khỉ. mà cũng đúng phái sau bên phụ luôn.
Chả bù cho em, từ hồi lắp thêm lò xo, giờ đi cứ nhún nha nhún nhẩy :)

FE2012

Xe tải
Nhẹ nhàng gì, "công nghệ" của LBF thì khác gì TXF. Thợ dùng kìm nước bẻ mấy cái gông nhíp ra, dùng búa con, búa tạ, xà cầy phang ầm ầm. Lúc lắp lại mấy cái gông nhíp mới thấy xót. Phang mãi mà mấy cái gông vẫn không được như ban đầu. Căn bản là Ford thiết kế cái gông nhíp này quá dở. Chỉ còn 1 cách duy nhất là dùng kìm nước bẻ cho nó há mồm ra. Đến xe tải, gông nhíp còn có cái ốc để mở ra 1 cách dễ dàng. Túm cái váy lại là làm không khác gì thợ rèn :(

kimithanh

Xe tăng
xe em cũng bị, cả năm nay chả sửa gì cả nó ko kêu to mà chỉ kẽo kẹt tí thui, cái này cao su thì rẻ còn công căn, tháo. lắp mới tốn tiền tốn tg cụ ơi. ko thì cứ để đó mà đi

minhlong2009

Xe đạp
xe em cũng bị, cả năm nay chả sửa gì cả nó ko kêu to mà chỉ kẽo kẹt tí thui, cái này cao su thì rẻ còn công căn, tháo. lắp mới tốn tiền tốn tg cụ ơi. ko thì cứ để đó mà đi
Từ hôm tôi nhỏ dầu nhớt vào các đầu nhíp tiếng kêu cót két mất hẳn. để xem nó đc bao nhiêu ngày, đã chạy hơn 20 ngày rồi. Tiếng kêu này rất khó chiu, dù ko ảnh hưởng gì nhưng về lâu dài phải sử lý cụ ạ

kimithanh

Xe tăng
em thấy bình thường nếu đóng cửa kính thì chả nghe thấy ji cả heheh. vs lại dạo này nó cũng kêu nhưng nhỏ lắm, đi ở ngoài hoặc lắc xe mới kêu chứ bình thường thì OK mà

htlongbien

Xe điện
Nhờ nhà Ế vợ đọc bệnh này cho em với ah

Sau khi đi rửa ráy; căn chỉnh gì gì đó bơm ở Nga Thúy; bây giờ cứ đi được khoảng 20- 30km thì xuất hiện hiển thị này...Ế vợ 2008; em xin cảm ơn.

FE09

Xe buýt

Sau khi đi rửa ráy; căn chỉnh gì gì đó bơm ở Nga Thúy; bây giờ cứ đi được khoảng 20- 30km thì xuất hiện hiển thị này...Ế vợ 2008; em xin cảm ơn.

Theo em thì cụ cần kiểm tra lọc nhiên liệu (có thể bị nước) và côn. Hôm trc em đi Yên Bái bị chết côn, lúc về thỉnh thoảng nó cũng báo đèn này.

Chỉnh sửa cuối:

no12die44

Xe đạp
các cụ cho e hỏi đang muốn thay chân máy...máy rung với ồn quá...em so sánh 2 xe ford everest tdci luôn mà xe người ta 46k km xe em thì 80k km.em đang tìm cách cho no êm như trước chứ hok dám mơ êm như ford everest new đâu ah.bác cho e giá chân máy với cách khắc phục.e cảm ơn

htlongbien

Xe điện
Tiện nhà cháu cần thanh lý bộ ghế da CN loại 1 xe everest cho khách! Cụ nào có nhu cầu ới em nhé! Giá hạt rẻ cho các cụ ạ!
Màu gì lão ơi? Chất lượng và Giá rổ thế nào?

htlongbien

Xe điện
Theo em thì cụ cần kiểm tra lọc nhiên liệu (có thể bị nước) và côn. Hôm trc em đi Yên Bái bị chết côn, lúc về thỉnh thoảng nó cũng báo đèn này.
Thế ah; em cảm ơn cụ nhiều!

dungnp

Đi bộ
Bên em đang có giá xe Everest và Ranger rất tốt. Các cụ muốn mua xe mới ủng hộ em nhé.em cảm ơn. Số of e : 0948768998

minhlong2009

Xe đạp

Chào cụ !
Xe cụ bị bệnh đúng như xe em năm ngoái. Ký hiệu thứ nhất báo bẩn bộ lọc nhiên liệu Diêzen, ký hiệu thứ hai báo ắc quy yếu. Nếu xe cụ còn đề nổ tốt thì đúng bệnh bẩn giắc cắm máy phát điện. Cụ cứ tháo giắc cắm máy phát điện ra lấy RP7 sịt vào giắc cắm vệ sinh sạch là hết. Chúc cụ thành công ./.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Trong lọc nhiên liệu có nước đã tích quá giới hạn. Cụ thay mới hoặc xả đi là xong đồng thời cạch mặt cây dầu hay đổ..

thedeathline

Đi bộ
Các bác có sách hướng dẫn sử dụng FE 2005 không, cho em xin với, e gà quá, chẳng biết mô tê gì hết nên phải nghiên cứu sơ sách vở trước thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng