[Funland] FLC Grand Hotel Hạ Long

Smee april

Xe điện
May quá em định đặt Sk giữa tháng 1 nhân dịp grand opening. Dưng mà vướng tuần lễ du lịch Asean. Mấy lị nhân viên không chuyên nghiệp: sếp FLC giới thiệu, em thì cũng muốn ủng hộ hàng Việt nhưng hỏi sự kiện mà Nv báo độc nhõn giá phòng ngủ. Em hãi quá cánh chuồn luôn.
Nói chung dịch vụ nghỉ dưỡng Hạ Long thì Zin vẫn ổn - dù em ko thích Zin.

chanquayxoan

Xe buýt
Nó xây dựng chưa xong hết, cho vào hoạt động luôn, cụ đi vào thể loại này thì đúng là thảm rồi.

Tranha131076

Xe tăng
Cụ thể thế nào cụ cho e thông tin với.
Hôm qua e ở toà Green Bay Premium khu BIM cụ ạ. Ở đây chủ yếu là các chủ hộ mua để cho khách du lịch thuê nên giá so với khách sạn thì ăn đứt, trong khi ngoại trừ thiếu bữa ăn sáng thì còn lại chả thiếu j, chưa nói là tiện lợi hơn nhiều, nhất là nếu mình tự đi ô tô.

• Vodka
Reactions: Aug

vovan3455

Xe tăng
Cụ thuê qua chủ nhà à?
Hôm qua e ở toà Green Bay Premium khu BIM cụ ạ. Ở đây chủ yếu là các chủ hộ mua để cho khách du lịch thuê nên giá so với khách sạn thì ăn đứt, trong khi ngoại trừ thiếu bữa ăn sáng thì còn lại chả thiếu j, chưa nói là tiện lợi hơn nhiều, nhất là nếu mình tự đi ô tô.

Shadow381

Xe điện
Nó xây dựng chưa xong hết, cho vào hoạt động luôn, cụ đi vào thể loại này thì đúng là thảm rồi.
Chuẩn cụ, phòng tập có tạ bánh nhưng thiếu đòn, hỏi thằng cu quản lý bảo em cũng ko hiểu tại sao lại thiếu đòn! Hỏi bể 4 mùa sao nước lạnh ngắt thế, cu quản lý cũng trả lời tưng tửng: em thấy bọn Hàn vẫn bơi được!

porsche18

Xe tải
Em ở FLC Sầm Sơn hồi hè 2018. Phòng có bể ngoài trời nhưng trong phòng ko có bồn tắm trong khi trên web quảng cáo là có bồn tắm. Ăn u chán vcđ. Để đôi dép đi trong nhà ở khu vực phòng hướng biển, đi dạo về mất cmnl. Chất lượng theo e chỉ 3*.

scud122

Xe tăng
Hotel của Q còi phân khúc cùng Mường Thanh, phù hợp vs khách hàng bỏ ra số tiền vừa phải và được tiếng ở hotel 5*. Chấm hết.

thachsanh150

Xe tải
Em bị phát ở FLC Sầm Sơn và ko bao giờ đến FLC nữa.

mecxalu205

Xe buýt
tháng 6/2019 đi FLC Hạ Long có ổn hơn ko các cụ nhỉ?

linkkaka

Xe buýt
Chỗ này phải 2 năm nữa mới xịn xò được CỤ ợ, giờ có mỗi cái ks với sân golf chứ chả có mẹ gì. Ảnh thứ 2 của Cụ nhìn thấy được nhà Em ^^

linkkaka

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ đã có phản hồi. E đang định năm nay cho cơ quan xuống đó nghỉ hè, kiểu này chuyển sang khu resort gì đó bên Cát bà thôi
Đi HL nghỉ hè là hợp lý mà Cụ, Cụ thích sầm uất thì book phòng bên Bãi Cháy là khu du lịch thì sẽ động vui nhộn nhịp, FLC nằm ở khu hành chính của TP nên mới ảm đạm thế Cụ à!

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em tắm thấy nước nóng trong phòng Oke cụ ạ. Hơn nước nóng ở Đại Lải. Đang tắm thấy nước nóng yếu đi phải chỉnh lại thì có nhưng chỉnh xong lại Oke. Nói chung các cụ đang ở Vin sang FLC thì thấy nó cũng kiểu như Mường Thanh thôi.
Cụ nói thế xúc xiểm anh Thản nhà em quá. Mường Thanh em đánh giá phòng ốc ok, hợp ví.

mrrekl

Xe tải
toàn ông chê như bố đời, Q còi nó ko hướng đến các bố đời ở đây nên cái FLC Thanh hoá mùa du lịch nó mới như chảy hội, ko có các bố đời ở đây chợ nó vẫn quá đông.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu các cụ đi DU LỊCH Hạ Long thì phi sang FLC tít tận nơi khỉ ho cò gáy ấy làm gì, trừ khi các cụ có nhu cầu oánh golf hoặc công tác. Vì:

1. Nó xa trung tâm, xa khu vui chơi giải trí, không có tắm biển, ăn uống đắt lòi.

2. Phòng ốc đắt, không xứng với chất lượng dịch vụ.

Đi HL thì các cụ có mấy lựa chọn sau:

1. Nếu tiền nong không phải vấn đề, thuê phòng trên du thuyền 5* nghỉ đêm ăn uống trên vịnh. Hoặc phi ra Vinpearl Hạ Long nghỉ.

2. Ít tiền hơn thì Mường Thanh.

3. Ít hẳn thì nhà nghỉ bình dân Vườn Đào Bãi Cháy 200-300k là có phòng sạch sẽ, ngay trung tâm.

Shadow381

Xe điện
Em không hiểu các cụ đi DU LỊCH Hạ Long thì phi sang FLC tít tận nơi khỉ ho cò gáy ấy làm gì, trừ khi các cụ có nhu cầu oánh golf hoặc công tác. Vì:

1. Nó xa trung tâm, xa khu vui chơi giải trí, không có tắm biển, ăn uống đắt lòi.

2. Phòng ốc đắt, không xứng với chất lượng dịch vụ.

Đi HL thì các cụ có mấy lựa chọn sau:

1. Nếu tiền nong không phải vấn đề, thuê phòng trên du thuyền 5* nghỉ đêm ăn uống trên vịnh. Hoặc phi ra Vinpearl Hạ Long nghỉ.

2. Ít tiền hơn thì Mường Thanh.

3. Ít hẳn thì nhà nghỉ bình dân Vườn Đào Bãi Cháy 200-300k là có phòng sạch sẽ, ngay trung tâm.
Nghỉ ở đâu đều có lý do cụ ạ. Em chọn chỗ này vì: xem giới thiệu là mới xây nên đồ còn mới, đẹp; có bể bơi 4 mùa, view nhìn ra vịnh đẹp (cái này đúng, sáng mồng 2 Tết mở cửa nhìn ra vịnh đúng nghĩa “sáng thức dậy ở 1 nơi xa”). Em ko nghỉ Vin HL vì em có lịch trực sáng mồng 2, nếu có việc như hiếu hỉ phải phi về ngay nên tâm lý ko thích ra đảo, đi tàu lích kích. Em có trẻ con đi cùng nên ko muốn ngủ trên tàu, nói dại nhỡ đêm các cháu ra ngoài rơi xuống... thì sao! Còn nghỉ ngơi nên em cũng ko có nhu cầu ra ngoài chơi, xác định chỉ là trốn Tết nằm nướng ở 1 nơi xa.

Shadow381

Xe điện
toàn ông chê như bố đời, Q còi nó ko hướng đến các bố đời ở đây nên cái FLC Thanh hoá mùa du lịch nó mới như chảy hội, ko có các bố đời ở đây chợ nó vẫn quá đông.
Vì ở đó ko có lựa chọn tốt hơn, Vạn Chài đã quá cũ, khác cái khác đều tầm thấp, ko đủ tiện nghi; SS đông vì khoảng cách gần HN, phù hợp với những người đi xe nhà, đi ngắn ngày. Nhà em có trẻ con nên cũng hay đi gần như SS, bắt trẻ con ngồi trên xe lâu quá cũng ko tốt.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
1. Ở hotel thì cũng chỉ quanh quẩn trong phòng thôi chứ có cái gì chơi đâu cụ?

2. Buffet không có đồ uống là chuyện bình thường, ở đâu chả thế hả cụ? Cùng lắm chỉ có nước hoa quả thôi, cụ muốn bia rượu thì phải gọi thêm ngoài menu nhé.

3. Vụ phòng không có bồn tắm thì cụ đã tìm hiểu trước khi đến chưa? Nếu có thông tin trên website bảo có nhưng thực tế lại không có thì cụ chửi chết cụ chúng nó đi. Còn khách sạn 5* không có bồn tắm cũng phổ biến lắm.

Đi HL thì loanh quanh buổi tối bên Bãi Cháy có chợ đêm , ăn vặt, cà phê cà pháo còn vui chứ cụ chui vào hotel trên đỉnh đồi ở thì buồn là đúng rồi :D.

Em cho trẻ con mò xuống FLC Grand Hotel Hạ Long chơi; chán ko bằng ở Times nhà em. Quảng cáo có bể bơi bốn mùa trong nhà, đến nơi nước lạnh ngắt; thằng cu quản lý giải thích chưa có nước nóng, bọn Hàn Quốc vẫn bơi được! Bể ngoài trời đẹp nhưng lạnh lắm, bơi cố chắc ốm. Phòng em hạng Deluxe Bay view mà ko có bồn tắm. Tối chả có gì chơi, lang thang trong sảnh toà nhà rồi lại lên phòng xem tivi. Tối ăn bufe, lúc ăn có cô bé lễ tân đi từng bàn mời mua bia, nước ngọt mới biết giá ăn đó không có đồ uống. Lần đầu tiên em thấy buffe 5 sao không có đồ uống (quảng cáo cái này 5 sao mà)! Không biết 5 sao hay 3 sao nhỉ?!

Crusaderland

Xe điện
Cụ vào khu của Sun Group xem, em thấy khá ổn, ít nhất chắc cũng hơn FLC.