[Funland] FLC Sầm Sơn

SimsSam

Xe điện
Hoãn được thì hoãn, ko thì hủy, cụ chủ thớt ợ ...
Cuối tuần này, em cũng đặt phòng trong Resort ở Sơn Tây cho cả nhà, nhưng dịch giã ntn thì cũng hủy rồi, chủ yếu là chịu phạt hết thôi !!
vậy mà em không biết, cụ bán p cho em.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Bãi tắm khu phía Nam Sầm Sơn giờ còn hoang sơ lắm. Đầu tuần em ngồi ăn hải sản ở đây, bãi tắm đẹp hơn bắc sầm sơn bây giờ

SimsSam

Xe điện
Em 1 tháng thì 25 ngày ở FLC. Các cụ cứ lo chứ đi xe riêng thì trong này an toàn, tắm biển và ăn hải sản thoải mái cụ nhé !
Sáng mai em lại vào FLC, sáng ra bãi cát chạy bộ. Chiều đá bóng ở sân FLC, tối làm nồi lẩu rồi đi cafe Aha chỗ Hồ Xuân Hương
Cụ vào thích nhậu thì nhắn em, trong này cực kỳ an toàn
vào vào tuần cuối T6. em ở Vạn chài mà không biết có cụ để cùng nhau keng keng.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đẹp đến mấy vẫn là TH :D cát đen, nước đục, sóng to :D
Vâng nhưng vẫn là nhất miền bắc và bắc miền trung cụ ạ. Mà khu bãi phía Nam nước trong xanh đấy cụ
Cụ qua bãi Tiên Trang phía Nam Sầm Sơn chỗ FLC mới vào chưa ?
Ở đó bãi tắm cát vàng chắc đẹp, thoải và tắm thích hơn cả bãi tắm Trần Phú của Nha Trang đấy cụ

Football World Cup

Xe đạp
Không so được với biển miền trong nhưng em thấy cũng được đấy chứ Cụ. Đi lại gần, sau này xong cao tiocs đi về trong ngày

1.25 ton

Xe điện
Như nào bác?
Có vẻ bác có kinh nghiệm rất tệ về vụ này??!!
Không chỉ riêng cá nhân em đâu , mà là cả đoàn bao gồm cả đàn ông, phụ nữ và trẻ em. :)) Nấu ăn riêng cũng là vấn đề vì các biệt thự này không có vườn cách biệt với nhau, mà nằm sát nhau, nhà nào làm món BBQ thì hàng xóm mếu. Bãi biển sát FLC không tắm đươc vì chưa thành hình. Muốn tắm biển hay ăn quán, thì lại phải bắt xe , nếu đi bộ thì lại bỏng chân vì bãi A,B,C..ở rất xa, mà lại phải xin phép bảo vệ FLC để đi ra , đi vào. :))

Sau đợt nghỉ 3 ngày đó, thì cả đoàn thống nhất là lần sau thuê khách sạn nào gần bãi biển theo kiểu truyền thống để còn tắm. :)) .

Tuy nhiên đoàn cụ nào có bồ nhí , hoặc chỉ mấy ông bợm nhậu với nhau, thì thuê Villa sẽ tiện hơn. :))

Dân Tổ

Xe container
FLC là bây giờ thôi cụ, sang năm SUN làm xong quảng trường thì ở khu SUN đẹp lắm cụ ạ.
Sầm Sơn giờ nó như đại công trường, em đang tập trung khu phía Nam, em gom đất mặt biển chỗ xứ Quảng hơn 1 năm nay.
Biển ở đó đẹp hơn bãi bắc cụ ạ !
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ thêm thông tin, lâu rồi cả phi đội nhà em cũng chưa quay lại Sầm Sơn (6 năm rồi :( ) năm nay thì cứ tí lại dịch, tí lại giãn cách nên mọi kế hoạch đi gần cũng chưa thực hiện được, nhìn biển thèm lắm cụ ạ.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Không chỉ riêng cá nhân em đâu , mà là cả đoàn bao gồm cả đàn ông, phụ nữ và trẻ em. :)) Nấu ăn riêng cũng là vấn đề vì các biệt thự này không có vườn cách biệt với nhau, mà nằm sát nhau, nhà nào làm món BBQ thì hàng xóm mếu. Bãi biển sát FLC không tắm đươc vì chưa thành hình. Muốn tắm biển hay ăn quán, thì lại phải bắt xe , nếu đi bộ thì lại bỏng chân vì bãi A,B,C..ở rất xa, mà lại phải xin phép bảo vệ FLC để đi ra , đi vào. :))

Sau đợt nghỉ 3 ngày đó, thì cả đoàn thống nhất là lần sau thuê khách sạn nào gần bãi biển theo kiểu truyền thống để còn tắm. :)) .

