[Funland] Flappy Bird con chim dở hơi .. hiệu ứng mới của năm 2014 ??

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Chưa biết là mừng hay vui đâu các cụ, đang có tin đồn thế này ạ:

"... game Fapply Bird của triệu phú đô-la trẻ tuổi Nguyễn Hà Đông bị Nintendo đòi trả 6 tỉ USD tiền bản quyền vì sử dụng hình ảnh ống-cống-xanh trong game Mario của họ...

Có khoảng 6 file audio âm thanh được sử dụng trong game Flappy Bird, 2 kiểu font chữ khác nhau và một số hình ảnh. Tất cả các loại content này đều có thể bị đòi tiền nếu Nguyễn Hà Đông không phải chủ thể quyền, hoặc chưa mua đủ quyền sử dụng..."

Nguồn đây ạ: https://www.facebook.com/nguyenngoclong1983/posts/286450444840385:0
Em dự là nó kiện chắc phải có cơ sở thôi :D

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Em mới đập iphone hôm qua mua ipad chơi cho nó đã :-h
Thế này e nghĩ là ip sớm bắt tay với bạn Đông này ko chỉ là ứng dụng trên đt mà sharedoanh thu bán hàng nữa :).
Nhiều người cứ bảo bạn này may mắn, e thì nghĩ chả có sự may mắn nào mà ko đc xây dựng trên nỗ lực và lòng đam mê cả. Theo quan điểm may mắn thì tất cả những người thành công đều may mắn vì ko có nay mắn sao thành công, thiên thời mà

Camie

Xe hơi
Em dự là nó dọa kiện thế thôi, xong dàn xếp thỏa thuận để ăn chia lợi nhuận :)

haiche

Xe hơi
chú này gặp may vì thằng bệnh PewDiePie (http://www.youtube.com/user/PewDiePie/videos) nó chơi rồi up video lên cái channel của nó, chứ game play không phải là mới, đồ họa cũng không có gì đặc biệt. Chính thằng dev nó cũng bảo nó gặp may,

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Em dự là nó dọa kiện thế thôi, xong dàn xếp thỏa thuận để ăn chia lợi nhuận :)
Ko biết bán cái game đó có đc nổi 6 tỷ usd không mà kiện bản quyền cái ống cống những 6 tỷ. Nghe ảo quá đi

k_ngan124

Xe container
Bạn này có người yêu chưa nhỉ ??? :-", chưa có thì kể cũng tội đấy mà có rồi có khi vớ vẩn lại như Mark Zuckerberg, 1 lúc có cả vợ cả tiền tài sự nghiệp.

vuser1

Xe buýt
Em ko nói về trò trơi các cụ ơi

Em muốn bàn về cái VIỆC SỐNG LÀM SAO KHI tự dưng dẫm phải 1 NÚI TIỀN

1 NÚI TIỀN = 1 Núi lo lắng ....... đủ thứ trên đời .. ..... Báo trí , bản quyền , an ninh , sử dụng ra sao ??

1 Ông lão 80 tuổi trúng vé thì 1 năm sau đã sạt nhiệp họ hàng người thân , báo chí , ... 1 thanh niên 29 tuổi chưa vững về sự nghiệp cũng siêu khó khăn

Vấn đề em đang thấy là bản quyền ... các hãng nó thấy game hot nó kiện Bản quyền của Game , Tất cả hình ảnh , âm thanh , đến cái ông nước trong trò trơi cũng bản quyền T_T .. điển hình Nintendo nó đang kiện 6 tỷ usd tiền bản quyền cái hình ảnh ống nước T_T
Chuẩn rồi cụ. Ngày xưa e rách nát quen, lớn lên tự dưng các cụ cho tí tiền. Đau đầu phết các cụ ạ, éo biết nên làm j với đống này. Để thì mất giá, tiết kiệm thì éo đáng nhiêu, mua vàng thì để nhà, éo biết cất đâu cho yên tâm, nói dại có thằng đạo chích vào nó nẫng mẹ mất thì uất mà chết :D, mua đô thì suốt ngày xem nó lên lên xuống xuống, hơi tí fai bỏ làm đi giao dịch với cả gửi tiền NH, mệt hết cả đầu

