Focus cứng thật

ichbinminh

Xe buýt
Kính các bác,

Chả là sáng nay em đang dừng đèn đỏ ở ngã tư Chùa Bộc - Phạm Ngọc Thạch thì "ruỳnh" 1 cái, cả người cả xe em phải bắn lên trước 10 cm ý (em dừng 1 lúc lâu rồi nhá, chứ không phải phanh dúi dụi), may mà em có kéo phanh tay, ko là lại liên lụy đến bác KIA trước. Lật đật mở cửa xe chay ra xem thì thấy 1 bác Vios 29X-9794 mặt mũi lấm lét vì vừa thơm trộm mờ-ông vợ em. Bác ý rối rít xin lỗi đồng thời huơ huơ cái điện thoại, thanh minh là: vừa có điện thoại. Em ngó mờ-ông vợ iêm thấy cũng ổn mà xe đã xếp thành hàng dài đằng sau nên em lên xe đi tiếp.

Thú thực là lúc đầu em cũng cáu, mặt mũi hằm hằm bước xuống vì từ đầu tuần đến giờ em nhiều việc linh tinh, nên đang định lôi bác Vios kia vào Gara, nhưng nhìn bác ý cũng thành thật, thôi thì cũng chỉ là lỡ nên em lại thôi. Dự định là đến chỗ quang xe sẽ xem lại & cần thì tống vào Ford Hà Nội làm luôn.

Đến chỗ Kim Liên, em tấp vào lề đường kiểm tra lại mờ-ông vợ mình thì ô hay, chỉ có đúng 2 vết xước bằng đầu que tăm (chắc là do cạnh của biển bác kia chạm vào), chứ còn lại thì nguyên xi, đến cty em thử lùi sát vào tường 1 nhát thì thấy cảm biến lùi vẫn ngon.

Hehe. Công nhận là Focus cứng thật (hoặc có thể là do em bị tông đúng tư thế nên mới nguyên vẹn cũng nên :21:), xăng cộ có tốn thêm 1 tí em vẫn hài lòng. Chứ em đảm bảo là nếu hôm nay em đi con Vios thì thế nào cũng tả tơi hoa lá.

Kể cũng hay, vì sáng nay bị tông mới bít là vợ mình mờ-ông săn chắc thế nào, cũng cảm thấy nhẹ người đi đôi phần. Chứ hôm nay em mà phải cho vợ em vào Gara thì hôm nay em đến công ty em phải gây sự với mấy đứa cũng nên vì mấy hôm nay em xì chét kinh khủng.

Cám ơn các bác đã bớt thời gian đọc mấy dòng nhí nhăng của em.

trung_le

Xe hơi
Chúc mừng cụ gặp may.

Mà cũng may hơn nữa là chú Vios "hôn" mông "vợ" cụ, chứ phải chú Huyndai 1,25 tấn, hoặc 1 chú Tây Âu (mẹc, audi, bim...) thì em nghĩ mông "vợ" cụ cũng chẳng còn nguyên vẹn được đâu.

chiptop

Xe tải
Em cũng bị 1 lần dừng đèn đỏ tương tự vậy, thường tư thế này thì xe sau bị nặng hơn nhiều (cái mông của vợ bác mất rin rồi :21:)

Tí Sửu

Xe tải
sedan hay hatchback hả bác? sedan của em nó hít cho cái đã bươm rồi?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mông chắc thế này thì thích quá bác nhể(b)

songvedem

Xe tăng
Bác bị thằng Vios nó táng vào A SS vợ cụ à. Mông vợ cụ khỏe thật đấy nhỉ, cụ cũng dễ tính chứ phải em thì em văng mấy câu cho thằng điên tự cho mình cái lý do chính đáng là vừa nghe điện thoại vừa lái xe thì được quyền táng vào đít vợ bác miễn phí :'(:'(

ichbinminh

Xe buýt
sedan hay hatchback hả bác? sedan của em nó hít cho cái đã bươm rồi?
Dạ, vợ em là Focus S bác ạ. Lúc đầu nghe "ruỳnh" 1 cái xót hết cả ruột vì chắc mẩm vợ mình mất zin rồi :'(. Hằm hằm xuống định "nói chuyện phải quấy" với đồng chí đằng sau đấy chứ, nhưng nhìn mờ-ông vợ mình còn nguyên cũng bất ngờ nên thôi.

