Ford Escape 2.3 vs. Captiva LT

luxus

Xe tăng
Escape đi bác. Cap bây giờ nhìn thấy xấu lắm rồi (ưu điểm xe Hàn là đẹp ban đầu rồi xấu rất nhanh), quan trọng nữa là vô lăng thằng cap nó không quay tròn khi đánh lái mà cứ trồi lên thụt xuống.

HERO@

Xe buýt
Các bác cho em hỏi Escape 2.3 và 3.0 giờ giá khoảng bao nhiêu? Thanks

captivaltz

Xe điện
1 phiếu cho Ếch

Escape đi bác. Cap bây giờ nhìn thấy xấu lắm rồi (ưu điểm xe Hàn là đẹp ban đầu rồi xấu rất nhanh), quan trọng nữa là vô lăng thằng cap nó không quay tròn khi đánh lái mà cứ trồi lên thụt xuống.

Chắc bác mua phải CAP tàu:21::21::21::21::21: hoặc là bác e'o biết gì phán bậy:)):)):))

Gooman

Xe hơi
Ếch đi bác ơi.
Bên off ếch bơi ầm ầm lại còn nhảy nữa
Không việc gì phải lo đâu

luxus

Xe tăng
1 phiếu cho Ếch

Chắc bác mua phải CAP tàu:21::21::21::21::21: hoặc là bác e'o biết gì phán bậy:)):)):))

bác chắc đang sở hữu captiva. Em đ.** có Captiva dưng mà cái cơ quan em làm có một chiếc LTZ vẫn chạy công tác tỉnh cho anh em. Cái vô lăng của nó mà xoay tròn để quay đầu thì rõ ràng nó không quay tròn, cái trục vô lăng nó nằm hơi xuống phía dưới tâm vòng tròn vô lăng thì tròn thế đ.. nào được?

K-amaro

Xe buýt
Em mà như bác chủ thớt, em sẽ đặt topic này sang box BIM, TOY ... để hỏi :P
Hỏi ở đây thì 99% chọn ẾCH, và cũng sẽ con số này nếu hỏi bên GM-Deawoo.

Mà nghe giọng điệu của bác chủ thớt thì thấy rõ bác thích ẾCH rồi, còn đặt câu hỏi kiểu so sánh lựa chọn như thế này làm gì? nên hỏi thẳng vào vấn đề kinh nghiệm của những bác đã đi ẾCH rồi, để xem Ưu - Nhược của ẾCH ra sao, khi đó bác sẽ nhận được nhiều comments giá trị hơn.

Chúc bác sớm vồ được ẾCH (b)

Cu Sut

Xe buýt
-Em tư vấn giúp cụ :Trước đây em chạy Êc 3.0 (2 con),khi Cap mới ra có cậu em cùng cq định mua Cap nên rủ em lên nhà máy thử xe,sau khi chạy vài vòng trên đường thử trong nhà máy và sau này có lần em mượn đi thì thấy Cap đúng là đồ Hàn xẻng,cảm giác lái chán,vô lăng to như máy quay nước mía,khi đánh lái có cảm tưởng như có bao nhiêu thứ ở mặt đường nó dội hết lên,máy xăng kêu to như máy dầu làm em nguội luôn ý định đổi xe.Còn xe cậu em sau khi mua con Cap LTZ đợt đầu tiên đi đến giờ thì em thấy nó xuống mã nhanh (hồi mới ra thấy còn đẹp),đèn trên táp lô thì nháy lung tung.Còn Êc thì kiểu dáng cũng cũ rồi,Ford thì cũng hay hỏng vặt,em khuyên cụ làm em Nhựt đi cho nó lành.
Dạ, báo cáo bác, em không thích Toyota, còn Honda CR-V thì đắt quá, chưa đủ xèng. Civic em cũng thích nhưng cũng muốn dùng xe để gia đình đi chơi nên muốn chọn con cross-over cho tiện

Cu Sut

Xe buýt
Nhưng nếu lấy Ếch thì bác chủ thớt phải chuẩn bị tinh thần để đối phó với những câu hỏi kiểu "Ford à, chắc là uống xăng kinh lắm nhỉ?" hoặc "xe này sau này bán chắc mất giá lắm"...
Dạ, em đã chuẩn bị tinh thần rồi. Trước hết đi phải sướng cái đã.

Cu Sut

Xe buýt
Em mà như bác chủ thớt, em sẽ đặt topic này sang box BIM, TOY ... để hỏi :P
Hỏi ở đây thì 99% chọn ẾCH, và cũng sẽ con số này nếu hỏi bên GM-Deawoo.

Mà nghe giọng điệu của bác chủ thớt thì thấy rõ bác thích ẾCH rồi, còn đặt câu hỏi kiểu so sánh lựa chọn như thế này làm gì? nên hỏi thẳng vào vấn đề kinh nghiệm của những bác đã đi ẾCH rồi, để xem Ưu - Nhược của ẾCH ra sao, khi đó bác sẽ nhận được nhiều comments giá trị hơn.

