Ford Everest có Logo lạ quá!

ceo.dung

Xe hơi
buồn cho 1 ông thích chơi ngông!
Nhưng theo suy nghĩ chủ quan của mình thì có thể lỗi do bên Ford nhưng mà ông khách này cũng không nên làm thế!
Ông đang bôi nhọ chính cái mặt của ông còn j nữa!:D

TechVNS

Xe tải
Thế này thì chủ xe sai lè rồi...Nhìn cái biển tịt lòi thế kia là thấy chủ xe là người cẩu thả, vô tâm và không may mắn.
Bỏ bu, xe em biển cũng tịt lòi. Thê này thì em cũng là người cẩu thả, vô tâm và không may mắn. Ơ nhưng xét lại thì hình như cụ phán cũng đúng.

Mr Noob

Xe tăng
em thấy cứ làm um lên roài hãng khác phải biết cách sử đẹp

xe365vn

Xe container
nói đến chuyện bảo hành thì câu đầu tiên của xưởng là.. tại khách hàng
ko riêng gì hãng ford :D

pious

Xe hơi
buồn cho 1 ông thích chơi ngông!
Nhưng theo suy nghĩ chủ quan của mình thì có thể lỗi do bên Ford nhưng mà ông khách này cũng không nên làm thế!
Ông đang bôi nhọ chính cái mặt của ông còn j nữa!:D
Đồng ý là cụ này cũng đang tự bôi nhọ mặt mình, nhưng bác nào thử đặt vào địa vị người ta xem sao?

Có thể khách hàng đúng hoặc sai, nhưng làm sao để cho khách hàng tâm phục khẩu phục là 1 điều vô cùng quan trọng.
Một chiếc xe hơi là 1 tài sản lớn, gặp sự cố hỏng hóc nghiêm trọng mang đến hãng bảo hành thì bị từ chối với lý do không thỏa đáng, không thuyết phục thì thử hỏi có ai không sôi máu lên không hở cụ?

Người ta sẵn sàng vừa bôi nhọ mặt mình vừa bôi nhọ mặt cái công ty bán hàng đấy bác ạ. Mặt mình nhọ 1 thì mặt công ty kia nhọ 10.

Loong Phoong

Xe điện
bác này cay nghiệt với Ford quá nhỉ, k có lửa làm sao có khói

BMW-29A9999

Xe hơi
bác nào có xe này cho em mượn đi chơi tết nhỉ

vôlangday

Xe tăng
xe tệ nhất mà vẫn cứ chạy phăm phăm nhỉ ?

hanoingocthu

Xe tải
mình da thay For viet nam khong bao hanh loc dieu hoa cho 1 ong transit roi,tệ lam cac bac ạ

VIGLACERALAND

Xe hơi
Ford này nếu không thì chỉ bảo hành đến 1 năm hay 30k km thôi nhưng đừng bắt bí nhau thế chứ cư hô BH 100k km nhưng lại phải vào xưởng để chém ngừoi ta khi BD định kỳ thì cũng chán !

ichbinminh

Xe buýt
...
xe em đây, thỉnh thoảng mới vào thay dầu trong hãng, nhg k phải thế mà k bảo dưỡng và thay dầu định kì, bữa nào thay có kèm lọc dầu mới vào, còn chỉ thay dầu k thì thay bên ngoài cho rẻ...gần bằng nửa chả tội gì, khi vào đấy mấy chú toàn kêu anh lâu lắm mới BD...vì nhìn sổ....b.ố t.ổ ....xe người ta có ng ta còn chăm và lo gấp vạn ấy chứ, mấy chú chỉ nói linh tinh.

chắc liên quan đến vấn đề gì thuộc phạm vi bảo hành nên cố tình chối bỏ , dùng lý do sổ ghi BD để tẩy , chứ ng ta k vào hãng BD thì cũng làm bên ngoài...mà chỉ thay dầu và lọc dầu chứ ....chả có gì to tát, vào đấy mấy ông toàn luộc + thêm VAT nữa
Cũng ko hẳn cụ ạ!

Em thấy Điều kiện bảo thành của nó ghi rất rõ ràng:
- Bảo hành 100K km hoặc 3 năm tùy điều kiện nào đến trước
- Phải bảo hành, bảo dưỡng định kỳ tại các đại lý ủy quyền của Ford.
- Đối với nơi có điều kiện khí hậu khắc nghiệt (nói m.ịa nó là VN cho nhanh) thì chu kỳ bảo dưỡng + thay dầu là 1000km đầu tiên & mỗi 5000km tiếp theo.
- Có quyền từ chối bảo hành nếu không tuân thủ những điều trên hoặc sử dụng phụ tùng (bao gồm cả dầu máy) không tiêu chuẩn.

