Ford Everest - Em thắc mắc chút.

Tuanphim

Xe điện
Thưa các cụ, em để ý sao dạo này thớt về Fe lại ít thế không biết, kể cả thắc mắc hỏi đáp lẫn chê và khen, em thấy chả có mấy.
Hay là xe đi ổn và ngon quá chả ai có ý kiến ý cò.
Hay là lởm quá nên ít dần người đi.
Em cũng tìm mà chưa thấy thớt nào nói về sự khác nhau hơn kém dư lào giữa FE đời cũ và đời mới.
Và cuối cùng em cũng đang ngâm cứu sâu hơn về em này vì cũng đang có ý định lấy.
Em xin tí ý kiến các cụ ợ. Thanks! và vuốt :D

gl1600

Xe điện
Thưa các cụ, em để ý sao dạo này thớt về Fe lại ít thế không biết, kể cả thắc mắc hỏi đáp lẫn chê và khen, em thấy chả có mấy.
Hay là xe đi ổn và ngon quá chả ai có ý kiến ý cò.
Hay là lởm quá nên ít dần người đi.
Em cũng tìm mà chưa thấy thớt nào nói về sự khác nhau hơn kém dư lào giữa FE đời cũ và đời mới.
Và cuối cùng em cũng đang ngâm cứu sâu hơn về em này vì cũng đang có ý định lấy.
Em xin tí ý kiến các cụ ợ. Thanks! và vuốt :D
Lởm thì không đâu cụ ạ. Xe đi ổn và tiết kiệm. Nói chung xe bình thường, giá cũng tạm nên không phải là điểm nóng cho các cụ ném đá. Cụ muốn có nhiều ném đá, chỉ cần đăng thớt lên là EVEREST của em đi sướng thật, hơn hẳn xe XXX nào đó, là đá rơi ầm ầm ngay.

Em cũng đã lái tương đối xe. Và bản thân nhận thấy xe nào trên này các cụ ít bàn là xe đó đi rất ổn và lành. Ví Dụ Suzuki Vitara, FE, LandCruiser,Zinger...:)

Máy dầu của FE mới áp dụng công nghệ mới nên FE mới khỏe hơn FE cũ. Đỡ ồn hơn FE cũ nhiều. Bên ngoài dù tiếng máy vẫn kẹc kẹc (ko êm như SantaFe) nhưng ngồi bên trong thì rất ổn. Đi ít người không bị xóc như EVEREST cũ. tiết kiệm dầu (8-9l/100km). Đi đèo dốc, leo trèo lên vỉa hè không phải lăn tăn

Nhược điểm thì hàng ghế thứ 3 ngồi bị bó chân nếu là người cao to, ko có tựa đầu ( hàng ghế thứ 3 thì em đánh giá Zinger là ổn nhất trong dòng 7 chỗ bình dân). Option hầu như cơ bản chả có gì (nếu cụ thích công nghệ). Điều hòa dù cũng mát nhưng em cảm giác vẫn không ưng ý.

chompi

Xe máy
EV chạy thì lành và em thấy nhiều thợ cũng đánh giá máy dầu thuộc loại tốt nhất ở VN hiện nay

Tuanphim

Xe điện
Lởm thì không đâu cụ ạ. Xe đi ổn và tiết kiệm. Nói chung xe bình thường, giá cũng tạm nên không phải là điểm nóng cho các cụ ném đá. Cụ muốn có nhiều ném đá, chỉ cần đăng thớt lên là EVEREST của em đi sướng thật, hơn hẳn xe XXX nào đó, là đá rơi ầm ầm ngay.

Em cũng đã lái tương đối xe. Và bản thân nhận thấy xe nào trên này các cụ ít bàn là xe đó đi rất ổn và lành. Ví Dụ Suzuki Vitara, FE, LandCruiser,Zinger...:)

Máy dầu của FE mới áp dụng công nghệ mới nên FE mới khỏe hơn FE cũ. Đỡ ồn hơn FE cũ nhiều. Bên ngoài dù tiếng máy vẫn kẹc kẹc (ko êm như SantaFe) nhưng ngồi bên trong thì rất ổn. Đi ít người không bị xóc như EVEREST cũ. tiết kiệm dầu (8-9l/100km). Đi đèo dốc, leo trèo lên vỉa hè không phải lăn tăn

Nhược điểm thì hàng ghế thứ 3 ngồi bị bó chân nếu là người cao to, ko có tựa đầu ( hàng ghế thứ 3 thì em đánh giá Zinger là ổn nhất trong dòng 7 chỗ bình dân). Option hầu như cơ bản chả có gì (nếu cụ thích công nghệ). Điều hòa dù cũng mát nhưng em cảm giác vẫn không ưng ý.
Cụ có thể cho em thêm chút chi tiết nhé, vd: đời xe từ năm bao nhiêu sẽ được như cụ nói...Cụ đừng xui em lấy em mới và lướt nhé :P.
Em đang chạy sedan bây giờ muốn thêm 1 em như kiểu FE để đi lăn lộn cho thoái mái, đỡ xót xe, trèo đèo lội suối dễ dàng, thêm nữa em muốn tìm loại mà vừa vừa, đủ những cái mà cụ nêu ra (phần em bôi xanh) vd: đời năm bao nhiêu là ổn...Thanks cụ (b)

taurus214

Xe hơi
Em có ông anh đang chào bán 1 em FE đời 2007 với giá khoảng 400 củ. FE thì em chưa biết nhiều, cũng chưa đi qua bao giờ nên không biết nhiều thông tin. Mong các FErs trên này chỉ dẫn dạy bảo với ah???

