FIXED GEAR - Cùng tìm hiểu, Quảng bá và tìm người chơi ở Hà Nội

stephen1004

Xe đạp
Em cũng đang hóng 1 em xe đạp để tập thể thao cho đỡ "sinh lý yếu - tóc bạc sớm" lên đây nhờ các cụ tư vấn, tiêu chỉ của em như sau :

Thích kiểu dáng Fixer Gear cho nó hợp mốt :D
Liệu có lắp phanh dc không ? ngày xưa e có cái xe đạp mini gập của Đức có đạp ngược lại là phanh, chứ e ko cần đi lùi hay tập bài khó gì cả. Thể thao là chính mà.
Em Nam cao 1m7 thì mua loại size cỡ chiều cao ra sao
Giá cả ở đâu hợp lý, có bảo hành thì càng tốt. Tầm 3-5tr là chịu dc nhiệt :D

Cám ơn nhiều !

The_NewFixie

Đi bộ
Em cũng đang hóng 1 em xe đạp để tập thể thao cho đỡ "sinh lý yếu - tóc bạc sớm" lên đây nhờ các cụ tư vấn, tiêu chỉ của em như sau :

Thích kiểu dáng Fixer Gear cho nó hợp mốt :D
Liệu có lắp phanh dc không ? ngày xưa e có cái xe đạp mini gập của Đức có đạp ngược lại là phanh, chứ e ko cần đi lùi hay tập bài khó gì cả. Thể thao là chính mà.
Em Nam cao 1m7 thì mua loại size cỡ chiều cao ra sao
Giá cả ở đâu hợp lý, có bảo hành thì càng tốt. Tầm 3-5tr là chịu dc nhiệt :D

Cám ơn nhiều !
em cũng có nhu cầu như thế

Rất mong các bác có kinh nghiệm tư vấn và địa chỉ mua hàng

Thks!

0oMinho0

Xe tăng
em cũng có nhu cầu như thế

Rất mong các bác có kinh nghiệm tư vấn và địa chỉ mua hàng

Thks!
Thật ra Fixed nó cũng có loại phanh trước chứ ko phải là ko có,quan trọng là mình muốn lắp hay ko thôi.Nó cũng chỉ là cái xe đạp bt nhưng sặc sỡ về màu sắc cá tính thôi ah,Cụ cho líp chết cũng đc mà líp sống cũng okie

Rongcon.com.vn

Xe tải
Mời tất cả các bác qua Cafe Fixie số 1 Cấm Chỉ, hàng Bông, ở đấy các bác sẽ được ace Fixed n's Friends và chủ hàng giải thích tường tận chân tơ kẽ tóc, và máu lên thì ráp luôn cái xe để đạp về ạ :D

Dai bac

Đi bộ
Hi các bác !
E có 1 e fixed. Nhưng 2 bánh của e nó hơi đảo. Bác nào biết chỗ cân lại vành cho e nó ko ah. thank các bác.

Minhtoyou

Đi bộ
Bạn qa số 1 ngõ cấm chỉ nhé (nếu ở hà nội)

nemesistan

Xe tăng
Cân vành, xe đạp thống nhất, mấy bác thợ ở đó cân tốt, giá 30k/vành

tonytung

Xe đạp
các bác cho hỏi xe này có ráp yên được không? thỉnh thoảng còn chở BF đi chơi :">

nemesistan

Xe tăng
Không có giá đó đâu. 50k/vành đấy! Mình chơi với mấy đ.c kỹ thuật trong đấy nên biết rõ mà ....
Bác có dám chắc không??? Bác chỉ nghe qua thôi đúng không??? Mình vừa đi cân ngày hôm kia, 30K, các bác thợ còn cho thêm cả lót vành, riêng bác thợ lớn tuổi còn gò lại cho vành nó chuẩn (cái vành 35 năm rồi).

LinhTran

Xe tải
Bác có dám chắc không??? Bác chỉ nghe qua thôi đúng không??? Mình vừa đi cân ngày hôm kia, 30K, các bác thợ còn cho thêm cả lót vành, riêng bác thợ lớn tuổi còn gò lại cho vành nó chuẩn (cái vành 35 năm rồi).
Em cũng cân ở đây 2 lần rồi, 50K 1 cái thật đấy. Nhưng mấy tay đó cân chuẩn và nhanh lắm, vèo cái là mình mất toi 100K cho cặp vành. Hay là mặt em trông gà quá nên bị thịt.

huyndaigetz7120

Xe tăng
Xe của em đây.

Đặc điểm chủ yếu của fixie hay fixed gear:
1. Pê-đan có rọ, đĩa đơn, líp đơn, đạp ngược là LÙI (và người đi xe lợi dụng cái này + tí kỹ thuật = phanh/dừng xe), xe không lắp phanh (mặc dù có thể lắp được). Nghe có vẻ muốn đập đầu vào tường quá :D

2. Ngoàm lắp bánh xe (Drop-out) có con vít tăng xích và căn chỉnh bánh xe như xe máy.

3. Gióng ngang (Top tube) song song với mặt đất, khác với hầu hết các loại xe đạp phổ thông, MTB và một số xe Road.

Theo e tìm hiểu thì xe của e thuộc dòng Thư báo/Messenger: khung nhôm nhỏ, lốp/vành 28/700c đan 36 nan hoa (đũa/căm).

4. Ghi đông ngắn.

Sau tới trước

Trên xuống

Dưới lên

E mới chỉ tập được động tác phanh/dừng xe. Ở HN chắc cũng chỉ có đôi ba người chơi. Hiện e đang tập cùng với 1 bạn nữa. Cụ nào máu thì nhập hội với bọn em. Một món mới để thử và khám phá.
Cụ còn chơi fix k ạ
Giờ e mới có xe :)

Hôm nào cụ cho e ride cùng nhé :)

huyndaigetz7120

Xe tăng