FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NguyenMaiLinh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi về vấn đề thay dầu máy của FORD EVEREST 2011 máy dầu, số tự động thì thay loại dầu nào các cụ ? Hiện xe em vẫn còn bảo hành tại Thăng Long Ford các cụ à.

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về vấn đề thay dầu máy của FORD EVEREST 2011 máy dầu, số tự động thì thay loại dầu nào các cụ ? Hiện xe em vẫn còn bảo hành tại Thăng Long Ford các cụ à.
Em vào hãng thấy toàn thay Motocraf thoai!
Ford dùng chung 1 loại đó!

M&M

Xe điện
Em thấy thích cái cách làm việc của FLB hơn. Với cả sang bên FLB em cảm thấy dịch vụ và chi phí rẻ hơn, được khuyến mại nhiều hơn.
Tính em cứ thấy chỗ nào miễn phí là thích he he

laixeantoan139

Xe máy
Em vào hãng thấy toàn thay Motocraf thoai!
Ford dùng chung 1 loại đó!
Không phải đâu cụ ạ!
Bên TLF có 2 loại, 1 là Motograft (nếu cụ thay trước 31/12 sẽ được khuyến mại 30% đới)
Còn loại 2 là Castrol 5W - 30 sẽ được tặng thẻ taxi Group trị giá 200k.
Chẳng qua là các cụ vào đấy cứ quen làm dầu loại 1 mà không hỏi rõ tư vấn dịch vụ.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Không phải đâu cụ ạ!
Bên TLF có 2 loại, 1 là Motograft (nếu cụ thay trước 31/12 sẽ được khuyến mại 30% đới)
Còn loại 2 là Castrol 5W - 30 sẽ được tặng thẻ taxi Group trị giá 200k.
Chẳng qua là các cụ vào đấy cứ quen làm dầu loại 1 mà không hỏi rõ tư vấn dịch vụ.
Em tưởng chương trình khuyến mại của TLF kết thúc hôm 31/11/2011 rồi mà ?

ZAD Viet

Xe điện
Hay quá có người của FTL vào đây rồi!
Ae chịu khó theo Mợ này để hưởng Di Vu tốt của 4` nào :D.
Mợ 139 mà quan tâm tới bọn tớ nhiều nhiều vào nhé!
Hôm trước Em qua TLF đặt gạch mấy cái roăng mà đến hôm nay chưa hồi âm.
Mợ 139 Kiểm tra giúp em xem bao giừ về cái, em báo qua điện thoại cho Cậu Bách Sơ vít.
Mợ 139 hỏi hộ em cái này chưa??

Cuong The

Xe đạp
Cám ơn các bác đã góp ý, chúc mọi người sức khỏe. Em thấy bác nghiathang nói khắc biển số và số ĐT lên gương, chỗ nào làm vậy bác ?

ZAD Viet

Xe điện
Cám ơn các bác đã góp ý, chúc mọi người sức khỏe. Em thấy bác nghiathang nói khắc biển số và số ĐT lên gương, chỗ nào làm vậy bác ?
Thôi cụ ạ!
Làm thế mất Gương, lại mất thêm cả tiền công khắc.
Cụ cần thì làm cái xich cam xe máy gắn vào là Đạo chích nó đã nản rồi!
Như cụ FE09 làm là ok thôi!

phuongcum

Xe buýt
Địa chỉ em nó ở 105 Láng Hạ cụ ạ!
Nhưng khi qua cụ gọi cho em cái, hoặc không thì vào phòng Dịch vụ và gặp em nhá để em gửi cụ cái phiếu gia hạn chương trình KM, chứ không thì cụ cũng không đựoc hưởng KM là ktra free đâu ạ!
Cụ đến trước ngày 31/12/2011 nhá và book cho em cái lịch để em sắp xếp cố vấn dịch vụ cho cụ!
Hy vọng được chăm sóc v2 của cụ!
Kiểm tra miễn phí là kiểm tra những cái gì hả cụ? Nâng xe, gọi mình đứng vào và bảo: đấy anh xem, xe anh vẫn ngon!!! Có phải vậy không nhỉ :-?
Mà bên TLF có cô gì, bên phòng dịch vụ thì phải, cô ấy gọi cho khách hàng nhắc đến lịch bảo dưỡng mà nghe giọng cô ấy thấy có vẻ rất buồn buồn. Chả hiểu sao nữa. Hay mãi lương không tăng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Kiểm tra miễn phí là kiểm tra những cái gì hả cụ? Nâng xe, gọi mình đứng vào và bảo: đấy anh xem, xe anh vẫn ngon!!! Có phải vậy không nhỉ :-?
Mà bên TLF có cô gì, bên phòng dịch vụ thì phải, cô ấy gọi cho khách hàng nhắc đến lịch bảo dưỡng mà nghe giọng cô ấy thấy có vẻ rất buồn buồn. Chả hiểu sao nữa. Hay mãi lương không tăng nhỉ?
Cụ có được mớm là khi hãng Ford gọi hỏi là Di vu của TLF thì cụ phải nói ntn không??
À cụ ở đâu em trả cụ cái em mượn!
Xe em lắp thêm đồ giảm được 8dB, giờ đi ở vong tua 1500v/p tốc <50 chỉ có ~56dB thôi các cụ nhé! *-:)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cụ có được mớm là khi hãng Ford gọi hỏi là Di vu của TLF thì cụ phải nói ntn không??
Xe em lắp thêm đồ giảm được 8dB, giờ đi ở vong tua 1500v/p tốc <50 chỉ có ~56dB thôi các cụ nhé! *-:)
bác lắp hết 10 cục khg? chủ yếu láp gắn thẳng vào các vị trí của động cơ thôi .