Tuy nhiên đoàn cụ nào có bồ nhí , hoặc chỉ mấy ông bợm nhậu với nhau, thì thuê Villa sẽ tiện hơn. :))
Em ở nhiều nên công nhận cụ kinh nghiệm chuẩn. Ờ đây thi thoảng có nhà đêm vẫn hát và nhạc hơi bị ồn, 12 giờ đêm nhạc sàn vẫn ầm ầm.
Tuy nhiên có 1 điều ít cụ biết là bãi tắm FLC chỗ chợ quê vào buổi sáng thì tắm lại cực thích, buổi triều nước lên muốn tắm phải gọi xe điện ra bãi C cách hơn 1km

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Vâng nhưng vẫn là nhất miền bắc và bắc miền trung cụ ạ. Mà khu bãi phía Nam nước trong xanh đấy cụ
Cụ qua bãi Tiên Trang phía Nam Sầm Sơn chỗ FLC mới vào chưa ?
Ở đó bãi tắm cát vàng chắc đẹp, thoải và tắm thích hơn cả bãi tắm Trần Phú của Nha Trang đấy cụ
Cái này mới, với tôi.
Tôi cũng ngạc nhiên là ở Sầm Sơn có chỗ bãi tắm và nước trong.

Bãi biển thì đẹp, dù khó lòng bằng Đà Nẵng.

1.25 ton

Xe điện
Cái này mới, với tôi.

Đà Nãng cty em mới book vé xong, được đúng 1 tuần thì phải hủy vì Covid. Đúng là tắm và chơi ở Đà Nẵng là nhất, đi đâu cũng tiện.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Cái này mới, với tôi.
Vâng cụ, chỗ bãi bắc bị xâm lấn lại gần cửa sông Mã nên nước sâu và đục.
Bãi phía Nam trước đi hơi khó nhưng giờ đường duyên hải vừa làm qua, nên đi rất tiện.
Bãi tắm đẹp mà rất thoải, sóng cũng êm hơn tắm sướng, hải sản ở đây rẻ bằng nửa tiền bên bãi bắc
Cách đây 1 năm em về đi chơi ghé qua thấy đẹp quá, tìm hiểu thì Sun và BRG lấy rất nhiều nên em soi quy hoạch và gom đất nền mặt biển.
Giờ khu phía Nam Sầm Sơn cũng bắt đầu phát triển, có 3 dự án lớn đang làm. Chắc 5 đến 7 năm nữa sẽ đẹp lắm cụ ạ

Mon 29V

Xe điện
FLC thì em thấy chỉ nên nghỉ khu KS có phục vụ đàng hoàng chứ thuê villa của dân thì nhiều vấn đề như các cụ trên nói

hbthang

Xe tăng
Mọi người cho hỏi ,mình đặt phòng ở FLC Sầm Sơn vào chủ nhật này từ tháng trước, khi tình hình dịch chưa phức tạp , Nhưng nay do tình hình dịch covid diễn biến phức tạp để phòng chống dịch covid,từ cuối tuần trước và đầu tuần này mình gọi điện đề nghi hoãn dời ngày đi đến khi nào tình hình dịch Covid được kiểm soát nhưng FLC Sầm Sơn ko đồng ý,Nếu bỏ sẽ mất tiền vì đã thanh toán hết. Cụ nào biết ,cho hỏi mình có thể gọi đến đâu để được hỗ trợ giải quyết vụ này ko? .Thanks
ko đâu hỗ trợ cả. vì trừ khi cụ nằm trong danh sách vùng dịch bị cấm vào ss thì cụ sẽ được bảo lưu. còn cụ vẫn đi được mà cụ ko đi thì chỉ có tìm cách bán lại ko là mất ( em vừa đi hôm chủ nhật vừa rồi nên hỏi rất rõ)

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
FLC thì em thấy chỉ nên nghỉ khu KS có phục vụ đàng hoàng chứ thuê villa của dân thì nhiều vấn đề như các cụ trên nói
Cụ nào thuê Villa thì báo em, em cho người qua nhà check cho. Vì villa có căn rất đẹp ở sướng, có căn thì lại xuống cấp ở rất chán.
Về thuê người nấu nướng thì nhắn em, giới thiệu người nấu ngon cho. Hồi mới ở đây chưa có kinh nghiệm em phải đổi 3 người nấu ăn đấy.
Còn về Sầm Sơn mà mua hải sản mang về thì ngon và rẻ nhất là nhà Chung Mận rồi đến Dũng Quých. Hai nhà đó hải sản cực ngon, rẻ và uy tín

Cụ nào thuê Villa thì báo em, em cho người qua nhà check cho. Vì villa có căn rất đẹp ở sướng, có căn thì lại xuống cấp ở rất chán.
Về thuê người nấu nướng thì nhắn em, giới thiệu người nấu ngon cho. Hồi mới ở đây chưa có kinh nghiệm em phải đổi 3 người nấu ăn đấy.
Còn về Sầm Sơn mà mua hải sản mang về thì ngon và rẻ nhất là nhà Chung Mận rồi đến Dũng Quých. Hai nhà đó hải sản cực ngon, rẻ và uy tín
Em cảm ơn sự nhiệt tình của cụ cũng như chia sẻ của cụ

No Fear

Xe điện
FLC thì nhiều phốt lắm, em đi Quy Nhơn mà nhận phòng toàn cát trên giường và bàn ghế. Đồ đạc bẩn thỉu...

1.25 ton

Xe điện
Bên em đang dự định đi nghỉ tại Ninh Bình các cụ ạ. Nghe nói Tam Cốc-Bích Động , khu resort Hang Múa Ecolodge mới ,đẹp lại đang có khuyến mại. Mà Ninh Bình là vùng không có dịch, đi cũng yên tâm.