Chi hội Focus: Tin ảnh offline

An Dong

Xe điện
Thích nhỉ. Em cũng muốn tham gia hội focus tiếc mỗi cái em chưa mua được xe. Bác nào có nhu cầu chuyển sang hội khác muốn sang tên vợ 2 để lại cho em với. Cảm ơn các bác trước ạ.
Cụ cứ tham gia là FUN rồi. Đúng tinh thần OF.

chunghnvn

Xe máy
Cụ VietWagen ơi, em bổ sung thêm với nhá, Chunghnvn-thứ 4 từ phải qua. Sau vào off bàn luận, các cụ ném đá ít em nhờ
Các cụ pốt thêm đi mà, ít ảnh wa

dungla

Xe buýt
Hội focus đông thế. Có mẫu xinh ơi là xinh :)). Em cũng thích đi off focus

Kinh Kha

Xe tải
Điểm danh các cụ nhà cụt tham gia buổi ọp lần 4 ngày 9/5 nào, từ trái sang phải, cụ nào còn thiếu bổ sung nốt nhé:

Lưu Tử Yên, 7788 (thất bát hai lần), ...,..., Xe tập lái, Vịt Wagen, PHC "Cương bé", mợ KK "miss VKmen của hội", Sờ vào đâu (thủ quỹ hội), family nhà xe ngựa đời hán, ..., Sơn "bồ hóng" (tổng thư ký hội) , Boeing787 "chuyên HD film on board", ..., ..., Greeno, ... (có girlfiend xinh xinh). :D :P
Ngoài ra còn có bác "An Đồng - Lyon" làm phó nháy nên ko có trong hình
Em xin bổ sung danh sách các cụ đi off hôm qua (chưa đủ đâu vì em không nhớ hết, lúc em quay lại thì các cụ về nhiều quá, hix):

thangkts (có F1 rất giống bố và dễ thương) tham gia đến phút cuối nhưng lại nhậu bàn bên cạnh, thỉnh thoảng cử F1 sang vấn an các bác các chú Focus cho đỡ tủio:-), CHU DU, latdat (các cụ này đều về sớm), cụ mặc áo kẻ đứng cạnh nhà thangkts và cụ mặc áo màu cam đeo kính cận em còn chưa hỏi được nick, đề nghị các cụ vào đây bổ sung danh tính để còn nhận anh em ạ.

Em xin lỗi là BTC lần này quên mất không mang sticker phát cho các cụ để ghi nick cho dễ gọi nhau (phê bình cụ Sơn nhá). Có nhiều cụ ghi tên tham gia từ lâu rồi nhưng buổi này mới đi off lần đầu, lại không ở lại chém gió với anh em nên chưa kịp update thông tin về nhau, các cụ cố gắng lần sau xin visa dài hạn hơn tí nhá:P

Một dàn Cụtter đào ngũ: nhà Warm, Optia, Fangfap, Mintoo, Civic 2.0L, lantt, toy=k+n, thumoty, thuydv, theph, zintom, Airbus Family, f22vn, digikini... Trong số này đáng trách nhất là cụ PhạmTT với tuyệt chiêu mang con bỏ chợ. Cụ vẫn lượn OF đều, vẫn post bài đều mà không vào say hi với anh em một tiếng thì thật là cụ đáng trách lắm. Tuy nhiên, cũng nhờ cụ vắng mặt mà hôm qua thần dân nhà Cụt được bữa xả uất ức, nói xấu cụ bét nhè:D (cho chết, ai bảo vắng mặt). Cụ Thăng.N bao nhiêu lần đòi đi off mà hội cứ tổ chức off là cụ lại biến đâu mất, buồn cười nhỉ.

Sau buổi off hôm qua có một event rất quan trọng đã được ấn định, đó là BUỔI OFF LẦN TỚI CỦA HỘI FOCUS SẼ DIỄN RA VÀO ĐẦU THÁNG 6 VỚI CHỦ ĐỀ CHÍNH LÀ VODKA+GÀ TẠI MỘT ĐỊA ĐIỂM CÁCH HÀ NỘI KHOẢNG 40KM. Chỗ này, như cụ An Đông nói, có 1 quả bom:)

Vì buổi OFF lần tới khá đặc biệt (lần đầu tiên đi xa) nên mong các cụ Cụt xắp sếp thời gian để đưa ra một ngày mà tất cả mọi người cùng đi được. Theo em thấy, với truyền thống lề mề của hội Cụt thì bàn từ bây giờ đi là vừa đấy ạ:D

Chỉnh sửa cuối:

