FC Hà nội : anh em đừng tiếp tay cho kẻ ăn cắp Logo, gạt nước

học lái

Xe điện
Đồng ý với quan điểm của cụ chủ thớt, nếu mất vào hãng mua, kiên quyết không mua đồ cũ để tạo đất làm ăn cho trộm.

Em đang định nhờ cụ Vietwagen đặt mấy chữ này bên Tàu về cho nó giống nick của em, chúng nó có cậy được chữ chắc cũng chẳng bán được cho ai =))

Tribute

Xe container
Biết đâu sau khi các cụ đặt hàng thì mấy ông hãng lại ra chợ giời khuân về cho các cụ.! (em tào tháo tí)

An Dong

Xe điện
Đồng ý với Cụ. Mà Cụ bị vặt mấy cái hả Cụ?

Zonda R

Xe tăng
Biết đâu sau khi các cụ đặt hàng thì mấy ông hãng lại ra chợ giời khuân về cho các cụ.! (em tào tháo tí)
Em cũng nghĩ thế nhưng chắc nếu có, thì mấy ông thợ thôi.

songvedem

Xe tăng
Dạo này đi đường HN thấy khá nhiều FC mất chụp đầu larang, Logo, và cả chữ FOCUS nữa. Khả năng là do bị mất trộm. Rảnh rỗi tìm hiểu giá cả của mấy thứ đo như sau
+ Chợ giời : hàng cũ 100%, mặc cả mãi cũng không giảm giá: Chụp la răng 120K/chiếc x 4 B = 480K; Logo ( sau, trước giống nhau) 400K/cai; Chữ FOCUS: 250K. Gạt nước 700K-900K tùy chỗ
+ Thanglong Ford Hàng mới 100%, đặt hàng sau 2 ngày lấy: chụp larang: 138K/ chiếc; Loogo : 412K/ cái; Chữ FOCUS: 207K/ bộ ( cả VAT). Gạt nước 1.400K
Như vậy mấy đồ trên trong hãng còn ngon hơn ngoài chợ nên nếu bác nào bị mất mấy thứ đó thì nên vào hãng mà mua để tránh tiếp tay cho kẻ cắp. Bởi vì 1 bác mất, ra chợ giời mua sẽ dẫn đến không chỉ 1 mà 1 số bác mất theo. Trộm về không bán được cho ai chắc sẽ chả muốn lấy nữa. Cộng đồng FC còn it, cố gắng bảo nhau được thì tốt nhất.
Cái thời xa xưa, khi xe em bị mất Chụp La răng và tem, chạy ra hãng hỏi thì k có, ra chợ giời hỏi đồ tầu thì cũng k nốt. Ra chợ giời ăn cắp thì có giá như sau:
4 chụp la răng = 50 x 4 = 200k
Logo trước = 150k (chỉ có Logo, chịu k có chốt - phải mua của hãng)
Logo sau = 120 K (lúc đàu bảo có 100 k, sau lại đòi thêm)

Nhân tiện đây, các bác góp ý, thảo luận xem cách nào bảo hiểm Logo trước.

Bác Viêt Wagen đã bắt thêm 1 cái đinh xoáy để chặn nâng Logo lên. Cách này không phải yên tâm hoàn toàn, khi mở xem hàng họ máy móc bên trong thì mất công
Em lại chơi kiểu Logo tháo lắp (phần chốt lẫy xoay thì khoảng mấy trăm k nữa k lắp). Khi nào ổn thì lắp, chỗ nào nghi ngờ thì tháo ra.
Cũng AQ 1 tí là nếu thằng nào định nhòm ngó thì nó thấy cái ............ của quý giá trị nhất đã mất rồi thì sẽ k bóc thêm mấy cái vớ vẩn nữa.

