Đánh giá Ford Escape hoàn toàn mới có thịt dc CX-5?

faraway89

Xe tải
Giờ thấy toàn mấy con bình dân ko chứ mấy con này ko biết có ý định về ko nữa, sale ford chắc cũng ko biết ấy chứ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thịt sao được hả bác. Escape mà nhập về giá chắc cao hơn cx5 lắp ráp 20-30%. Cộng thêm thương hiệu Ford, ai mua?
Chỉ có Toy nhập Rav4 về bán giá cao hơn cx5 30-40% là vẫn sẽ có thị phần thôi.

Alibusay

Xe tải
E đã đọc bài này và chửi cái thằng viết bài chẳng biết nó viết cái mẹ gì nữa, giờ kiếm đâu ra con Escape này, nó facelift đời mới lâu mẹ rồi, con này nhìn đầu cùng kiểu với focus cũ( có 2 cái vạch dọc chếch từ trên xuống)
Em chả biết có facelift chưa vì em ko để ý dòng này nhưng con Ford KUGA này chạy như lợn con bên tàu khựa từ tám hoánh rồi. Tầm 2012 gì đấy. Đời mới cái nỗi gì.

kodomo

Xe điện
Với e thì chả cần bản mới, CX-5 thiết kế nhìn tởm vãi, đực chả ra đực, cái chả ra cái, uốn uốn éo éo.

hungpm

Xe tải
Kiểu CX-5 hơi nữ tính, e thích nó góc cạnh hơn!

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Theo em nghĩ thì quan trọng nhất vẫn là "bao nhiêu" :))
Em cũng nghĩ giống cụ :)) thiên hạ chê lên chê xuống Mazda 3 của anh Hải hay cả CX5 rồi khen xe nhập tốt ngon bala bala... nhưng chốt lại Mazda 3 top 3 số lượng thua mỗi mấy em chuyên Taxi. Anh CX5 ngót tiền tỉ cũng nằm trong top 10 số lượng

Em cảm nhận nhất là phân khúc CUV cỡ nhỏ EcoSport chê lắp ráp trong nước... còn khen Vitara nhập khẩu Châu Âu thương hiệu Nhật còn Trax nhập khẩu Hàn thương hiệu Mỹ nhưng 2 em NHẬP top 10 ế còn EcoSport Top 10 số lượng

Khen chê không cần biết nhưng nó "bao nhiêu"? Liệu có đáng để nhiều người chấp nhận để chốt đơn không :v

Binhtn99

Xe buýt
esc nhập về giá bằng hoặc thấp hơn cx5 may ra thịt được, còn không thì chỉ bán cho mấy cụ tín đồ ford.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
esc nhập về giá bằng hoặc thấp hơn cx5 may ra thịt được, còn không thì chỉ bán cho mấy cụ tín đồ ford.
sao lại lấy CX5 làm chuẩn thế cụ :)) mỗi xe thường hướng tới phân khúc riêng và chọn đối tượng khách hàng phù hợp. CX-5 bán tốt nhờ mức giá phù hợp chứ nó ko phải là chuẩn mực cho các loại xe. Nhất là thời điểm này Escape về sẽ là xe nhập nên giá chắc chắn ko rẻ rồi

imuziok

Xe tải
E đã đọc bài này và chửi cái thằng viết bài chẳng biết nó viết cái mẹ gì nữa, giờ kiếm đâu ra con Escape này, nó facelift đời mới lâu mẹ rồi, con này nhìn đầu cùng kiểu với focus cũ( có 2 cái vạch dọc chếch từ trên xuống)
Cụ nặng lời thế. Năm ngoái a e otofun và otosaigon sang Philippin hay indo gì đó để lái và đánh giá e này cùng vài em trong gia đình nhà Ford mà. Trong đợt đấy, có cả explorer mới cứng nhưng em escape lại lấy bản cũ.

Sir_Alex

Xe máy
thiết kế ẻo lã như cái xe hàn, mất cả chất...

XimBlue

Xe máy
Ẻo lả giờ đang là mốt mà Bác. Ở bển nó gọi là Unisex.. nam nữ gì chơi được tất. Em thấy có nhiều hãng đang theo phong cách này như Mẹc, Audi..hay thậm chí iPhone cũng ẻo ẻo luôn :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Ẻo lả giờ đang là mốt mà Bác. Ở bển nó gọi là Unisex.. nam nữ gì chơi được tất. Em thấy có nhiều hãng đang theo phong cách này như Mẹc, Audi..hay thậm chí iPhone cũng ẻo ẻo luôn :D
thực ra bây giờ khác xưa, dân Việt mình nữ lái xe cũng nhiều. Đặc biệt là mua cái xe về chả nhẽ để mỗi chồng lái. Em nghĩ tỉ lệ vợ lái xe cũng tăng khá nhiều trong thời gian gần đây và việc chọn 1c xe mà cả chồng cả vợ ngồi lên đều ko thấy phản cảm là xu thế rồi :D

Như em Ranger, đàn ông to cao lên dc chứ chị em lên nhìn chán :)) nếu có chị em đó phải cá tính và híp hốp :v theo em nghĩ, con Everest nữ lên lái cũng cảm giác sao sao đó nhưng CX-5 thì bình thường :D