Nhưng cũng là em may thật, vì chắc bác Vios kia có đạp phanh, chứ không thì... :'(

Explorer

Xe buýt
Dạ, vợ em là Focus S bác ạ. Lúc đầu nghe "ruỳnh" 1 cái xót hết cả ruột vì chắc mẩm vợ mình mất zin rồi :'(. Hằm hằm xuống định "nói chuyện phải quấy" với đồng chí đằng sau đấy chứ, nhưng nhìn mờ-ông vợ mình còn nguyên cũng bất ngờ nên thôi.

Nhưng cũng là em may thật, vì chắc bác Vios kia có đạp phanh, chứ không thì... :'(
Bác nên vào gara kiểm tra lại ạ. Thông thường cảm trước và cản sau có độ đàn hồi rất cao, đâm vào nó lại phồng trả ra như cũ. Bác nhìn bên ngoài có thể không thấy bị nặng lắm nhưng bên trong thì đã gãy hết chân nhựa của cản hoặc cong phần khung tôn bắt cản nhựa rồi. Nhiều xe sau khi tông vào đuôi xe khác rồi xuống nhìn thấy đầu xe không sao cả, chỉ xước nhẹ nên cứ thế đi. Được mấy hôm thì điều hòa hỏng, máy nóng. Mở ra kiểm tra thì mới biết là cong cả két nước lẫn dàn nóng điều hòa :102:

Không phải mông cứng mà vì cách âm kém quá. Mới đụng nhẹ mà nghe như bom tấn :)):)):))

vanlongtiensinh

Xe buýt
sì trét thì cũng đừng mắng chửi nhân viên 1 cách vô lý nhá, vì em là nhân viên, nhiều lần bị mắng oan, tủi thân lắm. Chúc mừng bác đã bình yên vô sự, nhất là cái mông của vợ bác ko bị sứt mẻ gì.(b)(b)(b)

Mon 29V

Xe điện
Chúc mừng bác tránh được quả cong mông! Không biết các bác để ý không chứ sơn xe của Ford công nhận là dày dặn hơn các hãng khác, xe em hôm trước lùi chủ quan làm đánh rình 1 phát vào tường mà nhìn mông vẫn không thấy xước rõ lắm, chả bù cho hồi trước em đi Camry hơi tí là tróc sơn.

d-cash

Xe buýt
Chúc mừng bác tránh được quả cong mông! Không biết các bác để ý không chứ sơn xe của Ford công nhận là dày dặn hơn các hãng khác, xe em hôm trước lùi chủ quan làm đánh rình 1 phát vào tường mà nhìn mông vẫn không thấy xước rõ lắm, chả bù cho hồi trước em đi Camry hơi tí là tróc sơn.
thế có nghĩa là Fo` vỏ dày hơn Toy thật chứ không phải tin đồn như nhiều cụ nói ạ ???

belancer

Xe buýt
Ford có phần vỏ và sơn rất tốt.
Dưng mà cụ dừng xe đèn đỏ mà cũng kéo phanh tay thì em hơi phục đấy.

