[Funland] Ford Ecosport cháy đùng đùng

quanduideple

Xe tải
Đấu bọc như này cũng chẳng cháy được, chắc do nguyên nhân gì đó khác
Đương nhiên phải bọc rồi nhưng quan trọng cái lõi dây cụ ah. Lõi dây bé, đồng đểu, thiếu tiết diện, nối kiểu xoắn xoắn bằng tay ko nhúng hàn thiếc thì tiếp xúc kém sinh nhiệt nóng chảy , chập cháy ngay

Haiau69

Xe buýt
Tưởng bắt hết xăng giả rồi thì thôi chứ! 😅 Không liên quan nhưng hồi trước em bị chết liên tiếp 2 bơm xăng. Sau đó cạch mặt xăng dầu quân đội (đợt đó hay đổ Nguyễn Phong Sắc), thế là bao nhiêu năm nay bơm xăng vẫn ổn.
Em nghĩ là không dẫn đến cháy xe đâu như em cũng dính 1 lần xăng dầu quân đội. Đổ 1 lần tại cây xăng quân đội chết luôn bơm xăng.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Yên tâm, xe của mỹ có cháy cả trăm cái vẫn yên tâm. Lỗi do xăng hoặc độ đẽo hàng tàu thôi. Mỹ cơ mà, cháy sao được.
Ví thử đây là xe tàu hoặc xe vin xem???

caisua

Xe lăn
Chỗ này bàn chuyện nghiêm túc, đề nghị cụ ko làm thơ, hò, vè…
Ố hay, cụ đang vào otofun đấy, đừng đề nghị khiếm nhã như vậy nhé. Chắc otoserious sẽ hợp với cụ hơn

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Ý cụ là hệ thống điện của xe sau nhiều năm sử dụng nó không bị xuống cấp hay các lý do như chuột cắn nước vào ah mà chỉ có lý do độ đẽo.
Không khẳng định tuyệt đối là do độ đẽo được vì cái gì cũng có những trường hợp hãn hữu. Nói về cái phổ cập, có khả năng nhất thôi. Vì em nghĩ chuyện toé được tia lửa ko dễ. Ko phải cứ hở điện là đồng nghĩa toé được tia lửa.

Hự.

Xe điện
Cháy ntn, nếu có bảo hiểm thì có được bảo hiểm ko các cụ
Em cũng tò mò việc này. Bên bảo hiểm chắc phải giám định để quy trách nhiệm nhỉ? bên Tây ối vụ tự đốt nhà, đốt xe, đốt thuyền,... để ăn bảo hiểm.

xedieu

Xe cút kít
Em cũng tò mò việc này. Bên bảo hiểm chắc phải giám định để quy trách nhiệm nhỉ? bên Tây ối vụ tự đốt nhà, đốt xe, đốt thuyền,... để ăn bảo hiểm.
Có khi giám định xong lại từ chối BH vì độ cái… còi chẳng hạn! (Em ví dụ thế)

Hự.

Xe điện
Không phải VF cháy thì thớt ko có tính giải trí, ko kéo dài được, nên em đi ra 🤣
Yên tâm, xe của mỹ có cháy cả trăm cái vẫn yên tâm. Lỗi do xăng hoặc độ đẽo hàng tàu thôi. Mỹ cơ mà, cháy sao được.
Ví thử đây là xe tàu hoặc xe vin xem???
Hai cụ như kiểu bị ám ảnh ý nhỉ. Làm gì có ai nhắc đến ngoài mỗi 2 cụ. Em thấy như các cụ đang muốn gợi ý mọi người bàn sang VF ý 🤔

Nhan886

Xe buýt
ghê thiệt, không biết thiệt hại gì về người không!

Hự.

