FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE2012

Xe tải
Bên em có 2 cái. 1 cái bị 1 cái không. Thỉnh thoảng 5 - 7 tháng mới bị và cũng tự hết. Tắt máy đề lại là hết luôn
Ông chú em cũng đời xe này bị y chang cụ, sửa các thể loại từ dầu đến cảm biến điều khiển không được rồi một ngày đẹp trời nó tự hết :)), chắc do chăm khấn vái cô thương

FE2012

Xe tải
em đang định lắp cái định vị cho xe của em, vì em bị mất chìa khóa ở ngay tòa nhà công ty. Cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em phát. Thanks!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Theo em cụ nên set lại bộ chìa khoá cho yên tâm công tác.

VinhCivic

Xe tăng
em đang định lắp cái định vị cho xe của em, vì em bị mất chìa khóa ở ngay tòa nhà công ty. Cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em phát. Thanks!
Theo em cụ nên set lại bộ chìa khoá cho yên tâm công tác.
Set lại chìa khóa là phải thay tất cả các ổ khóa, em đã hỏi và tốn kha khá xèng :(
hôm nay đọc bài báo này
http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/mat-xe-innova-sau-30-phut-mua-do-giua-thu-do-2943533.html
thấy em ỉn ra đi sau 30'
không biết EF nhà mình chìa khóa đánh thêm đút vào có mở được không nhỉ??? hay là chỉ có 2 chìa của nó đút vào mới được hả các cụ???

FE2012

Xe tải
em mua của ford 300.000, cắt mất 20.000 mở được. Mua ngoài mất 30.000, cắt mất 10.000 không thể nào mở được. 1 thợ cắt nhé!
hôm nay đọc bài báo này
http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/mat-xe-innova-sau-30-phut-mua-do-giua-thu-do-2943533.html
thấy em ỉn ra đi sau 30'
không biết EF nhà mình chìa khóa đánh thêm đút vào có mở được không nhỉ??? hay là chỉ có 2 chìa của nó đút vào mới được hả các cụ???

kimithanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi EV MT khi đèn nhiên liệu sáng thì chạy tối đa được bao nhiêu km nữa ạ.
Cụ à.nhà em mt2007dddi đến đèn vàng đổ đầy là 61l. Vậy trong bình tối đa sẽ còn 8-10l. cu xem em nha cu bt an het bao nhieu laf ra ngay. Khuyen nghi ko nen di den den vangf moi do nhanh teo bom dau trog binh lam

LoveFun

Xe điện
Các cụ cho em hỏi EV MT khi đèn nhiên liệu sáng thì chạy tối đa được bao nhiêu km nữa ạ.
Đèn mới báo thì chạy đường trường được 80km còn trong phố thì khoảng 50km tùy điều kiện đường xá và người chạy cụ ạ. Tốt nhất không nên chạy cạn dầu

LoveFun

Xe điện
hôm nay đọc bài báo này
thấy em ỉn ra đi sau 30'
FE 4x2MT 2011 của em ra Lương Văn Can cả phôi và công đánh mất 120k thì mở được cửa và nổ máy chạy vào tận Sài Gòn luôn cụ ạ

FE09

Xe buýt

FE09

Xe buýt
Đèn mới báo thì chạy đường trường được 80km còn trong phố thì khoảng 50km tùy điều kiện đường xá và người chạy cụ ạ. Tốt nhất không nên chạy cạn dầu
Cụ này chuẩn, khi đèn báo nên set đi thêm tối đa 50 km thôi, còn đề phòng tắc đường... và để lại một ít nhiên liệu trong bình

T.T.T

Xe máy
Việt Hưng - Giang Biên - Long Biên - Hà Nội
Các cụ cho em hỏi với !
Em ranger 2003 của em khi không nổ máy & kích bổng 1 bánh trước lên, gài cầu, gài số xong vẫn dùng tay quay lốp đc thì có phải là đang có vấn đề về cầu trước không các cụ!
Sáng nay em đi đảo lốp thử thì nó thía, em chẳng bk là thía là thía nào nên lên đây hỏi các cụ tư vấn giúp em!
Em xin đc Vodka các cụ!

FE09

Xe buýt
hôm nay đọc bài báo này
thấy em ỉn ra đi sau 30'
Em đã chứng kiến mấy cậu lái xe chỗ em test khi mình bấm khóa đóng cửa bằng điều khiển từ xa nếu một người khác cũng đồng thời bấm khóa điều khiển từ xa của xe khác (tay cầm điều khiển đút trong túi để bấm, mình cũng ko biết), thì xe của mình không khóa được, nếu không để ý nhìn xem đèn xi nhan xem có nháy không, đi luôn, thì dễ bị dính lỗi này. Nhiều cụ muốn giữ ổ khóa xe mới lại cắm sẵn chìa phụ trong ổ và chỉ đóng mở bằng điều khiển, nên khi trộm vào được xe rồi, thì khác gì mời ông xơi. Trong số các xe thử thì phần lớn các xe đều bị (FE, Escape, Focus, Altis, Land...) chỉ có em Land nhập và Mit Grandis là không bị. Các cụ chú ý!!!

Chỉnh sửa cuối:

kimithanh

Xe tăng
Em đã chứng kiến mấy cậu lái xe chỗ em test khi mình bấm khóa đóng cửa bằng điều khiển từ xa nếu một người khác cũng đồng thời bấm khóa điều khiển từ xa của xe khác (tay cầm điều khiển đút trong túi để bấm, mình cũng ko biết), thì xe của mình không khóa được, nếu không để ý nhìn xem đèn xi nhan xem có nháy không, đi luôn, thì dễ bị dính lỗi này. Nhiều cụ muốn giữ ổ khóa xe mới lại cắm sẵn chìa phụ trong ổ và chỉ đóng mở bằng điều khiển, nên khi trộm vào được xe rồi, thì khác gì mời ông xơi. Trong số các xe thử thì phần lớn các xe đều bị (FE, Escape, Focus, Altis, Land...) chỉ có em Land nhập và Mit Grandis là không bị. Các cụ chú ý!!!
FE là cắm chìa khá bật ACC thì đk ko khóa dc cửa, xe nhà em lúc thì tự khóa, lúc ko, nếu cửa mở hoặc đóng hờ thì khi khóa điện đèn ko nháy, em có thói quen hay khóa bằng chìa khóa vừa dễ nhớ mà dễ kiểm tra

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Em vẫn cả R16 lẫn R18 ợ! Nhưng mỗi loại em có đủ 5 quả rồi! Để em thử hỏi chỗ khác, nếu có em báo cho!

Còn vụ mâm 16&18: Nhìn bộ bu lông giống nhau, nhưng Ranger mới bề mặt lốp to hơn (245 & 265) em không hiểu có lắp được không:

P/s: Dạo này cụ im tiếng thế! :D
Ranger đời mới lốp AT , xe mình lắp AT chạy cũng thấy bám hơn k ồn hơn đâu, vì có cái nó khử ồn rồi

Nếu để ý có thì alo nhé!

hanoingocthu

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với !
Em ranger 2003 của em khi không nổ máy & kích bổng 1 bánh trước lên, gài cầu, gài số xong vẫn dùng tay quay lốp đc thì có phải là đang có vấn đề về cầu trước không các cụ!
Sáng nay em đi đảo lốp thử thì nó thía, em chẳng bk là thía là thía nào nên lên đây hỏi các cụ tư vấn giúp em!
Em xin đc Vodka các cụ!
Bác này chẳng ngâm cứu gì cả,nếu bác kích bánh trước lên cài cầu cài số rồi mà một bánh không quay được mới là vấn đề đấy bác ah.vì cầu trước và cầu sau đều phải có Visai nếu visai không hoạt động thì mới quay được.

T.T.T

Xe máy
Việt Hưng - Giang Biên - Long Biên - Hà Nội
Bác này chẳng ngâm cứu gì cả,nếu bác kích bánh trước lên cài cầu cài số rồi mà một bánh không quay được mới là vấn đề đấy bác ah.vì cầu trước và cầu sau đều phải có Visai nếu visai không hoạt động thì mới quay được.
Cảm ơn cụ hanoingocthu, ít ra em cũng yên tâm là nó phình phường, em sẽ ngâm cứu kỹ hơn về visai.

Trạng thái
Thớt đang đóng