Ford Everest: Nhờ các bác tư vấn

tcmhai

Xe đạp
Chào các cụ,

Em là mem mới, rất vui được làm quen với các cụ.

Số là em định tìm vợ 2 cho mình, em đang có 450 củ (kể cả vay mượn ;)), em đang phân vân lắm nên chọn FE 2008 hay mua một xe 04 chỗ mới, nhờ các cụ tư vẫn giúp em nhé.

Cảm ơn các cụ.

T/B: Nếu em có post bài sai chỗ, mong chủ thớt hướng dẫn giúp em nhé.

hungkienpham

Xe điện
Chào các cụ,

Số là em định tìm vợ 2 cho mình, em đang có 450 củ (kể cả vay mượn ;)), em đang phân vân lắm nên chọn FE 2008 hay mua một xe 04 chỗ mới, nhờ các cụ tư vẫn giúp em nhé.

Cảm ơn các cụ.

Chọn xe thì cụ phải cho biết mục đích sử dụng, thường xuyên đi trên các loại đường nào, số lượng người hay đi cùng là bao nhiêu, hành lý hay mang theo nhiều hay ít thì mới tư vấn đc chứ cụ ra bài toán mà chẳng có dữ liệu gì giải sao đây? Còn 450 củ em e là mua đc FE 2008 nhưng k còn ngon lắm đâu.

tcmhai

Xe đạp
Cụ thử xem ở đây nhé, xem có ưng em nào không:http://banxehoi.com/xe-ford-everest/mlt500
Cảm ơn cụ nhiều.

Em đã tham khảo rồi, em đã đi xem vài em (hiện tại em đang ở SG). Nhìn chung là rất thèm lắm, tuy nhiên điều em đang lăn tăn là nên chọn Ford Everest 2K8 hay một em 04 chỗ mới, vì với tầm tiền ấy, em thấy chỉ được Morning hoặc i10 thôi ạ.

tcmhai

Xe đạp
Chọn xe thì cụ phải cho biết mục đích sử dụng, thường xuyên đi trên các loại đường nào, số lượng người hay đi cùng là bao nhiêu, hành lý hay mang theo nhiều hay ít thì mới tư vấn đc chứ cụ ra bài toán mà chẳng có dữ liệu gì giải sao đây? Còn 450 củ em e là mua đc FE 2008 nhưng k còn ngon lắm đâu.
Chào cụ, nhà em có tổng cộng 04 người, thỉnh thoảng đi chơi, về quê dịp Lễ, Tết (khoảng 350km/lượt đi) nên đồ đạc mang theo nhiều, em chỉ lưu thông ở đường trường thôi ạ.

Tuy ít người nhưng em muốn rộng rãi, thoải mái cho cả nhà nên mới chọn em này ạ.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Chào các cụ,

Cảm ơn các cụ.

Mua xe cũ tiết kiệm hơn cụ ah. Tuy nhiên tốt nhất chọn xe mà mình biết chủ, lý lịch rõ ràng, biết cách sử dụng của người ta thì nên.

Còn xe mới ở VN quá nhiều khoản thuế, rủng rỉnh thì mới nên mua, không vay mượn thì đóng thuế không chi phí cũng đã lớn rồi !

hungkienpham

Xe điện
Chào cụ, nhà em có tổng cộng 04 người, thỉnh thoảng đi chơi, về quê dịp Lễ, Tết (khoảng 350km/lượt đi) nên đồ đạc mang theo nhiều, em chỉ lưu thông ở đường trường thôi ạ.

Tuy ít người nhưng em muốn rộng rãi, thoải mái cho cả nhà nên mới chọn em này ạ.
Nếu thế thì em khuyên cụ nên lấy Ford Everest nên mua xe biết đc lịch sử của nó cụ ạ. Con này thì lành ăn thì ít mà chạy thì khỏe.

tcmhai

Xe đạp
Nếu thế thì em khuyên cụ nên lấy Ford Everest nên mua xe biết đc lịch sử của nó cụ ạ. Con này thì lành ăn thì ít mà chạy thì khỏe.
Cảm ơn bác hungkienpham nhiều nhé, để cuối tuần này em lại tung tăn đi xem mắt, tìm vợ đây.

tcmhai

Xe đạp
Các cụ nào có ý kiến khác, em xin được chào đón ạ.

Mời các cụ lý ~o)~o)~o) cho buối sang đẹp trời, mát mẻ nha (thời tiết HCM)8-} 8-} 8-}

Stuu

Xe hơi
Các cụ nào có ý kiến khác, em xin được chào đón ạ.

Mời các cụ lý ~o)~o)~o) cho buối sang đẹp trời, mát mẻ nha (thời tiết HCM)8-} 8-} 8-}
Giá tiền đấy cụ nghĩ sao về con Ford eco sport lướt. E thấy cũng hợp lý đáp ứng được phần nào nhu cầu của cụ (tuy không thỏa mãn hết được như FE). Nhưng cũng đáng quan tâm trong tầm giá cụ ạ

thaishandw

Đi bộ
Theo ngu ý của em thì cụ chọn Ever là ổn, vì Ever đi đường trường rất dễ chịu, nếu cụ có con nhỏ thì càng hợp lý ạ. Thỉnh thoảng em chạy chở khách đi tỉnh miền...rừng, khách chỉ thích đi Ever thôi.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Giá tiền đấy cụ nghĩ sao về con Ford eco sport lướt. E thấy cũng hợp lý đáp ứng được phần nào nhu cầu của cụ (tuy không thỏa mãn hết được như FE). Nhưng cũng đáng quan tâm trong tầm giá cụ ạ
450 mua thế nào đc eco lướt. Nếu đúng nghĩa lướt thật.
Cụ chủ có vẻ định hướng đúng nhu cầu là đi tỉnh, nhiều người. Thế cứ kiếm ever với escape là chuẩn rồi. Nên mua, chỉ cần chú ý chọn xe thôi. Nên ưu tiên xe lịch sử rõ ràng chưa tai nạn. Máy còn tốt. Các thứ khác không nên khắt khe quá nếu ko cũng khó tìm cụ ạ.

soc anh

Xe hơi
em ngoài hn cụ nào có everest cuối 208 đầu 209 ới em với số AT nhé, bà xã ngồi everest quen rồi bây h cứ thích ko chịu mua xe khác với lại quê vợ tận Vinh city nên e cũng muốn ev