Thảo luận Focus 2006

dtl01

Xe tăng
cụ bữa nt mà em ko biết , e thấy đồ focus sửa chỗ nào cũng đc , thay thế rẻ , chả có gì hỏng hóc , e ở tp vinh. cụ tham gia hội focus bên facebook nhé,
Con của cụ là 2.0 hay 1.8? Lúc ấy em tìm 2.0 MT.

hero24631

Xe buýt
Xe em bật khoá điện lên, chưa nổ máy thì hiện mấy cái đèn báo sau:

khi nổ máy thì mấy cái đèn báo đó tắt.

Cái đèn đầu tiên hình cái ac-quy thì em biết. Còn hai cái đèn tiếp sau, một trên đồng hồ vòng tua máy, một trên đồng hồ tốc độ có ý nghĩa như thế nào các cụ nhỉ?
Nổ máy xong mà các đèn đó vẫn hiện lên thì sẽ là đáng lo còn mất thì là điều tất yếu. Tặng cụ các loại đèn nổi cơ bản như hình dưới

Porsche 911

Xe container
Điều hòa có vẻ kém, không khoẻ, không mát bằng nếu so với mấy con xe trước mà em từng đi: Nissan Sunny và Mazda 626. Không rõ là đặc tính của điều hoà dòng xe này là vậy hay là do điều hoà của riêng con xe này yếu, cần kiểm tra?
Em sử dụng xe như cụ gần 10 năm nên em hiểu dòng này. Điều hoà Focus đời này không lạnh sâu, so với xe Nhật, Hàn thì thua xa, kể cả bác thay lốc điều hoà mới tinh. Nhưng được cái là nó có cửa gió cho hàng ghế sau nên cũng đỡ phần nào.

Bác nên kiểm tra ac quy, ắc quy yếu do để một thời gian không sử dụng hoặc ắc quy đã sử dụng lâu rồi (ngoài 3 năm) hay có hiện tượng này. Khi bác nổ máy một thời gian, ắc quy nạp ổn định thì dòng thông báo trên sẽ hết. Em thay mấy lần đều dùng Ac quy Atlas 55A cọc chìm (cọc ẩn). Thằng Ford Focus nó thiết kế chỗ để ắc quy rất khó khăn trong việc thay thế :( (nhưng được cái trông gọn gàng).

Hôm nay lúc mới mở khoá em thấy hiện lên thông báo lỗi "Power steering failure", sau đó tắt đi, bật lại thì không thấy lỗi đó nữa. Khả năng là bị những vấn đề gì các cụ nhỉ?

dtl01

Xe tăng
Chuẩn ac-quy theo thiết kế của Ford cho dòng Focus sedan 2.0 2006-2007 này là như thế nào các cụ nhỉ?
Con của em thấy hiện đang dùng ac-quy Đồng Nai 60Ah, lắp từ giữa năm 2016 (đến này chưa đc 1.5 năm) mà em thấy nó yếu quá, không lưu đc điện quá 5 ngày. Một lần em đi công tác 1 tuần, về đã không đề nổ đc. Thậm chí hôm vừa rồi, đi nghỉ với gia đình chỉ có 5 ngày, về cũng lại không đề nổ đc.