ichbinminh

Xe buýt
Bác nên vào gara kiểm tra lại ạ. Thông thường cảm trước và cản sau có độ đàn hồi rất cao, đâm vào nó lại phồng trả ra như cũ. Bác nhìn bên ngoài có thể không thấy bị nặng lắm nhưng bên trong thì đã gãy hết chân nhựa của cản hoặc cong phần khung tôn bắt cản nhựa rồi. Nhiều xe sau khi tông vào đuôi xe khác rồi xuống nhìn thấy đầu xe không sao cả, chỉ xước nhẹ nên cứ thế đi. Được mấy hôm thì điều hòa hỏng, máy nóng. Mở ra kiểm tra thì mới biết là cong cả két nước lẫn dàn nóng điều hòa :102:
Dạ cảm ơn bác. Em đã xem xét cẩn thận, luồn cả tay vào mặt trong của cản sau, sờ nắn thanh chắn ngang đuôi rồi ạ. Vẫn ngon choét :69: Mà công nhận chasis của Focus chắc chắn thật, em sờ cái thanh cản tiết diện chữ T đằng sau, nó phải dày cỡ 8-10 ly ấy ạ.

Chính xác là em đã được tông đúng tư thế, chứ thấp hơn hoặc cao hơn thì đúng là không đỡ nổi đâu ạ. May phước cho nhà em quá!

ichbinminh

Xe buýt
Ford có phần vỏ và sơn rất tốt.
Dưng mà cụ dừng xe đèn đỏ mà cũng kéo phanh tay thì em hơi phục đấy.
Hì hì, thói quen cố hữu thôi cụ ạ. Em toàn về N rồi kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ lâu hơn 15s thôi ạ. Nhưng kể ra mới thấy là thói quen đấy cũng có ích đấy chứ ạ, không thì hôm nay sẽ thêm bác Kia đằng trước đứng lại góp vui, còn vợ em thì xước cả mẹt lẫn mông :'(

ichbinminh

Xe buýt
sì trét thì cũng đừng mắng chửi nhân viên 1 cách vô lý nhá, vì em là nhân viên, nhiều lần bị mắng oan, tủi thân lắm. Chúc mừng bác đã bình yên vô sự, nhất là cái mông của vợ bác ko bị sứt mẻ gì.(b)(b)(b)
Ý, bác đừng hiểu nhầm em, em là xếp, xếp xó ý bác ạ. Ý em là gây sự mí mấy thằng ku vẫn cafe trà đá với em ý mà. Hàng ngày em toàn bị bọn nó bắt nạt thôi :'(

Chỉnh sửa cuối:

namgianghp86

Xe tải
:21:mông phò mà bác..táng thế chứ ngày táng chục phát nó cũng không nhẽo ra dc:))...
cái giống Fo` cụt nó hơn giống khác ở chỗ đấy

lan.lhoang

Xe máy
Hì hì, thói quen cố hữu thôi cụ ạ. Em toàn về N rồi kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ lâu hơn 15s thôi ạ. Nhưng kể ra mới thấy là thói quen đấy cũng có ích đấy chứ ạ, không thì hôm nay sẽ thêm bác Kia đằng trước đứng lại góp vui, còn vợ em thì xước cả mẹt lẫn mông :'(
Bác nói thế là sai. Em xin được sửa.

Nếu bác không kéo phanh tay thì đầu xe VIOS sẽ không bị cản lại mạnh như vậy (gia tốc không cao), dẫn đến lực đâm không mạnh, mông của vợ bác càng ít cơ hội bị hỏng. Và đầu chú VIOS cũng không hỏng nhiều.

Đổi lại xe bác sẽ được chú VIOS đẩy lên một cách dũng mãnh hơn nên sẽ chạm vào KIA. Lúc đó bác sẽ được so sánh đầu Focus và mông KIA xem cái nào chắc hơn.

Túm lại là bác có một bức tranh toàn diện về độ cứng của VIOS, Focus và KIA, cùng với độ cứng của ví của cả ba bác!

PHU CUONG

Xe tải
Hôm trước ở vòng xoay em bị một xe máy đánh một phát thẳng vào mông: mông bị trầy và lỏm vào 1 lổ :'((do cái ba ga bằng inox trước của xe nó chọt vào),xe nó thì nát tanh bành(cái vè bằng... nhựa), cong niềng luôn. May là đi nó xe máy, chứ xe Vios như trường hợp củ bác chủ thớt thì xe em tiêu rồi.