Film cách nhiệt có sẵn trên Teana

lylk

Xe hơi
Em mới lấy một em Teana 2.0 Taiwan các cụ ạ. Thấy có dán sẵn film FSK trên kính sườn + kính sau, còn kính lái chưa dán.

Nhưng mà sao em thấy hai bên sườn tối thui. Đi ban ngày không sao, chứ đi buổi tối thỉnh thoảng lại giật mình thấy một chú xe bên cạnh. (xe trước em dán V-kool sáng hơn nên không có cảm giác đấy).

Các cụ cho em hỏi xe các cụ có bị thế không ạ? Với lại film FSK có tốt không ? Em đang tính bóc ra dán V-kool hoặc Llumar. Không hiểu bóc đằng sau thì có ảnh hưởng gì đến sưởi kính không nhỉ?

Tks các cụ trước.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn

TungSky

Xe đạp
Xe mình cũng thế, kính đen xì mà. Buổi tối ông nào xe máy mà quên ko bật đèn mà vượt là có ngày ... Em lùi buổi tối toàn phải hạ kính xuống nhìn cho chuẩn đấy !

newvip

Xe tải
sao các Bác mắt kém thế, em để thế vẫn nhìn được mà. 2 loại dán kính các Bác nói ko biết giông xe em ko nhỉ, em thấy của em nó dán 3M, còn cắt một mẩu đính vào catalo theo xe

HVB

Xe tăng
e đang định lột cái 3M ấy ra đây, vì tối quá.
hôm trc e đi Yên Bái về buổi tối, đường ngoằn nghoèo đèo dốc, lúc vào cua nhiều lúc phải nhìn qua cửa sổ lái mà nó dán tối quá nên em đành ... hạ kính mới lái đc :D
đi đường thẳng thì OK chứ vào cua thì....

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
hôm trc e đi Yên Bái về buổi tối, đường ngoằn nghoèo đèo dốc, lúc vào cua nhiều lúc phải nhìn qua cửa sổ lái mà nó dán tối quá nên em đành ... hạ kính mới lái đc :D
Bác tham khảo thử phim chuẩn xem : http://www.otofun.net/threads/184759-llumar-chuyen-gia-chong-nong-cach-nhiet-cho-oto-va-nha-kinh

KafeDel

Xe tăng
Để tối thế ở ngoài ko nhìn vào đc nên hành sự xxx rất tiện. Bóc đi hơi phí bác ạ, chỗ nào tối quá thì đành hạ kính thôi!

lylk

Xe hơi
Túm lại là em bóc cái phim dán sẵn ra và dán lại phim khác rồi ạ. hehe, ngồi trong xe thấy giống ô tô của mình rồi, trước thấy cứ như ngồi trong xe tăng.

Ờ, mà sao dán lại em nhìn gương hậu (giữa) rõ thế nhé. Lúc trước e cứ cảm giác như nhìn kính lúp, thấy xe nào cũng to đùng. Giờ lại bình thường rồi. Rõ là cái phim dán sẵn có vấn đề.

myob

Xe tăng
cái xe me có dán film FSK gì đó, trên phim vẫn còn in chữ FSK nho nhỏ như của 3M, chỉ có điều nếu lấy tay lau mạnh thì chữ cũng bong đi luôn, em nghĩ là hàn kém chất lượng, bác nào có ý kiến cho em 1 phát về vụ này với

nissanteana2.0

Đi bộ
cái xe me có dán film FSK gì đó, trên phim vẫn còn in chữ FSK nho nhỏ như của 3M, chỉ có điều nếu lấy tay lau mạnh thì chữ cũng bong đi luôn, em nghĩ là hàn kém chất lượng, bác nào có ý kiến cho em 1 phát về vụ này với
trời bác giống hệt em, ko biết có nên đi bóc ra dán lại ko, trời tối nhìn gương trái còn thấy chứ nhìn sang gương bên phải tối mù

lylk

Xe hơi
trời bác giống hệt em, ko biết có nên đi bóc ra dán lại ko, trời tối nhìn gương trái còn thấy chứ nhìn sang gương bên phải tối mù
Bóc đi thôi cụ ạ. Để đấy có ngày có chú xe máy nào đi không bật đèn buổi tối lao từ sau lên thì mình chả nhìn thấy đâu. Em bóc rồi, bóc ra nhìn cái phim đen sì sì thấy phát ghê.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Bóc đi thôi cụ ạ. Để đấy có ngày có chú xe máy nào đi không bật đèn buổi tối lao từ sau lên thì mình chả nhìn thấy đâu. Em bóc rồi, bóc ra nhìn cái phim đen sì sì thấy phát ghê.
Bóc ra thì dán phim gì mợ ơi? dán xong nhìn có ngon hơn không ợ? :D:D:D:D

lylk

Xe hơi
Bóc ra thì dán phim gì mợ ơi? dán xong nhìn có ngon hơn không ợ? :D:D:D:D
Èo, không phải quảng cáo nha' :)

Anyway, dán LLumar ngon rồi. Hình thức là OK rồi, còn để mùa hè đi xem thế nào thì sẽ confirm chuẩn hay không. Nhưng mà cám ơn tinh thần phục vụ của các chú thợ LLumar nhà cụ nhiều.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Èo, không phải quảng cáo nha' :)

Anyway, dán LLumar ngon rồi. Hình thức là OK rồi, còn để mùa hè đi xem thế nào thì sẽ confirm chuẩn hay không. Nhưng mà cám ơn tinh thần phục vụ của các chú thợ LLumar nhà cụ nhiều.
Phùuuuuuuuu. Nhẹ lòng.
Cảm ơn mợ Ly xynh nhiều. Chúc mợ luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn.

hi'newssun

Xe đạp
Chào các bác'
Theo em xe của bác đã có dán film cách nhiệt ( Film gì và chất lượng như thế nào thiì em chưa dám khẳng định ), nhưng hiện tượng bị tối của film cuà do độ truyền sáng của film thấp nên các cụ khó quan sát khi lái xe' theo em các cụ lên đi kiểm tra chất lượng film để đảm bảo an toàn khi tham gia giao thông.
Nếu các cụ có điều kiện sang bên hãng em có máy đo film kiểm tra miễn phí cho các cụ( các cụ tham khảo website:newssun.com.vn )
Cảm ơn các cụ và mong gặp lại các cụ.