FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kimithanh

Xe tăng
Khiếp thế cơ hả cụ??? xe em đổ 500k kiểu gì cũng phải được 350km
heheh đấy là cụ đi ngoại thành chứ em cứ bò ra nội thành ko dc cụ à, mà đây là tức thời trong tg này cụ à chú bt là 12l thui mà cụ,mà nhà cụ xài 2009 TDCI nhỉ, em làm tính nhanh có 6l4 chắc là thấp nhất đúng ko cu . nc bàn chân vàng thì cứ phải để petrolimex trao cho em

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
theo em được biết thì dòng everest và ranger ko hề có lọc điều hòa cụ à, đểu nhỉ chế thêm cái lọc thì có thêm bao nhiêu tiền đâu mà hãng HÀ TIỆN ko buồn làm ý chán ghê cơ, đã là dòng hay phải đi công trường lại còn bị hít bụi no nữa
Cụ không lấy gió ngoài thì cần quái gì lọc gió điều hòa..Everest đh cơm cụ cứ để gió trong cho em. Còn Ranger mới mà có điều hòa tự động thì em nghĩ chắc chắn có lọc gió đấy

kimithanh

Xe tăng
Cụ không lấy gió ngoài thì cần quái gì lọc gió điều hòa..Everest đh cơm cụ cứ để gió trong cho em. Còn Ranger mới mà có điều hòa tự động thì em nghĩ chắc chắn có lọc gió đấy
hehehe nhỡ may hít hết oxi mà đơ lại lao vào đâu thì khốn nạn chắc hãng tính muốn bán nhiều xe hơn nữa đây

SABAIDI

Xe tăng
hehehe nhỡ may hít hết oxi mà đơ lại lao vào đâu thì khốn nạn chắc hãng tính muốn bán nhiều xe hơn nữa đây
Cụ trên giời xuống ah, lấy gió trong cụ đi xuyên Việt cũng chẳng ngạt được đâu. Cụ lấy gió ngoài thì chỉ tội hút bụo và mùi thôi, số nhọ đi sau xe buýt nó xì khói cho thì cụ lĩnh đủ.
Lấy gió trong, nếu đi đường dài thì thỉnh thoảng (2-3h chạy xe liên tục) cụ hạ kính xuống rồi lên kính ngay thì có sao :P

kimithanh

Xe tăng
Cụ trên giời xuống ah, lấy gió trong cụ đi xuyên Việt cũng chẳng ngạt được đâu. Cụ lấy gió ngoài thì chỉ tội hút bụo và mùi thôi, số nhọ đi sau xe buýt nó xì khói cho thì cụ lĩnh đủ.
Lấy gió trong, nếu đi đường dài thì thỉnh thoảng (2-3h chạy xe liên tục) cụ hạ kính xuống rồi lên kính ngay thì có sao :P
cụ mà mở cửa thì khác quái ji em mở gió ngoài ạ, nhà em hay đi đông toàn 6-7 ng trên xe mà tuyền đi xa KO dừng PIT nhé hehehe bí lắm lắm ý, nhà có trẻ con đôi khi nó thả bom khí thì ko lấy gió ngoài chắc ngạt chết mất hehehe

VinhCivic

Xe tăng
heheh đấy là cụ đi ngoại thành chứ em cứ bò ra nội thành ko dc cụ à, mà đây là tức thời trong tg này cụ à chú bt là 12l thui mà cụ,mà nhà cụ xài 2009 TDCI nhỉ, em làm tính nhanh có 6l4 chắc là thấp nhất đúng ko cu . nc bàn chân vàng thì cứ phải để petrolimex trao cho em
vẫn về nhì, thua cụ cảnh ợ.:P em đã từng đổ 500 và đi được 380km cơ, có cả trong phố nhá và 1 nửa chặng đường dùng máy lạnh, 1 nửa không, và đủ tải nhé.
Em giờ mà đổi xe chắc chỉ đổi cũ sang mới chứ chắc trung thành với FE luôn.