Có nghĩa là nếu muốn được BH thì thực hiện những điều trên, không thì thôi, khỏi y/c bảo hành.
Vì cho dù cụ có chăm xe như con đi nữa thì mọi thứ phải thể hiện trên giấy trắng mực đen & hệ thống của Ford là cụ có chăm sóc cái xe (với đầy đủ yêu cầu KT). VD như cụ FE ở trong cái clip kia, có thể cụ ý bảo dưỡng đều đặn suốt 66K km với dầu máy tốt nhất, phụ tùng tốt nhất... nhưng Ford ko ghi nhận là cụ ý có bảo dưỡng => thế là thôi!

Tuy nhiên, cũng phải nói là DV hậu mãi của Ford quá là kém & khi sử dụng DV thì rất ức chế vì bản thân em đã gặp phải. Còn trường hợp của cụ trong clip thì em ko comment gì cả vì có thể:
- Cụ ý ko thèm bảo dưỡng suốt 66k km.
- Cụ ý có bảo dưỡng với dầu máy, dầu hộp số hợp lý nhưng Ford ko công nhận vì vi phạm ĐK BH.
- Nguyên nhân hỏng hóc ko phải vì lý do máy móc, hoặc phụ tùng đã bị thay thế bên ngoài nhưng Ford vẫn từ chối BH.
- Cụ ý có bảo dưỡng nhưng sử dụng dầu & phụ tùng thay thế linh tinh => hỏng hóc & Ford từ chối BH, tuy nhiên cụ ý vẫn "giãy lên đành đạch". (trường hợp này chắc khó xảy ra :)))
- Hãng khác chơi đểu.
...

Nhưng nói chung, theo nguyên tắc làm DV thì: Khi khách hàng sai từ 51% trở lên mới nên nói "Không" & tiếp tục đàm phán để hỗ trợ giải quyết! Còn nếu nhỏ hơn 25% thì nên hỗ trợ toàn phần, còn nằm trong khoảng 25-50 thì đàm phán. (tất nhiên, nguyên tắc vẫn chỉ là "còn nguyên vì bị tắc")

Chỉnh sửa cuối:

FORDHANOI

Xe đạp
ong nào giận ford mà làm cái bài này hay là làm bài này để được nổi tiếng thế nhỉ

Sonbh

Xe tăng
ong nào giận ford mà làm cái bài này hay là làm bài này để được nổi tiếng thế nhỉ
Cụ có làm ở FordHN ko, nếu có thì anh em bảo nhau làm cho tốt cụ ah, Fordhn cũng là một đơn vị làm mất danh tiếng của Fordvn quá cụ ah, nếu cụ ko làm ở Fordhn thì coi như em chưa nói gì.

BIBI111

Xe tải
Trời ôi. Tý nữa mình thành dũng sỹ. Hôm nọ vừa đọc bài của bác gì nói sâu của FORD HN lừa khách hàng, giờ lại có quả này.
Sang TH thôi. nhưng mình vẫn thích kiểu dáng của con Ếch=P~

BIBI111

Xe tải
dạ thưa cụ. Xe của con cũng biển 1 tịt. nhưng con làm chủ tịch công đoàn đấy=))

TONGIA

Xe lừa
Mẹc còn có thằng cho trâu kéo kia kìa.

Vấn đề nó nằm ở cái ý thức chuyển tiếp từ hãng đến khách hàng.
Rất nhiều khâu chuyển tiếp và chỉ cần 1 trong các khâu đó không có ý thức xây dựng là xảy ra xung đột đầu cuối ngay.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Mẹc còn có thằng cho trâu kéo kia kìa.

Vấn đề nó nằm ở cái ý thức chuyển tiếp từ hãng đến khách hàng.
Rất nhiều khâu chuyển tiếp và chỉ cần 1 trong các khâu đó không có ý thức xây dựng là xảy ra xung đột đầu cuối ngay.

Theo em , cái từ hãng này dùng ở VN ta có vẻ khg chuẩn đâu, cái đại lý/Gara này là do VN mình ôm ....chứ nếu mọi vấn đề mà hãng nước ngoài nó gq trực tiếp thì VN mình đã hơn lên nhiều bậc, đã sánh vai được với các nứoc phát triển cơ.

Cuối cùng, vẫn là Việt mình hành mình thoai

songvedem

Xe tăng
Vụ này giống như ông mua Piagio X9 dán tem: Bạn sẽ ân hận khi mua xe Piagio X9 và chạy ngoài đường