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em có ông anh đang chào bán 1 em FE đời 2007 với giá khoảng 400 củ. FE thì em chưa biết nhiều, cũng chưa đi qua bao giờ nên không biết nhiều thông tin. Mong các FErs trên này chỉ dẫn dạy bảo với ah???
Nếu xe nguyên bản, ngon lành cụ mua đi xong bán lại cho em. Em gửi Cụ 50 củ uống nước

gl1600

Xe điện
Cụ có thể cho em thêm chút chi tiết nhé, vd: đời xe từ năm bao nhiêu sẽ được như cụ nói...Cụ đừng xui em lấy em mới và lướt nhé :P.
Em đang chạy sedan bây giờ muốn thêm 1 em như kiểu FE để đi lăn lộn cho thoái mái, đỡ xót xe, trèo đèo lội suối dễ dàng, thêm nữa em muốn tìm loại mà vừa vừa, đủ những cái mà cụ nêu ra (phần em bôi xanh) vd: đời năm bao nhiêu là ổn...Thanks cụ (b)
Đời xe mới là đời 2009 cụ ạ. Cụ lưu ý đời 2009 ra nửa cuối năm 2009, nửa đầu 2009 vẫn là đời 2007 thôi. Điểm khác biệt là lưới tản nhiệt của xe mới khác với xe cũ, gương có xi nhan, xe mới thì không có chứ EVEREST to đùng ở gần đầu xe mà thay vào đó là cửa gió có chữ EVEREST...Cụ cứ vào web của FORD xem hình là rõ

muonmuaxe

Xe tăng
các cụ có biết gara nào bảo d­ưỡng FE ngon lành và tin cậy không? Em lấy con xe của cụ ddbin. Xe đời 2005, máy dầu thấy đi cũng ổn nhưng muốn đi bảo dưỡng tổng thể cho nó yên tâm. Vỏ xe cũng ngon lành nhưng em không thích cái màu bạc phớt hồng của nó. Các cụ có biết chỗ nào sơn xe ngon lành với giá cả phải chăng giới thiệu cho em với để em sơn lại màu ghi xám. Với lại khi sơn lại thì đăng ký lại có ảnh hưởng gì không các cụ.

Sirluu

Xe đạp
Alo Thành 0914871987 Em giải quyết luôn

etisalat

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với tầm 500T có thể kiếm được một em Everest đời 2007, MT, chạy dầu không ạ? Cụ nào có mối thì lái cho em phát nhé!

Tuanphim

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với tầm 500T có thể kiếm được một em Everest đời 2007, MT, chạy dầu không ạ? Cụ nào có mối thì lái cho em phát nhé!
Tầm tiền của em cũng chốt khoảng 550 củ đổ về thôi, không biết được loại như thế nào nhỉ?

HPGOVER

Xe đạp
nếu mà để lăn lộn lội suối thì ếch chứ eve ko ăn thua đâu cụ ơi.

Tuanphim

Xe điện
nếu mà để lăn lộn lội suối thì ếch chứ eve ko ăn thua đâu cụ ơi.
HI hi, nhu cầu băng đèo lội suối của em nó đơn giản lắm ợ, nói cho oai giống đội of dốt thôi, em chỉ cần đi đường hơi gồ ghề 1 chút đỡ cảm giác xót xe thôi.

dang_tim_xe

Xe điện
FE đời mới chạy ngon, bốc, êm (ngồi trong cabin không bị ồn do máy vọng vào), tiếng ồn của mặt đường coi như là không thể vọng lên đến cabin. Tính năng lái rất tốt, côn phanh ga nhẹ, chỉ có cụ nào thích nội thất nhiều option thì sẽ thất vọng một chút. Nói chung là FE để mà chạy thì rất tốt so với các xe cùng loại máy dầu hiện có ở VN. Có mỗi cái dở mà em thấy không thích lắm là điều hòa 2 dàn lạnh nhưng dàn phía sau lại không có núm điều chỉnh nhiệt độ và như có cụ nói ở trên là hàng ghế thứ ba không có tựa đầu. Tuy nhiên cái vụ không có tựa đầu này chắc là để còn gập ghế ra trước lấy chỗ để đồ.

ford.haiphong

Xe tải
Cụ nào có tầm > 500 tr, theo em 1 là chơi em FE mới kính coong, 2 là chơi 1 em Escape 2009 , đỡ phải tìm chơi hàng lướt đau đầu mỗi khi nó trở bệnh.
Em là em nói thật đấy, như trường hợp khách hàng transit của em. Có 350tr, em tư vấn cho mua 1 em Transit 2010 mới giá tốt qua vay vốn ngân hàng nhưng đùng 1 cái bác ấy lấy con xe Transit 2004 nát bét với giá mềm 330tr, về nhà chạy được nửa ngày thì mang vào hãng nằm chữa những 1 tuần, tiền thì cứ phải bỏ ra thêm mà sửa chữa trong khi việc có mà xe không chạy được. hichic