Focus S chạy 4 vạn giá trên 500t .. có mua được không hả các cụ ..

SirTuan

Xe hơi
Ghế chỉnh điện

Vậy là cụ chưa thấy Focus S ghế lái chỉnh điện rồi, loạt đầu tiên cụ nhé.
Kụ Mắt kiếng nói chuận rồi kụ Meò ợ, xe 4` S của e ĐK giữa 2007 option sướng lắm, ghế lái chỉnh điện nghiêng ngửa mái con bà thoải luôn . hị :))

Porsche 911

Xe container
Xe em đăng ký cuối 2007 lại nỏ có ghế điều chỉnh điện, không có cửa sổ trời, không có điều chỉnh âm thanh trên tay lái, nhưng lại hơn Focus S2.0 - 2006 ở kiểu dáng được cho là Sport hơn, có đèn báo rẽ trên gương chiếu sau.

Thế cái 30N 218X có hỏi cho em không? Cái đấy lại có 2 dàn lạnh, em rất cần vì hay trở trẻ con. Hôm nọ gọi điện cảm ơn anh mà ko thấy anh bắt máy. Trộm vía dạo này khá lắm rồi. Hôm nào qua thay lại nước xanh với cái rô tuyn lái trong là done.
Con đới chửa hỏi được ... dạo nì nợ nần nhiều .. hay trốn nợ lắm .. :))

Xe chính chủ đang ký lần đầu 30V
Cụ cho em cái giá nhá

Xe em đăng ký cuối 2007 lại nỏ có ghế điều chỉnh điện, không có cửa sổ trời, không có điều chỉnh âm thanh trên tay lái, nhưng lại hơn Focus S2.0 - 2006 ở kiểu dáng được cho là Sport hơn, có đèn báo rẽ trên gương chiếu sau.
Ơ thế hatback em tưởng là Focus-S hết thẩy nhể . Thế cụ tỉ có S & không thì nó khác nhau cái gì các cụ nhể ..

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Có phải cái con Focus đã cứu mạng cụ không đới?:))
Không, con cứu mạng em là con 1.8AT sedan cơ.

Ơ thế hatback em tưởng là Focus-S hết thẩy nhể . Thế cụ tỉ có S & không thì nó khác nhau cái gì các cụ nhể ..
Bẩm cụ Mèo, Focus S chỉ có 1 dòng, như em đã nói là có cửa nóc, máy 2.0, khiển âm thanh trên cổ lái, gương gập điện và 6 loa 6 đĩa, ghế lái chỉnh điện ở loạt đầu tiên. Bộ CD trên Focus S do Sanyo sản xuất, có cả phân tần nên chất lượng tiếng cưc tốt.
Về sau này hãng đã cắt giảm hết các thứ đó và và cho ra đời chiếc hatback, về hình dáng thì không khác gì, nhưng chỉ còn máy 1.8 AT, mất cửa nóc và điều khiển âm thanh vô lăng, loa mất 2 cái tép ở góc chữ A, CD chỉ còn 1 đĩa với chất lượng tiếng giảm, không có gương gập điện....

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Em copy paste bài của em bên OS cho bác rõ nhé

Do bác xe đạp bận nên em viết tiếp các dòng xe Ford Việt Nam lắp ráp. Em chỉ viết dòng em yêu thích ngay từ khi nó xuất hiện tại VN cho đến nay. Đó là Focus S2.0. Là loại hatchback hay gọi là 5 cửa theo ngôn ngữ tiếng Việt.

Khoảng tháng 8/2006, Ford Focus S2.0 có thiết kế 5 cửa theo phong cách xe Châu Âu, trông khá đẹp và nổi bật hơn so với mẫu Focus 4 cửa mà Ford VN đã ra mắt trước đó. Kiểu dáng của Ford Focus S trông bắt mắt, nhỏ gọn nhưng vẫn chắc chắn và mạnh mẽ. Lốp được trang bị loại 205/55/R16, trông mạnh mẽ và chắc chắn hơn so với Altis thời đó. Gương gập điện. Cửa sổ lên xuống kính bằng một chạm, lên xuống các cửa bằng 1 nút điều khiển trên chìa khóa.

Xe được trang bị động cơ 2.0L với công suất 143 sức ngựa và hộp số tự động 4 cấp có chế độ thể thao. Xe được trang bị hệ thống ABS và BA (chống hãm phanh và trợ lực phanh) (chưa có hệ thống cân bằng điện tử và hộp số 6 cấp như Focus S2.0 máy dầu như hiện nay).

