Focus 2009 không thấy đẹp, mới các cụ ném đá nào (nhưng không được manh động nhé)

songvedem

Xe tăng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em đang đi Focus 2006, có 1 chút khác biệt với bản 2008 và 2009, và theo em thì thế này:
- Đều là bản face-lift nên về body nó na ná nhau, không thực sự khác biệt.
- Em thích đèn fa kiểu vuốt dài như 2009, trông khỏe và hiện đại hơn.
- Đặc biệt thích miếng inox gắn ở capo phía trên lưới tản nhiệt của 2009, vì nó làm mất đi cái cảm giác là Focus mũi cắm xuống đất (đây là 1 nhược điểm nhiều người đề cập đến khi ngắm Focus từ phía trước), chỉ vì cái lưới tản nhiệt quá bé này mà dáng của Focus đời 2008 về trước xấu đi nhiều.
- Cái tì tay có thể trượt ở 2009 là cái em cũng rất khoái. Vì ở 2008 nó quá ngắn, em đẩy ghế lui ra sau khá nhiều mà cũng chỉ để được cái khuỷu tay thôi.
- Gương 2009 làm to hơn, tăng tầm quan sát, cũng là cái thêm điểm.
Những cái còn lại em đánh giá 2008 và 2009 như nhau.

boy_20vn

Xe đạp
Ford Việt Nam đâu bán xe này, chỉ có FOCUS 5 cửa thôi.
Chắc đây là xe nhập. Anh bạn mua bao nhiêu đấy? Mua ở đâu?
Thank's

Optia

Xe tải
Em chả tin lời bác chủ thớt. Theo em cứ vợ đời mới là đẹp hơn vợ đời cũ, vợ hàng xóm đẹp hơn vợ mình. :69:(k)

carauto

Xe buýt
Ford Việt Nam đâu bán xe này, chỉ có FOCUS 5 cửa thôi.
Chắc đây là xe nhập. Anh bạn mua bao nhiêu đấy? Mua ở đâu?
Thank's
Lại 1 bác từ trên núi xuống. :77: 4 hay 5 cửa Ford VN đều lắp ráp và bán hết

Optia

Xe tải

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Không phải đâu ợ. Em dự là bác ấy vừa ở bển về. :69::21:
Giá niêm yết của Phò trên web vẫn chưa thay đổi bác Optia ạ. Anh em mua tháng 12 thì cứ căn cứ vào giá niêm yết bằng VNĐ của Phò thôi chứ bác nhể? Nếu có thay đổi thì phải thông báo rộng rãi ko thì mình kiện chết nhà nó luôn, 20 củ chứ ít gì

Optia

Xe tải
Giá niêm yết của Phò trên web vẫn chưa thay đổi bác Optia ạ. Anh em mua tháng 12 thì cứ căn cứ vào giá niêm yết bằng VNĐ của Phò thôi chứ bác nhể? Nếu có thay đổi thì phải thông báo rộng rãi ko thì mình kiện chết nhà nó luôn, 20 củ chứ ít gì
Em theo bác vụ này. Nhưng trong hợp đồng họ ghi rõ là 28,300 tương đương với 504 triệu và thanh toán theo tỷ giá USD bán ra của Vietcombank ngày thanh toán mà. Chả biết chính sách của Ford thế nào, cái web của Phò bác vào 1 lần rồi 1 tháng sau vào nó cũng chả khác chữ nào đâu ạ. Em thấy Phò marketing kém lắm, toàn để anh em ta tâng bốc hộ thôi.
Dự kiến lấy xe ngày nào bác biết chưa? Minh Khai, mua xe mà cứ như đi xin, giờ lại còn bị thiệt hại thêm nữa uất mà chả làm gì được .:'(

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em theo bác vụ này. Nhưng trong hợp đồng họ ghi rõ là 28,300 tương đương với 504 triệu và thanh toán theo tỷ giá USD bán ra của Vietcombank ngày thanh toán mà. Chả biết chính sách của Ford thế nào, cái web của Phò bác vào 1 lần rồi 1 tháng sau vào nó cũng chả khác chữ nào đâu ạ. Em thấy Phò marketing kém lắm, toàn để anh em ta tâng bốc hộ thôi.
Dự kiến lấy xe ngày nào bác biết chưa? Minh Khai, mua xe mà cứ như đi xin, giờ lại còn bị thiệt hại thêm nữa uất mà chả làm gì được .:'(
Hợp đồng đó là của đại lý mà bác, còn mình mua theo giá công ty niêm yết chứ, nếu giá Phò niêm yết không đổi thì chắc mình vẫn được thanh toán theo giá tiền đồng thôi. Nếu đại lý làm theo HĐ chúng ta mua bằng đô thì đại lý vi phạm luật

ichbinminh

Xe buýt
Hợp đồng đó là của đại lý mà bác, còn mình mua theo giá công ty niêm yết chứ, nếu giá Phò niêm yết không đổi thì chắc mình vẫn được thanh toán theo giá tiền đồng thôi. Nếu đại lý làm theo HĐ chúng ta mua bằng đô thì đại lý vi phạm luật
Bác ơi, giá xe tính bằng tiền đồng quy đổi từ giá $ theo tỉ giá của VCB tại thời điểm thanh toán đấy bác ạ. Đây là 1 cách lách luật thôi.

Chứ tỉ giá VND/USD của VN như hiện nay thì nếu bác là doanh nghiệp mà nhập sp từ nước ngoài thì bác có dám định giá sp bằng VND (fix) không ợ? (b)

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Xấu như thế mà nhà em muốn cũng chả mua được đây nè, đẹp nữa chắc không thể sờ mó nổi chứ nói gì đến mua:)):)):))

minhtuong

Xe máy
Riêng em chẳng tin bác chủ thớt, nhưng hiểu rằng, vợ cả người ta đẹp hơn vợ mình, vợ 2 nhà mình luôn đẹp hơn vợ người ta.:))

songvedem

Xe tăng
Riêng em chẳng tin bác chủ thớt, nhưng hiểu rằng, vợ cả người ta đẹp hơn vợ mình, vợ 2 nhà mình luôn đẹp hơn vợ người ta.:))
Cụ hiểu nhầm rồi, chán thế
Thường thì đời sau bao giờ cũng dẹp hơn đời trước. Nhưng cá nhân lại thấy 1 số điểm 2008 trông đẹp hơn. Bản thân em có đố kỵ hay khen vợ mình đâu. Em vẫn luôn mong chờ đời sau đẹp hơn.

Các cụ 2009 vào ném đá, phân tích tí thì nó mới hay chứ. Thực ra thì ngộai trừ cái Grille, đèn trước, bumper trước + sau ra thì có thể coi Focus 2008 và 2009 giống nhau "hoàn toàn".
Cái này hãng SX nó gọi là Minor change tức là thay đổi chút ít theo thời trang. Khi nào thay đổi nhiều thì là Model change

songvedem

Xe tăng
Xấu như thế mà nhà em muốn cũng chả mua được đây nè, đẹp nữa chắc không thể sờ mó nổi chứ nói gì đến mua:)):)):))
Cụ đọc chả kỹ gì cả mà cũng đòi phát biểu, đọc lại đi nhé.
Ai đó có thể chê Focus là xấu thì rất bình thường do theo sở thích từng người, còn em đã nói rõ là: 2009 không thấy đẹp bằng 2008- mời ném đá

minhtuong

Xe máy
Cụ hiểu nhầm rồi, chán thế
Thường thì đời sau bao giờ cũng dẹp hơn đời trước. Nhưng cá nhân lại thấy 1 số điểm 2008 trông đẹp hơn. Bản thân em có đố kỵ hay khen vợ mình đâu. Em vẫn luôn mong chờ đời sau đẹp hơn.

Các cụ 2009 vào ném đá, phân tích tí thì nó mới hay chứ. Thực ra thì ngộai trừ cái Grille, đèn trước, bumper trước + sau ra thì có thể coi Focus 2008 và 2009 giống nhau "hoàn toàn".
Cái này hãng SX nó gọi là Minor change tức là thay đổi chút ít theo thời trang. Khi nào thay đổi nhiều thì là Model change
Nhưng xe đẹp cũng như người đẹp, cảm nhận từ đôi mắt, sở thích của riêng mỗi người, làm seo mà phân tích được cụ.:77:

binh008

Xe tải
FC 2009 có vẻ đẹp cứng cáp hơn:)):)):)). Nói thế nào nhỉ, nếu em FC2008 đẹp như thiếu nữ... đại khái thế thi FC 2009 đẹp như nam thanh. Thiết kế của châu Âu nó thế, phải từ từ mới ngấm, đến lúc FC 2010 lại được bình loạn là nom không bắt mắt bằng 2009.

