Fiesta ecoboost mới - Các cụ im ắng thế ?

Forzet

Xe máy
Các cụ so em này với em Mông Dau 2 vạch 2005 thì thế nào ạ, em thấy hơn được tay lái điện + chân ga điện + bluetooth (ko rõ có ko).

thinhkieuphong

Xe điện
hôm qua em thấy 1 bác chạy con này ở Phạm Văn Đồng, xe mới lấy có cả biển rồi mà vẫn để 4 cái băng dính trắng dán ở 4 tay nắm cửa. Dễ nhận biết nhất là chữ S nó để bên trái, phía trên có thêm chữ Ecoboost, còn chữ Fiesta ở bên phải

Nhưng mà chưa đóng được thuế sao cụ đó lại có biển rồi nhỉ ??? đóng bừa à

Các cụ so em này với em Mông Dau 2 vạch 2005 thì thế nào ạ, em thấy hơn được tay lái điện + chân ga điện + bluetooth (ko rõ có ko).
Bluetooh thì bản Fiesta cũ đã có rồi mà cụ

Chỉnh sửa cuối:

vancuongxd

Xe đạp
Chắc đóng tạm biển đi thôi he he

vancuongxd

Xe đạp
Ah có bác nào thử so sánh khoản nhiên liệu giữa 2 em 1 ko có động cơ ecoboot với động cơ thường

Xebogio

Xe hơi
Chiều 8/1, nhà em được mời chạy thử xe ở FORD Cầu Diễn. Em sẽ báo cao các cụ cảm nhận của em.

bcad

Xe buýt
Trong tháng 1 này Ford Việt Nam sẽ tổ chức chương trình cho khách hàng chạy thử xe Fiesta mới và sẽ có chương trình bốc thăm trúng thưởng 1 chiếc xe Fiesta cho khách hàng may mắn nhất. Các khách hàng đăng ký với đại lý gần nhất và sẽ có phiếu điền thông tin vào và nộp lên FVL. Sau đó sẽ bốc thôi ạ.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Chiều 8/1, nhà em được mời chạy thử xe ở FORD Cầu Diễn. Em sẽ báo cao các cụ cảm nhận của em.
Cụ lái xong nhớ về sớm xem U 19 Việt Nam đá bóng nhé! :) Mấy hôm nữa bên em đăng kiểm xong em Titanium mời cụ qua cảm nhận luôn ạ! ;)

trong_choai

Xe tải
Trong tháng 1 này Ford Việt Nam sẽ tổ chức chương trình cho khách hàng chạy thử xe Fiesta mới và sẽ có chương trình bốc thăm trúng thưởng 1 chiếc xe Fiesta cho khách hàng may mắn nhất. Các khách hàng đăng ký với đại lý gần nhất và sẽ có phiếu điền thông tin vào và nộp lên FVL. Sau đó sẽ bốc thôi ạ.
Em đang nhắm bản FFi sport HB, đang đợi giá hạ nhé

Zodiac_87

Xe máy
Thưa các cụ, sáng nay đi làm em đã thấy 1 em ecoboost màu xanh dương chạy trên đường Phan Đình Phùng. Mải ngắm xe em không để ý biển. Lúc đầu nhìn đằng sau tưởng em fiesta thường nhưng mới nhớ xe cũ làm gì có màu xanh dương. Phóng lên đuổi theo thì đúng là em ecoboost. Em này chắc là 1 trong những em đầu tiên ở HN rồi. Mà cầm lái hình như là nữ. Nhìn màu xanh dương khá đẹp. Mà chủ xe vẫn chưa dán kính nên em lướt qua thấy nội thất cũng bắt mắt.

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Không biết bao giờ ford Việt Nam tổ chức lái thử fiesta và focus mới nhỉ?

lovemerc

Xe hơi

VietFord

Xe hơi

fordfiesta2013

Xe tăng
Bác nói thì chuẩn nhưng mà hiện tại con này rất hót không chỉ ở Châu Âu mà còn trên toàn ASEAN luôn. Việt Nam không mua thì sẽ có thị trường khác (Thailand, Philipine) lấy bác ah`. Nên việc giảm giá khó có thể xảy ra.

fordfiesta2013

Xe tăng
fiesta bé tý mà giá thì không nhỏ tý nào, đợt trước show ở tân sơn nhất em sedan và giờ show em harback, thoạt nhìn thì cũng thích nhưng ra đường thấy mấy em đời cũ chạy, nhìn mà thấy nó mini quá.
Trước nhà cháu rất húng với em này nhưng qua đợt vừa rồi và cái giá thì nhà cháu không dám nghĩ đến em nó nữa.
Khi em so sánh các dòng xe thì em thấy chiều dài ngắn hơn con City một chút nhưng bù lại chiều rộng thì rộng hơn hơn.

Honda City
4430x1695x1485

Fiesta 4door
4291x1722x1454

Về hinh dáng bên ngoài thì nó được thiết kế theo phong cách Kinetic design. Phong cách này đã nổi tiếng trên toàn thế giới với nhưng thương hiệu thành công như Aston martin, Ford Fusion. Do đó, chiếc xe này được đánh giá rất cao về chất lượng thiết kế. Tuy nhiên, em đồng ý với bác là xấu hay đẹp là tuy cảm nhận mỗi người

fordfiesta2013

Xe tăng
Máy chấm nhỏ mà tiếng ồn lại nhiều thế sao????
e nghĩ phải êm ái hơn bản thường chứ nhể
Em không rõ bác chạy test con nào. Những con em chạy thử thì êm hơn nhiều so với động cơ thông thường. Đặc biệt là xe rất nhạy -> chỉ cần nhấn nhẹ ga là xe đã vọt rồi. Cảm giác lái này rất sướng nếu mình đi trên các đường đông như Quốc lộ 5. Có những lúc em vượt qua 3 đến 4 xe một cách rất nhanh chóng. Khi em đi đến tốc độ 80 Km, chân ga em nhấn mới được khoảng hơn 1/4. Xe lúc này chạy vẫn êm không thấy tiếng rú của động cơ khi bị ép chạy ở công suất cao như xảy ra trên động cơ thông thường. Em chạy thử lên 100 Km, 120 Km, cảm giác lên rất ngọt, nhanh và ngay tức thì, cũng không xuất hiện cảm giác quá công suất. Tiếng vọng mà bác nghe được liệu có phải là một chút tiếng máy zìn zìn đặc trưng của tiếng động oto

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Thưa các cụ, sáng nay đi làm em đã thấy 1 em ecoboost màu xanh dương chạy trên đường Phan Đình Phùng. Mải ngắm xe em không để ý biển. Lúc đầu nhìn đằng sau tưởng em fiesta thường nhưng mới nhớ xe cũ làm gì có màu xanh dương. Phóng lên đuổi theo thì đúng là em ecoboost. Em này chắc là 1 trong những em đầu tiên ở HN rồi. Mà cầm lái hình như là nữ. Nhìn màu xanh dương khá đẹp. Mà chủ xe vẫn chưa dán kính nên em lướt qua thấy nội thất cũng bắt mắt.
Phân biệt Ecoboost bằng việc có nhãn Ecoboost đằng sau xe. Chữ "S" chỉ thể hiện là phiên bản này là Sport thôi. Anyway, màu xanh dương đích thị là xe Fiesta mới vì chỉ có xe Fiesta mới này mới được launch với mầu xanh dương mới này

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ chỉ cái nói lung tung. Em mua xe Trend có xe về rồi mà 2 hôm nay đi nộp thuế ko nổi đang rất bức xúc và muốn chửi cái ông FVL lắm đây. Từ hồi em biết giá đến lúc nhận xe là 1 tháng rưỡi mà giờ đi nộp chưa có biểu. Bây giờ chú thuế nào thu kiểu này mà bị kiểm tra giấy tờ là nghỉ việc như chơi. Cứ cho cụ mua bản Trend bị áp giá 606tr thì cụ mất thêm tiền. Nhưng cụ mua bản 4 cửa Titanium giá 612tr mà áp 535tr thì tiền thiếu chú thuế chịu cho ạ? Chưa kể Ecoboost nữa áp biểu của Yaris cho hợp lý đúng ko ạ? Yaris giá 658tr thì Ecoboost 659tr. Chưa kể vớ vẩn nộp thuế nhập ko đúng chủng loại xe sau bị thanh tra sổ sách giấy tờ xe đi có biển rồi cũng bị liên đới đi làm lại thuế đấy ạ. Đừng đùa với lửa!
Cáy này oan cho bên em. bọn em đã có công văn gửi Sơ tài chính từ sớm rồi. Follow up liên tục -> nhưng phải cái là thủ tục ở Việt nam hơi mất thời gian ạ

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Con Ecoboost này ngon nhưng giá chát quá
nên nhiều Cụ máu nhưng ít cụ Múc quá nhể
Nhiệm vụ của bọn em là đưa những chiếc xe đẹp nhất, chất lượng nhất về Việt nam cho khách hàng. Về giá thì bọn em cũng cố gắng ở mức cạnh tranh nhất dưới góc nhìn của khách hàng trên thị trường Việt Nam. Điều đó em có thể cam đoan

Nếu cụ thấy con Fiesta Ecoboost chưa phù hợp với túi tiền của các cụ. Các cụ có thể xem xét con Fiesta Titan và con Fiesta Sport. Nếu cụ đã ưng trang thiết bị của Sport+ EcoBoo -> thì em chắc chắn cụ sẽ ưng trang thiết bị của hai con này (ngoại trừ động cơ). Giá hai con này thì cũng phải chăng

Với tình hình tỉ giá tăng như hiện nay. Các cụ nên chú ý đến chuyện giá tăng hay không chứ không phải giá giảm hay không