[Funland] FLC bị vây?

Xe Bao Hong

Xe tăng
Ngày xưa QC bán chui Cổ cánh, 2 tuần trước vừa ra thông báo rút khỏi Chủ tịch ROS vừa bán mấy chục triệu CP ROS - dân F319 chửi cho nhục phết đấy: GIÀU mà ko SANG !

scorp8x

Xe container
FLC đang cắt giảm nhân sự, ai còn ở lại làm thì giảm 50% lương, thực lĩnh 50% của 50% còn lại, 50% kia Cty nợ. Trước đang làm lương 20 tr giờ thực lĩnh 1 tháng 5 tr, Cty nợ 5 tt
Đa phần nhân viên lương 10 củ mà thế này thì ban căng nhỉ :T

Rác thấy các Sếp còn gọi là vàng đen, độc quyền chứ không phải dễ xin được giấy phép
Đến rác còn có người nhặt và kiếm sống, đừng dạy nhà đầu to tiêu tiền.

vumanhduy

Xe tăng
Dự án FLC Chô-pi-Cồ phải ko cụ?
Em để ý như em đi đến nga tư loong tong rẽ trái khoang 4k thì đến mà người nhà em bảo người hạ long chả ai người ta vào đấy đâu chỉ toàn người hà nội xuông xem ầm ầm kkk

Altis 2011

Xe điện
Cái FLC trên đồi giờ chưa xây xong, chưa có người ở thi cái FLC ở tít gần đò bang thì chắc 10, 20 năm chưa chắc xong nhé
Ai phải trải qua thời kỳ sốt đất o Hà nội 2009-2011 mới hiểu những vụ sốt o Hạ long này nó sẽ đi về đâu. Giờ đây vẫn còn rất nhiều cụ đau nỗi đau đất Ba vì, hoài đức, Gele...

hhnd

Xe tăng
Em để ý như em đi đến nga tư loong tong rẽ trái khoang 4k thì đến mà người nhà em bảo người hạ long chả ai người ta vào đấy đâu chỉ toàn người hà nội xuông xem ầm ầm kkk
khu đấy ô nhiễm không khí nặng thì ai dám mua mà ở.

Kurumasuki

Xe container
Ai phải trải qua thời kỳ sốt đất o Hà nội 2009-2011 mới hiểu những vụ sốt o Hạ long này nó sẽ đi về đâu. Giờ đây vẫn còn rất nhiều cụ đau nỗi đau đất Ba vì, hoài đức, Gele...
Hạ Long thì vẫn có mồi câu là khách Tàu.
Chết cái là nước ngọt thiếu và bụi than thừa.

Mrphamvn

Xe tăng
Ngày xưa QC bán chui Cổ cánh, 2 tuần trước vừa ra thông báo rút khỏi Chủ tịch ROS vừa bán mấy chục triệu CP ROS - dân F319 chửi cho nhục phết đấy: GIÀU mà ko SANG !

Em mà là anh Quyết thì em cũng bán mạnh, chả lo bị pháp luật sờ gáy

Kiếm đc vài chục tỉ thì bỏ ra 1-2 tỉ nộp phạt, quá ngon. Thằng nào chửi thì tự nghe thôi cụ :))

Kurumasuki

Xe container
Em mà là anh Quyết thì em cũng bán mạnh, chả lo bị pháp luật sờ gáy

Kiếm đc vài chục tỉ thì bỏ ra 1-2 tỉ nộp phạt, quá ngon. Thằng nào chửi thì tự nghe thôi cụ :))
Lấy đâu ra phạt 1-2 tỷ?
Lần trước phạt anh có 400 triệu thôi mà lần này anh còn tiếc tiền ko muốn nộp phạt đành từ nhiệm HĐQT nữa là.
Nhưng em cũng ủng hộ làm đúng luật, ai mà thiệt hại cứ kiện, thua phải chịu vì luật cho phép anh làm thế.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Lấy đâu ra phạt 1-2 tỷ?
Lần trước phạt anh có 400 triệu thôi mà lần này anh còn tiếc tiền ko muốn nộp phạt đành từ nhiệm HĐQT nữa là.
Nhưng em cũng ủng hộ làm đúng luật, ai mà thiệt hại cứ kiện, thua phải chịu vì luật cho phép anh làm thế.
Nhục 1 cái ở xứ mình 1 tay nó ký từ nhiệm, 1 tay lùa bán - mặt thì nó cười, chim nó rung ;). Chả ai làm dc gì nó.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
AI NGU
(dành riêng cho các cụ dính phải Codotel)
Đang có 300 triệu đồng (hoặc hơn), bạn ký hợp đồng mua codotel, tức bạn đã gửi tiền cho công ty bất động sản để mua 1 lời hứa. Còn họ sẽ dùng số tiền này của bạn vào kinh doanh.
Chưa dừng lại ở đó: Lẽ ra công ty bất động sản là người vay ngân hàng. Nhưng không, bạn là người đứng tên vay.
Số tiền vay 700 triệu, 1 tỷ, 2 tỷ hay 3 tuỷ tuỳ “đam mê” của bạn được chuyển cho công ty bất động sản kinh doanh.
Bạn sung sướng vì vay tiền tỷ mà không phải trả lãi trong 12-18 tháng.
Họ gọi là “ân hạn” nợ gốc cho bạn, thực ra họ là người trả lãi khoản tiền họ xài, còn bạn đứng tên khoản nợ.
Số tiền lãi này họ cũng đã cộng luôn vào giá bán nhưng không nói với bạn.
Tiền thì công ty bất động sản xài, còn con nợ là bạn.
Nếu công ty bất động sản xây xong nhà, sổ hồng (nếu có) thì ngân hàng cầm, nhà thì bạn giao cho công ty bất động sản giữ.
Bạn chẳng giữ gì ngoài lời hứa lợi nhuận, mấy ngày nghỉ dưỡng mà bạn có thể oder bất kỳ chỗ nào cũng có.
Nếu công ty bất động sản không kinh doanh nổi, không thể trả lãi cho bạn. Khi ấy, bạn sẽ phải kiếm tiền trả lãi và gốc ngân hàng. Nếu không trả, ngân hàng sẽ thu luôn nhà bạn đứng tên mà công ty BĐS đang giữ.
Nếu công ty bất động sản vỡ nợ, 300 triệu ban đầu mất trắng và tuỳ theo nội dung bản hợp đồng vay tiền, có thể bạn sẽ gánh thêm khoản nợ ngân hàng tiền tỉ.
Nói chung, công ty bất động sản không ngu. Ngân hàng càng không ngu.
Tất nhiên, họ cũng chẳng bao giờ nói bạn ngu.
Ngược lại, họ book bài, mua sóng truyền thông gọi bạn là “nhà đầu tư thông thái”.
“Người thông thái” từ chỗ có mấy trăm triệu, mất trắng tay, rồi thành con nợ.
Vậy đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Mrphamvn

Xe tăng
Lấy đâu ra phạt 1-2 tỷ?
Anh Quyết giỏi thật cụ nhỉ :D
Lợi dụng kẽ hở của luật doanh nghiệp, luật chứng khoán, luật dân sự. Anh ấy biến TTCK VN thành cỗ máy in tiền của riêng mình. Biến sàn CK VN thành vở hài kịch :D

Anh ấy biến tiền của nhà thầu, khách hàng thành nợ của Cty mình mà không cần trả lãi suất, vô kì hạn ;))

Michael J

Xe điện
Codotel giờ cắt lỗ thì đau, mà chờ xây hoàn thiện thì chưa biết bao giờ, các lời cam kết lãi bay theo mây gió. Toàn chuyên gia mà giờ đau ko dám bảo tôi đang ôm codotel:))

Michael J

Xe điện
Anh Quyết giỏi thật cụ nhỉ :D
Lợi dụng kẽ hở của luật doanh nghiệp, luật chứng khoán, luật dân sự. Anh ấy biến TTCK VN thành cỗ máy in tiền của riêng mình. Biến sàn CK VN thành vở hài kịch :D

Anh ấy biến tiền của nhà thầu, khách hàng thành nợ của Cty mình mà không cần trả lãi suất, vô kì hạn ;))
Nếu ko có gậy to chống lưng thì chủ nợ nó thịt lâu rồi, ăn đc đâu có dễ. Rồi cũng phải trả giá thôi.

blackhole1

Xe tăng
Trước nay bao anh tài vỗ ngực xưng tên đành vào khám rồi bọn này làm láo nhiều quá sớm hay muộn thôi .

Tung.khabarovsk

Xe đạp
AI NGU
(dành riêng cho các cụ dính phải Codotel)
Đang có 300 triệu đồng (hoặc hơn), bạn ký hợp đồng mua codotel, tức bạn đã gửi tiền cho công ty bất động sản để mua 1 lời hứa. Còn họ sẽ dùng số tiền này của bạn vào kinh doanh.
Chưa dừng lại ở đó: Lẽ ra công ty bất động sản là người vay ngân hàng. Nhưng không, bạn là người đứng tên vay.
Số tiền vay 700 triệu, 1 tỷ, 2 tỷ hay 3 tuỷ tuỳ “đam mê” của bạn được chuyển cho công ty bất động sản kinh doanh.
Bạn sung sướng vì vay tiền tỷ mà không phải trả lãi trong 12-18 tháng.
Họ gọi là “ân hạn” nợ gốc cho bạn, thực ra họ là người trả lãi khoản tiền họ xài, còn bạn đứng tên khoản nợ.
Số tiền lãi này họ cũng đã cộng luôn vào giá bán nhưng không nói với bạn.
Tiền thì công ty bất động sản xài, còn con nợ là bạn.
Nếu công ty bất động sản xây xong nhà, sổ hồng (nếu có) thì ngân hàng cầm, nhà thì bạn giao cho công ty bất động sản giữ.
Bạn chẳng giữ gì ngoài lời hứa lợi nhuận, mấy ngày nghỉ dưỡng mà bạn có thể oder bất kỳ chỗ nào cũng có.
Nếu công ty bất động sản không kinh doanh nổi, không thể trả lãi cho bạn. Khi ấy, bạn sẽ phải kiếm tiền trả lãi và gốc ngân hàng. Nếu không trả, ngân hàng sẽ thu luôn nhà bạn đứng tên mà công ty BĐS đang giữ.
Nếu công ty bất động sản vỡ nợ, 300 triệu ban đầu mất trắng và tuỳ theo nội dung bản hợp đồng vay tiền, có thể bạn sẽ gánh thêm khoản nợ ngân hàng tiền tỉ.
Nói chung, công ty bất động sản không ngu. Ngân hàng càng không ngu.
Tất nhiên, họ cũng chẳng bao giờ nói bạn ngu.
Ngược lại, họ book bài, mua sóng truyền thông gọi bạn là “nhà đầu tư thông thái”.
“Người thông thái” từ chỗ có mấy trăm triệu, mất trắng tay, rồi thành con nợ.
Vậy đấy!
Cụ nói đúng quá

tieunhupha

Xe điện
Toàn ông tham xong đòi căn tất ăn cả đất xong rồi giờ cào mặt chửi cụ nhể.
Cũng như đánh bạc, đứng dậy phủi đít toàn ông thua chả ông nào đc xong chửi đen vs mọ kia
Chuẩn cụ. Biết là nó bựa rồi nhưng ông nào cũng nghĩ là mình khôn nên sẽ hớt váng và chạy ra đúng lúc. Dưng mà cái số chạy ra đúng lúc người ta phải theo nguyên tắc "ăn non" và ko hối tiếc gì cơ, chứ đội cứ tiếc là sau sẽ tèo ở vụ khác.