Chúc bác sớm vồ được ẾCH (b)
Báo cáo bác, em thì em thích X5 cơ. Hay để em làm thêm một thớt nữa bên GM xin các bác bên đó so sánh X5 với Cap LTZ vậy :21:
Ngoại thất cả hai con em đều thích, nên xin các bác tư vấn kinh nghiệm về nội dung của 2 con này. Còn em đăng ở box này vì bên box GM đã có một chủ đề tương tự rồi. Bác chủ thớt bên đó đang chạy Cap, còn em thì chưa chạy con nào cả nên thực sự muốn xin ý kiến các bác đấy ạ.

Bonus

Xe đạp
Cap: nếu tìm được con nào lắp ráp không lỗi gì thì chạy khá ngon, với giá xăng 14.200 VNĐ/l hiện nay thì đi 500km hết 450K VNĐ, số lượng xe bị lỗi cũng có nhưng đa số là xe thời gian đầu mới bán, hiện nay Cap đang ổn định & Cap máy dầu 2.0 chạy khá tốt, cụ có thể tham khảo nhận xét của cụ Hải Kar trên 1 thớt khác
ECS: niềm mơ ước của mình lúc trước, không gì phải bàn cãi về cảm giác lái & tính năng, độ ổn định, phượt....tuy nhiên nội thất, âm thanh thì so với Cap không bằng, ngoại thất thì tùy người thích hay không, mức độ tiêu hao nhiên liệu thì rõ rồi, tuy nhiên cũng có câu là không nên nghĩ đến xăng khi chạy ECS vì máy ngon thế cơ mà
tóm lại: nếu cụ thỉnh thoảng cần dùng 7 chổ & thích nội thất đẹp...thì chọn con Cap nào thật kỹ vào cũng ổn
còn lại ECS thì khỏi bàn :)

chúc cụ tìm được vợ 2 ưng ý

cheers!
(b)

luxus

Xe tăng
Cap: nếu tìm được con nào lắp ráp không lỗi gì thì chạy khá ngon, với giá xăng 14.200 VNĐ/l hiện nay thì đi 500km hết 450K VNĐ, số lượng xe bị lỗi cũng có nhưng đa số là xe thời gian đầu mới bán, hiện nay Cap đang ổn định & Cap máy dầu 2.0 chạy khá tốt, cụ có thể tham khảo nhận xét của cụ Hải Kar trên 1 thớt khác

Em nghĩ bác nhầm khoản này.

CIVIC MT em chạy toàn đường trong phố HN cứ 500,000VND tiền xăng thì đi được khoảng 350km (với giá xăng 14,700VND/lít). Captiva mà đi được như bác nói thì xứng đáng được GM Daewoo mời làm tư vấn kỹ thuật lái xe đấy.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
32.900 $ cho xe 1 cầu
36.700 $ cho xe 2 cầu
Xe 1 cầu chắc phải lấy vào tháng 10 quá bác ạ. Hầu hết các đại lý hết xe 1 cầu rồi
Nhưng Em khuyên chủ theart cố chú 2 cầu đi,, vì 2 cầu, nội thất khác 1 cầu nhiều lắm ( Em nghĩ với 3.800, bác không độ được lại đâu).

Em hỏi các chuyên gia về Ecs 2009 một chút,, các bác giải thích thế nào về cái phanh tay nó lại để bên trai ( gần với ghế phụ),,, Em thấy cái này là chuối nhất của Ecs năm 2009. Mong bác nào biết lý do giải thích giúp.............:102::102::102:

http://ford.com.vn/servlet/ContentServer?cid=1178828609118&pagename=Page&c=DFYPage&site=FVN

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Em hỏi các chuyên gia về Ecs 2009 một chút,, các bác giải thích thế nào về cái phanh tay nó lại để bên trai ( gần với ghế phụ),,, Em thấy cái này là chuối nhất của Ecs năm 2009. Mong bác nào biết lý do giải thích giúp.............:102::102::102:

http://ford.com.vn/servlet/ContentServer?cid=1178828609118&pagename=Page&c=DFYPage&site=FVN
ESC 2007 trở đi là cần phanh tay nằm bên phụ

Ford Taiwan nó thiết kế bán mạnh cho mấy nước giao thông bên trái như Malaysia, Thailand, Úc, Indonesia... nên nhìn sẽ hợp lý hơn

Gần đây Ford Thailand thuê hẳn một quả khi khí cầu để ra mắt model mới: ESC từ trên trời rơi xuống !!!!

Với các nước giao thông bên phải như Việt nam : Làm thế cho đỡ vướng chỗ để chai nước :'(:'( và ..ráng chịu :'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

cuticuto

Đi bộ
nhắm mắt mà xúc éc kép, 1 phiếu cho bạn:6:

hon nhien

Xe điện
Công nhận cái phanh tay vừa xa, vừa nặng :77:
Cũng may là cũng ít phải sử dụng :)