Kinh Kha

Xe tải
hoành tráng quá ạ
em cũng thích focus lắm nhưng mà chưa đủ tiền mua , liệu niềm đam mê có được xem xét tham gia chém gió không ạ
Thích nhỉ. Em cũng muốn tham gia hội focus tiếc mỗi cái em chưa mua được xe. Bác nào có nhu cầu chuyển sang hội khác muốn sang tên vợ 2 để lại cho em với. Cảm ơn các bác trước ạ.
Nhiệt liệt đón chào các cụ tham gia hoạt động hội. Hội Cụt nhà em hiếu khách lắm:x (cơ bản dạo này không có mem mới nên hơi thiếu thuốc lá và bia)

Cụ đổi Mông của cụ lấy Cụt của em nhé, em nhường ngay cho cụ chức Thư ký Hội trưởng:D

An Dong

Xe điện
Focus thì cụ hỏi các bác sâu bên fò nhá. Còn mẫu là của nhà Greeno đấy. Nhà cháu còn giữ mấy ảnh để bản quyền cho bác. SMS cho cái địa chỉ email để lấy pict nhá.

tuanlct

Xe đạp
Em xin nhận báo danh luôn,áo da cam đứng cạnh nhà bác Xe ngựa đời Hán là Em,tuanlecong.Hôm qua do gd tổ chức Ngày của mẹ nên E không tham gia với các cụ được.Hy vọng dầu tháng tới off vodka gà E tham gia cùng các cụ.

PHC

Xe buýt
Focus thì cụ hỏi các bác sâu bên fò nhá. Còn mẫu là của nhà Greeno đấy. Nhà cháu còn giữ mấy ảnh để bản quyền cho bác. SMS cho cái địa chỉ email để lấy pict nhá.
Hehe, bác An Dong nhầm rồi. Mẫu đấy là người nhà của bác đứng ngoài cùng bên phải của tấm ảnh thứ 9 từ trên xuống nhé. Bác nhầm thế mà xảy ra focus civilwar thì chít. :D

tuanlct

Xe đạp
Gửi thêm các cụ kiểu nữa nhé!

Kojiro

Xe tải
Dạ, bẩm các cụ cho em thêm nốt. Em chính là thằng cha áo kẻ, mới gia nhập nên chưa ai biết :P Hôm đấy em đã hứa trưa đưa cả nhà đi ăn nên trốn về trước, xin các cụ thứ lỗi.

Mà em thấy mẫu của cụ gì đó sao không pose với xe nào màu đen nhỉ, nhìn nổi hơn màu sáng. Hay là mấy xe màu đen (trong đó có của em) chưa lau rửa nên chưa được bóng.

PHC

Xe buýt
Dạ, bẩm các cụ cho em thêm nốt. Em chính là thằng cha áo kẻ, mới gia nhập nên chưa ai biết :P Hôm đấy em đã hứa trưa đưa cả nhà đi ăn nên trốn về trước, xin các cụ thứ lỗi.

Mà em thấy mẫu của cụ gì đó sao không pose với xe nào màu đen nhỉ, nhìn nổi hơn màu sáng. Hay là mấy xe màu đen (trong đó có của em) chưa lau rửa nên chưa được bóng.
Nhà cháu thấy nhiều "thằng cha" áo kẻ quá cụ ạ, chẳng biết nuận dư lào cho đúng được nữa #:-s. Thôi thì loại trừ mấy "thằng cha" nhà cháu đã biêt, còn lại thì cụ là "thằng cha áo kẻ" đứng thứ 3 từ trái sang hay từ phải sang vậy? :-?

Kinh Kha

Xe tải
Nhà cháu thấy nhiều "thằng cha" áo kẻ quá cụ ạ, chẳng biết nuận dư lào cho đúng được nữa #:-s. Thôi thì loại trừ mấy "thằng cha" nhà cháu đã biêt, còn lại thì cụ là "thằng cha áo kẻ" đứng thứ 3 từ trái sang hay từ phải sang vậy? :-?
Là thằng cha thứ 3 từ trái sang. Thứ 3 từ phải sang là cụ CHU DU.

Sonbh

Xe tăng
Em xin bổ sung danh sách các cụ đi off hôm qua (chưa đủ đâu vì em không nhớ hết, lúc em quay lại thì các cụ về nhiều quá, hix):

thangkts (có F1 rất giống bố và dễ thương) tham gia đến phút cuối nhưng lại nhậu bàn bên cạnh, thỉnh thoảng cử F1 sang vấn an các bác các chú Focus cho đỡ tủio:-), CHU DU, latdat (các cụ này đều về sớm), cụ mặc áo kẻ đứng cạnh nhà thangkts và cụ mặc áo màu cam đeo kính cận em còn chưa hỏi được nick, đề nghị các cụ vào đây bổ sung danh tính để còn nhận anh em ạ.

Em xin lỗi là BTC lần này quên mất không mang sticker phát cho các cụ để ghi nick cho dễ gọi nhau (phê bình cụ Sơn nhá). Có nhiều cụ ghi tên tham gia từ lâu rồi nhưng buổi này mới đi off lần đầu, lại không ở lại chém gió với anh em nên chưa kịp update thông tin về nhau, các cụ cố gắng lần sau xin visa dài hạn hơn tí nhá:P

Một dàn Cụtter đào ngũ: nhà Warm, Optia, Fangfap, Mintoo, Civic 2.0L, lantt, toy=k+n, thumoty, thuydv, theph, zintom, Airbus Family, f22vn, digikini... Trong số này đáng trách nhất là cụ PhạmTT với tuyệt chiêu mang con bỏ chợ. Cụ vẫn lượn OF đều, vẫn post bài đều mà không vào say hi với anh em một tiếng thì thật là cụ đáng trách lắm. Tuy nhiên, cũng nhờ cụ vắng mặt mà hôm qua thần dân nhà Cụt được bữa xả uất ức, nói xấu cụ bét nhè:D (cho chết, ai bảo vắng mặt). Cụ Thăng.N bao nhiêu lần đòi đi off mà hội cứ tổ chức off là cụ lại biến đâu mất, buồn cười nhỉ.

Sau buổi off hôm qua có một event rất quan trọng đã được ấn định, đó là BUỔI OFF LẦN TỚI CỦA HỘI FOCUS SẼ DIỄN RA VÀO ĐẦU THÁNG 6 VỚI CHỦ ĐỀ CHÍNH LÀ VODKA+GÀ TẠI MỘT ĐỊA ĐIỂM CÁCH HÀ NỘI KHOẢNG 40KM. Chỗ này, như cụ An Đông nói, có 1 quả bom:)

Vì buổi OFF lần tới khá đặc biệt (lần đầu tiên đi xa) nên mong các cụ Cụt xắp sếp thời gian để đưa ra một ngày mà tất cả mọi người cùng đi được. Theo em thấy, với truyền thống lề mề của hội Cụt thì bàn từ bây giờ đi là vừa đấy ạ:D
Hi các Cụ !
Quả thật lần này Off trên tinh thần rất cao, tuy nhiều cụ bận nhưng em thấy các cụ cũng đã rất cố gắng tham gia một cách nhiệt tình nhất có thể :D. Cụ AN DONG xem còn cái ảnh nào chỉnh sửa xong rồi phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng với, hôm đó em thấy còn 02 cụ nữa chụp nhưng chưa thấy phọt lên, hôm đó mải ham vui buôn chuyện nên chưa chưng dụng được quả máy Nikon Dê 300 của mợ Kinh Kha lần tới tập trung chuyên môn ảnh ọt hơn. Lần tới có thời gian tổ chức hơn, bọn em sẽ làm một cách chu đáo, đảm bảo các cụ sẽ nhận được ra nhau ngay :D, các cụ phao câu nhà ta xin visa từ bây giờ nhé và ban tổ chức cũng sẽ cân nhắc và lựa chọn cùng mọi người xem vào ngày nào là hợp lý nhất vì tháng 6 các cơ quan đoàn thể bắt đầu đi nghỉ mát, cái này cũng sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến sự tham gia của các cụ nhà ta. Mợ Kinh Kha nghiên cứu địa bàn cho buổi off tới nhé, có cái google map được thì càng tốt để anh em thêm phần hứng khởi. Ah còn nữa, em còn hơn chục cái logo oto fun cụ nào cần cứ qua em lấy nhé.

Kinh Kha

Xe tải
Em xin update lại bài điểm danh của cụ An Đồng như sau:

Lưu Tử Yên, 7788 (thất bát hai lần), Kojiro, thangkts, Xe tập lái, Vịt Wagen, PHC "Cương bé", Kinh Kha, Sờ vào đây (thủ quỹ hội), family nhà xe ngựa đời hán, tuanlecong, Sơn "bồ hóng" (tổng thư ký hội) , Boeing787 "chuyên HD film on board", chunghnvn, CHU DU, Greeno, ...

