[Xe cộ] Films cách nhiệt Llumar USA | Đề nổ từ xa - Độ xe CARCAM-15 Ngõ 29 Láng Hạ |Độ đèn|Camera 360-Hành trình|Màn Android|TPMS |Gạt mưa Heyner | Audio...

Giá
9,999 VNĐ
Địa chỉ
Số 15 Ngõ 29 Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em đã thoát xì hơi lốp. Từ nay xin cẩn thận lời ăn tiếng nói !
Sắp có chương trình cho các cụ loại này !

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

hongsonvn

Xe đạp

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Có loại cam nào chức năng như w8 mà nhỏ gọn hơn không cụ, kiểu ẩn sau gương được ấy, càng nhỏ gọn càng tốt.
Có em Y7 em đăng ở thớt thanh lý đó cụ. Tí em gửi hình ạ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
1. Nhiệm vụ của Van Hằng Nhiệt trên xe Mini Cooper S

Van hằng nhiệt thuộc hệ thống làm mát động cơ có nhiệm vụ chính là kiểm soát lưu lượng nước làm mát qua két làm mát, giúp hệ thống làm mát duy trì nhiệt độ làm việc tối ưu của động cơ là khoảng 910C. Chúng ta đều biết, khi đồng hồ báo nhiệt độ cao, nếu không để ý dừng máy thì việc hư hại sẽ lan tỏa ra rất cả các bộ phận. Rất nhiều lỗi nảy sinh khi nhiệt độ động cơ không được làm mát. Nước mát là thứ đơn giản nhất mà lái xe có thể kiểm tra....

2. Cấu tạo và Nguyên lý hoạt động của Van Hằng Nhiệt:

Van hằng nhiệt điều nước làm mát chạy theo hai vòng tuần hoàn riêng biệt. Cụ thể có 2 vòng trường hợp: Khi động cơ mới làm việc nhiệt độ từ 0 - 700C chất cảm nhiệt k bị giãn nở khiến Van Hằng Nhiệt đóng lại không cho nước làm mát chạy vào két nước mà chạy thẳng vào cửa hút bơm nước và trở lại áo nước động cơ, đây gọi là vòng tuần hoàn nhỏ. Như vậy nhiệt độ động cơ sẽ tăng nhanh hơn tới mước làm việc tối ưu. Trường hợp 2 là khi Nhiệt độ nước làm mát lớn hơn 700C chất cảm nhiệt trong bầu chứa bắt đầu giãn nở,Van hằng nhiệt bắt đầu mở ra, và mở ra hoàn toàn khi nhiệt độ nước làm mát đạt 830C. Sau đó nước làm mát chạy qua két nước để giải nhiệt và trở về áo nước động cơ. Như vậy nhiệt độ nước làm mát. Hình dưới đây mô tả cấu tạo của Van hàng nhiệt.

3. Các dấu hiệu hư hỏng Van Hằng Nhiệt :

- Van hằng nhiệt bị liệt hay kẹt luôn ở vị trí đóng hoặc không mở to đường nước qua két, làm cho nước không được làm nguội, động cơ quá nóng. Nếu van hằng nhiệt bị liệt hay kẹt ở vị trí mở to thì dẫn đến thời gian chạy ấm máy lâu, hiện tượng này kéo dài gây mòn nhanh động cơ, tốn nhiên liệu và tăng ô nhiễm môi trường.
- Khoang chứa van hằng nhiệt bị hở rò rỉ nước làm mát

- Động cơ hoặc là bị quá nhiệt hoặc là không đạt tới được nhiệt độ làm việc tiêu chuẩn
- Nồng độ khí xả quá mức cho phép
- Sáng đèn CHECK ENGINE
- Hao tốn nhiên liệu hơn bình thường.

Khi van hằng nhiệt bị hỏng, nó sẽ ngăn nước làm mát lưu thông trong toàn bộ hệ thống ở nhiệt độ làm việc của động cơ bởi nó luôn đóng lại hoặc không thể ngăn nước làm mát lưu thông qua két nước do không thể tự đóng lại khiến động cơ làm việc ở nhiệt độ thấp lâu quá mức cần thiết. Nếu van hằng nhiệt không mở ra nó sẽ làm cho nước mát chỉ lưu thông trong động cơ, gây ra một số hư hỏng trong hệ thống (đèn check động cơ sẽ sáng lên). Khi van hằng nhiệt bị kẹt nó khiến cho động cơ nóng lên rất nhanh, thông thường chỉ sau khoảng từ 5 đến 15 phút sau khi chạy.

Hãy kiểm tra các nguyên nhân hư hỏng khác như rò rỉ nước mát và tháo van hằng nhiệt (thường ở cuối ống dẫn nước từ két vào động cơ) nếu không chắc chắn vị trí của van thì hãy tham khảo sổ tay sửa chữa đi kèm. Khi đã tháo van hằng nhiệt ra, hãy kiểm tra tình trạng thân van, kiểm tra các vết nứt hay gẫy và kiểm tra xem nó đã đóng hoàn toàn chưa. Nếu van này vẫn mở thì chứng tỏ van đã bị hỏng và cần thay thế. Để kiểm tra khả năng làm việc của van hằng nhiệt, hãy chuẩn bị một ca nước đủ rộng và sâu để đựng vừa van, một bếp đun.

4. Tư vấn sửa chữa Van hằng nhiệt:

Tháo van hằng nhiệt ra khỏi động cơ, tẩy rửa và làm sạch các cáu bẩn bám trên van hằng nhiệt, kiểm tra sự đóng mở của van hằng nhiệt theo nhiệt độ, nếu van hằng nhiệt đóng, mở ở nhiệt độ không đúng với yêu cầu cần phải thay thế. Nên sử dụng phụ tùng thay thế chất lượng cao, van hằng nhiệt kém chất lượng có thể làm hại động cơ hoặc hệ thống kiểm soát khí xả. Nên thay van hằng nhiệt mới mỗi khi có sửa chữa, bảo trì lớn đối với hệ thống làm mát động cơ.

• Chất liệu sáp cảm nhiệt giãn nở rất chính xác, đúng nhiệt độ của nước.

• Vật liệu chế tạo phù hợp với chức năng .

• Kích thước kết cấu các chi tiết chính xác tuyệt đối dễ lắp ráp, tháo gỡ, bảo dưỡng kiểm tra.

• Vận hành ổn định, lâu bền.

• Hiệu quả sử dụng cao ngay tức thì
5. Hình ảnh Van hằng nhiệt Mini Cooper S bị hư và van hằng nhiệt mới chính hãng, lắp đặt thay thế và kiểm tra theo dõi :

Hình ảnh van hằng nhiệt Mini cooper S mới , chốt van, các roăng, chất liệu ống nhựa, lẫy... nguyên bản.

Để cạnh chiếc van hằng nhiệt đã bị hư hại, chúng bị mòn ( hoặc mất ) các mũ van, đường ống biến dạng, các roang chỉ bị keo chảy...

Việc lắp đặt cần có ít nhất 2 nhân viên kỹ thuật thạo việc và bộ phụ tùng đồ nghề đặc biệt, vị trí tháo lắp, cố định cần làm từ từ và chính xác.

Điều quan trọng là việc Test động cơ sau khi lắp đặt, cho động cơ nổ đứng yên 30 phút Test bằng máy đọc lỗi, cho xe chạy đường nội đô vài km và test đọc nhiệt độ động cơ. Khi nhiệt độ về mứng cho phép như trên màn hình. Việc thay thế van hằng nhiệt mới cho Mini cooper S đã đạt hiệu suất hoạt động chuẩn chỉ.

Quý khách có thể cần tư vấn thêm về động cơ các loại xe khác. Xin vui lòng hãy gọi 0926.247.247 - Garage Auto Carcam Services

Còn Zin

Xe tải
Con áp suất lốp em lắp hình như bị dò hơi, hay bị lỗi một bánh. Em thấy một bánh nó tụt chỉ còn 2.0 trong khi các bánh khác vẫn 2.3.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Con áp suất lốp em lắp hình như bị dò hơi, hay bị lỗi một bánh. Em thấy một bánh nó tụt chỉ còn 2.0 trong khi các bánh khác vẫn 2.3.
Mai cụ rảnh không ? Qua em một tẹo em kiểm tra đi cụ ! Qua bên Garage 217 La Thành

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

PoBeo

Xe điện
Cụ còn em cam hành trình nào mà vẫn hưởng chương trình KM 20.09 của cụ ko ạ :( em chậm chân quá nên giờ mới biết

Tackehoa6886

Xe tải
Cam hành trình nào ngon bổ rẻ cụ nhỉ? cháu mới có xe nên chả biết loại nào với loại nào. Bộ cảm biến áp suất lốp thì màn hình hiển thị cắm vào đâu cụ nhỉ? tẩu thì cháu hay cắm sạc rồi. cụ cho cháu xin giá bộ cảm biến áp suất lốp nhé.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ còn em cam hành trình nào mà vẫn hưởng chương trình KM 20.09 của cụ ko ạ :( em chậm chân quá nên giờ mới biết
Còn mấy con ngon hôm nào em đăng nốt giá cực rẻ ạ. Em sẽ Tag cụ vào nhé !

Cam hành trình nào ngon bổ rẻ cụ nhỉ? cháu mới có xe nên chả biết loại nào với loại nào. Bộ cảm biến áp suất lốp thì màn hình hiển thị cắm vào đâu cụ nhỉ? tẩu thì cháu hay cắm sạc rồi. cụ cho cháu xin giá bộ cảm biến áp suất lốp nhé.
Camera hành trình thì hiện tại K2 Touch, X650 và W8 là đang bán rất chạy cụ ạ. Cụ cần nói em biết nhu cầu của cụ để em tư vấn, ví dụ : Cụ cần độ nét ra sao, có cần camera sau ghi hình và lùi luôn không ? Có cần GPS hiển thị tốc độ khi ghi hình hay không ? Cụ thích loại kẹp gương, gắn kính lái, hay đặt mặt táp lô, có cần wifi kết nối với điện thoại để tải Video về ( 5m thôi ) hay không ....?

Áp suất lốp thì nó có : Màn hình hiển thị đặt mặt táp lô, màn hình hiển thị trên dvd android, màn hình hiển thị ở tẩu sạc Cigar cụ ạ.
Em sắp có chương trình giảm giá cực thậm tệ khi lắp đặt áp suất lốp, mời cụ chuẩn bị tham gian nhé.