[Funland] Finhay là bọn nào thế các bác

Gagarose

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ nên thế này:
- Tiền nong chi tiêu trong nhà, không quan trọng ai kiếm ra và ai giữ (vợ hay chồng), tuy nhiên chi tiêu việc lớn là phải có sự trao đổi và đồng thuận
- Lớn là bao nhiêu, tùy từng nhà, em lấy ví dụ
+ dưới 15 triệu: quất thoải mái, có thể tiền trảm hậu tấu
+ từ 15 triệu - 30 triệu: có thể tự quyết định, không cần đồng thuận, nhưng phải trao đổi để người kia biết trước
+ trên 30 triệu: nhất thiết phải trao đổi bàn bạc và đồng thuận

DucHoan

Xe tăng
Quản lý chặt thôi cụ ơi, các nguồn tiền cụ làm ra thì yêu cầu mợ nhà phải minh bạch (kèm kiểm tra đột xuất) mỗi lần dùng đến việc gì phải có đồng thuận. Chả còn cách nào khác (Chỉ sợ không huy động được từ chồng thì mợ lại huy động từ "người lạ" thì đúng là bỏ mama)
Nay em hỏi, đã tiêu những gì, thì còn vay tín dụng trên mạng, nhưng lấy tiền của em trả rồi, em đang tìm cách lôi ra thêm, xem còn gì nữa ko ạ

Crusaderland

Xe điện
Mấy cái app này đầu tư vào đâu em chưa rõ, nhưng đã là trung gian thì đương nhiên nó sẽ thu phí, nhưng thu phí đến 1,5% thì em thấy cao quá nên hơi nghi, thông thường công ty chứng khoán thu phí môi giới cao nhất cũng chỉ đến tầm 0,15% thôi cụ.

Toilaai08

Xe tăng
Chả biết cụ thế nào, sáng em làm lệnh rút ra mất 1.5% phế. Với còn 5tr chưa rút ra đc ngay
Ah, đầu tư phải xác định để vài năm cơ cụ.
mà rút ngay nó trừ 1, 5% cũng cao nhỉ.

daicuty

Xe tăng
Mấy cái app này đầu tư vào đâu em chưa rõ, nhưng đã là trung gian thì đương nhiên nó sẽ thu phí, nhưng thu phí đến 1,5% thì em thấy cao quá nên hơi nghi, thông thường công ty chứng khoán thu phí môi giới cao nhất cũng chỉ đến tầm 0,15% thôi cụ.
Cái khoản tài khoản hoạt động trên 18 tháng mới miễn phí đã nghe thấy mùi, chưa kể phí quản trị tài khoản 1%/1 năm đấy cụ à

Toilaai08

Xe tăng
nếu ở mừc an toàn thỉ nó bỏ vào các qũy trái phiếu.
Ở mức mạo hiểm thì nó phân bổ vào các quỹ cổ phiếu.

quy la tien

Xe điện
Đã có nhiều thớt cảnh báo rồi, em xin nhắc lại là không dễ kiếm tiền đâu nếu cần vốn các dn làm ăn thật sẽ vay bank rẻ hơn chứ kg huy động kiểu này.
Nguy hiểm hơn chúng có cái lưỡi dẻo kg cảnh giác nó ru là theo hết, còn được dặn là về kg nói chồng con gđ, dứt ra được cũng mệt nhưng phải dứt khoát, thiệt hsij tý coi như ngu phí.

Nay em hỏi, đã tiêu những gì, thì còn vay tín dụng trên mạng, nhưng lấy tiền của em trả rồi, em đang tìm cách lôi ra thêm, xem còn gì nữa ko ạ
Điều lo ngại đã xảy ra...bọn vay tín chấp rất thích điều này mà mình thì ko quản lý được cụ ah

Toilaai08

Xe tăng
Ít thì ko sao, nhưng cứ nạp nhiều thì sao bác, rồi nó phá sản thì đòi ở đâu ạ?
Nó dạng trung gian đem tiền của cụ bỏ vào các quỹ thôi, nên e nghĩ phá sản là khó. Ngoài còn dc kiểm toán bởi big 4.

Nếu ở mức an toàn, chỉ bỏ tiền vào các quỹ trái phiếu thì rất an toàn, lợi nhuận hơn gtk 1 chút. :D

DucHoan

Xe tăng
Điều lo ngại đã xảy ra...bọn vay tín chấp rất thích điều này mà mình thì ko quản lý được cụ ah
Càng lúc càng cay cụ ạ, vợ mình ko khôn đc như vợ người ta khổ lắm, đợt này em ko làm căng chắc nhà cũng bán lúc nào ko biết ạ.

DucHoan

Xe tăng
Trước nhiều lần đòi tham gia mấy cái đầu tư tài trên mạng kiểu binomo, forex... Em đã ngăn và ko giao tiền, thì lại có ý định vay tín chấp các thứ. Em quạt cho một trận rồi lại sợ nó ko có tiền nó lại làm liều vay tín chấp các kiểu, nên lại giao tiền cho nó. Giờ thì vô tình phát hiện ra cái này, rồi lòi ra vay cả tín chấp trên mạng rồi, giờ vấn đề là làm sao để nó không đi vào con đường đó mới đau đầu cụ ạ. Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người lại có suy nghĩ khác nhau, bảo sao lắm bọn đa cấp thế, và em đang ko biết làm sao dẹp đi cái tư tưởng kiểu này

hanoipho79

Xe lăn
Thế nó mới ngu cụ ạ, không biết nó nghe ai xúi, em đã chửi nhiều cái tội ngu, nhẹ dạ cả tin rồi. Mà giờ nó giấu em, em đang hỏi xem còn nộp tiền ở đâu nữa, mà tiền em chuyển vào tk giờ thống kê ra vẫn thiếu nhiều, điên tiết quá cụ ạ
Lấy vợ không khôn là số cụ đỏ đấy...em thật.

jany

Xe tăng
Tiền em kiếm được em đều chuyển vào tài khoản vợ em giữ, em cần tiêu gì thì bảo vợ đưa, em ko có siết tiền long. Vợ em tiêu gì em cũng không hỏi, cũng ko biết tiền còn bao nhiêu, trc đã đòi tham gia mấy cái dạng đa cấp, rồi forex em đã nói, đã phân tích, nhưng ko nghe thì phải chửi chứ. Đến giờ tiền em làm ra cũng đưa hết cho vợ giữ, nay vô tình phát hiện ra đang âm thầm nạp tiền vào cái finhay. Với cụ chẳng có nhẽ cụ không điên tiết
Trong gia đình, ai làm ra tiền và biết giữ tiền thì để người đó giữ. Vợ cụ ko biết giữ tiền, dễ bị dụ dỗ mà còn giao vợ giữ tiền????
Tốt nhất là cụ cầm tiền, hàng tháng giao cho vợ 1 khoản cố định để chi tiêu trong gia đình, phần còn lại nạp vào tài khoản tiết kiệm đứng tên 2 vợ chồng. Khoản tiền cụ giao, vợ tiêu mà thiếu thì đưa thêm, tiêu ko hết thì vợ cụ có quyền dùng phần dư để chơi fx hay làm quỷ quái gì đó tùy cô ấy.