Fiesta S vs Yaris nhập

HNmember

Xe tăng
Yaris bản nhập châu Âu hộp số vô cấp cũng đáng để so sánh với FFi đấy! Tuy nhiên giá 820 củ thì ...quá chát!
Yaris bản nhập Thái là model cũ nên so sánh với FFi e rằng khập khiễng.
Về công nghệ thì xe châu Âu và xe Mỹ đang vượt trội xe Nhật nên khi mọi người nhìn ra vấn đề thì những xe công nghệ cũ sẽ rớt giá mạnh. Điển hình là Fo cụt model cũ đang bán tại VN đây- đang đại...đại...hạ giá!!! Tuy nhiên mua để dùng mà ít tiền thì Phò cụt bản số sàn 2011 vẫn là một lựa chọn ko tồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducduy

Xe điện
Em lần đầu được đi Yaris nhập đời 2009 của cô bạn, nhưng lên xe đi 1000m đã thấy chán, đi thêm 20Km có cả đường nhám và đường sóc, chán luôn, chán thật sự, không có cửa gì để so sánh với FFi ngoài tiêu chí lành và giữ giá.
Những cái em chán là như này.
- Động cơ không bốc như FFi khi đi trên quốc lộ
- Ồn hơn FFi quá nhiều, khi vào sóc tiếng lọc cọc từ thân xe phát ra
- Lái nhẹ, không có cảm giác chuẩn như FFi
- Nội thất đơn giản quá, nhất là cái cần số như của công nông đầu ngang

lapin

Xe container
Ếch là ngon nhất, 2 em này chả có cửa gì để so, trừ khoản ăn uống yaris kiệm hơn đáng kể. Tuy nhiên bàn thờ đặt giữa khiến việc lái rất khó chịu, đặc biệt nếu hay đi một mình vì có hành khách đâu mà cần đặt giữa. Mà có hành khách thì cũng chả cần đặt giữa. Tóm lại thiết kế ở giữa chỉ hợp với taxi và phụ nữ.

tamdao

Xe tăng
Lái em Fi thích lắm bác ạ, xe đi chắc đầm, tăng tốc bốc lắm, em đi trong phố mà toàn vượt xe khác, đén ngã tư có đèn đỏ phanh ăn mà êm ru

theone1984

Xe máy
Em chào các bác.
em mới lấy bằng, vợ cả tính rước thêm cô Fiesta S về cho em thêm niềm vui
nhưng tham khảo thì mọi người cứ khuyên nên lấy Yaris vì sau này bán giá không mất.
em đã tham Ford HN và đc tư vấn thì thấy em khoái cô Fiesta S hơn
mọi người cứ nói là Fiesta S ăn xăng nhưng anh sales tư vấn thì nói là do vở và thân Fiesta nặng hơn Yaris nên ăn hơn.
theo các bác thì nên lấy cô nào Y hay F.
Thank các bác
saler nào kì vậy, FFi mà ăn xăng hơn ya là sao, bác kiếm thử xem, có con nào mà đạp lút ga là lưng dính ghế, đường trường toàn 7l ko, nếu có em bán FFi cho bác, mua con đó

Steven

Xe tăng
Em trước đây cũng phải cân nhắc như bác chủ thớt. Nói chung xe nào cũng có ưu, nhược,. Mặc dù công nhận là đi FFi thích hơn nhưng em vẫn phải chọn Yaris vì trong các dòng xe nhỏ thì khoảng không trong Yaris ngồi vẫn thoải mái hơn (cho 5 người).
Ngoài ra lúc em định mua xe thì các bác sale giữ giá quá (hơn 600k) nên em đành phải lấy con Yaris lướt cùng tầm giá đó.

Songque

Xe tăng
Ủng hộ một phiếu cho FFi, còn dư tiền gửi tiết kiệm đổ xăng dần bác ạ.

binhduydo

Xe tải
Theo em thì tiền chênh lệch giữa Yaris và Fiesta S cụ đem gửi ngân hàng. Bao giờ cụ bán thì cụ cộng cả tiền chênh lệch đó vào cho em xem con nào lỗ nhiều hơn.

kikvakik

Xe buýt
Vừa Vode cho kụ Bình phò, e thấy kụ chuẩn :D

HamLong3.0V

Xe điện
FFiS thì tuyệt, chứ em muốn chửi thằng nào thiết kế FFi sedan quá, càng nhìn càng xấu, méo chịu được !
Quên, chủ thớt nên mua Yaris, em thấy dáng đẹp nhẹ nhàng mà giữ giá. Em FFiS dáng chơi đi sướng nhưng vẫn thuộc họ nhà Fò, dễ bị ác cảm và hay phải trả lời nhiều câu hỏi ngớ ngẩn :D

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
FFiS thì tuyệt, chứ em muốn chửi thằng nào thiết kế FFi sedan quá, càng nhìn càng xấu, méo chịu được !
Quên, chủ thớt nên mua Yaris, em thấy dáng đẹp nhẹ nhàng mà giữ giá. Em FFiS dáng chơi đi sướng nhưng vẫn thuộc họ nhà Fò, dễ bị ác cảm và hay phải trả lời nhiều câu hỏi ngớ ngẩn :D
Đợi phò cụt sedan đi, anh thấy bản sedan của phò cụt đẹp hơn hatchback. :))

THV

Xe đạp
Mua xe để sử dụng thì cụ tìm thêm tiêu chí lựa chọn. Các tiêu chí ở trên chưa giống để mua xe sử dụng, giống mua xe kinh doanh hơn.
Theo cụ thì mua xe yếu tố nào quan trọng. em cũng quan tam đến mức tiêu hao nhiên liệu và khấu hao sau khi sử dụng

dmcdmc

Xe hơi
Theo em đi xe mà mình thích, lái sướng chứ đi xe mà ko ưng lắm cứ thấy sao ấy!

bcad

Xe buýt
Theo cụ thì mua xe yếu tố nào quan trọng. em cũng quan tam đến mức tiêu hao nhiên liệu và khấu hao sau khi sử dụng
FFi S phải hơn em Yaris tầm gần 1,5L/100km trong thành phố còn đi đường trường chưa biết em nào ăn đâu.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Vậy cụ mua Vios cho em Ngon-Bổ-Gẻ ko hao xăng sau khi sử dụng bán còn còn có lãi!

minh0075

Xe điện
Vậy cụ mua Vios cho em Ngon-Bổ-Gẻ ko hao xăng sau khi sử dụng bán còn còn có lãi!
Hehe...e thấy chả sao cả.Trong cái đk Vn,khí hậu,bụi bặm,chỗ đỗ,mức độ kinh tế chưa ổn định,trình độ thợ thuyền củ chuối..v..v..chọn con vios cũng có nhiều hợp lý.
Ko hỉu sao nhiều cụ cứ mang con vios ra bêu riếu nhỉ?Trong khi Vịt mình,xin lỗi,đã làm được cccc gì cho đời?

lavoiture

Xe tải
Anh đang ở UK, ra ngoài đường thấy FFi chạy đầy đường. Bảo vợ con quyết định của mình chuẩn...nhưng vợ bảo xe anh là sedan mà. Đúng 1 tháng ở đây không nhìn thấy 1 con FFi sedan nào cả. Mà bọn bên này chỉ thích hatchback.

Về nhà, nhìn lại con sedan thấy cũng đẹp , chắc thẩm mĩ của mình ở VN nó thế...

Ah, HL đổi Ford Focus đời mới quá đẹp luôn...

Chỉnh sửa cuối: