Focus 1.8MT 24.800$ còn chờ gì nữa ?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em chuyển hướng sang chuyện xe cộ đây:
Em vừa xem trên VTV2 (cách đây 5 phút) thấy chương trình huấn luyện kỹ năng lái xe của Ford, nghe TGD Ford trả lời mà em buồn hết cả người. Ông ấy nói rằng Focus mới số tự động 5 cấp còn Mondeo là 6 cấp . Thế là con 1.8AT của em thành đồ cổ rồi. Sao lại có hãng xe độc ác thế chứ, xe em mới chạy hơn năm mà thành đồ cổ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Em đề nghị các cụ stop những chuyện khác, thớt này đang bàn về Focus 1.8 giá 24.8k mà các cụ, nóng giận làm gì. Em đang buồn vì xe em có 4 cấp số tự động đây này, các cụ toàn nói chuyện đâu đâu.:77:

dunlopillo

Xe buýt
Cụ chả phải lo đâu, ở Mỹ chuộng số TD 4 cấp hơn là 5 cấp đấy cụ, rất nhiều loại xe bản xuất Mỹ toàn phải lắp hộp số 4 cấp đấy kụ ạ

Số xịn hay không ở chế độ nhẩy số thông minh và êm, bền chứ 4 hay 5 cấp cũng chỉ là một yếu tố thôi.

Đường VN lởm khởm , chả mấy khi chạy đến số 5 với giới hạn toàn 80km/h thì cụ mong làm gì ?

Với lại xe cụ chấm tám lắp hộp số 5 cấp vào thì không vừa đâu :))
Phê bình cụ, 5 cấp hay 4 cấp thì ở số 4 và số 5 nó gần ngang nhau về tỉ số truyền. Ông 5 cấp thì khoảng cách giữa các số nó gần hơn nên khi chuyển số nó "smooth" hơn cụ ạ. Làm li cafe (c) đã.

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
Đính chính thông tin của cụ. 1 người nó làm bằng 60 người Việt Nam cụ ạ. Dân số nó có tầm 50 triệu người thôi. :21:
Ý bác ấy là GDP bình quân đầu người của Đài (radio) là 30k/ năm
VN GDP là 1k / năm gấp 30 lần là đúng rồi Bác.
Quay trở lại vụ hộp số AT 4 cấp và 5 cấp thì em thấy ta cứ mua xe MT là hộp số không lỗi thời các bác ạ.
:))

Đoàn Thuần

Xe đạp
ko, em nói thật mà, hôm nay là ngày 1/6/2009.
Các đại lý chắc chắn hết sạch, xe thương mại tìm may ra thì có 1 vài chiếc kênh giá 1000$.
Ko phải chỉ Ford buồn cười đâu ạ, sao bà con nhà mình lúc nguyên giá 24800 được cả khuyến mãi thì toàn phải mời đến mua còn khó, giờ thì mọi người nhao đi tìm xe kênh giá mà còn chẳng có khuyến mãi gì cả!
Thật đấy!

cocsku

Xe cút kít
Quay trở lại vụ hộp số AT 4 cấp và 5 cấp thì em thấy ta cứ mua xe MT là hộp số không lỗi thời các bác ạ.
:))
Em cũng đồng ý với cụ, MT vừa tiết kiệm nhiên liệu, bảo vệ môi trường, giảm phát thải khí nhà kính, bảo vệ tầng ô zôn, giúp trái đất không nóng lên, bảo vệ được loài gấu bắc cực và loài chim cánh cụt ở nam cực.....v.v Cái quan trọng là chân dài ngồi bên phụ thấy mình manly hơn

Mắt Kính

Xe điện
Em cũng đồng ý với cụ, MT vừa tiết kiệm nhiên liệu, bảo vệ môi trường, giảm phát thải khí nhà kính, bảo vệ tầng ô zôn, giúp trái đất không nóng lên, bảo vệ được loài gấu bắc cực và loài chim cánh cụt ở nam cực.....v.v Cái quan trọng là chân dài ngồi bên phụ thấy mình manly hơn
Em không rõ có tiết kiệm hơn không, TGD Ford VN nói là 5 số tự động ăn xăng như 5 số sàn. Túm lại là em rất buồn.
Bác Thuần là sâu của Ford cho em hỏi cái hộp số 5 cấp tự động giá bi nhiêu xiền?