đang ở đâu chiều khi mình qua mượn thử đo xe mình cái.

p/s : hôm trc thấy bác nói cái ốc mặt máy...là sao bác ZAD?

ZAD Viet

Xe điện
bác lắp hết 10 cục khg? chủ yếu láp gắn thẳng vào các vị trí của động cơ thôi .

đang ở đâu chiều khi mình qua mượn thử đo xe mình cái.

p/s : hôm trc thấy bác nói cái ốc mặt máy...là sao bác ZAD?
Em mới lắp được có 5 cục. TÌm mãi chả có chỗ gắn Bác à!
Vụ cái ốc là như này: Em mở capo ra để gắn chống rung, thấy nắp cò bị ẩm dầu giữa 2 mặt, em nghĩ là cái ốc đó bị lỏng.
Tiện sẵn T 10 trên tay xiết thêm tí. Thế là nó đứt.
Lằng nhằng quá. Em vẫn chưa nhể ra được. Đặt lịch bên TLF chả thấy hồi âm. Em gọi cho KT bên LBF rồi!
Tháo ra thì đơn giản, nhưng phải thay mất cái roăng đế kim fun giá 40k. Nhưng k có sẵn phải đặt hàng. :((
Em đang ở Ngụy như Kontum. Bác đang ở đâu lát em mang qua!

ZAD Viet

Xe điện
Đàn ông ơi!
Ngâm cứu quả tự đầu hàng ghế 3 cho FE giống em này này

laixeantoan139

Xe máy
Hay quá có người của FTL vào đây rồi!
Ae chịu khó theo Mợ này để hưởng Di Vu tốt của 4` nào :D.
Mợ 139 mà quan tâm tới bọn tớ nhiều nhiều vào nhé!
Hôm trước Em qua TLF đặt gạch mấy cái roăng mà đến hôm nay chưa hồi âm.
Mợ 139 Kiểm tra giúp em xem bao giừ về cái, em báo qua điện thoại cho Cậu Bách Sơ vít.
Cụ cho em cái biển số của cụ với thì em mới check hàng cho cụ được!

laixeantoan139

Xe máy
Bên sờ vít của em cũng có mấy chị, nên em cũng ko bít cụ đựoc chị nào care.
Nếu cụ cần ktra gì thì cứ bảo CVDV bên em, họ sẽ chỉ dẫn thêm cho cụ, chứ ko phải mang xe vào TLF rồi KTV nâng lên, chỉ bảo "xe anh chả sao" hoặc ko thì "anh phải thay cái này, cái khác".
Giờ TLF đang cần đóng góp ý kiến của khách hàng nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ.
Nếu các cụ có phiền hay không hài lòng gì về dịch vụ của TLF, các cụ cứ phản ánh, bên TLF luôn welcom các cụ!

Cuong The

Xe đạp
Bác lắp ở đâu vậy, chỉ em với.

VeryGood

Xe điện
Bên sờ vít của em cũng có mấy chị, nên em cũng ko bít cụ đựoc chị nào care.
Nếu cụ cần ktra gì thì cứ bảo CVDV bên em, họ sẽ chỉ dẫn thêm cho cụ, chứ ko phải mang xe vào TLF rồi KTV nâng lên, chỉ bảo "xe anh chả sao" hoặc ko thì "anh phải thay cái này, cái khác".
Giờ TLF đang cần đóng góp ý kiến của khách hàng nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ.
Nếu các cụ có phiền hay không hài lòng gì về dịch vụ của TLF, các cụ cứ phản ánh, bên TLF luôn welcom các cụ!
Cách đây gần 2 năm xe em mất đôi gương, gọi ra Ford Thăng Long Báo giá 9 tr. Hỏi An Đô thì chỉ có 7tr8. Trước đó mấy ngày em đã thay mặt gương ở TL, đâu hơn 4 trăm. Đến lúc check lại ở An Đô thì thấy AĐ rẻ hơn 10%.
Xe em mua ở Ford Thủ Đô nhưng định service ở Láng Hạ cho nó gần nhà. Vào đại lý lớn nhất của Ford thì cứ đinh ninh là phụ tùng phải đồng giá như đại lý khác và theo quy định của hãng không ngờ lại bị chém.
Vào láng Hạ có 2 lần, 1 lần thay mặt gương, 1 lần kiểm tra miễn phí 500km ( thực ra chỉ bơm lốp và thay dầu mất tiền). Sau đó em chuyển sang An Đô.
Hôm rồi sang Thanh Xuân thử xem thế nào, thấy có vẻ ổn.

hanoingocthu

Xe tải
Em mới lắp được có 5 cục. TÌm mãi chả có chỗ gắn Bác à!
Vụ cái ốc là như này: Em mở capo ra để gắn chống rung, thấy nắp cò bị ẩm dầu giữa 2 mặt, em nghĩ là cái ốc đó bị lỏng.
Tiện sẵn T 10 trên tay xiết thêm tí. Thế là nó đứt.
Lằng nhằng quá. Em vẫn chưa nhể ra được. Đặt lịch bên TLF chả thấy hồi âm. Em gọi cho KT bên LBF rồi!
Tháo ra thì đơn giản, nhưng phải thay mất cái roăng đế kim fun giá 40k. Nhưng k có sẵn phải đặt hàng. :((
Em đang ở Ngụy như Kontum. Bác đang ở đâu lát em mang qua!
Bác còn thừa mấy cục để em lắp nốt nhé,đang định nhờ bác mua hộ may quá ;))

M&M

Xe điện
Bác còn thừa mấy cục để em lắp nốt nhé,đang định nhờ bác mua hộ may quá ;))
Bác ý thừa 5 cục nhưng em đặt hàng rồi ạ.
@ cụ zad: em đi công tác đà nẵng đầu tuần sau em ra em xin cụ mấy cái cục nhé. Em cám ơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng