Chi hội Focus: Tin ảnh offline

kin_ha

Xe tăng
Lâu lắm mới thấy mintoo đi off nhỉ, thôi cũng may là có nhân tố làm trẻ hóa đội ngũ nhà Cụt chứ không toàn các ông sắp già đi chém gió với nhau thảm lắm:D

Sáng mai 9h30 tập trung ở Hội quán Trung Nguyên nhé. Đi chắc đến khoảng 2-3h chiều là về thôi, nhậu xong lúc nào nhổ neo lúc ấy mà.
đi 1 mạch , nhậu xong là về luôn ơh mợ, híc , nóng nực thế này phải đi mát xa , tắm.......vvv hí hí hí

NguyenChiVan

Xe tăng
các cụ ơi nó bắn ở gầm cầu vĩnh tuy đoạn gầm cầu vượt dưới đường 5 cơ mà sợ gì mình đến sài đồng rồi rẽ phải

Chỉnh sửa cuối:

NguyenChiVan

Xe tăng
Hôm nay em mới biết hội pò cụt nhà mình tổ chức em xin tham gia với nhe có em và 2 F1 nếu được thì cho em số Fon nhé của em là 0983343563 em đi = xe của em nhà ở gần cầu mai động

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Hôm nay em mới biết hội pò cụt nhà mình tổ chức em xin tham gia với nhe có em và 2 F1 nếu được thì cho em số Fon nhé của em là 0983343563 em đi = xe của em nhà ở gần cầu mai động
Hoan nghênh cụ. Cụ từ cầu Mai Động thì lên Vĩnh Tuy, rẽ phải về hướng HP nọn hé, từ Mai Động cụ đi khoảng 10h20 là ÔK rồi. Đợi anh em ở chân Vĩnh Tuy nhé. Bọn em đến Sài Đồng sẽ hú.

An Dong

Xe điện
các cụ ơi nó bắn ở gầm cầu vĩnh tuy dưới đươngf 5 cơ mà sợ gì mình đến sài đồng rồi rẽ phải
s t
Dù sao cũng cám ơn cụ. Hội nhà phò nó đi đúng tốc độ cho phép lắm. Kể cả là bắn 15 km giống như chỗ cụ cũng OK. Mai cụ có tham gia với anh em không?

NguyenChiVan

Xe tăng
Rất khoát rùi Ok đợi ở phía sài đồng chân cầu phía bắc nhé

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
di nao. ko biet bac nao nt cho minh bao ra di. the moi chet, ko biet mo hay cu

mintoo

Xe tải
huhu, sáng nay bà cụ mới nhắc e nhớ là hôm nay cúng thất 5 cho ông bác ở chùa, thế là tan mộng đi với các bác, tiếc quá đi mất :((
Các bác đi chơi về say quá hay sao mà k up ảnh lên cho e ở nhà xem mà tiếc nào :((

Chỉnh sửa cuối:

NguyenChiVan

Xe tăng
các pác ơi ảnh đâu ? chụp nhiều thế mà sao chưa thấy pốt lên đi đâu hết cả rùi em sốt rụt quá,để em còn khoe gấu vì không được đi mà.

Chỉnh sửa cuối:

Kinh Kha

Xe tải
Ảnh hôm qua cụ Xe ngựa đã gửi vào emai cho mọi người một ít rồi mà. Còn nữa thì phải chờ cụ An Đồng với....IEM, hehe, hôm qua cụ Sơn chụp dưng mà em lười quá chưa trút ảnh ra:P

kin_ha

Xe tăng
Ảnh hôm qua cụ Xe ngựa đã gửi vào emai cho mọi người một ít rồi mà. Còn nữa thì phải chờ cụ An Đồng với....IEM, hehe, hôm qua cụ Sơn chụp dưng mà em lười quá chưa trút ảnh ra:P
lười thía cơ mị, votka men ngon quá, e về uống như uông cokacola

songvedem

Xe tăng
Xin chân thành cảm ơn mợ Kinh Kha đã mời cả hội Focus đi Off tại nhà máy rượu Mens Vodka của mợ. Mợ đã giới thiệu rất chu đáo giới thiệu mọi công đoạn làm rượu và nhà máy cực kỳ hoành tráng.
Khi ra về còn mang mười mấy thùng Mens Vodka ra làm quà tặng cho mọi người, đặc biệt mợ ấy còn khuyên mại cả 1 cái xô nhựa rất xinh để anh em tiện sử dụng khi đang nhậu Mens Vodka mà nhớ đến em Huệ thân thương.

Món gà Thái tử thì rất ngon nhưng mà khi đang ăn, nhà hàng đã rất thiện chí chiêu đãi thêm 1 chầu Sauna miễn phí trong lúc đang ăn nhậu nhiệt tình. Kết quả là ai nấy đều mướt mải mồ hôi, khi bảo bật quạt hay điều hòa thì nhân viên bẩu đang đi mua xăng ở tận ... Hà Lội.