Sau khi đếm lại thì em thấy vẫn sót mất 2 cụ nữa vì tổng cộng có 20 xe cơ mà nhỉ? Trừ cụ An Đồng chụp ảnh thì ở trên cũng mới chỉ có 17 người:-o

Các cụ nào hôm đấy chụp ảnh thì vào đây post hết lên cho mọi người xem nhé. Em thấy hôm đấy có tận 4 phó nháy, làm cho em mang cả máy ảnh cả máy quay đi mà không dám thò ra nữa:D Các cụ không cần phải post ngay, chỉ cần post đủ thôi nên cứ thong thả mà sửa/upload:x

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Đợt OFF tới mợ Kinh Kha sẽ tài trợ Gà luộc + 1 bồn tắm 300 lít rượu Mens Vodka.

Trong đó cụ Boeing787 và cụ PHC đã nhận lời là mỗi cụ sẽ uống tương đương 5 chai Mens Vodka tiêu chuẩn, uống chỉ no và đi Toilet chứ việc gì phải say.

Cảm ơn các cụ, ảnh đẹp lắm.

nhieumucdich

Xe hơi
ơ thế các cụ off mà không gọi em à? Cụ svd và cụ sonbh làm thế là không được đâu nhé. Báo hại em ở nhà lau nhà cả ngày. Tháng 6 ngày nào thì các cụ ấn định sớm đi nhé để em còn biết đường mà lường.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác An Dong và đính chính lại ngay ko thì bà cả em xử em mất, em rửa tay gác kiếm rồi, bác nói thế này thì bà cả em lại gán cho em tội ngựa quen đường cũ thì làm sao mà yên được. Mẫu đó là của cụ Phò cụt 8008 đấy ạ! Em ngắm mà bụng em cũng to thêm mấy cm vì nuốt nước bọt, khổ quá, bao nhiêu công tập thể thao, giảm eo được tý thì lại bị vụ nàyX_X

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Bác An Dong và đính chính lại ngay ko thì bà cả em xử em mất, em rửa tay gác kiếm rồi, bác nói thế này thì bà cả em lại gán cho em tội ngựa quen đường cũ thì làm sao mà yên được. Mẫu đó là của cụ Phò cụt 8008 đấy ạ
Đúng roài, mẫu đó là của cụ ngoài cùng bên phải chứ ko phải của nhà Greeno.

An Dong

Xe điện
Bác An Dong và đính chính lại ngay ko thì bà cả em xử em mất, em rửa tay gác kiếm rồi, bác nói thế này thì bà cả em lại gán cho em tội ngựa quen đường cũ thì làm sao mà yên được. Mẫu đó là của cụ Phò cụt 8008 đấy ạ! Em ngắm mà bụng em cũng to thêm mấy cm vì nuốt nước bọt, khổ quá, bao nhiêu công tập thể thao, giảm eo được tý thì lại bị vụ nàyX_X
Cụ khỏi lo. Xã nhà cụ cùng lắm xử cụ được 20 năm nữa chứ mấy. H.za, mà cái bác focut 8008 đấy chẳng thây gọi lấy picts gì cả. Chiều nay em phọt tiếp hầu các cụ nhá.
Em có một í kiến nữa, khi các cụ thông nhất được logo của hội focut, ngoài đề-can nên chăng đặt thêm một ít cờ nữa để khi có event nào đó cắm cờ vào chạy cũng phong cách lắm đó.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Là thằng cha thứ 3 từ trái sang. Thứ 3 từ phải sang là cụ CHU DU.
Ặc!!! :-o Gan to gúm, dám đổi cả lick con nhà người ta thế hẩy?
Em xin update lại bài điểm danh của cụ An Đồng như sau:

Lưu Tử Yên, 7788 (thất bát hai lần), Kojiro, thangkts, Xe tập lái, Vịt Wagen, PHC "Cương bé", Kinh Kha, Sờ vào đây (thủ quỹ hội), family nhà xe ngựa đời hán, tuanlecong, Sơn "bồ hóng" (tổng thư ký hội) , Boeing787 "chuyên HD film on board", chunghnvn, CHU DU, Greeno, ...
Sai bét nhè roài em ạ. Cụ áo kẻ đứng cạnh nhà Greeno không phải là cụ CHUDU vì hôm đới cụ CHUDU mặc áo đo đỏ. Dự là cùng đứng chụp ảnh với bác An Dong lúc đó nên ko có trong ảnh. Ở cái ảnh thứ 6 từ trên xuống cụ ấy đứng ngoài cùng bên trái đang giơ cái máy ảnh lên đấy. :D

Chỉnh sửa cuối: