Ford everest hay escape

lucky68

Xe máy
Em đoán bác thích đa dụng 7 chỗ hơn, nếu tài chính cho phép bác chọn máy xăng, và máy dầu ỳ ạch đi trong phố khó chịu lắm, hơn nữa dòng này phải nặng 2,5 tấn ấy chứ chẳng chơi.

be min

Xe đạp
Em hỏi hơi ngu tí, em không biết nên chọn EV hay ES, nhờ các cụ tư vấn giúp. Em thích ES, nhưng thú thực EV thì thích hợp hơn. Băn khoăn quá các cụ ợ!
Em thấy cụ bảo định mua escape cũ vì như cụ nói đã có 250tr VNĐ, theo em tầm tiền như thế cụ nên thêm tí xíu nữa để mua suzuki vitara (máy xăng, 5 chỗ , 2 cầu) thì phù hợp với đường sá cụ hay đi ạ.
Còn về mua escape hay everest (cũ hay mới?). Nếu mua cũ thì em 250tr VNĐ ko đủ cụ ạ. Nếu cụ mua trả góp thì everest MT phù hợp với cụ nhất. Chúc cụ có được vợ 2 ưng ý.

thangha

Xe hơi
Theo cháu nếu cụ đi gần ví dụ: Bắc Ninh, Hưng yên, xa hơn tý Vĩnh phúc, Hải dương, Hải phòng thì cụ cứ Ếch 1 cầu mà múc. Vì sao: Thời điểm này Ếch đang hạ giá rất hợp lý(Xe 1 cầu giá 698 củ, máy xăng 2.3 AT). Chụi khó chật tý nhưng hơn đứt đi xe máy. Nhà cháu ngày xưa đi xe máy giờ đi oto thấy thoải mái vô cùng dù có lúc đi 6 cũng vẫn thấy vui.
Nếu cụ lấy E Vơ Rét thì 743 củ đi được 7 người đắt hơn 45 củ máy MT. Nhưng lợi thế gần cao lội sông Hà nội thì tuyệt.
Nhưng em vẫn tư vấn cụ mua Ếch vì nhà cháu đã được đi em này rùi. Hiiii :)

lucky68

Xe máy
Em cũng đang đi tìm vợ 2 như cụ mà không ăn không ngủ được, suốt ngày chỉ nghĩ làm thế nào để cưới được em nó về mà nằm trong lòng em nó cho ấm áp đêm đông, mát mẻ trưa hè thui mà vẫn chưa được đây. Em nghĩ cụ nên chọn dòng khác chứ ẻm ếch ăm uống tốn kém lém, vì trước đây em chạy 2009 2.3 thui mà nhìu lúc cũng phải nhịn ăn nhịn tiêu để chiều em nó đấy.

đường rừng

Xe đạp
Thực sự là không ăn không ngủ được cụ ợ, chỉ nghĩ đến chuyện cưới vợ hai thôi. Nếu Cụ nào trong này chán vợ mà nhường cho em thì ổn nhỉ.
Mà thực tế là em cố hết mức roài, chỉ có nhiêu tiền thôi các cụ ạ

đường rừng

Xe đạp
Em thấy cụ bảo định mua escape cũ vì như cụ nói đã có 250tr VNĐ, theo em tầm tiền như thế cụ nên thêm tí xíu nữa để mua suzuki vitara (máy xăng, 5 chỗ , 2 cầu) thì phù hợp với đường sá cụ hay đi ạ.
Còn về mua escape hay everest (cũ hay mới?). Nếu mua cũ thì em 250tr VNĐ ko đủ cụ ạ. Nếu cụ mua trả góp thì everest MT phù hợp với cụ nhất. Chúc cụ có được vợ 2 ưng ý.
Bởi vì Quỹ tăng lên kèm theo đề nghị của Gấu nhà em là mua EV, thú thực là em sợ đi EV không sướng bằng ES, không biết có đúng không. Chịu, cả hai đều chưa lái thử, chỉ thấy anh em nói là đi ES rất tốt.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Bởi vì Quỹ tăng lên kèm theo đề nghị của Gấu nhà em là mua EV, thú thực là em sợ đi EV không sướng bằng ES, không biết có đúng không. Chịu, cả hai đều chưa lái thử, chỉ thấy anh em nói là đi ES rất tốt.
Mấy lão cưỡi Ếch tự kỷ đới cụ ui, đừng nghe mấy ổng lói.......:D

lobodo

Xe hơi
Mình cũng tự kỷ đây! ESC quá ngon!

binhduydo

Xe tải
Cụ phân vân vì cái gì phải nói rõ cho anh em biết chứ. Về địa hình, công việc hay tài chính...

The Bell

Xe hơi
Khiếp! khôn như ma ý ,.. ;)) ;))
Cụ chủ cố mua xe rồi lại cố để nuôi xe thì cũng vất lắm, chọn những con chấm bé một tý cho nó khỏe người cụ ạ!
Mua thêm 01 xe đạp (xe cuốc).
Hết xăng thì dựng ô tô ở sân (cho oai) và chạy xe cuốc. Xúng xính thì lại vi vu bác ạ.

đường rừng

Xe đạp
Cụ phân vân vì cái gì phải nói rõ cho anh em biết chứ. Về địa hình, công việc hay tài chính...
Dạ cháu phân vân không biết xe EV khi đi có "đỉnh" như ES không, kính cụ tư vấn giúp ạ

binhduydo

Xe tải
Everest
+Ưu điểm là tiết kiệm nhiên liệu(7l/100km đường trường). Rộng rãi hơn, đầm xe, nhất là đi đường miền núi với nhiều khúc cua. Dáng mạnh mẽ, khỏe khoắn hơn
+Nhược điểm của Everest là ồn hơn Escape, tăng tốc không tốt bằng Escape. Nội thất không đẹp bằng Escape và đi trong phố thì kồng kềnh hơn
Escape:
+ Nhược điểm là đi ko tiết kiệm như Everest, không rộng rãi như Eve
+ Ưu điểm là đi êm hơn, bốc hơn, gọn gàng hơn khi đi trong phố, nội thất đẹp hơn, sang hơn.

Về giá cả để cụ tiện so sánh:

Everest 1 cầu số sàn: 743 triệu Escape 1 cầu số tự động: 698 triệu
Everest 1 cầu số tự động: 809 triệu
Everest 2 cầu số sàn : 850 triệu Escape 2 cầu số tự động: 803 triệu

Nói chung phân tích thì cũng đau đầu lắm, cứ thích là nhíc thôi cụ ah

Loipham

Xe buýt
Cụ đi ev là ổn nếu nhà đông người; Còn cụ chơi Es thì đi trong phố và đường ngắn thì tuyệt hơn. Nhà cháu sls 2.3, cứ vô bắc vào nam... thấy ổn nhất.

Xe_không_phanh

Xe tải
Con eve hơi cồng kềnh tí, được cái gầm cao, khoang rộng, nếu nhà đông vui và hay đi đường trường thì lấy EVE cũng ko tồi

bản thân mình vẫn kết EVE hơn nhưng ES lại là lựa chọn sáng suốt hơn

Unique Store

Xe tải
hic, nhà mình đi 6 người mà trên 1 lưng 1 ếch cụ là hơi chật đấy cụ ạ. Em thấy cả 2 đều được vì nó là xe đầu tiên của cụ, em thấy EV kinh tế hơn đấy cụ ạ. ( nhưng mà EV máy dầu mà tầm 8 vạn là kêu lắm cụ nhé). Cụ cứ xem thử cả 2, lái thử cả 2 rồi quyết định :D. chúc cụ kiếm đc vợ 2 ưng ý

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Everest
Escape:
+ Nhược điểm là đi ko tiết kiệm như Everest, không rộng rãi như Eve
+ Ưu điểm là đi êm hơn, bốc hơn, gọn gàng hơn khi đi trong phố, nội thất đẹp hơn, sang hơn.
Cụ lói thía lào í, Ếch đắt nhất cũng chỉ ngang với Res rẻ nhất. Ếch sang hơn Res thế......ếch nào được.