Phần nội thất trông khá đẹp với ghế da và nỉ kết hợp. Hệ thống tiện nghi gồm âm thanh 6 đĩa cho âm thanh khá hay với hệ thống 6 loa hi-fi. Người lái xe có thể điều chỉnh âm lượng và chọn bài trên vô lăng. Hệ thống điều hòa tự động có thể điều chỉnh nhiệt độ cho từng vùng khác nhau. Xe có cửa sổ trời, một option khá đắt tiền nhưng ít được sử dụng tại Việt Nam. Về phần âm thanh, nếu người sử dụng chịu khó lắp thêm một loa siêu trầm trong cốp sau nữa thì âm thanh sẽ hay hơn nhiều (có thể so sánh ngang ngửa với âm thanh nguyên bản trên xe Mondeo 2.5).

Sau đó, khoảng gần cuối 2007, Ford Việt Nam cho ra mắt Focus S2.0 với phiên bản hạ cấp lần 1. Cũng may mà nó còn giữ được chữ S phía sau đuôi. Theo em biết thì lần hạ cấp này chỉ cắt giảm bớt một số tiện nghi. Mặt ca lăng phía trước cũng có một chút thay đổi trông thể thao và mạnh mẽ hơn.
Cụ thể, dòng này không còn cửa sổ trời và cũng không còn nút điều chỉnh âm thanh, audio trên vô lăng như dòng 5 cửa lần đầu tiên được Ford giới thiệu năm 2006. Bù lại, có thêm đèn báo rẽ trên kính chiếu hậu, ghế lái điều chỉnh điện. Giá niêm yết cũng được Ford Việt Nam giảm xuống từ 38.200 USD còn 36.200 USD. Dòng hạ cấp này được Ford đưa ra khoảng Quý 3/2007 đến Quý 2/2009.
Dưới đây là xe của em. Focus S2.0 đời 2007.

Có lẽ người dân Việt Nam chúng ta đến thời điểm 2007, 2008 vẫn chưa có ấn tượng gì về dòng xe 5 cửa này. Ford VN vẫn không bán được nhiều sản phẩm Focus nói chung và Focus S nói riêng. Vì thế, đến tháng 8/2009, Ford Việt Nam lại tung ra Focus với các phiên bản hạ cấp lần 2. Với dòng xe 5 cửa, các phiên bản gồm 1.8AT, 2.0AT và 2.0AT số tự động 6 cấp máy dầu. Nếu như lần hạ cấp lần 1 chỉ thực hiện với nhóm các options tiện nghi thì lần hạ cấp thứ 2 áp dụng lên cả tính năng kỹ thuật, điển hình là trên mẫu xe 1.8AT.

Về loại 1.8AT, Ford VN chỉ lắp động cơ 1.8, vẫn số tự động 4 cấp. Lốp cũng chỉ là loại 195/65/R15.
Về tiện nghi, Ford Việt Nam gần như chỉ để lại tối thiểu một chiếc ô tô cần phải có như: 1 đĩa CD, 4 loa, nội thất nỉ, điều hòa chỉnh tay, gương gập tay. Nói chung là nghèo nàn. Giá cũng được niêm yết khoảng 29.000 USD. Đến tháng 11/2010, Ford VN lại lắp lại cỡ lốp 205/55/R16 và gương gập điện. Nhưng xem ra Ford khá thành công với các trim của phiên bản hạ cấp lần này. Ngày càng thấy nhiều Focus 1.8AT chạy trên đường. Trong khu đô thị của em thì chỉ có mỗi xe em là Focus S đời cũ, còn xe 1.8AT thì cũng có đến 5-6 chú rồi.

http://www.otosaigon.com/forum/Review-các-dòng-xe-Ford-Việt-Nam-đã-lắp-ráp-trong-15-năm-thành-lập-m2698179-p8.aspx

Bài này em viết lâu rồi nên có thể nhiều thông tin đã cũ.

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS11

Xe máy
con xe này nhà em mua cuối 2009 hiện vẫn còn bảo hiểm BMinh tầm 1.5nam nữa. Xe tuân thủ bảo dưỡng định kì của Ford, đến lúc này đi thực tế gần 6000km vì rất ít sử dụng thường xuyên, hơn năm nay từ khi F1 đẻ bé thứ hai gần như không đi mấy, bình xăng từ tết vẫn chưa hết. Em cũng định bán vì nhu cầu ít quá nhưng chưa biết giá rổ ntn, đi xa chỉ S Sơn T hóa là xa nhất năm đi một lần thôi còn lại đưa đón con đi học hôm nào mưa gió, cũng tiếc vì ít đi nên cũng đang có ý định bán.

dragonfe

Xe buýt
Bác xem Focus 2009 đang ký cuối 2009 1.8AT màu bạc chạy <1 vạn km, mua thi thoảng chỉ loanh quanh nội thành là chính biển 30V. Focus thì chạy ổn đấy bác, cách &shy;&shy;âm tốt ghế bọc da.
ối đắt hàng quá. em xin cụ cái giá

Không, con cứu mạng em là con 1.8AT sedan cơ.

Bẩm cụ Mèo, Focus S chỉ có 1 dòng, như em đã nói là có cửa nóc, máy 2.0, khiển âm thanh trên cổ lái, gương gập điện và 6 loa 6 đĩa, ghế lái chỉnh điện ở loạt đầu tiên. Bộ CD trên Focus S do Sanyo sản xuất, có cả phân tần nên chất lượng tiếng cưc tốt.
Về sau này hãng đã cắt giảm hết các thứ đó và và cho ra đời chiếc hatback, về hình dáng thì không khác gì, nhưng chỉ còn máy 1.8 AT, mất cửa nóc và điều khiển âm thanh vô lăng, loa mất 2 cái tép ở góc chữ A, CD chỉ còn 1 đĩa với chất lượng tiếng giảm, không có gương gập điện....
Thanks cụ .. hóa ra anh Fò nhà mình phú quý giật lùi .. càng về sau càng cắt đồ vô con bà tư để giảm giá .. ~X(

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thanks cụ .. hóa ra anh Fò nhà mình phú quý giật lùi .. càng về sau càng cắt đồ vô con bà tư để giảm giá .. ~X(
Đợt cắt sau này thảm hại đến nỗi cắt cả tấm che gầm máy và tấm cách nhiệt nắp capo nữa cụ ợ. Còn 1 điều em quên: Focus S là điều hòa tự động, Nếu con xe cụ xem là điều hòa cơm thì nó không phải là Focus S.

Dieu Thao

Xe buýt
con xe này nhà em mua cuối 2009 hiện vẫn còn bảo hiểm BMinh tầm 1.5nam nữa. Xe tuân thủ bảo dưỡng định kì của Ford, đến lúc này đi thực tế gần 6000km vì rất ít sử dụng thường xuyên, hơn năm nay từ khi F1 đẻ bé thứ hai gần như không đi mấy, bình xăng từ tết vẫn chưa hết. Em cũng định bán vì nhu cầu ít quá nhưng chưa biết giá rổ ntn, đi xa chỉ S Sơn T hóa là xa nhất năm đi một lần thôi còn lại đưa đón con đi học hôm nào mưa gió, cũng tiếc vì ít đi nên cũng đang có ý định bán.
F1 nhà cụ đã đẻ bé thứ 2 mà cụ vẫn còn đưa đón con đi học thì cụ máu quá đấy^:)^!

hutapa

Xe hơi
cách đây mấy hum e thấy có cụ gả focus 2009 có 540 củ khoai..e thấy giá đấy quá hợp lý, hồi 2011 e mua khi thuế nó chưa vù vù như bh mà tổng vệ sinh đã gần 700 rồi ợ....đôi lời để cụ chủ thớt tham khảo :D

ndb_s

Xe tải
mấy vạn không quan trọng, quan trọng là chạy đường nào, tính cách người lái, cách chăm sóc 4b của chủ,...
Công nhận khá ít người bán Focus. Không biết có phải do sợ mất giá quá nên không bõ bán (tiền bán được biết mua xe gì bây giờ) hay đã dùng rồi thấy Focus cũng hợp lý nên không muốn bán, hay là cả 2 ý trên.
chuẩn đấy cụ ah... bán r cũng chẳng biết mua xe j ... mà bán thì quá mất giá( 1 thất thế so với Altis)

Vừa có chú e báo có con Focus 5 cửa 2010 chạy 3 vạn, xe công ty xuất hóa đơn 300t (mình được 30t tiền VAT ..:D ) ... đang rao bán 550t ... Theo các cụ có chiến được không ạ .. :-?

slay

Xe máy
Đắt quá. 480 thì tạm chấp nhận

binhduydo

Xe tải
Vừa có chú e báo có con Focus 5 cửa 2010 chạy 3 vạn, xe công ty xuất hóa đơn 300t (mình được 30t tiền VAT ..:D ) ... đang rao bán 550t ... Theo các cụ có chiến được không ạ .. :-?
Đắt quá, tên cá nhân thì còn bán được khoảng 530 triệu. Tên công ty thì chỉ 470 triệu thôi. Hii. em hơi ép giá tí nhưng đúng là giá này mới mua được

slay

Xe máy
Cụ chủ vừa chửa đẩy được em vợ 2 à?

Đắt quá, tên cá nhân thì còn bán được khoảng 530 triệu. Tên công ty thì chỉ 470 triệu thôi. Hii. em hơi ép giá tí nhưng đúng là giá này mới mua được
Thanks cụ .. hôm nay e sẽ đi xem xe & thương thảo rồi báo cáo các cụ ạ .. :D

fadco

Xe container
Thanks cụ .. hôm nay e sẽ đi xem xe & thương thảo rồi báo cáo các cụ ạ .. :D
Cụ ko thương thảo được thì nhắn em nhé, em cũng đang tìm 1 em focus tên công ty, xe Mông của em sơn chỗ cụ giừo lại xước hết roài:P