Focus AT 1.8, đã bác nào thay gập gương chiếu hậu bằng điện chưa?

Scorpio_IT

Xe đạp
Sau 1 tuần cưới Focus, 1 chức năng mà em thấy khó chịu nhất là phải gập gương bằng tay. Có người nói có thể lắp mô tơ vào để gập bẳng điện.
Không biết đã có bác Focus 1.8 AT nào làm chưa, chia sẻ cho em xin chút kinh nghiệm.

coolguy

Xe hơi
Em cũng đang vân vân tính ráp chức năng này cho FFC nhưng mà sợ đụng chạm hệ thống điện của xe thì FORD bảo hành gây phiền phức. Có bác nào đã làm rồi chia xẻ tí kn với. Tks!

ht900

Xe buýt
Trước em cũng định lắp nhưng sau thấy cũng không cần thiết nên thôi. Bác vào đại lý Ford mà làm, mua bộ cơ gập của bản Focus S đời 2008 cộng thêm cái nút điều khiển ở tay nắm cửa bên lái nữa là xong.

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Em hỏi rồi, nhưng đc báo giá 6 củ mà chưa tìm dc motơ đê gập, thấy nhiều xiền nên em dùng tay để sẵn tập thể dục luôn.hihihihii.

namgianghp86

Xe tải
cụ chụ thớt đợi bao h bị trộm nó vặt tai thì làm cả thể:21:
không thì ..cứ để đấy mà dùng:P

HiPP

Xe tải
Các bác cứ hỏi mấy người đã lắp thêm gương gập điện mà xem, kiểu gì cũng được nghe câu trả lời: cứ để như thế mà đi:)):)):))

FCone

Xe đạp
Lần tr­­ước em có độ lại gương gập bằng moto điện của Cam 2007, nói chung cũng khá ổn, sau một thời gian em đi xe bị va quệt xe em bị hỏng mất một bên gương chỗ lái phụ, em vào xưởng thay luôn một bên gương bằng gương chính hãng tự động gập, mất có 2,5T một bên, cậu thợ bảo nếu bác muốn thay chính hãng luôn thì đổi gương cũ và các thêm 0.7T, em thấy cũng hay nhưng vì chót đã độ một bên rồi nên thấy hơi tiếc nên chưa thay, xe em bây giờ chạy một bên độ, một bên chính hãng, nhưng công nhận gương chính hãng theo xe tốc độ ra vào của gương nuột hơn bác ạ! Nếu bác hỏi trong hãng họ thay 2 bên của bác chắc tầm khoảng 6.5T em cũng đã hỏi qua rồi nên mới cho đi độ lại, bác thử hỏi một số gara xem họ có cho đổi và các không, nếu được mất tầm khoảng 1,4T được 2 quả gương gập tự động, đi đâu nhìn cho nó pro bác ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sau 1 tuần cưới Focus, 1 chức năng mà em thấy khó chịu nhất là phải gập gương bằng tay. Có người nói có thể lắp mô tơ vào để gập bẳng điện.
Không biết đã có bác Focus 1.8 AT nào làm chưa, chia sẻ cho em xin chút kinh nghiệm.
Altis các bác bảo kém Phò nhưng em vừa đi về thấy sướng cái gương gập điện quá, Phò vẫn phải thể dục cho tay nó to ra, vật vã:21:

binharch

Xe hơi
Ở SG thì đến bác Khánh Trung làm cho ! Mình đang sắp xếp đem 2 cái tai nheo ra cho bác ấy xử !

tuanle

Xe tải
Altis các bác bảo kém Phò nhưng em vừa đi về thấy sướng cái gương gập điện quá, Phò vẫn phải thể dục cho tay nó to ra, vật vã:21:
thế Altis có sướng quả lên/xuống 4 kính 1 chạm như Focus không bác, hay chỉ đc mỗi cửa tài, 3 cửa còn lại phải gí chi ngón tay nó to vật ra, ít xiền hơn gần chăm triệu mà đc thế là sướng rồi

mrfangfap

Xe hơi
thế Altis có sướng quả lên/xuống 4 kính 1 chạm như Focus không bác, hay chỉ đc mỗi cửa tài, 3 cửa còn lại phải gí chi ngón tay nó to vật ra, ít xiền hơn gần chăm triệu mà đc thế là sướng rồi
Altis hơn 4` chăm củ rưng mà lúc mua xe đếm chăm củ đấy tiền chục nghìn thì cũng to cả tay :69:

