Focus hatchback hay ếch, nhờ các cụ giúp em

Subaru nz

Đi bộ
Em có tầm 500 củ, đang tìm mua xe số auto cho cả gấu nhà em đi, phân vân FF HB hoặc ếch 2.3, nhờ các cụ tư vấn giúp về máy móc, em nào chạy ổn định ít hỏng vặt, khả năng ăn uống, với tầm tiền trên thì mua được xe đời nào ạ. thanks các cụ.

expedition

Xe tải
Em có tầm 500 củ, đang tìm mua xe số auto cho cả gấu nhà em đi, phân vân FF HB hoặc ếch 2.3, nhờ các cụ tư vấn giúp về máy móc, em nào chạy ổn định ít hỏng vặt, khả năng ăn uống, với tầm tiền trên thì mua được xe đời nào ạ. thanks các cụ.
chẳng hay cụ chạy những loại cung đường nào? Loanh quanh trong 4 quận nội thành hay thỉng thoảng làm tí Mèo Vạc, Đồng Văn, một năm, vài bận thăm quê nội, ngoại? Nên xác định nhu cầu sử dụng trước đã cụ à...

Subaru nz

Đi bộ
Em chỉ loanh quanh nội thành, thi thoảng năm vài lần đi tỉnh nhưng cũng chỉ nam định là hết. Nhà em còn có hai con nhỏ đồ đạc cũng hơi lỉnh kỉnh, cần xe có không gian rộng chở đồ

Lyth

Xe hơi
Trước tiên xin chúc mừng năm mới cụ.

Nếu nhà cụ hay đi xa thi mua Ếch, còn nếu cứ hay di chuyển trong vòng bán kính 150km thì cụ mua FF vì cả gấu cũng đi nữa cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chỉ loanh quanh nội thành, thi thoảng năm vài lần đi tỉnh nhưng cũng chỉ nam định là hết. Nhà em còn có hai con nhỏ đồ đạc cũng hơi lỉnh kỉnh, cần xe có không gian rộng chở đồ
Tổng hợp nhu cầu này của cụ thì Ếch là chuẩn!

Nôi thành Focus chả hơn gì Ếch ngoài đỡ xăng hơn tí xíu! Xoay trở thậm chí thua Ếch vì vỉa hè hơi cao tí là khỏi nhảy lên vì sợ vêu mũi! Chưa kể Ếch to cao nên bà con nể hơn vài phần, đỡ bị bắt nạt chèn ép hơn!:))

Khoang chứa đồ bé hơn nhiều so với Ếch!

Gái lái Ếch hơi bị cá tính, trông rất yêu!:x

Đường trường thì thua xa Ếch về độ sướng!

Xét về cái sự cố hỏng vặt theo em nghe ngóng từ hội Focus và hội Ếch thì Ếch lành hơn Cụt!

lapin

Xe container
Ở Vịt mình nhà có 1 xe cứ gầm cao mà phi. Hôm qua có em forte bám mít em vào Thanh Hóa, khổ thân, qua mấy đoạn đường xóc, đang sưả dở, tầm nhìn bị chắn kô rõ cảm giác dư lào:-))

kienvinh

Xe lăn
Em không có thông tin để nói FF Hatchback chở được nhiều đồ hơn Escape, nhưng có thể nói Focus Hatchback chở được rất nhiều đồ khi gập hàng ghế sau lên.

Nọ em thấy một ông sedan không nhét nổi một bao tải vào cốp sau (nhà ông này bán quần áo) nhưng em ước lượng một bao to gấp đôi cái bao ấy nhét vào FF 5 cửa vẫn vừa.

Em đi FF 5 cửa, đã từng chở 8 cái ghế và 3 cái bàn =))

Keineem

Xe buýt
Chưa rõ nhu cầu của cụ ntn nhưng về giá thì em nghĩ nên tìm em Focus 2010 2011 là đẹp , chứ Escape thì khó có em nào đẹp trong tầm giá.
Nên để ý đến nhu cầu thường xuyên của chứ đừng để ý đến việc thi thoảng 1 năm phải đi đôi lần đường rừng núi mà lại chọn xe nó không phù hợp với nhu cầu thường xuyên củ cụ.
Em đã chạy cả 2 con , về cảm giác lái thì đương nhiên là Focus ngon hơn ( em chạy S 2.0 ) , nhỏ gọn nên khả năng xoay trở cũng tốt , form cũng đẹp ( theo quan điểm của em , còn về khả năng chứa đồ thì bản HB theo em là ko tệ , khi cần thiết thì cụ tháo tấm chắn xuống để được thoải mái.
Vote cho em HB

expedition

Xe tải
Tổng hợp nhu cầu này của cụ thì Ếch là chuẩn!