NewCyberCafe

Xe tải
Hầy à, tiện mồm các bác cho em hỏi là có luật nào quy định về biển vuông và biển dài của xe ôt không.
Em thấy ngoài đường thông thường thì dài trước vuông sau (đa số), ông nào thích đẹp thì vuông trước dài sau, ông nào thích chơi (không hiểu xoay kiểu nào thì dài cả trước cả sau.
Các bác tư vấn cho em xem có nên
1. đổi vuông trước dài sau không. Có bị XXX vịn không (mà thấy khá nhìu cụ như vậy)
2. Đổi dài trước dài sau có sao không. Bằng cách nào, có nên ra Trần Nhật Duật mua 1 cái biển "dài" đểu cho con xe xịn được không? Có sợ bị công an bắt xe (đầu đủ giấy tờ ) chỉ vì cái biển không phải do XXX cấp hay lắp biển không đúng như quy định (nếu có luật quy định là phải lắp biển dài trước vuông sau không?)
Luật thì chả có, dưng dưới luật thì có:
Trích Thông tư số [FONT=&quot]01/2007/TT-BCA-C11 ngày 02/01/2007 của Bộ Công an:[/FONT]
Mã:
   [FONT=&quot][B]2.4. Kích thước của biển số[/B][/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số xe ô tô gồm 2 biển không giống nhau về kích thước nhưng giống về chữ và số trong biển; 1 biển gắn phía trước và 1 biển gắn phía sau xe. Có kích thước như sau:[/FONT]
  [FONT=&quot]+ [COLOR=Red][I][B]Biển trước[/B][/I][/COLOR]: Chiều cao 110 mm, chiều dài 470 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot]+ [COLOR=Red][I][B]Biển sau[/B][/I][/COLOR]: Chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm. [/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số rơ moóc, sơ mi rơ moóc: 1 biển gắn phía sau thành xe. Kích thước: Chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số xe mô tô: 1 biến gắn phía sau xe. Kích thước: Chiều cao 140 mm, chiều dài 190 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot][B]2.5. Chất liệu của biển số[/B][/FONT]
      [FONT=&quot]Biển số xe được sản xuất bằng kim loại, do Bộ Công an thống nhất phát hành và quản lý trong toàn quốc. Biển số xe tạm thời bằng giấy, kích thước của biển số theo quy định trên. Trong trường hợp đặc biệt xe phục vụ chính trị, hội nghị, thể thao theo yêu cầu của Chính phủ, biển đăng ký tạm được làm bằng kim loại, biển số nền màu xanh, chữ và số màu trắng, có ký hiệu riêng, được Tổng cục Cảnh sát phê duyệt. Giao cho Tổng cục Cảnh sát hướng dẫn kích thước, cách bố trí chữ và số trong biển số xe và kiểm tra việc tổ chức thực hiện.[/FONT]
[FONT=&quot][COLOR=Red]Nghiêm cấm mọi hành vi sản xuất và sử dụng biển số xe không phải do Bộ Công an sản xuất, phát hành[/COLOR]. 
[/FONT]
  [FONT=Verdana][SIZE=2][/SIZE][/FONT][FONT=Verdana][SIZE=2][/SIZE][/FONT]

