Focus tháng 10 đã bác nào nhận được xe chưa?

Tamagochi

Xe tải
Tiện đây em cũng xin nhắn với bác SÂU ở trên thông báo lại cho Ford Láng Hạ là: chỉ cần đến ngày 27.10.2009 mà em chưa nhận được điện thoại báo chính xác ngày nhận xe thì coi như thôi luôn.

Lý do:
1. Theo quy định: Ford Láng Hạ phải có trách nhiệm báo trước 2 - 3 ngày để khách hàng chuẩn bị tiền.
2. Theo điều 363 bộ luật dân sự, ford Láng Hạ sẽ phải trả lại số tiền đặt cọc, cộng thêm một số tiền tương đương như vậy.
3. Ngoài ra, luật pháp còn quy định bên nào không thực hiện trách nhiệm của mình gây ra hậu quả nghiêm trọng sẽ phải đền bụ thiệt hại:
Vậy, đơn giản là bây giờ ford Láng Hạ không thực hiện hợp đồng thì em bị thiệt hại như sau:
3.1 Mất khoản tiền lãi xuất tích kiệm 7,5%x500.000.000vnđ
3.2 Không thể mua xe liên doanh trong nước do tất cả các hãng đều không nhận đặt hàng trong năm 2009 nữa. Vậy em sẽ bị mất thêm ít nhất 6% thuế đăng ký xe.
3.3 Nếu mua xe nhập, sẽ bị mất thêm tối thiểu 10% (ít nhất khoảng 3000usd) do việc thắt chặt nhập xe. Tất cả các dòng xe đều tăng giá so với tháng 7, 8 và 9 khi ký hợp đồng với Ford.
4. Khi đã ra pháp luật, bên thua sẽ phải chịu toàn bộ chi phí kiện tụng. Cái này thì em theo được, và nếu bác nào muốn thì anh em theo luôn cho tiện.

Cuối cùng, em xin noi một câu: phải có những người đứng lên nói thẳng, nói thật và làm thật để đất nước phát triển!

Cháu yêu nhất Bác Hồ!
Bác thêm cho em một số chi phí sau nữa ạ:
- Mỗi ngày nhận xe chậm, bác phải thuê taxi đi lại, trung bình mỗi ngày 1 triệu VND.
- Vì đi xe taxi nên bác đã mất hình ảnh với đối tác và bị hụt mất cái hợp đồng 1 triệu đô, trong đó lợi nhuận ước tính 20-30%.
Đấy là chỉ mới nói về thiệt hại vật chất, bác có thể thêm vô một số thiệt hại về tinh thần như
- Do hy vọng có xe đúng hẹn nên đến hẹn mà không có xe làm bác bị thất vọng nặng dẫn đến stress, làm ảnh hưởng đến hiệu quả công việc.
- Ngày sinh nhật của vợ sắp cưới, thay vì đến đón nàng bằng xe Ford như đã hứa, bác lại đi xe 2 bánh đến, làm nàng mất lòng tin nơi bác và hủy hôn. Thiệt hại này nặng à nha!
Em mới nghĩ đến đó, mời các bác bàn tiếp.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tiện đây em cũng xin nhắn với bác SÂU ở trên thông báo lại cho Ford Láng Hạ là: chỉ cần đến ngày 27.10.2009 mà em chưa nhận được điện thoại báo chính xác ngày nhận xe thì coi như thôi luôn.

Lý do:
1. Theo quy định: Ford Láng Hạ phải có trách nhiệm báo trước 2 - 3 ngày để khách hàng chuẩn bị tiền.
2. Theo điều 363 bộ luật dân sự, ford Láng Hạ sẽ phải trả lại số tiền đặt cọc, cộng thêm một số tiền tương đương như vậy.
3. Ngoài ra, luật pháp còn quy định bên nào không thực hiện trách nhiệm của mình gây ra hậu quả nghiêm trọng sẽ phải đền bụ thiệt hại:
Vậy, đơn giản là bây giờ ford Láng Hạ không thực hiện hợp đồng thì em bị thiệt hại như sau:
3.1 Mất khoản tiền lãi xuất tích kiệm 7,5%x500.000.000vnđ
3.2 Không thể mua xe liên doanh trong nước do tất cả các hãng đều không nhận đặt hàng trong năm 2009 nữa. Vậy em sẽ bị mất thêm ít nhất 6% thuế đăng ký xe.
3.3 Nếu mua xe nhập, sẽ bị mất thêm tối thiểu 10% (ít nhất khoảng 3000usd) do việc thắt chặt nhập xe. Tất cả các dòng xe đều tăng giá so với tháng 7, 8 và 9 khi ký hợp đồng với Ford.
4. Khi đã ra pháp luật, bên thua sẽ phải chịu toàn bộ chi phí kiện tụng. Cái này thì em theo được, và nếu bác nào muốn thì anh em theo luôn cho tiện.

Cuối cùng, em xin noi một câu: phải có những người đứng lên nói thẳng, nói thật và làm thật để đất nước phát triển!

Cháu yêu nhất Bác Hồ!
Bác còn thiếu khoản 3.4 là mất thêm chi phí 5% thuế VAT nữa do sang 2010

minhtuong

Xe máy
Hợp đồng của tôi đọc đi đọc lại toét cả mắt ra chả thấy có điều khoản nào đền cọc cả. Hỏi sale thì được trả lời là chỉ trả lại cọc + tiền lãi ngân hàng trong thời gian giữ tiền cọc. Có bác nào có hợp đồng ghi điều khoản đền cọc này không nhỉ?
Em định bắt nó ghi vào, nó bảo để nó nghiên cứu, và trong thời điểm nó ngâm cứu thì người mua ùn ùn kéo đến, sợ không còn xe để mà mua trong năm nên em cũng phải nhắm mắt phó mặc số phận cho nó vậy.

Khách hàng là Thượng đế choá gì ở đây nữa.

mrfangfap

Xe hơi
các bác chửi sale nhiều quá đấy, ai đó chửi các bác thế các bác có tức không? các bác xin... mượn "HOA CẢI" để dọa sale Ford thì được chứ dọa sale TOYOTA thì các bác ăn " HOA CẢI" trước đấy, chúng nó lấy xe làm thương mại từ chục năm trước rồi... giờ sale Ford mới có tí cơ hội thì các bác lại không ủng hộ là sao?
Ơ cái đ . k . m ,hóa ra sale oto VN toàn lưu manh với cả chuẩn bị làm lưu manh à :102: Em sợ đấy

29U - 9667

Xe tải
mấy thằng bố láo bố toét ở đâu chui ra lắm thế nhỉ???

quachbinh

Xe đạp
Em vốn rất ác cảm với xe liên doanh về cả chất lượng lẫn dịch vụ. Giờ thấy em FC2.0 diesel thông số hay quá định vào OF thăm dò thì dc mục kích một cuộc khẩu chiến ra trò. Chắc em lại quay lại với xe nhập thôi. Muốn yêu nc cũng ko dc.

Tamagochi

Xe tải
"Mấy thằng bố láo bố toét" này là khách hàng của Ford, chính là những "thằng" trả lương cho nhà chú mày đấy. Có "mấy thằng bố láo bố toét" này nhà chú máy mới có công ăn việc làm, mới có cơ hội để chú mày xúc 2,000$ đấy. Nên tử tế chút đi

binharch

Xe hơi
Bắt đầu căng rồi đây, admin đâu ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy chú sên này cũng thuộc loại vô văn hoá, anh em đang trao đổi chú ấy ko thích thì thôi ko nên lăng mạ như thế, dù sao thì anh em bị thế này thế nọ nên mới bức xúc.
Tuy là XH ảo thật nhưng anh em trên OF đa số là có học thức, có tiền hơn 1 số bộ phận khác và yêu thích xe, muốn giao lưu để học hỏi nâng cao trình độ cũng như hiểu biết của mình. Vì vậy em nghĩ chúng ta nên trao đổi với tính chất phăn là chính.
Đôi điều chia sẻ(b)

PHU CUONG

Xe tải
Theo tôi nghĩ đây không phải sales cái cóc khô gì đâu. Một nhân viên bán hàng không bao giờ thô lổ và vô văn hóa thế. Lại ăn vụng thì phải chùi mép chứ không phải bô lô bô la trên mạng như thế này đâu. Các bác bức xúc mà làm giề. Trúng kế nó đấy.:69:

CAR5

Xe tải
hạ hỏa các bác ơi, ko trúng kế quân địch(k)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
29U - 9667;2546515các bác chửi sale nhiều quá đấy nói:
chúng nó lấy xe làm thương mại từ chục năm trước rồi...[/COLOR] giờ sale Ford mới có tí cơ hội thì các bác lại không ủng hộ là sao?
Em vốt trừ quả đỏ đỏ này, nói thế c h ó nó nghe:
- Chúng nó nghiện hàng chục năm rồi, giờ em mới có cơ hội nghiện sao không ủng hộ em?
- Chúng nó ăn cắp cắp cả chục năm rồi, giờ em mới có cơ hội ăn cắp sao không ủng hộ em?

Em không khoái các bác sâu ăn tiền kiểu này, nhưng em chấp nhận nó như 1 phần của cuộc sống, xã hội bây giờ nó thế. Chỉ có điều các bác sâu không cần phải lên đây phân tích vì sao lại ăn uống như thế, nói ra càng gây phản cảm thêm.

to all: Các cụ cũng ném ít thôi, nghề của người ta mà.

CAR5

Xe tải
đến ngày hôm nay Láng Hạ đã có xe nào về chưa bác binhbip? có quá nhiều sự kiên nhẫn đã được đổ ra rồi, đối với em, em hứa, em thề, em đảm bảo lần mua xe sau sẽ không bao giờ mua xe kiểu này nữa:77::77::77:

training

Xe tăng
Nghe các kụ cãi nhau hài vãi:77::77::77::77:

Các kụ cứ máu chơi với thằng VAMA chứ, cứ như em vợ 2 Santa Fe và vợ 4 Kia Morning 2010 mua xe nhập chả phải nịnh bố con thằng nào:69:, chỉ việc ngồi chơi khểnh chân uống (c)(b), xe bày cả dãy ngồi tha hồ chọn, xuống tiền là múc em nó về nhà ngay ngon choét:21::21:

Còn ai cũng như các kụ thì VAMA nó còn tha hồ bóp nặn dân VN, sâu tha hồ chẹn trên túi tiền của anh em:^):^):^):41:

Mon 29V

Xe điện
Nghe các kụ cãi nhau hài vãi:77::77::77::77:

Các kụ cứ máu chơi với thằng VAMA chứ, cứ như em vợ 2 Santa Fe và vợ 4 Kia Morning 2010 mua xe nhập chả phải nịnh bố con thằng nào:69:, chỉ việc ngồi chơi khểnh chân uống (c)(b), xe bày cả dãy ngồi tha hồ chọn, xuống tiền là múc em nó về nhà ngay ngon choét:21::21:

Còn ai cũng như các kụ thì VAMA nó còn tha hồ bóp nặn dân VN, sâu tha hồ chẹn trên túi tiền của anh em:^):^):^):41:
Cụ nói như vậy thì ai cũng biết rồi cụ ợ, dưng mà cụ xem cái xe nhập với xe LD nó chênh nhau nhiều tiền quá, rồi chuyện bảo hành bảo tỏi nên nhiều người biết là khổ rồi mà vẫn phải đâm đầu vào VAMA thôi, nỗi khổ của người ít tiền mà. Chung quy là tại cái chính sách của xxx thôi cụ ợ. Focus bây giờ giá cả hợp lý -> hot quá nên hết hàng nhà máy nhập linh kiện về lắp không kịp nên thế, nhưng các cụ cố thêm tí lấy 2.0 máy dầu thì đâu đến nỗi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
hôm chủ nhật đi cafe với ông bạn thâấy mới lấy 1 em Lac 2010 CDX bản full số sàn mà giá có 24,2k thôi, thơm hơn mấy em của VAMA nhiều các cụ ạ