Focus AT1.8 bà 2 nhà em sau 1 tuần trăng mật

coolguy

Xe hơi
cảm biến thì lắp loại đơn giản là kêu tít tít thôi, 3 cái nối vào đèn lùi, chả sao đâu

camera de cụ tìm loại wireless gồm 1 LCD 3.5" + 1 camera có đèn hồng ngoại lùi đêm, giá cỡ 2,5tr bộ, camera lắp vào đèn lùi, LCD lấy nguồn ở Power Outlet cũng không can thiệp gì xe cộ cả, cái này em dùng gần 1 năm, Tàu Khựa, chưa hỏng, cụ xem link tại
http://www.otosaigon.com/forum/m1416631.aspx
Cám ơn bác tuanle. Hiện tại bạn của bác còn bán ko? Cái này hay ở chổ là wireless nên ko can thiệp đến hệ thống dây điện của xe nhưng lại gắn trên dashboard, choáng chỗ sau này làm sao mua của bác cái GPS để xài :).
Cái này có đo khoảng cách không bác. Nhân tiện cho e hỏi nếu em lắp cái DVD de 2 DIN thì ok chứ, nghe nói cũng ko can thiệp vì dùng ổ nguồn chung với cái zin theo xe. Nếu bác tuanle bít chỗ nào chuyên về cái này thì làm ơn chỉ dùm em lun. Cám ơn bác nhiều.

bongmit

Xe đạp
Chúc mừng bác chủ thớt ! em thấy màu đen đẹp quá, " dưng mà" em đặt màu vàng ánh kim rùi *-) c

Veyron2.0

Xe buýt
Em này dáng đẹp, nội thất cũng tương đối nhưng em là chúa ghét cái ghế nỉ, với lại mấy cái nhựa nhìn cũng hơi lởm tí :69::69:
Dù sao cũng (b)(b)

digikni

Xe tải
Em bán GPS cài vietmap bác ợ, cái C320 đang khuyến mãi còn 305usd thôi, ngon choét :) (click cái link trên chữ ký để xem thêm)
Giá mà biết bác sớm 1 chút. Em mua con GPS 560 của một bác vietmap trên tinhte rồi . Nhận xét của em là :

- Chỉ đg trong nội thành HN tốt tuy nhiên một số quận huyện mới và chỗ cầu thanh trì chưa update ạ
- thời gian dò sóng GPS lâu . Nếu các cụ tắt nguồn đi bật GPS lên thì phải mất khoảng 10 phút mới dò đủ 3 vệ tinh và bắt đầu địng vị đc
- Ra các tỉnh mới chỉ update đến dg quốc lộ thôi

nhieumucdich

Xe hơi
em mách cụ nhé, cụ cắt béng cái dây máy khử mùi (hay cái gì trên dashboard) nối cho nó dài ra tí, rồi chạy dây vòng ra sau cái máy nhấn xuóng cái khe trên dashboard đi men ra phía cửa ghế phụ, cái khe ấy sẽ giúp cụ giấu sợi dây, vòng xuống chỗ đễ chân phụ rồi luòn lên Power Outlet cho nó đẹp
Cụ Tuanle hôm nào rảnh cho anh em cái hình minh họa đê. Em kết vụ này nhưng chả biết làm thế nào. :102:

tuanle

Xe tải
- thời gian dò sóng GPS lâu . Nếu các cụ tắt nguồn đi bật GPS lên thì phải mất khoảng 10 phút mới dò đủ 3 vệ tinh và bắt đầu địng vị đc
Máy Moov 560 chỉ gạt nút về OFF (Stanby thôi) không gạt về RESET (shutdown) làm gì trừ phi bác không dùng nó 1 tháng.

Thời gian dò sóng (FIX) phụ thuộc nhiều yếu tố:
- Xe dán film (không dán bắt nhanh hơn)
- Góc nhìn trời (hiện có 24 vệ tinh, nên lý thuyết bác chỉ túm đc 12 cái là MAX cho nửa bán cầu, còn khi bị kẹp giữa nhà cao tầng thì vùng diện tích càng nhỏ càng ít vệ tinh)
- Tần suất sử dụng (dùng hàng ngày bắt càng nhanh)
- Do ông trời (mây nhiều, mưa..) và phân bổ vệ tinh

Để thử nên mang máy ra ngoài và so với 1 máy khác, dùng nhiều lần để ước lượng thời gian trung bình (vì có lúc lâu lúc mau), nhưng nếu trong DK tốt mà 10phút thì chắc chắn máy bác có vấn đề

Thường thì KH của em nếu xe không dán film: vô tư, ai dán film em cho dùng thử 3 ngày, ổn thì lấy, không thì trả lại... nhưng chưa cụ nào trả cả vì rất ổn, chỉ có C320 là kém hơn tí

latdat

Xe buýt
Chúc mừng cụ. Xe đẹp quá. Cụ ở Hải Phòng àh? Em ở Hà Nội nhưng lại đặt xe tại Ford Hải Phòng. Tháng 12 lấy xe. Xe em 1.8 AT màu bạc. Khi nào em xuống ĐS nhờ cụ nhé.:D

namgianghp86

Xe tải
Chúc mừng cụ. Xe đẹp quá. Cụ ở Hải Phòng àh? Em ở Hà Nội nhưng lại đặt xe tại Ford Hải Phòng. Tháng 12 lấy xe. Xe em 1.8 AT màu bạc. Khi nào em xuống ĐS nhờ cụ nhé.:D
:21:cụ ới e,e dẫn cụ đi hóng gió DS
..
hôm nay ford hải phòng kỉ niệm 5 năm thành lập với cả lên đại lý cấp 1, có cụ nào nhà mình tham gia không nhỉ:69:

han_focus

Đi bộ
Em vừa làm lại bộ ghế da, khoe các bác tý:21:. Xe em cũng màu đen ợ

Optia

Xe tải

Xe Tap Lai

Xe tăng
Đẹp đó bác, kinh phí hết bao nhiêu vậy bác? :41::41::41:

Tamagochi

Xe tải
Cảm nhận của em thì hình thức được nhưng mà .. chói quá, em phải nheo mắt lại để xem đấy :)
Theo em thì màu xám, có vẻ hợp hợp hơn. Tuy nhiên đó là gu của mỗi người

khoai.feat

Xe tải
đen/ cam gam đậm - chắc chủ thớt có tí phong thuỷ cho mạnh mẽ, cho nhiều xìn:)

han_focus

Đi bộ
Thực ra là đỏ và đen các cụ ạ. Tại em chụp tối nên nó thành ra màu cam. Lý do chụp tối la do lúc ấy đèn táp lô cũng lên màu đỏ, em thấy rất hợp lý :21:
Em làm ở 326 đường láng các cụ ạ. Thiết kế phối màu là do em tự chế, cụ nào dùng bản quyền thì cho em xin (c) nhé.

30U-8872

Đi bộ
Có một vấn đề em cần hỏi ngay để xin tư vấn của các bác đã dùng Focus 1.8 hoặc 2.0 chính là cái dây đai an toàn ghế giữa hàng sau. Em đã xem ở xe của em thì nó không thể thắt kiểu 3 điểm như Altis, Civic hoặc các xe thông dụng khác. Mà chỉ là 1 đoạn dây dài ngoằng có cái nút khóa ở đấu dây. Đề trên mặt ghế thì quá dài, em phải cho nó chạy dọc theo lưng ghế rồi vứt đầu khóa về phía sau, lơ lửng giữa không trung. Em xin hỏi là để thắt được dây này thì người ngồi phải thắt thế nào? Chỉ để buộc qua bụng thì dây quá dài, nếu vòng từ sau qua vai thì chưa chắc đã hết dây và em cũng chưa thấy xe nào dây vòng qua vai mà lại không co giãn. Hay là xe của em dây bị lỗi? Nhưng em nghĩ không phải bị lỗi vì xe của bác han_focus cũng thấy buộc 1 túm to tướng để trên đệm ghế kia kìa? Mà dây này không hệ có độ đàn hồi, kéo ra thu vào như các dây khác, tức là chỉ là 1 cái dây đơn thuần dài ngoằng, thì em phải xử lý thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.