PHC

Xe buýt
Luật thì chả có, dưng dưới luật thì có:
Trích Thông tư số [FONT=&quot]01/2007/TT-BCA-C11 ngày 02/01/2007 của Bộ Công an:[/FONT]
Mã:
   [FONT=&quot][B]2.4. Kích thước của biển số[/B][/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số xe ô tô gồm 2 biển không giống nhau về kích thước nhưng giống về chữ và số trong biển; 1 biển gắn phía trước và 1 biển gắn phía sau xe. Có kích thước như sau:[/FONT]
  [FONT=&quot]+ [COLOR=Red][I][B]Biển trước[/B][/I][/COLOR]: Chiều cao 110 mm, chiều dài 470 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot]+ [COLOR=Red][I][B]Biển sau[/B][/I][/COLOR]: Chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm. [/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số rơ moóc, sơ mi rơ moóc: 1 biển gắn phía sau thành xe. Kích thước: Chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot]- Biển số xe mô tô: 1 biến gắn phía sau xe. Kích thước: Chiều cao 140 mm, chiều dài 190 mm.[/FONT]
  [FONT=&quot][B]2.5. Chất liệu của biển số[/B][/FONT]
      [FONT=&quot]Biển số xe được sản xuất bằng kim loại, do Bộ Công an thống nhất phát hành và quản lý trong toàn quốc. Biển số xe tạm thời bằng giấy, kích thước của biển số theo quy định trên. Trong trường hợp đặc biệt xe phục vụ chính trị, hội nghị, thể thao theo yêu cầu của Chính phủ, biển đăng ký tạm được làm bằng kim loại, biển số nền màu xanh, chữ và số màu trắng, có ký hiệu riêng, được Tổng cục Cảnh sát phê duyệt. Giao cho Tổng cục Cảnh sát hướng dẫn kích thước, cách bố trí chữ và số trong biển số xe và kiểm tra việc tổ chức thực hiện.[/FONT]
[FONT=&quot][COLOR=Red]Nghiêm cấm mọi hành vi sản xuất và sử dụng biển số xe không phải do Bộ Công an sản xuất, phát hành[/COLOR]. 
[/FONT]
Thông tư của cụ NewCyberCafe cũ roài nhé. Cụ Digicams đã cung cấp cái này.
Lưu ý các cụ là theo thông tư số 06/2009/TT-BCA(C11) của BỘ CÔNG AN thì biển dài và biển ngắn có thể lắp trước hoặc sau, không bắt buộc lắp trước dài sau ngắn như thông tư 01/2007/TT-BCA-C11 nữa:

2.4. Chất liệu và kích thước của biển số:

- Biển số xe được sản xuất bằng kim loại, biển số xe tạm thời bằng giấy.

- Biển số xe ôtô gồm 2 biển không giống nhau về kích thước nhưng giống về chữ và số trong biển; 1 biển gắn phía trước và 1 biển gắn phía sau xe; có kích thước như sau:

+ Biển số dài: chiều cao 110 mm, chiều dài 470 mm.

+ Biển số ngắn: chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.

- Biển số rơmoóc, sơmi rơmoóc: 1 biển gắn phía sau thành xe; kích thước: chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.

- Biển số xe mô tô, máy kéo, xe máy điện: 1 biển gắn phía sau xe; kích thước: chiều cao 140 mm, chiều dài 190 mm.

PHC

Xe buýt
Hôm vừa rồi định nêu cái khó chịu ở em Focus nhà cháu nhưng thế nào vào đến forum lại tí tởn quá nên quên phéng mất, giờ mới lại nhớ ra. Nó hơi lạc đề với cái vụ đẹp, xấu mà các cụ đang vác đất, sỏi, đá, bê tông ném trên kia, nhưng nhà cháu cứ hỏi: Cái tai của Focus 2009 với 2006, 2007 có gập được vào sát kính không ợ? Bởi em Focus 2008 nhà cháu chỉ gấp tai vào được có tí ti đã thấy cứng ngắc, không gấp sát kính được, nhà cháu ko dám ấn mạnh tay vì nhỡ ấn nữa mà "kịch" 1 cái, phải sắm quả tai mới thì xót lắm.

NewCyberCafe

Xe tải
Thông tư của cụ NewCyberCafe cũ roài nhé. Cụ Digicams đã cung cấp cái này....
*-):'(:'( Dạ đúng là thông tin của em vào kho rồi; em không update kịp!
Vậy là spam được 2 bài liền! :'(:'(:'( !
Thôi em chuộc lỗi bằng mời các cụ xem Focus đốt lốp vậy:
2008: [video=youtube;lwNF0xy1qxY]http://www.youtube.com/watch?v=lwNF0xy1qxY[/video]

[video=youtube;hFMHO_qx-SA]http://www.youtube.com/watch?v=hFMHO_qx-SA[/video]

FC2009 vs Audi S3 & BMW130i: [video=youtube;7jP7XMi9Z54]http://www.youtube.com/watch?v=7jP7XMi9Z54[/video]
(l)

Chỉnh sửa cuối: