fiat 29M

Phú Ông

Xe container
Chít thật, chiều vừa đưa iem nó xuống MK Thanh trì mà không biết bác
Xe tui biển 29U-6795 đưa xuống để kiểm tra và thay đai cam
Hôm nào bác tham gia họp Ội với anh em nhẩy, báo cả bác Khiêm nữa cho dzui đê eee..........

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Mekong đang có khuyến mại phí sủa chữa xe nên xe xuống đông ghê. ban sáng em xuống MK thay cái cầu trì kính điện, xe vào rất nhiều. Em gặp cả bac Tùng trước là thợ ở MK, nay chuyển sang lam sale fiat ở Liễu Giai, và rủ bacs gia nhập hội fiat cho vui.

Chít thật, chiều vừa đưa iem nó xuống MK Thanh trì mà không biết bác
Xe tui biển 29U-6795 đưa xuống để kiểm tra và thay đai cam
Hôm nào bác tham gia họp Ội với anh em nhẩy, báo cả bác Khiêm nữa cho dzui đê eee..........

Mãi chả thấy khuyến mại phụ tùng nhể, để em còn làm dăm cái

Phú Ông

Xe container
Mãi chả thấy khuyến mại phụ tùng nhể, để em còn làm dăm cái
Có khuyếm mại, giảm giá đấy bác ạ - Phụ tùng được giảm giá 10%; Công xá thì được giảm 30%, thấy anh em làm tốt, vui vẻ , bác xuống động viên anh em MK và bố tí cuộc ọp giao lưu với a/e MK Thanh trì được không

He he em đang thừa một bộ côn xịn của đốt-lò đang nhâp về, bác nào đi đốt-lò thì ới em nhá. Qui ra bi cho cả hội thì phải bít... he he

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
ko biết có thay vào cho SIENA được ko nhỉ , em đang cần quá.

Hatxi

Xe máy
bằng chứng đây, cột nước đo được là..... 5m, mọi người chạy tóe ra 2 bên, xe jeep ơ bên cạnh ướt sũng nước, may không ai việc gì

Ồ, cái xe này hình như của bác Phó Tổng CAVICO thì phải, bác này lắm xiền chắc khoe xe nên cho em nó phun nước như cá voi ấy nhỉ. Bác chủ xe này còn 1 em Hummer H2 vàng chóe nữa cơ, khiếp quá.

hoachuoique

Xe điện
Không bảo thì - Hỏng là Phải

Xe đi làm sao mà các bác hay để hỏng thế. Một tiền gà 10 tiền thóc. Chế độ bảo hành không chịu thực hiện, chỉ kêu Giời hay hỏng là giỏi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em xin được bổ xung thêm : vặn van bình nước phụ (fiat) từ từ, nghe thấy tiêngs xì xì, đến khi nào hết tiếng xì xì thì mở được nắp bình

Báo cáo các Bác là em bị thiệt hại hơn 4M , nguyên nhân là cho mượn xe, người mượn ko quen xe, đi Tây bắc nhiều đèo dốc đáng nhẽ bật phải bật điều hòa cho mát người mát máy thì lại tắt đi, mà xe em thì bơm nước làm mát đang có vấn đề.
Khi các Bác đang đi mà muốn đổ thêm nước vào két nước mà ko cần chờ nguội máy thì các Bác cứ nổ máy rồi mở nắp két nước thì ko bao giờ bị nước nóng phun lên. Tôi đã từng làm thế rồi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
đúng đấy ạ :) Hôm đó em là thằng bỏ chạy đầu tiên.:D

Ồ, cái xe này hình như của bác Phó Tổng CAVICO thì phải, bác này lắm xiền chắc khoe xe nên cho em nó phun nước như cá voi ấy nhỉ. Bác chủ xe này còn 1 em Hummer H2 vàng chóe nữa cơ, khiếp quá.

Fiat1.6

Xe buýt
Úi trời, lại có vụ vừa bật máy nổ vừa đổ nước mát nữa hả Bác, có Bác nào có ý kiến khác không?
Bác lá đa có nhận ra em k bác bán Đốt lò chưa (em gặp bác ở gara Hoàng Lòng Ngọc Hồi đó)
Vừa nổ máy vừa đổ nước đựơc mà bác mục đích nổ máy để hòa nước lạch với nước nóng có sẵn trong máy một cách từ từ lưu ý khi mở nắp nhớ mở từ từ đợi xì xì hết hơi rồi mới châm nước .
Xe fiat hay bị lỗi nhiệt độ nhỉ em thấy có mấy bệnh chính như:
1 Hỏng quạt nên không giải nhiệt được.
2. Dò đường ống dẫn nước k có nước để giải nhiệt.
3. Già cảm biệt nhiệt độ dẫn đến báo chậm.
Còn nguyên nhân nào nữa các cụ thông kê tiếp để mọi người biết rút kinh nghiệm,Em đi xe fiat lỗi đầu tiên là bị hỏng quạt nên cạn nước làm mát. Còn xe thì em k dám cho mượn sợ mất lòng thích đi đâu em trở.:)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em nhận thấy có cái đièu rất đơn giản là cứ độ 1 năm/lần, rửa sạch cái mặt ngoài của két nước (đương nhiên là cùng công rửa cả trong két) để tăng cường giải nhiệt. Em không tự làm được, toàn nhờ mấy cụ ở Me Kông