FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

gl1600

Xe điện
Nhìn đẹp đấy cụ ợ! Em rất thích lốp có dòng chữ nổi lên và được tô trắng như vậy! Nhìn rất sì po!
Còn về cái rá: sao hạt dẻ thế cụ nhể! Em thay lốp Brigestone Thái (HT) cho con Ranger đã 3,5 củ/quả rồi! Mà bình thường, cùng nguồn gốc xuất xứ Dunlop bao giờ cũng đắt hơn Brigestone! Không hiểu Dunlop của cụ là Dunlop gì!!!
Kiểu này chắc đợt tới thay lốp (lốp cũ em chạy 15 vạn) em cũng chơi giống cụ! La răng của cụ i hệt như la răng con Ranger đời 2009 của em!
Dunlop Thái cụ ạ. Chỗ em mua là Loyal Dealer của Dunlop ( thấy treo cả Certificate trên tường) nên giá Dunlop cực ngon. Mấy bác chuyên nghiệp nói với em họ bán lấy số lượng để cuối năm ăn thưởng doanh số của hãng là đủ bù và có lãi. Ke ke. Em check giá luôn cho Everest nhà ta bộ 255 thì giá khoảng 3tr7, còn hàng Bridgestone là 5tr3

FE2012

Xe tải
Bác cho em địa chỉ chỗ bác mua. Hôm trước em hỏi dưới đoạn bến xe Nước Ngầm, BS Thái 255/60/R18 là 5.62tr một quả
Dunlop Thái cụ ạ. Chỗ em mua là Loyal Dealer của Dunlop ( thấy treo cả Certificate trên tường) nên giá Dunlop cực ngon. Mấy bác chuyên nghiệp nói với em họ bán lấy số lượng để cuối năm ăn thưởng doanh số của hãng là đủ bù và có lãi. Ke ke. Em check giá luôn cho Everest nhà ta bộ 255 thì giá khoảng 3tr7, còn hàng Bridgestone là 5tr3

FE09

Xe buýt
Cho em mạn phép tiết mục khoe lốp mới các cụ nhé
Lần đầu tiên thấy lốp loại Dunlop này lắp trên FE thường chỉ thấy lắp trên Land. Mấy quả lốp này lắp vào FE của cụ trông rất ổn, giá cả hợp lý. Cụ có mấy quả đèn độ trông khủng quá. Em chỉ có tí thắc mắc là lốp A/T mà sao gai lốp sao trông "hiền" thế, chả khác H/T mấy, không biết tác dụng có hơn H/T nhiều không? Hay họ mới chế ra loại hi-fi giữa A/T và H/T các cụ nhỉ (tất nhiên gai kiểu này đi sẽ êm)? Em chia sẻ ảnh lốp A/T của mấy cụ đi Pa Ủ cùng em đợt vừa rồi:

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Lần đầu tiên thấy lốp loại Dunlop này lắp trên FE thường chỉ thấy lắp trên Land. Mấy quả lốp này lắp vào FE của cụ trông rất ổn, giá cả hợp lý. Cụ có mấy quả đèn độ trông khủng quá. Em chỉ có tí thắc mắc là lốp A/T mà sao gai lốp sao trông "hiền" thế, chả khác H/T mấy, không biết tác dụng có hơn H/T nhiều không? Hay họ mới chế ra loại hi-fi giữa A/T và H/T các cụ nhỉ (tất nhiên gai kiểu này đi sẽ êm)?
Anh nói đúng đấy loại này là hi fi ALL Terrain mà . Anh đọc thêm ở đây nhé http://www.dunloptyres.com.au/dotCMS/TyreDetailAction?website=DUN&websegmentcode=RV&mtpcode=00574

Hôm nay trời mưa em đi tốc độ cao thấy handling rất ổn. Phanh cũng tốt. Đi vào chỗ xóc ổ gà đầm hơn Bridgestone ( so cùng lúc mới) đỡ hẳn hất đuôi như Bridgestone. Nhược điểm là hơi hú ở tốc độ 70. Nếu tăng cao lên thì chẳng nghe tiếng gì nữa. Chỉ ồn hơn lốp gin một tẹo thôi . Nếu muốn đầm thì bơm đúng tiêu chuẩn 2.15kg anh ạ. Đầm cực luôn .. ANh có muốn thử không ? Ke ke :-bd

Lốp này đặc biệt lắp cho bán tải 4x4 thì còn đoàn chuẩn hơn nữa. Gai rất gấu đấy anh ạ

hanoingocthu

Xe tải
Ngon quá ợ,dép của em cũng đang muốn thay rồi,trông gai đó hợp với e quá hi hi.

gl1600

Xe điện
He he bác sắp thay muốn test thử thì hú em nhé...

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

FE09

Xe buýt
He he bác sắp thay muốn test thử thì hú em nhé...
Cụ thay tất cả 5 quả à? Em muốn thay cũng khó vì có 1 quả còn gần như mới vì mới chạy khg 1000 km, nên nếu có thay thì lại phải thay loại theo xe thôi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
cho đăng ký lốp làm dự phòng nhá!
YES SIR! :D

Éc éc gì chứ cụ muốn test thử ok liền. Thích cầu kỳ lắp sang chân Ranger luôn \:D/
Thôi khỏi! Nghe cụ tả là e thấy thích rồi! :D

@all các cụ: Con FE mầu đen đời 2010 MT 4x2 trước của em giờ bán bao nhiêu thì hợp ní các cụ nhể? Xe đã chạy được 10 vạn, không đâm đụng, va quệt gì cả, nói chung là còn ngon!

hanoingocthu

Xe tải
@all các cụ: Con FE mầu đen đời 2010 MT 4x2 trước của em giờ bán bao nhiêu thì hợp ní các cụ nhể? Xe đã chạy được 10 vạn, không đâm đụng, va quệt gì cả, nói chung là còn ngon![/QUOTE]
Vợ cũ của bác lại phải tìm chồng rồi chẹp chẹp nàng này hồng nhan bạc phận đây,600 củ chuối em gom lúa múc.

palermo

Đi bộ
Em vừa mới reg nick lên chưa làm ăn được gì các cụ ơi.

Em đang nghiên cứu Ford Everest với Fortuner. Đọc trên mạng mỗi người 1 ý em loạn mất rồi.

Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.

gl1600

Xe điện
CỤ thích máy xăng thì Fortuner - thích máy dầu thì FE đơn giản thôi mà.

VinhCivic

Xe tăng
CỤ thích máy xăng thì Fortuner - thích máy dầu thì FE đơn giản thôi mà.
máy dầu Fortuner mới nghe nói cũng ngon phết... không biết có ổn không các cụ nhỉ...có thêm cái lỗ mũi ở capo nhìn cứ thế nào ý...

gl1600

Xe điện
À em đang chém mặc định theo sở thích của đông đảo các bác mua xe là thích số AT mà. Số AT thì thích xăng lấy Fortuner - thích dâu thì FE.

Còn lại bản máy dầu mới của Fortuner cũng gần giống FE nhưng máy Fortuner có vẻ êm hơn. Nhưng em qua lại nhiều bên cụ Hà Montero chuyên chỉnh gầm bệ thì được cái comment là gầm bệ của FE nhà ta là rất được trong đẳng cấp xe đa dụng liên doanh. Gầm bệ của TOY liên doanh nói chung không được đánh giá cao cho lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng