[Funland] FLC bị vây?

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Dung túng cho nó
Chuẩn cụ. Biết là nó bựa rồi nhưng ông nào cũng nghĩ là mình khôn nên sẽ hớt váng và chạy ra đúng lúc. Dưng mà cái số chạy ra đúng lúc người ta phải theo nguyên tắc "ăn non" và ko hối tiếc gì cơ, chứ đội cứ tiếc là sau sẽ tèo ở vụ khác.
Hớt váng như lúc ros chó 24, 25 thì vẫn vỡ mõm cụ nhé

IP man

Xe lăn
Ngày xưa QC bán chui Cổ cánh, 2 tuần trước vừa ra thông báo rút khỏi Chủ tịch ROS vừa bán mấy chục triệu CP ROS - dân F319 chửi cho nhục phết đấy: GIÀU mà ko SANG !
Chửi mà chết được thì thiên hạ đã thái bình cụ ah :))

lum..zzz

Xe điện
AI NGU
(dành riêng cho các cụ dính phải Codotel)
Đang có 300 triệu đồng (hoặc hơn), bạn ký hợp đồng mua codotel, tức bạn đã gửi tiền cho công ty bất động sản để mua 1 lời hứa. Còn họ sẽ dùng số tiền này của bạn vào kinh doanh.
Chưa dừng lại ở đó: Lẽ ra công ty bất động sản là người vay ngân hàng. Nhưng không, bạn là người đứng tên vay.
Số tiền vay 700 triệu, 1 tỷ, 2 tỷ hay 3 tuỷ tuỳ “đam mê” của bạn được chuyển cho công ty bất động sản kinh doanh.
Bạn sung sướng vì vay tiền tỷ mà không phải trả lãi trong 12-18 tháng.
Họ gọi là “ân hạn” nợ gốc cho bạn, thực ra họ là người trả lãi khoản tiền họ xài, còn bạn đứng tên khoản nợ.
Số tiền lãi này họ cũng đã cộng luôn vào giá bán nhưng không nói với bạn.
Tiền thì công ty bất động sản xài, còn con nợ là bạn.
Nếu công ty bất động sản xây xong nhà, sổ hồng (nếu có) thì ngân hàng cầm, nhà thì bạn giao cho công ty bất động sản giữ.
Bạn chẳng giữ gì ngoài lời hứa lợi nhuận, mấy ngày nghỉ dưỡng mà bạn có thể oder bất kỳ chỗ nào cũng có.
Nếu công ty bất động sản không kinh doanh nổi, không thể trả lãi cho bạn. Khi ấy, bạn sẽ phải kiếm tiền trả lãi và gốc ngân hàng. Nếu không trả, ngân hàng sẽ thu luôn nhà bạn đứng tên mà công ty BĐS đang giữ.
Nếu công ty bất động sản vỡ nợ, 300 triệu ban đầu mất trắng và tuỳ theo nội dung bản hợp đồng vay tiền, có thể bạn sẽ gánh thêm khoản nợ ngân hàng tiền tỉ.
Nói chung, công ty bất động sản không ngu. Ngân hàng càng không ngu.
Tất nhiên, họ cũng chẳng bao giờ nói bạn ngu.
Ngược lại, họ book bài, mua sóng truyền thông gọi bạn là “nhà đầu tư thông thái”.
“Người thông thái” từ chỗ có mấy trăm triệu, mất trắng tay, rồi thành con nợ.
Vậy đấy!
Cụ Ngao viết rõ thế này để cho mấy bố nhai đi nhai lại cái câu đừng dạy người giàu tiêu tiền đọc để bt ai Ngu. Em khi đầu tư cứ vị trí đắc địa mua, nhà mặt đường trung tâm, góc ngã 3-4, tiền thì em ko phải vay. Nên kể cả khó như bây giờ em vẫn cho thuê tốt, có hỗ trợ cho người thuê của mình 2-3 tháng qua dịch. Còn mấy bố hay nói đạo lý thì móc đít 7 ngày ko thối

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Các em môi giới bán Codotel tới nhà riêng chào mời
Để chúng nó hót một hồi, em cầm bông ngoáy tai, nói lời cám ơn vì đã long được một ít ráy.
Em hỏi:
- Chủ đầu tư trả lãi 12% một năm, lại còn giảm 28% ngay lúc xuống tiền như Resort Cát Bà, Phú Quốc quảng cáo, tại sao họ không vay ngân hàng với lãi suất chỉ 8% (thời đó), mà lại phải "vay" khách hàng với lãi xuất 12% (nếu giảm 28% thì còn trên 12%/năm). Trả lời được thì bàn tiếp
Các bạn môi giới lượn thẳng

brick

Xe buýt
Cụ Ngao5 luôn phát biểu chất y hệt chữ ký cụ! :D

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ biết không thăng FLC suốt thông báo bán dự án mặt biển ở ngoài hạ long như ôi thôi khi em ra em thì nó xa tít cách hạ long đến 4k sâu tận đường đj hoành bồ,điều đáng nói ở đây chính là dự án dở dang lúc em ra thì không làm gì luôn rất chán và thất vọng
Cụ nào mà mua ở cái dự án ở hạ long theo chủ quan của em đến tận mùa quít chắc chưa có nhà đâu
Chỗ Flc Hà Khánh này 2018 em mua, chờ cả năm không ra đc đành bán lỗ 1 ít , cuối năm ngoái cũng lên rồi mà !

blackhole1

Xe tăng
Kể mà các anh ấy bán căn hộ condotel quanh Hoàn Kiếm với giá đó là em chơi đấy ,mua rồi cho tây thuê chứ toàn bán khu hẻo lánh thì ai mua .

