FIXED GEAR - Cùng tìm hiểu, Quảng bá và tìm người chơi ở Hà Nội

tenthanhvien

Xe tải
Xe fixie có đặc điểm là chỗ bắt bánh sau có thể xê dịch được để chỉnh độ căng của xích (giống như xe máy), còn khung MTB lại không như thế.
đúng ạ.
bổ xung thêm là, cái ngàm của single speed (xe mini nhật, xe cào cào, xe thống nhất gióng ngang...) và Fixie là loại nằm ngang như trong ảnh của cụ.
Còn các loại khác (road, mtb, touring...) là chéo, dọc. Do đó khó cho việc điều chỉnh/tăng xích sau 1 thời gian khi xích bắt đầu trùng.

bên cạnh đó, phần háng sau của các loại xe khác to hơn do thiết kế để lắp líp tầng, nên rộng hơn nhiều. Khi hoán cải sang fixie/single speed sẽ bị hở hoác 1 đoạn, nhìn kg thẩm mỹ lắm, cho dù khắc phục thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

tenthanhvien

Xe tải
khoe các cụ quả concept mới dựng 2D ( đang hoàn thiện)

tối qua lên tượng đài Lê nin gặp một nhóm khoảng 6 bro ko biết có phải mấy bác này ko, đi với vợ con nên ko ra giao lưu được
bác "nghịch" thế thì chơi fixie là chuẩn rồi :D Theo thiết kế thì khoảng cách giữa bánh xe và háng (trước và sau) là hơi nhiều, gần hơn sẽ đẹp hơn.

Lịch của nhóm FnF Hanoi là Chiều CN hàng tuần tại tượng đài Lê nin, lúc 14h30 bác ạ, lần sau ghé chơi nhé.

tenthanhvien

Xe tải
Tks cụ, vậy có nghĩa là về phải tháo bớt mắt xích để cho vừa rồi. Ngặt nỗi còn road 1979 nó ko có chỗ cho tăng xích, mà cái củ đề hỏng thì vứt đi mất rồi, có khi sau này chạy một thời gian xích trùng, ra chợ giời làm cái củ đề cũ để nâng xích (mà như thế thì cực xấu)
đúng vậy cụ ơi, fixie đẹp ở chỗ thanh thoát, đơn giản :D

nemesistan

Xe tăng
vẽ cái hình đó để mô tả về màu sắc thôi còn bố trí thì nó ko hẳn là như vậy. Đang đi touring nhưng nhìn fix thích quá nên cải tạo cái khung cũ của ông già. Khi nào xong hẳn thì sẽ up quá trình hình thành lên cho các bro xem.

tenthanhvien

Xe tải
vẽ cái hình đó để mô tả về màu sắc thôi còn bố trí thì nó ko hẳn là như vậy. Đang đi touring nhưng nhìn fix thích quá nên cải tạo cái khung cũ của ông già. Khi nào xong hẳn thì sẽ up quá trình hình thành lên cho các bro xem.
Mong sớm đc xem xe của cụ :)

nemesistan

Xe tăng
Theo ý kiến cá nhân và cũng là sở thích, đi road hay touring hoặc city và nổi lên gần đây là fixed thì có một sự thanh thoát và tinh tế hơn so với việc chinh chiến trên 1 chiếc MTB hầm hố. Không đi off, đa phần là đi dạo đôi khi đi làm thì một chiếc city hay fixies được nhìn ngắm nhiều hơn khi đi MTB (chủ ý cá nhân nhé)

origin_bike

Xe đạp
Với dòng fixie bên em đang có con Rudge FX này...
Đơn giản không cầu kỳ mà lại nhìn cực cool
Màu nòng súng pha trắng...

Mời các bác qua website http://originbike.com.vn/ hoặc qua trực tiếp 15 Phạm Đình Hổ xem trực tiếp ah. Giá của em nó là 9.9 triệu

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
e nghĩ nó không văn minh hơn thậm chí ngược lại, nó rất đơn giản

[YOUTUBE]GOjx6qI2sIk[/YOUTUBE]​
Thế theo cụ mua xe đạp điên đi mới là văn minh nhỉ?
Vì xe điện ko phải đạp, phát minh ra sau xe đạp có líp tầng :))

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo ý kiến cá nhân và cũng là sở thích, đi road hay touring hoặc city và nổi lên gần đây là fixed thì có một sự thanh thoát và tinh tế hơn so với việc chinh chiến trên 1 chiếc MTB hầm hố. Không đi off, đa phần là đi dạo đôi khi đi làm thì một chiếc city hay fixies được nhìn ngắm nhiều hơn khi đi MTB (chủ ý cá nhân nhé)

Thú chơi mỗi ng một sở thích , một nhu cầu và một dáng ngừoi khác nhau.
Em nghĩ fix có cái hay, nhìn lạ lạ, thanh thoát, có cá tính riêng khá mạnh hơn MTB hay road khi đi dạo phố cafe....

Chính vì thế hãng sony lấy hình ảnh fix để quản cáo cho dòng vaio sắc màu gần đây các cụ hay xem thấy trên TV.

Nhóm e độp TD5, các bác Dang huy hung, giangker, Cao Long (mới mở store Xe fix ở HN) cụ nào muốn thẩm du tối t5 hàng tuần ra trước toa nha trung khoan HN là dc mục sở thị

huyndaigetz7120

Xe tăng
haidt13 nói:
Thế theo cụ mua xe đạp điên đi mới là văn minh nhỉ?
Vì xe điện ko phải đạp, phát minh ra sau xe đạp có líp tầng :))
Chả hiểu cụ này chém với hàm ý gì! Thật là tỏ ra nguy hiểm. :))

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net

nemesistan

Xe tăng
nhìn sến lắm cụ ạ, fixies, chẳng cần lắp gì, có chăng đi đêm thêm cái đèn hậu là đủ rồi.

lamquang0403

Xe đạp
xe này đang chạ tốc đọ saothăng đuochã cụ?