ht900

Xe buýt
Bản Focus sắp ra chỉ là bản face lift chứ không phải là hoàn toàn mới, vậy nếu bác Mắt Kính sợ xe mình thành đồ cổ em nghĩ bác chơi nguyên bộ dàn đầu Focus mới là sẽ y chang ngay (cái này cần kĩ thuật Ford xác nhận chính xác xem lắp được không nhưng theo em là lắp được vì vẫn cùng thế hệ). Vụ hộp số AT 5 cấp em nghĩ cứ đợi Ford VN giới thiệu Focus mới khẳng định được. Hiện nay Ford khu vực Châu Á như Đài Loan và Thái Lan hay Úc em thấy Focus bản face lift dùng 2 loại hộp số AT là 4 cấp hoặc 6 cấp, trong đó loại 6 cấp dùng cho dòng Power shift chẳng nhẽ Ford VN lại 1 mình 1 kiểu*-).

lac_altis

Xe máy
em vào xem có bác nào vừa mua cus không cho em xin kái giá với

tithoi

Đi bộ
Em mới lấy Focus được nửa tháng, nói chung là ổn với 24.7k, còn mỗi cái chưa ổn là em nó nhậu chẳng khách sáo gì cả. Mới về nhà chồng mà phang toàn 11-12 lít. hy vọng sau 1k km Em nó ăn nhậu điềm đạm hơn.

cocsku

Xe cút kít
ko, em nói thật mà, hôm nay là ngày 1/6/2009.
Các đại lý chắc chắn hết sạch, xe thương mại tìm may ra thì có 1 vài chiếc kênh giá 1000$.
Ko phải chỉ Ford buồn cười đâu ạ, sao bà con nhà mình lúc nguyên giá 24800 được cả khuyến mãi thì toàn phải mời đến mua còn khó, giờ thì mọi người nhao đi tìm xe kênh giá mà còn chẳng có khuyến mãi gì cả!
Thật đấy!
Làm gì có ai nhao, cụ cứ tưởng tượng vậy. Chênh 100usd em cũng bỏ kìa

tithoi

Đi bộ
cụ nào cưới vào tháng 4-5 check cho Em thông tin ghế da bây giờ vẫn chưa xe nào được lắp.

cụ nào cưới vào tháng 4-5 check cho Em thông tin ghế da bây giờ vẫn chưa xe nào được lắp.
Em vừa gọi đường dây LÓNG của hãng chửi một mách. Em trực máy vẫn thỏ thẻ: "ghế chưa về và em cũng kg biết bao giờ có... nhưng em đảm bảo không bị xù đâu. Anh đợi nhé....":mad::mad:.

Hay là OF hò nhau tố tội "ford khuyến mãi kiểu lừa đảo" cho nó sập giống GM luôn các bác nhỉ! :P:P

the sun

Xe buýt
Sâu của Pho gọi điện thoại cho em báo rằng nếu còn yêu 1,8MT nữa thì phải thêm 700 Ôbama nữa:77:. Kiểu này nhất định không mua nữa cho chúng nó chết. Mãi mới bán được lô hàng tồn lại còn tinh tướng

calibrationwater

Xe điện
Sâu của Pho gọi điện thoại cho em báo rằng nếu còn yêu 1,8MT nữa thì phải thêm 700 Ôbama nữa:77:. Kiểu này nhất định không mua nữa cho chúng nó chết. Mãi mới bán được lô hàng tồn lại còn tinh tướng
:)):)):)):)):)):)):)):)) đúng là ch ó thật ! Thế mới biết em e.ó mua nữa là đúng

cocsku

Xe cút kít
Em vừa gọi đường dây LÓNG của hãng chửi một mách. Em trực máy vẫn thỏ thẻ: "ghế chưa về và em cũng kg biết bao giờ có... nhưng em đảm bảo không bị xù đâu. Anh đợi nhé....":mad::mad:.

Hay là OF hò nhau tố tội "ford khuyến mãi kiểu lừa đảo" cho nó sập giống GM luôn các bác nhỉ! :P:P
Thay mặt nhân dân Hoa kỳ, em xin cụ.:77: Bọn em vừa chết thằng GM và Chrysler rồi, bác nhẹ tay, chúng em còn mỗi một thằng con cưng thôi.:'(:'(:'(:'( Nó mà chết nốt thì em sống sao nổi. Mà nói thật em mà chết thì ai ăn cá Ba sa, mặc áo sơ mi cho cụ....:^):^)

cuongnguyen

Xe hơi
Các cụ cứ tẩy chay nó khoảng 2 tháng là nó lại thỏ thẻ rằng thì mà là nếu cụ mua thì lại bớt cho cụ 700 ấy mà :21:. Chuyển mua thằng khác đi cụ ợ