SABAIDI

Xe tăng
cụ mà mở cửa thì khác quái ji em mở gió ngoài ạ, nhà em hay đi đông toàn 6-7 ng trên xe mà tuyền đi xa KO dừng PIT nhé hehehe bí lắm lắm ý, nhà có trẻ con đôi khi nó thả bom khí thì ko lấy gió ngoài chắc ngạt chết mất hehehe
Cụ không đọc kỹ rồi, nếu cụ đi đường trường và đoạn nào thoáng thì cụ xuống kính rồi lên kính luôn thì vẫn thoáng như thường.
Còn thả bom thì cụ có lấy gió trong hay ngoài thì cũng vẫn phải xuống kính ngay tắp lự thôi :))

kimithanh

Xe tăng
vẫn về nhì, thua cụ cảnh ợ.:P em đã từng đổ 500 và đi được 380km cơ, có cả trong phố nhá và 1 nửa chặng đường dùng máy lạnh, 1 nửa không, và đủ tải nhé.
Em giờ mà đổi xe chắc chỉ đổi cũ sang mới chứ chắc trung thành với FE luôn.
cụ cảnh thì cụ ý là cao thủ rồi,cụ ý đi có 5l9 em nằm mơ cũng chưa bjo nghĩ làm FE mà ăn ít hơn cả matiz vs morning, chả thế mà autocar ng ta còn viết cụ ý là hội trưởng hội FE nhà mình mà cụ. nhà em hay đi về vinh đạp tít mù hết ga hết số, cao tốc toàn 10o trở lên mà hết đúng 8,5l đi mà điều hòa rét cóng cả tay chân, máy cũ thì ko bì vs máy mới về ăn dầu dc, nhưng quả thực quá xiết kiệm. em đang tính bóp mồm bóp miệng làm em 2013 cụ à, mỗi tội bán xe em đi phải bù thêm 1em nhu thế nữa vào mới đủ, hehhe ôi FE2013 ơi ước mơ của em đó

kimithanh

Xe tăng
Cụ không đọc kỹ rồi, nếu cụ đi đường trường và đoạn nào thoáng thì cụ xuống kính rồi lên kính luôn thì vẫn thoáng như thường.
Còn thả bom thì cụ có lấy gió trong hay ngoài thì cũng vẫn phải xuống kính ngay tắp lự thôi :))
à vâng hhehe có phần nóng vội nhưng xe gần tỉ bạc mà cái lọc gió cũng chả có hơi buồn cụ à, dàn lạnh nhanh bẩn thôi rồi ạ. hôm nọ em VS quả quạt ở nhà mà làm dc cả lạng lá cây thật là vãi

gl1600

Xe điện
Hề hề xe anh em ta là xe đểu.. không kín khít đâu cụ ơi. Thứ nữa Khi cụ bật A/C nhiệt độ lạnh đã làm tan CO2 roài và nó cũng tuần hoàn không khí nữa Nên lo gì thiếu oxy. Mùa hè mà cụ lấy gió ngoài chạy điều hòa thì tốn xăng lắm ạ. Còn chuột bạch thì em đã chở 8 ông to đùng chạy Hn vào tới Hà Tĩnh - 6 tiếng liên tục không hề dừng nghỉ nhé- chả ông nào chết cả. he he

Hoatiensinh

Xe đạp
Cụ mua đi cho nó có đàn, em vừa mua xong. Hôm đi lấy xe, không biết hãng cho mấy lít dầu nhưng em đi đổ luôn 50 lít. Bây giờ ngó đồng hồ xăng thấy còn 1/3 mà em đi được 400km. Em tay lái mới còn ngu lắm bác ạ!

LoveFun

Xe điện
Xe em FE 4x2 MT 2011 chạy đường mòn tính ra 6 lít/100km, đường QL thì 7 lít, trong phố em toàn chạy máy xăng nên không để ý. Em thấy FE chạy dưới 80 còn tiết kiệm chứ lên đến 100 thì nó ăn dầu cũng ác đấy ạ

FE09

Xe buýt
Hề hề xe anh em ta là xe đểu.. không kín khít đâu cụ ơi. Thứ nữa Khi cụ bật A/C nhiệt độ lạnh đã làm tan CO2 roài và nó cũng tuần hoàn không khí nữa Nên lo gì thiếu oxy. Mùa hè mà cụ lấy gió ngoài chạy điều hòa thì tốn xăng lắm ạ. Còn chuột bạch thì em đã chở 8 ông to đùng chạy Hn vào tới Hà Tĩnh - 6 tiếng liên tục không hề dừng nghỉ nhé- chả ông nào chết cả. he he
Kinh nghiệm của em là mở he hé cửa lấy gió ngoài bằng cách chỉnh nút gạt vào giữa hoặc 1/3 tùy theo điều kiện bên ngoài. Đi đường dài có tí gió ngoài vào tốn nhiên liệu thêm một tí nhưng người ngồi trong xe khỏe và đỡ say xe hơn.

@all: Giờ mới biết cụ Cảnh là hội trưởng hội FE, trong hội cụ chả thể hiện, ra ngoài chém gió kinh quá. Học đòi các hội khác em thấy hội mình cũng nên gọi là hội FEC (hơi khó đọc, đọc không cẩn thận dễ bị hiểu lầm!) = Ford Everest Club

kiensurveyor

Xe tăng
Em thấy bác VinhCivic mua cái bóng gì gì 120, có hiệu quả không bác? Trời mưa có cải thiện gì không?

kimithanh

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là mở he hé cửa lấy gió ngoài bằng cách chỉnh nút gạt vào giữa hoặc 1/3 tùy theo điều kiện bên ngoài. Đi đường dài có tí gió ngoài vào tốn nhiên liệu thêm một tí nhưng người ngồi trong xe khỏe và đỡ say xe hơn.

@all: Giờ mới biết cụ Cảnh là hội trưởng hội FE, trong hội cụ chả thể hiện, ra ngoài chém gió kinh quá. Học đòi các hội khác em thấy hội mình cũng nên gọi là hội FEC (hơi khó đọc, đọc không cẩn thận dễ bị hiểu lầm!) = Ford Everest Club
em cũng chả hiểu thế nào nhưng em đi khoảng 30p lạimowa gió ngoài tầm 5-7p lại đóng lại để lâu bí bí hơi người lái xe cũng chả tập trung lắm ạ. mùa đông cũng như hè ạ lấy gió phải có chiến thuật ko chết cả lốc lạnh luôn ý chứ ạ

kimithanh

Xe tăng
Xe em FE 4x2 MT 2011 chạy đường mòn tính ra 6 lít/100km, đường QL thì 7 lít, trong phố em toàn chạy máy xăng nên không để ý. Em thấy FE chạy dưới 80 còn tiết kiệm chứ lên đến 100 thì nó ăn dầu cũng ác đấy ạ
heheh xe cụ chạy ổn gớm, em thấy đi đường mòn jo cũng chả tiết kiệm mấy lần trước thấy đông ghê mà tránh vuọt hơi ngại vì đường nhỏ mà mặt đường dạo này cũng xấu mất rồi. xe này là thế mà cứ húc độ 100 thì nó bú dầu ngang đi trong nội thành em đã chứng minh bằng thực tế rồi ạ

gl1600

Xe điện
Em thấy bác VinhCivic mua cái bóng gì gì 120, có hiệu quả không bác? Trời mưa có cải thiện gì không?
Ngon đấy cụ ạ. EM cũng vừa lắp xong. Trước xài cái Philips Xtreme thấy không hơn bóng thường mấy sang cái 120 này thấy khác hẳn đấy.

FE2011

Xe tải
Em cứ thi thoảng là mở kính (Nếu đi xa) một tí rồi lại đóng lại. Ngồi lâu điều hòa em thấy buồn ngủ lắm. Có thể do thiếu oxy nên buồn ngủ ợ.

VinhCivic

Xe tăng
Narva plus 120 chỗ cụ namvu ợ
Pha - đứng ngoài chụp

cos đứng ngoài chụp

ngồi trong xe chụp ợ

đây này cụ ơi... nói chung là ngon ợ, ánh sáng trắng hơn, quầng sáng rộng hơn, nhưng đi mưa chắc cũng không ổn vì ánh sáng trắng chứ không phải vàng.
Hội trưởng có khác, đỗ xe chuẩn ghê :D

Đường này chắc cụ cảnh làm... đẹp phết.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Đỗ xe ngay sau khúc cua - gây nguy hiểm cho các phương tiện khác. Phạt thu xe luôn:P

Trạng thái
Thớt đang đóng