Nôi thành Focus chả hơn gì Ếch ngoài đỡ xăng hơn tí xíu! Xoay trở thậm chí thua Ếch vì vỉa hè hơi cao tí là khỏi nhảy lên vì sợ vêu mũi! Chưa kể Ếch to cao nên bà con nể hơn vài phần, đỡ bị bắt nạt chèn ép hơn!:))

Khoang chứa đồ bé hơn nhiều so với Ếch!

Gái lái Ếch hơi bị cá tính, trông rất yêu!:x

Đường trường thì thua xa Ếch về độ sướng!

Xét về cái sự cố hỏng vặt theo em nghe ngóng từ hội Focus và hội Ếch thì Ếch lành hơn Cụt!
đồng ý...những điều cụ Phan nói khỏi cần chứng minh ...chúc cụ chủ thread có quyết định phù hợp

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em không có thông tin để nói FF Hatchback chở được nhiều đồ hơn Escape, nhưng có thể nói Focus Hatchback chở được rất nhiều đồ khi gập hàng ghế sau lên.

Nọ em thấy một ông sedan không nhét nổi một bao tải vào cốp sau (nhà ông này bán quần áo) nhưng em ước lượng một bao to gấp đôi cái bao ấy nhét vào FF 5 cửa vẫn vừa.

Em đi FF 5 cửa, đã từng chở 8 cái ghế và 3 cái bàn =))
Cụ đi FF 5 cửa rùi chả nhẽ chưa ngồi lên con Ếch bao giờ à?:)
Ếch mà gập nốt ghế sau thì cái khoang nó xxx giãy đành đạch vẫn thừa thãi nhá!:))

coty

Xe tăng
tổng hợp giữa hai loại này, với giá ấy em đề xuất với cụ phương án Mondeo ợ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chưa rõ nhu cầu của cụ ntn nhưng về giá thì em nghĩ nên tìm em Focus 2010 2011 là đẹp , chứ Escape thì khó có em nào đẹp trong tầm giá.
Nên để ý đến nhu cầu thường xuyên của chứ đừng để ý đến việc thi thoảng 1 năm phải đi đôi lần đường rừng núi mà lại chọn xe nó không phù hợp với nhu cầu thường xuyên củ cụ.
Em đã chạy cả 2 con , về cảm giác lái thì đương nhiên là Focus ngon hơn ( em chạy S 2.0 ) , nhỏ gọn nên khả năng xoay trở cũng tốt , form cũng đẹp ( theo quan điểm của em , còn về khả năng chứa đồ thì bản HB theo em là ko tệ , khi cần thiết thì cụ tháo tấm chắn xuống để được thoải mái.
Vote cho em HB
Em công nhận S2.0 ôm cua đổ đèo tốc độ cao ổn định hơn Ếch! Còn lại thì phải toán kỹ tí!
Ếch trông vậy chứ dài có chưa đến 4.5m. Lái cũng không ít hơn Cụt đâu! Em thề là xoay xở trong phố ko thua Cụt và hơn hẳn khoản nhảy vỉa hè!:)
Độ bốc thì em chưa lái S2.0 chứ 1.8 thì Ếch hơn đấy ợ.
Cảm giác lái thì S2.0 em không biết chứ 1.8 cũng ko khác lắm đâu! Ếch là con xe gầm cao cho cảm giác lái tốt nhất trong tầm tiền trên dưới 40k!

Ba năm chạy Ếch và 7 .3 vạn km trải nghiệm thì em sẽ vẫn mua Ếch nếu ko có quá 150k để mua Expedition!:)

An Dong

Xe điện
Ếch đi Cụ. Focus cũng ngon rồi nhưng để kéo dài thời gian nâng cấp thì chơi Ếch luôn. Em đang đi Focus đây.

caisua

Xe lăn
em chưa ngồi FC nhưng ếch thì chả bao giờ em mua, đi vài km là nhức đầu vì tiếng ù ù như sắp cất cánh