FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

caibang77

Xe hơi
Xe em ranger xlt mới mua đợt t3/2014 ở Ford hanoi, mọi ngày tình trang xe đều bình thường, chiều nay khởi động đi làm thì điều hòa có hiện tượng chạy chập chờn rồi lịm hẳn (điều hòa cơ) mặc dù vẫn để quạt và đèn AC sáng, đến cq một lúc em khởi động xe thì điều hòa chạy lại rồi lại lại tình trạng trên, kiểm tra máy móc và các đèn báo không phát hiện có vấn đề gì, em gọi cho người bán xe và thợ kỹ thuật ở ford ngothinham vì em ở tận Điện Biên họ ko kiểm tra xe được lên chưa trả lời đc là bị bệnh gì, họ bảo cứ đi một vài hôm xem thế nào, em lại ra xe kt lại thì nó lại chạy bình thường, các cụ cho em hỏi liệu hệ thống điều hòa có trục trặc gì không?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe em ranger xlt mới mua đợt t3/2014 ở Ford hanoi, mọi ngày tình trang xe đều bình thường, chiều nay khởi động đi làm thì điều hòa có hiện tượng chạy chập chờn rồi lịm hẳn (điều hòa cơ) mặc dù vẫn để quạt và đèn AC sáng, đến cq một lúc em khởi động xe thì điều hòa chạy lại rồi lại lại tình trạng trên, kiểm tra máy móc và các đèn báo không phát hiện có vấn đề gì, em gọi cho người bán xe và thợ kỹ thuật ở ford ngothinham vì em ở tận Điện Biên họ ko kiểm tra xe được lên chưa trả lời đc là bị bệnh gì, họ bảo cứ đi một vài hôm xem thế nào, em lại ra xe kt lại thì nó lại chạy bình thường, các cụ cho em hỏi liệu hệ thống điều hòa có trục trặc gì không?
Tốt nhất cụ tạm thời không dùng điều hòa nữa (chỉ để chế độ quạt gió là cùng) và đến ngay thợ để kiểm tra, xác định nguyên nhân! Con Ranger 2009 của em trước cũng có hiện tượng như vậy, lúc mát lúc không! Xe đi công trường không để ý thấy nó không mát nhưng vẫn cố chạy, cuối cùng phải thay cả lốc, giàn nóng, van tiết lưu, riêng cái lốc cháy bốc khói (cháy phần mặt bích)! Đi cả bộ như thế nhưng nguyên nhân cũng chỉ tạm thời xác định là do xe công trường, bụi bặm, lâu không bảo dưỡng!
Xe cụ mới mua thì tạm thời loại trừ nguyên nhân hết gas, dầu lạnh, bụi bẩn, lâu không bảo dưỡng...! Trước hết cụ lật nắp capo lên, để xe nổ và bật điều hòa lên xem dây curoa điều hòa có chạy đều và có tiếng kêu bất thường không! Nếu tất cả bình thường em nghi bộ phận van tiết lưu! Van tiết lưu ở xe Ranger đời 2011 trở về trước giá khoảng 1 triệu thôi, nhưng nếu không phát hiện ra thiệt hại có thể đến tiền chục trệu như chơi!

PS: Hôm nào qua ĐB cụ cho em ngắm xe cụ với nhóe! Đợt này em phải đi qua đó suốt!

Germcar

Xe đạp
xin chào mừng cụ... cụ ở an giang hả??? em ở Bắc Giang, hôm nào cafe cái nhỉ???:D
CỤ VinhCiVic ơi,
em chưa hiểu cao kiến của cụ? Gon 1 tí - Ngoan 1 tí- và Ngu 1 tí là thế nào ạ? Ngu thì dễ chứ Ngoan và Ngon là em không hiểu đâu cụ nhé,

NguyenMaiLinh

Xe tải
Lạy cụ, em có hồng phúc gì mà được cụ để ý như vậy. huhu.
EM không biết về bệnh mà chỉ biết chém bão thôi, cụ có cafe cho em không?Haha....
CỤ VinhCiVic ơi,
em chưa hiểu cao kiến của cụ? Gon 1 tí - Ngoan 1 tí- và Ngu 1 tí là thế nào ạ? Ngu thì dễ chứ Ngoan và Ngon là em không hiểu đâu cụ nhé,
Bác này chắc đang phấn đấu 100 bài để vào chợ đây.

@ cụ Cảnh: Cụ tìm thấy logo chưa vậy ???? :-w

dlsony

Xe đạp
ĐƠN XIN
Chào các cụ hội Phò ế vờ.
E gia nhập OF cũng lâu, nay mới dám lên.
V2 e là EV 2011 MT. Hộ khẩu thường trú: Đồng Nai.
Nay e làm đơn xin gia nhập hội Ê Vờ...

kimithanh

Xe tăng
Em chào các cụ gầm cao. Em đi ford laser. Nay đang định hỏi ý kiến các cụ cao nhân bên này để em lấy can đảm bỏ vợ. Cưới vợ 2 chân dài hơn tí.
Các cụ chỉ giáo dùm em có nên cưới FE 2005 ko ạ. Đời này thì ăn uống thế nào, có bệnh mãn tính gì ko? Mong các cụ cao nhân cho e vài lời chân tình với.
205 cũng dc cụ ạ. Nhưng nên mua xe biết rõ gốc chứ tầm này pải phang trên chục vạn rồi. Bệnh tật có bênh nghiêm trọng là cứ đổ dầu là chạy thôi. 2005 thì có cả máy xăng cả máy dầu. Em dang di bản 2007. Máy móc thì y chang 2005 khác cái vỏ vs lại cái nội thất. Dầu thì 8l ngoại thành 12l nội thành hà nội cụ a.

kimithanh

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

caibang77

Xe hơi
Tốt nhất cụ tạm thời không dùng điều hòa nữa (chỉ để chế độ quạt gió là cùng) và đến ngay thợ để kiểm tra, xác định nguyên nhân! Con Ranger 2009 của em trước cũng có hiện tượng như vậy, lúc mát lúc không! Xe đi công trường không để ý thấy nó không mát nhưng vẫn cố chạy, cuối cùng phải thay cả lốc, giàn nóng, van tiết lưu, riêng cái lốc cháy bốc khói (cháy phần mặt bích)! Đi cả bộ như thế nhưng nguyên nhân cũng chỉ tạm thời xác định là do xe công trường, bụi bặm, lâu không bảo dưỡng!
Xe cụ mới mua thì tạm thời loại trừ nguyên nhân hết gas, dầu lạnh, bụi bẩn, lâu không bảo dưỡng...! Trước hết cụ lật nắp capo lên, để xe nổ và bật điều hòa lên xem dây curoa điều hòa có chạy đều và có tiếng kêu bất thường không! Nếu tất cả bình thường em nghi bộ phận van tiết lưu! Van tiết lưu ở xe Ranger đời 2011 trở về trước giá khoảng 1 triệu thôi, nhưng nếu không phát hiện ra thiệt hại có thể đến tiền chục trệu như chơi!

PS: Hôm nào qua ĐB cụ cho em ngắm xe cụ với nhóe! Đợt này em phải đi qua đó suốt!
OK, cảm ơn cụ tư vấn. Khi nào cụ qua ĐB gọi em số này: 0904163199 (e tên Thành).

ngocdong12

Xe đạp
Em sẽ chuyển cho 3 cụ! Nhưng các cụ chờ em vài hôm nữa, đợt này em bận quá, logo chắc chắn đang để ở nhà nhưng không nhớ để chỗ nào! Mấy hôm nữa đi công tác về em sẽ tìm rồi gửi cho các cụ nhóe!

@ cụ ngocdong: địa chỉ của cụ em gửi qua đường bưu điện có được không?
được bác ak, thanks bác,

ZAD Viet

Xe điện
ĐƠN XIN
Chào các cụ hội Phò ế vờ.
E gia nhập OF cũng lâu, nay mới dám lên.
V2 e là EV 2011 MT. Hộ khẩu thường trú: Đồng Nai.
Nay e làm đơn xin gia nhập hội Ê Vờ...
Hơi nhầm chuồng CỤ ạ.
nhưng không sao, mời cụ vô chém. :D

dlsony

Xe đạp
Thôi kệ, chung đàn là vui rồi cụ ZAD

dlsony

Xe đạp
Có cụ nào thay ron cao su ống cửa chưa. V2 e thấy hơi nhão roài

gl1600

Xe điện
Cái này là Narva Ultra 150 đèn sương mù cụ ạ. Hella Comet của cụ là đèn pha kính vàng. Đèn sương mù thì sáng vẫn đầu xe trong khoảng gần nên cụ cảm thấy nó sáng còn Hella của cụ thì chiếu ra phía xa

ZAD Viet

Xe điện
em đang định xơi 2 món này, Cụ nào có điều kiện ship về k ạ?

và đây

lắp ntn

Trạng thái
Thớt đang đóng