Cho nên éo có tiền là đương nhiên khổ nhưng có tí tiền cũng chưa chắc đã sướng

Bởi vậy về sau có F1 1 trong những thứ e cần dạy đấy là biết quản lý tài sản

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em ko nói về trò trơi các cụ ơi

Em muốn bàn về cái VIỆC SỐNG LÀM SAO KHI tự dưng dẫm phải 1 NÚI TIỀN

1 NÚI TIỀN = 1 Núi lo lắng ....... đủ thứ trên đời .. ..... Báo trí , bản quyền , an ninh , sử dụng ra sao ??

1 Ông lão 80 tuổi trúng vé thì 1 năm sau đã sạt nhiệp họ hàng người thân , báo chí , ... 1 thanh niên 29 tuổi chưa vững về sự nghiệp cũng siêu khó khăn

Vấn đề em đang thấy là bản quyền ... các hãng nó thấy game hot nó kiện Bản quyền của Game , Tất cả hình ảnh , âm thanh , đến cái ông nước trong trò trơi cũng bản quyền T_T .. điển hình Nintendo nó đang kiện 6 tỷ usd tiền bản quyền cái hình ảnh ống nước T_T
Hố hố, kiện bản quyền với Nokia hay với Apple thì chúng nó còn sợ, chứ kiện bản quyền với cá nhân thì em chấp, cho kiện thoải mái, kệ * chúng mày kiện, tiền về tk là bố rút hết ra có mà thu đằng trời.
Thanh niên này khôn lắm không phải gà đâu, game của hắn nổi thế mà hắn vẫn lặn bặt tăm, báo chí săn lùng mãi mới có một hai bài phỏng vấn, kenh 14 cũng chỉ đứng ngoài ngõ chụp ảnh cửa nhà, hỏi chuyện hàng xóm, em nó cách ly với truyền thông lắm, các cụ không phải lo hão ;))

ZARG

Xe container

"... game Fapply Bird của triệu phú đô-la trẻ tuổi Nguyễn Hà Đông bị Nintendo đòi trả 6 tỉ USD tiền bản quyền vì sử dụng hình ảnh ống-cống-xanh trong game Mario của họ...

Có khoảng 6 file audio âm thanh được sử dụng trong game Flappy Bird, 2 kiểu font chữ khác nhau và một số hình ảnh. Tất cả các loại content này đều có thể bị đòi tiền nếu Nguyễn Hà Đông không phải chủ thể quyền, hoặc chưa mua đủ quyền sử dụng..."

Nguồn đây ạ: https://www.facebook.com/nguyenngoclong1983/posts/286450444840385:0

Thằng ku đầu trọc này lúc nào chả bới lông tìm vết, ăn theo nói leo để tự PR. Thấy Flappy Bird nổi thì cũng kiếm cớ mà khoe hiểu biết. Bắt lỗi thì nhiều thứ cần bắt lỗi lắm.

Trò này thách thức khả năng kiềm chế và đánh vào sự hiếu thắng của bản chất con người. Dễ chơi tập thể và so đua với nhau nên nhanh chóng tạo đựoc làn sóng. Theo em ko đơn thuần mà tự nhiên trò này nổi, vì cốt game, đồ họa đều đơn giản và cũng trùng lặp với nhiều ý tưởng. Theo em là có sự PR của 1 phía nào đó đã dẫn đến sự thành công trên toàn thế giới.
Cụ cứ đoán mò. Đến Gameloft PR game cũng còn mệt, có phải game nào cũng thành công đâu. Do người dùng quyết định hết.

Nhiều thứ đơn giản như Slide to Unlock hay Pinch to Zoom ai cũng nói là đơn giản, mà có nghĩ ra, phổ biến nó được đâu?!

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Hố hố, kiện bản quyền với Nokia hay với Apple thì chúng nó còn sợ, chứ kiện bản quyền với cá nhân thì em chấp, cho kiện thoải mái, kệ * chúng mày kiện, tiền về tk là bố rút hết ra có mà thu đằng trời.
Thanh niên này khôn lắm không phải gà đâu, game của hắn nổi thế mà hắn vẫn lặn bặt tăm, báo chí săn lùng mãi mới có một hai bài phỏng vấn, kenh 14 cũng chỉ đứng ngoài ngõ chụp ảnh cửa nhà, hỏi chuyện hàng xóm, em nó cách ly với truyền thông lắm, các cụ không phải lo hão ;))
À như cụ thì trước khi chạy cụ phải XÓA CÁI GAME trên các thiết bị đi đã , ko public nữa khi đó trốn với số tiền đã kiếm được
Nhưng con người thường sẽ tham .. đang đứng trên 1 cái máy bắn tiền ra liên tục .. phải hủy nó , đốt nó đi , nhặt 1 ít thôi để tiêu thì QUYẾT ĐỊNH THẬT KHÓ KHĂN đấy ;)

Còn báo trí truyền thông cụ CHẠY BẰNG GIỜI !! ;)) , giờ có chốn ra nước ngoài .. báo nước ngoài nó cũng săn tin chứ .. TIN là tiền mà ;))

xherox

Xì hơi lốp

Cái này nếu ko nổi tiếng thì ko sao, chứ thành tiêu điểm rồi thì kiểu gì cũng bị khi sự thật là các hình ảnh ko có đột phá, đều giống với nhiều game phổ biến thập niên 80. Mà bị kiện thì đúng là vỡ nợ.+

Hainq

Xe buýt

Dựa trên ý tưởng của Nintendo thì ăn kiện là đúng rồi. Đúng là tư duy vẫn rất vn, tưởng ăn cả được chắc, vẫn là tư duy copy và paste mà thôi. Sợ tác giả chả đủ tiền trả thua kiện ấy chứ.

Thuốc

Xe buýt
Thế này đang cho các cty lập trình game một cơ hội tham vọng và mơ ước nhỉ, ai mà chả muốn làm giầu

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Các cụ cứ GATO chứ thấy dân chơi game bảo trò này ức chế vãi, chả biết các game khác có nhiều cụ ném iphone đi không chứ trên of có cụ ném iphone để mua ipad chơi là e đã nể rồi
E sẽ ko chơi đâu vì e nóng tính, mà lại ko có tiền để đổi đt

Toyota Celica

Xe container
Dựa trên ý tưởng của Nintendo thì ăn kiện là đúng rồi. Đúng là tư duy vẫn rất vn, tưởng ăn cả được chắc, vẫn là tư duy copy và paste mà thôi.
Cụ không đứng trên cương vị của 1 lập trình viên , 1 thanh niên , 1 sinh viên ra trừong chưa lâu rồi cụ ơi

Cậu ấy chỉ muốn chia sẻ trò trơi mình viết ra có lẽ chỉ nghĩ kiếm 5 -10 usd hay ước mơ có khi chỉ 20 usd 1 ngày .. đời ko đoán được chữ NGỜ .. tự dưng nó thành nổi tiếng .. giờ mới khổ này !!

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Em chỉ mong con em sau này cũng chế được ra cái game nào đem lại 50K mẽo/ngày hehe.
Chưa chắc đã sướng cụ ơi , trừ khi lúc đó em ấy tính toán được hết mọi việc sẽ sảy ra khi 50k mẽo / ngày ... sẽ cần giải quyết những vấn đề gì

Tiền ...... đi liền với ... Lo lắng ...