Thảo luận [FOCUS] Kích hoạt Cruise Control và các tính năng hữu ích khác

Antilope

Xe buýt
E kích hoạt CC theo hướng dẫn của cụ. Mà cụ cho em sđt xong e gọi lại không nghe làm e tự làm giờ toi rồi. Cụ cho e địa chỉ hôm nào e xuống cụ kích hoạt cho e nhé
Vâng, lỗi cá vàng thì M3 bị đầy mà vẫn chạy vô tư nên chắc chưa toi được đâu :) Thế cụ làm đến bước nào trong phần PCM thì nó báo lỗi ?

ngongco

Xe máy
Vâng, lỗi cá vàng thì M3 bị đầy mà vẫn chạy vô tư nên chắc chưa toi được đâu :) Thế cụ làm đến bước nào trong phần PCM thì nó báo lỗi ?
Đến bước 5 như cụ hướng dẫn thì nó báo lỗi. E làm đi làm lại mãi tụ nhiên nó lại được. Chạy hơn 20phút thì xong. Em cắm dây đỏ vào pin 10 dây đen vào pin 18 test thử không dc và cá vàng nổi từ bao giờ k biết. E tháo mát rồi backup k dc. Mỏi quá đi ngủ đã. Cụ phải giúp e làm bằng dc đấy nhá. Chúc cụ ngủ ngon

ngongco

Xe máy
Đến bước 5 như cụ hướng dẫn thì nó báo lỗi. E làm đi làm lại mãi tụ nhiên nó lại được. Chạy hơn 20phút thì xong. Em cắm dây đỏ vào pin 10 dây đen vào pin 18 test thử không dc và cá vàng nổi từ bao giờ k biết. E tháo mát rồi backup k dc. Mỏi quá đi ngủ đã. Cụ phải giúp e làm bằng dc đấy nhá. Chúc cụ ngủ ngon
Báo cáo các cụ là em đã bắt được cá vàng rồi ạ. Nhưng đang run không biết có nên làm lại không? Cụ Antilope tư vấn giúp em đi.

Antilope

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em đã bắt được cá vàng rồi ạ. Nhưng đang run không biết có nên làm lại không? Cụ Antilope tư vấn giúp em đi.
Trước tiên cụ cắm 2 dây của công tắc vào chân 10 và 18 rồi test như hướng dẫn xem ECU đã nhận hay chưa.
Sau đó cụ kích hoạt lại PCM các bước xem có báo lỗi nữa không nhé.

ngongco

Xe máy
Trước tiên cụ cắm 2 dây của công tắc vào chân 10 và 18 rồi test như hướng dẫn xem ECU đã nhận hay chưa.
Sau đó cụ kích hoạt lại PCM các bước xem có báo lỗi nữa không nhé.
Vâng cảm ơn cụ. Em sẽ làm lại có gì báo cáo cụ ngay.

ngongco

Xe máy
Vâng cảm ơn cụ. Em sẽ làm lại có gì báo cáo cụ ngay.
Báo cáo với cụ Antilope và toàn thể các cụ sau một buổi teamw với cụ Antilope em đã kích hoạt thành công được CC trên xe FF của em (Do cái đầu dây của anh khựa bấm loại hơi nhỏ nên khi cắm vào jack bị lỏng không kết nối được phần cứng cụ ạ).
Một lần nữa cảm ơn cụ Antilope đã nhiệt tình giúp đỡ và rất mong toàn thể anh em trong group nhiệt tình chia sẻ, giúp đỡ nhau thực hiện niềm đam mê với FF như tinh thần của cụ Antilope.
Em là thành viên mới rất mong được giao lưu cùng các cụ.

doctin

Xe hơi
Cụ giỏi thật đấy, nhưng can thiệp phần mềm cũng rủ ro lắm, cẩn thận không là tèo luôn.

Antilope

Xe buýt
Báo cáo với cụ Antilope và toàn thể các cụ sau một buổi teamw với cụ Antilope em đã kích hoạt thành công được CC trên xe FF của em (Do cái đầu dây của anh khựa bấm loại hơi nhỏ nên khi cắm vào jack bị lỏng không kết nối được phần cứng cụ ạ).
Một lần nữa cảm ơn cụ Antilope đã nhiệt tình giúp đỡ và rất mong toàn thể anh em trong group nhiệt tình chia sẻ, giúp đỡ nhau thực hiện niềm đam mê với FF như tinh thần của cụ Antilope.
Em là thành viên mới rất mong được giao lưu cùng các cụ.
Chúc mừng cụ đã lên được CC. Công nhận cái đầu jack của bọn tàu hơi lỏng lẻo, thấy cụ bảo đã đo đồng hồ 4,6v nên em nghĩ chỗ này ok rồi, lúc nào xuống HN em tặng cụ cái đầu dây chuẩn.

ngongco

Xe máy
Chúc mừng cụ đã lên được CC. Công nhận cái đầu jack của bọn tàu hơi lỏng lẻo, thấy cụ bảo đã đo đồng hồ 4,6v nên em nghĩ chỗ này ok rồi, lúc nào xuống HN em tặng cụ cái đầu dây chuẩn.
Vâng cảm ơn cụ.
Cụ lắp start stop chưa? Em đang đặt về một bộ vẫn dùng khiển theo theo xe và có thể đề nổ từ xa. Cụ giúp em lam chuột bạch nhé rồi phổ cập cho anh em

bebean

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn enable cái AutoLock và cái Steering

littlerain

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi Ford focus form 2008 MT (số sàn) thì có lên được cruise control không ạ?

vucanhtung

Xe tăng
Số sàn khi lên dốc không đủ công suất sao nó tự về số được nhỉ vucanhtung?
Có đèn shiftmode trên đồng hồ, nháy liên tục khi cần thay đổi tỷ số truyền cho phù hợp với tốc độ. Với lại, CC cho vận tốc 40km trở lên, lên dốc nó Ga mạnh vẫn lên đc ạ.

Antilope

Xe buýt
Số sàn khi lên dốc không đủ công suất sao nó tự về số được nhỉ vucanhtung?
Có đèn shiftmode trên đồng hồ, nháy liên tục khi cần thay đổi tỷ số truyền cho phù hợp với tốc độ. Với lại, CC cho vận tốc 40km trở lên, lên dốc nó Ga mạnh vẫn lên đc ạ.
Đúng rồi các cụ, MT vẫn kích hoạt CC được nhưng dùng không tiện bằng AT, thích hợp với đi đường bằng, tốc độ ổn định ít phải thay đổi số.

littlerain

Đi bộ
Đúng rồi các cụ, MT vẫn kích hoạt CC được nhưng dùng không tiện bằng AT, thích hợp với đi đường bằng, tốc độ ổn định ít phải thay đổi số.
Em kiểm tra chân phanh và ga thì thấy đủ điều kiện như cụ mô tả (của em focus 2008 MT) thì chắc là lên được CC cụ nhỉ

littlerain

Đi bộ
Các cụ giúp em, ở Hà Nội thì nơi nào làm được cái CC này ạ

Fastech_driver

Xe máy
Cụ Altilope ơi. Cụ cho e sđt hnao cụ rảnh e mời cụ ly cafe dc ko ah. E mới tham gia hội vợ 2 là ff classic 2012. Nhờ cụ chỉ giáo cho 1 buổi