Scorpio_IT

Xe đạp
Lần tr­­ước em có độ lại gương gập bằng moto điện của Cam 2007, nói chung cũng khá ổn, sau một thời gian em đi xe bị va quệt xe em bị hỏng mất một bên gương chỗ lái phụ, em vào xưởng thay luôn một bên gương bằng gương chính hãng tự động gập, mất có 2,5T một bên, cậu thợ bảo nếu bác muốn thay chính hãng luôn thì đổi gương cũ và các thêm 0.7T, em thấy cũng hay nhưng vì chót đã độ một bên rồi nên thấy hơi tiếc nên chưa thay, xe em bây giờ chạy một bên độ, một bên chính hãng, nhưng công nhận gương chính hãng theo xe tốc độ ra vào của gương nuột hơn bác ạ! Nếu bác hỏi trong hãng họ thay 2 bên của bác chắc tầm khoảng 6.5T em cũng đã hỏi qua rồi nên mới cho đi độ lại, bác thử hỏi một số gara xem họ có cho đổi và các không, nếu được mất tầm khoảng 1,4T được 2 quả gương gập tự động, đi đâu nhìn cho nó pro bác ạ.
Nếu 6.5tr để đổi từ gập bằng cơm sang gập bằng điện cũng là vấn đề đấy các bác nhỉ, vì gương mà bị bẻ thì mất luôn cả 6,5tr nữa?

KMN2010

Xe tăng
Nếu 6.5tr để đổi từ gập bằng cơm sang gập bằng điện cũng là vấn đề đấy các bác nhỉ, vì gương mà bị bẻ thì mất luôn cả 6,5tr nữa?

Nếu cụ ở SG thì em chịu, còn nếu cụ ở HN thì qua 86 Võ Thị Sáu gặp cụ Đồ Chơi Xe nhà mình. Giá 3tr nếu cụ độ bằng ruột camry, bảo hành thì thoải mái (với hội KMC là mãi mãi luôn)

minh_liberty

Xe đạp
gap xe focus

---------------------
Hi Bac
xe focus 1.8AT guong xe gap tay chu khong gap dien.Tat nhien la hoi bat tien la do Bac quen su dung xe guong gap dien roi, Bac chi dung mot thoi gian nua la ok ngay.
con neu bac muon che guong thi se xay ra hai van de
1. Guong dien thi se phai noi voi he thong dien xe ma nhu vay thi se de gay loi he thong dien vi khi do len nhu vay de xay ra chap dien
2. xe Bac vua moi mua van con trong thoi gian bao hanh (100,000 or 2 nam )cua hang ford , nhu vay khi co van de ve dien thi hang ford co the khong bao hanh.
chuc bac co su luu chon tot nhat
-------------------------
minh_liberty_vn : 0904591102

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
---------------------
Hi Bac
xe focus 1.8AT guong xe gap tay chu khong gap dien.Tat nhien la hoi bat tien la do Bac quen su dung xe guong gap dien roi, Bac chi dung mot thoi gian nua la ok ngay.
1. Guong dien thi se phai noi voi he thong dien xe ma nhu vay thi se de gay loi he thong dien vi khi do len nhu vay de xay ra chap dien
2. xe Bac vua moi mua van con trong thoi gian bao hanh (100,000 or 2 nam )cua hang ford , nhu vay khi co van de ve dien thi hang ford co the khong bao hanh.
Cụ viết có tí dấu cho cháu nhờ, cháu đọc lồi hết mắt rồi.
Về vụ gương điện nếu các cụ lắp của đúng hãng Ford thì chẳng sợ chập cháy gì hết. Nguyên bản cái gương ấy nó có thiết kế sẵn đường điện rồi, nhưng hãng nó cắt bớt cái mo-tơ để giảm giá thành thôi. Cụ nào mở gương ra mà xem, dây chờ có hết - nhưng ruột thì không.

binharch

Xe hơi
Bác nói vậy thì chỉ cần vào Ford đặt cái motor là xong ?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

cutivanquan

Xe đạp
Cụ nào đi tiên phong làm vụ này mà làm tại đúng Hãng Ford đi rồi update cho anh em theo với nhé, Thanks

mrfangfap

Xe hơi
---------------------
Hi Bac
Em để ý cụ chả bao giờ viết có dấu cả,đọc mất cảm tình quá.Lồi cả mắt :77:

Scorpio_IT

Xe đạp
Có lẽ em sẽ phải chịu khó gập tay 1 thời gian xem sao vậy, chứ bỏ ra 6tr cho vệc nhỏ này cũng hơi tiếc, lại còn chưa biết nếu có ảnh hưởng gì đến điện đóm không nữa chứ.
Xin đa tạ các bác đã chỉ giáo.