Xe điện
Có khi giám định xong lại từ chối BH vì độ cái… còi chẳng hạn! (Em ví dụ thế)
Cháy nát hết rồi. Xăng có fake thì cũng cháy bằng sạch rồi. Em ko hiểu giám định kiểu gì đây. Lần em mua BH Liberty, lúc kí hđ em có hỏi là thế này nếu xe anh bị ai đốt thì bên em sẽ đền cho anh cái xe mới tinh à? Lúc đó anh có được chọn mầu, chọn option không? Làm thằng em bên BH nhìn nhìn vẻ rất lạ. Tất nhiên là nó bảo Có.

xedieu

Xe cút kít
Cháy nát hết rồi. Xăng có fake thì cũng cháy bằng sạch rồi. Em ko hiểu giám định kiểu gì đây. Lần em mua BH Liberty, lúc kí hđ em có hỏi là thế này nếu xe anh bị ai đốt thì bên em sẽ đền cho anh cái xe mới tinh à? Lúc đó anh có được chọn mầu, chọn option không? Làm thằng em bên BH nhìn nhìn vẻ rất lạ. Tất nhiên là nó bảo Có.
Mình ngoại đạo nghĩ là cháy như kia là hết, nhưng thực ra dập rồi nên còn nhiều dấu vết lắm và bên giám định họ có nghiệp vụ, nên nhiều vụ cũng lòi ra khối lý do để từ chối BH.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Hai cụ như kiểu bị ám ảnh ý nhỉ. Làm gì có ai nhắc đến ngoài mỗi 2 cụ. Em thấy như các cụ đang muốn gợi ý mọi người bàn sang VF ý 🤔
Khồng. Ai bàn em kệ. Xưa nay ở of là thế. Cái j xấu xa của mẽo là bị lờ tịt đi, tý là hết hot. Còn ở xứ ta thì bới cho kỳ chết.

Nói để hiểu cái độ tự nhục của phần đông ở mức nào thôi.

Hự.

Xe điện
Khồng. Ai bàn em kệ. Xưa nay ở of là thế. Cái j xấu xa của mẽo là bị lờ tịt đi, tý là hết hot. Còn ở xứ ta thì bới cho kỳ chết.

Nói để hiểu cái độ tự nhục của phần đông ở mức nào thôi.
Kệ thì cụ nhắc như kiểu gợi ý "thảo luận đê" "thảo luận đê" làm gì. Cụ xem từ đầu đến giờ có ai nói gì đâu🤔

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Kệ thì cụ nhắc như kiểu gợi ý "thảo luận đê" "thảo luận đê" làm gì. Cụ xem từ đầu đến giờ có ai nói gì đâu🤔
À thớt phốt của xe Mẽo thì ai nói? Chả ai nói cả.
Thử 1 hãng xe nào đó khác xem, cả trăm trang rồi. Chỉ có cái xe cứu hộ thôi còn đăng ảnh dìm hàng khắp nơi. Khổ thân cái thói sân si.

Hự.

Xe điện
Mình ngoại đạo nghĩ là cháy như kia là hết, nhưng thực ra dập rồi nên còn nhiều dấu vết lắm và bên giám định họ có nghiệp vụ, nên nhiều vụ cũng lòi ra khối lý do để từ chối BH.
Em có xem phim nó làm kiểu phá án, điều tra của bên BH. Cũng li kì hồi hộp phết. Bên cty BH cũng có kiểu thám tử bí mật điều tra, phá án.

vt2phuc

Xe điện
Ví dụ cái xe khách máy dầu cháy là do xăng à? :))). Theo ý kiến cá nhân em: chung quy lại xăng lởm thì nhanh hỏng máy. Còn cháy thì do tia lửa. Còn tia lửa bén vào đâu thì chỗ ấy cháy. Các cụ đi độ đẽo ít thôi. Có độ cũng phải giám sát với chấp nhập có nguy cơ cháy từ các điểm nối.

The Avenue

Xe buýt
Em chưa thấy cơ quan chức năng thông báo hay báo chí tổng hợp, phỏng vấn trực tiếp những người có xe bị cháy hỏi xem họ có độ đẽo gì ko các cụ nhỉ, đơn giản thế thôi mà bao vụ rồi mà mãi cứ để người dân thắc mắc, nghi ngờ. Khó hiểu quá!