Xin chân thành nhà tài trợ vàng của hội Focus là mợ Kinh Kha và công ty Mens Vodka.

Trong lúc ăn nhậu, anh em có quyết luôn là Logo của hội sẽ là cờ Việt Nam + chữ Team RS theo mẫu của Focus mà cụ Việt Wagen đã có công khai phá. Ta có nên thêm thành Team HRS không nhỉ (H- Hà nội). Dù thế nào cũng được, mong cụ Wagen post design lên, cụ Sơn BH + An Dong duyệt lần cuổi rồi thực hiện cho thật nhanh.
Cái này nên in tập trung lấy khoảng 40 - 50 cái. Có thể lấy quỹ ra làm phát miễn phí theo xe hoặc thu 20 - 30 K.
Chú ý là nếu xe mầu đen hoặc mầu xanh như của mợ Kinh Kha thì nên thay chữ mầu đen bằng mầu khác cho nổi. Về kích thước, hình dáng, cờ VN thì k thay đổi

NewPeace

Xe điện
Vâng, xin chúc mừng. Đề nghị nhanh có logo để nhà em dán 1 cái đi đường còn nhận họ hàng.

AZE

Xe tải
Mừng công cuộc offline nhà Focus thành công \:D/ , Vodka Men hấp dẫn quá hay sao mà lúc về, mỗi cụ rẽ 1 đường, bọn em đi sau không biết theo cụ nào....Đành nối đuôi mợ Kinh Kha - Thủ đô thẳng tiến. >:D<

Giờ thì, Em cũng.....hóng ảnh ạ\:D/

An Dong

Xe điện
OFF hội Phò tại Hưng Yên - Tin tức và hình ảnh

Thay mặt các cụ trong box, giờ em xin được rì-pót lại buổi off hôm qua.
Mục đích và ý nghĩa của buổi OFF đã được cụ Sơnbh nói rõ trong thông báo (thay cho giấy mời), em không nhắc lại nữa.
Theo thông báo, cả đội tập trung ở Hội Quán Trung nguyên từ 9h30 đến 10h00. Nhà cháu có mặt đúng giờ, ở đó đã có nhà Xe-Ngựa chờ sẵn.
BTC chuẩn bị cả stiker phát cho mọi người ( theo nhà cháu sau này mà có cờ thì sẽ thay bằng cờ).
Các cụ thấy đấy, lẫn trong những xe khác nhưng thật dễ nhận ra một đầu xe focus.
Trên đường có lúc trong 4 có tới 2 xe FFC ( mà không phải là xe của đội nhá). Thế mới lo vì FFC đang trở nên phổ biến b-).
Nhà xe ngựa, như lần trước có đủ hai F1 ( tiếc là thiếu mất bác gái nhỉ), các F1 ở hội FFC tham gia rất nhiệt tình và có nhiều câu hỏi làm đau đầu BTC.

F1 lớn nhà xe ngựa​
và F1 bé...
Một F1 khác này - các mẹ các bố nào có cháu Đức này thì tha hồ tự hào và mệt mỏi ( hôm nào các cô các bác làm tính nhẩm với cháu mà xem)...

......hôm nay, theo Đức, vừa được đi OFF vừa được đi xem nấu rượu (#-o) vì cháu đã 6 tuổi rồi...
Lần này OFF có cả MEM Hồng ( được coi là Ford Lovers) đến với FFC, đề nghị các cụ hoan hô (hy vọng lần sau có mợ, ông xã và F1 đi cùng).
Sau một lúc chờ đợi các cụ cũng lục tục đến ( có mấy cụ nghiện chạy vào cafe còn lại ở vỉa hè hết).
Lần này mọi người có nhiều thời gian để trao đổi hơn, chủ đề thì như các cụ biết rồi đấy, cứ gọi là...
xe này là của cụ Vịt Wagen, với nhiều idea cây nhà lá vườn độc đáo ( cháu vào xe cụ ấy mà cứ như vào khoang máy bay).
những dè che nằng thế này vừa đỡ tốn chỗ vừa đễ làm hỉ. Ảnh dưới là cụ NguyenChiVan (nếu chưa đúng cụ bỏ qua nhá)
Sau khi bàn tán một hồi, đã chuẩn bị tới giờ xuất phát. Điểm danh nào.......

Quang lăng Bác nhá.
(thôi em đói quá, lát nữa up tiếp nhá các bác).

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Bác AnDong gửi cho cháu xin một cái ảnh lúc đứng trên cầu nhá ! Mail là : dvd.8088@gmail.com - Xin cảm ơn :))!!!!!!!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác up nhanh nên nào, em sốt ruột quá, sốt ruột như ngồi cafe trong quán đợi các bác từ 9g30 tới 10g30 mới thấy các bác đến ( Hội Phò cụt nổi tiếng cao su rồi, lần ọp nào cũng thế)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tối qua em thử say cùng uôn cúp của nhà Kinh Kha tý nữa thì đi gặp chị Huệ ( cái xô tý nữa thì có tác dụng phụ)
Cảm ơn mợ Kinh Kha! Tối nay em lại say cùng uôn cúp tiếp và hy vọng là ko phải dùng đến công năng thứ 2 như nhà sống về đêm nhắc tới=))
Có bác nào dùng đến xô chưa ạ???

Kinh Kha

Xe tải
Hehe, các cụ làm ơn đừng cảm ơn nữa, có gì nhìu nhặn đâu làm thế em ngại chít đi được:">. Toàn là của nhà em trồng được, còn vụ nhậu các cụ ý có cho em pay đâu, nên em cũng chả đóng góp gì được nhiều cho vụ off lần này. Em còn đang xấu hổ là trưa nắng chang chang sau khi đi một vòng factory tour nhà em còn không mời các cụ được ly nước mátX_X. Khâu tổ chức lần này vẫn chưa được chuẩn lắm do BTC phối hợp thiếu chặt chẽ, bọn em xin nhận lỗi và rút kinh nghiệm cho lần sau.

Nhà máy em thì vẫn đang vừa làm vừa xây cất ngổn ngang nên trông chưa được pro lắm, hẹn các cụ cuối năm làm một chuyến như thế này nữa, đảm bảo sẽ có nhiều thứ thú vị hơn:x

An Dong

Xe điện
Vâng,
Bác có bạn gái đi cùng nên nấp trong đó làm anh em phát ghen lên í. Giờ em no cái bụng rồi nên pốt hầu các cụ tiếp ạ, ac ac.
Theo sự phân công, em được đi cuối cùng. Do lúc dán sticker các cụ tán loạn nên không đeo được hết thẻ nên em vừa đi vừa run, nhỡ có cụ nào rớt lại thì em bị phên bình chết.
Cuối cùng thì cũng đến được Phố Nối, và sau đây là ảnh tương đối đầy đủ của cả đoàn

Sau đó là cuộc thăm quan nhà máy vodka men của nhà Kinh Kha. Nói thật là anh em khá ấn tượng về cách mà MEN đang làm. Mặc dù vẫn còn nhiều khâu cần nâng cấp (chắc có lẽ làm không đủ bán nên chẳng có thời gian mà mở rộng hay nâng cấp). Thôi thì em cứ pót, không biết đâu mà bình loạn từng khâu nhá.
Lúc này là bắt đầu lấy chai trắng (nguồn từ Samiguel hay gì đó từ HP)
Lúc chai được làm mờ và in nhãn trực tiếp
Vỏ chai đã được bác Vietwagen kiểm tra và có ý định độ ạ
Các Mem nhà ta hào hứng lấy gió từ cabine
Cảnh F1 tranh thủ thực tập khi các cô, chú công nhân nghỉ ăn trưa.
Em phát hiện ra FFC rất xấu tính nhá, các bác ý xông vào nếm hết rượu nhà Kinh Kha
Làm cho cụ SơnBH mệt không chịu nổi, đành ngồi ngó lơ
Kinh Kha sợ mọi người nếm rượu nhiều quá bèn hô quân mang ra cả chục thùng để hạn chế số lượng, ặc ặc (cháu kông dám ghi lại cảnh này vì ...)
Rồi cũng phải đến lúc chia tay nhà máy Men. Xin kính chúc nhà máy ăn nên làm ra.
Bữa trưa bắt đầu thật vui vì mọi người đều mệt. Sau khi gọi món xong, mọi người tự giới thiệu, trao đổi thông tin kỹ thuật, kế hoạch OFF cho lần tới ( cái này thì có lẽ FFC là nhứt đầy). Bữa trưa bắt đầu trở nên mệt mỏi vì mất điện. Khi được hỏi người thì bảo là đi đổ dầu, người thì bảo sửa, em thì nghĩ là nó tắt máy *** nó rồi (chỉ khổ mấy F1).
Tình hình căng đến nỗi mà bác Boeing787, đại diện EVN ở đấy mà không giải quyết được (nhà hàng bảo là không tự ý chỉnh điều hòa)
Tranh thủ lúc mất điện mọi người đã hội ý chớp nhoáng và thống nhất được logo cho FFC. Tiêu chí là đơn giản, không cầu kỳ, dễ tùy biến và dễ nhận dạng đã được trao cho nhà VietWagon. Phần này cụ Sống về Đêm đã tổng kết (lá cờ Đức được thay bằng là cờ đỏ sao vàng của Việt Nam ta), mời các cụ thưởng lãm.

Qua sự kiện này xin chân thành cảm ơn nhà tài trợ chính là Kinh Kha Men', sự nhiệt tình của các bác SơnBH, SVD, VietWagen, nhà xe ngựa, Greeno, Kinha, Mem Hồng và tất cả anh em đã tham dự để buổi OFF vui vẻ. Nhà cháu nghĩ chắc chắn lần tới OFF của FFC sẽ có nhiều ý nghĩa hơn, đông vui hơn và chương trình phong phú hơn.
(Yêu là Không Hối tiếc)