Lấy đâu ra phạt 1-2 tỷ?
Lần trước phạt anh có 400 triệu thôi mà lần này anh còn tiếc tiền ko muốn nộp phạt đành từ nhiệm HĐQT nữa là.
Nhưng em cũng ủng hộ làm đúng luật, ai mà thiệt hại cứ kiện, thua phải chịu vì luật cho phép anh làm thế.
Quyết bị phạt 65 triệu thôi cụ ah.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ Ngao viết rõ thế này để cho mấy bố nhai đi nhai lại cái câu đừng dạy người giàu tiêu tiền đọc để bt ai Ngu. Em khi đầu tư cứ vị trí đắc địa mua, nhà mặt đường trung tâm, góc ngã 3-4, tiền thì em ko phải vay. Nên kể cả khó như bây giờ em vẫn cho thuê tốt, có hỗ trợ cho người thuê của mình 2-3 tháng qua dịch. Còn mấy bố hay nói đạo lý thì móc đít 7 ngày ko thối
Tìm mua như cụ là yên tâm nhất nhưng phải sẵn tiền, nhiều tiền và cũng ko phải lúc nào mới có. Như 2 căn mặt đường cụ mua ở đường Trung Phụng (em nhớ mang máng vậy vì hồi đó còn ở ngoài HN cũng đang tìm) hồi còn chưa thông đường cách đây 6 năm.
Cụ cũng phải săn cả năm, đoán chuẩn quy hoạch và q.trọng có ngay nhà muốn bán nên mới mua đc.
Còn đầu tư kiểu dự án thì dễ mua hơn, chỉ có cái ngang đáng bạc. Dự án nào finish thì lãi, cái nào như bọn FLC này thì tèo.

lum..zzz

Xe điện
Tìm mua như cụ là yên tâm nhất nhưng phải sẵn tiền, nhiều tiền và cũng ko phải lúc nào mới có. Như 2 căn mặt đường cụ mua ở đường Trung Phụng (em nhớ mang máng vậy vì hồi đó còn ở ngoài HN cũng đang tìm) hồi còn chưa thông đường cách đây 6 năm.
Cụ cũng phải săn cả năm, đoán chuẩn quy hoạch và q.trọng có ngay nhà muốn bán nên mới mua đc.
Còn đầu tư kiểu dự án thì dễ mua hơn, chỉ có cái ngang đáng bạc. Dự án nào finish thì lãi, cái nào như bọn FLC này thì tèo.
Đúng cụ à. Nhưng Quyết còi từ trước đến nay từ khi chứng khoán, bđs, hay làm gì cũng mượn vốn, kể cả dùng thủ đoạn. Nên ít ra đầu tư thì xem thằng chủ nó thế nào chứ ko phải bánh vẽ rồi lao vào chết lên chửi rủa, khi góp ý lại mấy bố bảo đừng dạy người giàu tiêu tiền. Đã ko phải dạy tùi chết đừng khóc. Em ghét là mấy cha ngồi nói kiểu gió chiều nào theo chiều đấy cụ à

Sazi

Xe điện
Cụ mua rồi cho thuê nêud so với lãi vay ngân hàng, món nào lợi hơn.

Sazi

Xe điện
Các em môi giới bán Codotel tới nhà riêng chào mời
Để chúng nó hót một hồi, em cầm bông ngoáy tai, nói lời cám ơn vì đã long được một ít ráy.
Em hỏi:
- Chủ đầu tư trả lãi 12% một năm, lại còn giảm 28% ngay lúc xuống tiền như Resort Cát Bà, Phú Quốc quảng cáo, tại sao họ không vay ngân hàng với lãi suất chỉ 8% (thời đó), mà lại phải "vay" khách hàng với lãi xuất 12% (nếu giảm 28% thì còn trên 12%/năm). Trả lời được thì bàn tiếp
Các bạn môi giới lượn thẳng
Phí mấy phút điện thoại, mấy phút tiếp em môi giới. Thế cụ có sử dụng dịch vụ khác cụa họ không (MB, Ks...)

cocsku

Xe cút kít
Không biết bamboo của ảnh giờ thế lào rồi?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Anh Quyết giỏi thật cụ nhỉ :D
Lợi dụng kẽ hở của luật doanh nghiệp, luật chứng khoán, luật dân sự. Anh ấy biến TTCK VN thành cỗ máy in tiền của riêng mình. Biến sàn CK VN thành vở hài kịch :D

Anh ấy biến tiền của nhà thầu, khách hàng thành nợ của Cty mình mà không cần trả lãi suất, vô kì hạn ;))
A này luật sư mà. Nhưng lợi dụng kẽ hở trục lợi trước sau cũng trả giá thôi cụ ạ. Chẳng ai nắm tay được từ sáng đến tối.