Focus bị vặt mất gạt nước

Website
www.facebook.com
Đồ chính hãng còn cứa cổ thì nạn này còn dài.:102:

Hồi trước có cụ nào kêu gọi các hãng giảm giá phụ tùng để giảm mất cắp cơ mà?

hãng nó nghe các cụ thì lấy gì mà ăn?:102:

luklak

Xe điện
Nhân tiện bác namgianghp vừa bị mất cắp cần gạt FF, các bác các cụ xem có cách nào phòng chống mất cắp hoặc kéo dài thời gian tháo, ngoài cách đổ keo hay mài ốc vít.
Không biết ở ngoài có lắp thiết bị nào chống vặt không các cụ nhẩy.

namgianghp86

Xe tải
em tính làm cái còi báo động nhưng mà ko mua dc:(

luklak

Xe điện
bác định lắp còi dư lào, dùng điện hay pin, lắp ngoài hay trong? Theo em có nên gắn miếng nhựa để che khu vực ốc đi không nhỉ, hay lấy băng dán cách điện bọc kín mít chỗ các khớp nối và ốc vít lại nhỉ :|

tuanle

Xe tải
nếu mất sao bác không thay cụm gạt khác của xe Hàn như Daewoo luôn cho tiện, tội gì mua giá đắt....

anh bạn em (trong SG) làm chuyên về cao su, đang lên khuôn để cho ra đời loại gạt nước có cái lá gạt tương tự Focus (tất nhiên sx luôn cả cần) hi vọng sẽ có giá vài trăm 1 cặp + nói không với đạo chích

namgianghp86

Xe tải
với cái tình trạng như hiện nay thì còn lâu mới có cái giá mềm cho người vịt....Công ty e có con Kalmar 45 tấn bị hỏng mất cái seal + seal ring (2 cái phớt cao su) ở cụm phanh chân mà hãng nó báo hơn 60 triệu + tiền công thay thế gần chục triệu...=> em nghĩ phụ tùng ô tô nhà mình vưỡn còn rẻ chán

PHU CUONG

Xe tải
Trời ạ ! Gạt nước FFc mà mắc thế sao?

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhân tiện bác namgianghp vừa bị mất cắp cần gạt FF, các bác các cụ xem có cách nào phòng chống mất cắp hoặc kéo dài thời gian tháo, ngoài cách đổ keo hay mài ốc vít.
Không biết ở ngoài có lắp thiết bị nào chống vặt không các cụ nhẩy.
Hồi trước có 1 cụ nêu ra 1 sáng kiến là đổ keo silicon vào 2 con ốc ở 2 cái gạt trước để bọn nó nhìn cũng ngán! Em cũng thử chít vào luôn. Công nhận lấu khi chít vào cậy cái phần nhựa ra cũng khó. nó mà lấy cũng mất khối công các cụ ah. Các cụ thử coi, em đã làm và bây giờ rất yên tâm. o:-)

uoat_LX

Xe điện
Số là em tình cờ đọc được bài của cụ namgianghp86 ,mất 04 củ ,đau quá . Em giật mình đi kiểm tra lại 2cái gạt trước ,1gat sau thì quả đúng như các cụ nói chỉ sau 1,5 phút em tháo nguyên 03 cái .Sau 1h ngâm cứu em đã tự chế tạo cách bảo vệ , tuy nhiên để thẩm định thành quả thì sáng nay em nhờ được 1 cậu chuyên trộm cắp đến nghía . nói chung nó nhận xét là rất khó xử lý , vậy em xin phổ văn biến cho các bác nào thích tí toáy ,chỉ mất 25k ,không mất 04 củ :
- đồ nghề : 1 cái ê tô nhỏ ,một cưa sắt loại tốt , một lọ keo epoxy ( keo AB ) loại đông cứng nhanh cho đỡ mất công chờ đợi ,một kéo
một ít dây thun , một khẩu súng điện bắn keo silicon
- uống một lon heniken ,rồi ta bắt đầu .á quên nhớ giữ lại cái vỏ lon ,rửa cho sạch rồi dùng kéo cắt ra 03 đoạn ( 2x15 cm )
bước 1 : tháo 03 ốc ở 3 cái gạt nước ra ,kẹp êtô từng chiếc và dùng cưa sắt cưa một vòng tròn giữa đai ốc ,độ sâu khoảng 1mm ,mục đích để sau này đổ keo AB keo sẽ bám chặt vào đai ốc .
bước 2 : lắp 3 ốc vào vị trí của nó ,nhớ xiết thật chặt tay ,sau đó lấy miếng bìa cacton che lên kính lái để chuẩn bị thi công ,mục đíc để khi đổ keo khi nhỡ tay keo không dính lên kính hoặc có làm rơi clê ,tuốc nơ vít sẽ không hỏng kính .
Bước 3 : lấy cưa sắt cưa cả ốc lẫn đai ốc thành một rãnh sâu xuống đai ốc ,ăn vào đai ốc cỡ 1,5mm mục đích chèn lên đây một dây thép khóa đai ốc và ốc lại .
bước 4: dùng miếng thiếc cắt từ lon bia kích thước 2 x 15 cm quấn quanh đai ốc thành một hình trụ ,lấy dây thun ( cao su ) buộc lại
sau đó dùng súng silicon bắn vào quanh chân của hình trụ bọc đai ốc ( mục đích để khi đổ keo AB còn lỏng sẽ không chảy ra ngoài )
bước 5 : phù ,mệt rồi đi ngủ đã ,anh em nào còn thức thì hướng dẫn tiếp hỉ .