P.s . Thời buỏi này ai cũng khôn, giá đồ ăn cắp mà gần bằng đồ xịn thì ai mua nhỉ.
Sao em nhớ trong báo giá Ford cái Logo trước là 650k (hơn 2 năm rùi), lằng nhằng mấy thứ nữa thì cái Logo trước cũng lên đến hơn 1 Tr đấy.
Quên, cái nắp đậy lỗ kéo xe ở Bumper phía trước, vào Ford có 50k VND

songvedem

Xe tăng
Ủng hộ ý kiến chủ thớt. Hoặc mua hàng tàu hoặc vào hãng. Dưng mà cách đây 6 tháng em tìm cả 2 cách đều không được mà đang cần gấp. Vào hãng thì bảo chưa order về, ra ngoài chợ thì bảo hàng Tàu khựa (mới) chưa có. Thế là đành phải mua một cái chụp lazang cũ.
À quên, báo cáo các cụ là Tết năm ngoái 2009 - 2010 nhà em với Thử 1 tí bị mất đôi gương sáng hôm 3 Tết. Và chũng em đã thay đôi gương Ford FOcus xịn mới keng xà beng chĩnh hãng rồi nhé.

Kiên quyết k mua đồ ăn cắp thử 1 tí nhỉ

VietWagen

Xe buýt
Em đang định nhờ cụ Vietwagen đặt mấy chữ này bên Tàu về cho nó giống nick của em, chúng nó có cậy được chữ chắc cũng chẳng bán được cho ai =))

Mua làm gì cái logo, tớ chỉ mong đặt mua được nguyên 1 con xe ở bên Tung cửa về, 1 con siêu xe cỏ VW Tiguan chẳng hạn ... ôi bao giờ cho đến T10 :)).

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Tôi đi đường ở HN đã thấy 3 trường hợp bị mất logo, mất chụp la răng ( gạt nước thì không để ý), lại có ông ban đi KIA mất gạt nước kể chuyện lên chợ giời mua đồ. Nên lúc rảnh rỗi, lại tiện lúc có việc trên Đỗ Ngọc Du mới đi tìm hiểu xem giá cả mấy đồ đó trên chợ giời thế nào ( thời điểm sau rằm tháng riêng 2011 vừa rồi ). Tuần trước lại tiện có việc trong TLF nên chợt nhớ để hỏi giá trong hãng luôn. Thấy giá chính hãng, mua có hóa đơn chứng từ đoàng hoàng ( nên không sợ mấy bác trong hãng ra ngoài mua tuồn vào) đâu có đắt so với ngoài chợ, lại là hàng mới 100%. Trên cơ sở đó mới có ý kiến đề nghị các bác nếu đã ( và có thể sẽ ) bị mất thì nên mua chính hãng mà không nên mua ngoài chợ vì mua ngoài chợ chả rẻ được mấy ( hehe... nếu ngoài chợ rẻ hơn cả triệu bạc trở lên thì lời kêu gọi của tôi cũng không khả thi lắm) mà tránh được việc tiếp tay cho ăn cắp. Bởi chỉ cần 1 bác lên chợ đặt hàng thì chắc sẽ có nhiều bác bị mất theo ( biết đâu cũng chỉ tại hôm trước tôi hỏi giá mà sau đó có 1 số bác bị bóc cũng nên).
Một ý kiến nữa: Theo " Giang hồ đồn đại" thì giá phụ tùng, dịch vụ của FORD là đắt, nhưng thực tế hình như không phải như vậy. Anh em ta thì không có khả năng hỏi hết giá mọi loại. Vậy thì nên chăng chúng ta lập 1 thớt " Giá phụ tùng chính hãng FC" và ai đã mua loại gì đó chính hãng rồi thì update giá cả và thời điểm mua vào để anh em cùng biết, có cơ sở để tham khảo.

PoBeo

Xe điện
Vodka cụ chủ thớt phát nào.....

xebanhxich

Xe tải
em đồng ý với bác chủ thớt! Dưng mờ không phải Ford nào cũng có đâu. Xe em cũng bị mất chụp la-răng, ra ford Thủ đô chỗ Pháp Vân làm bảo hiểm tiện thể mua mấy cái đó luôn, nhưng họ không có. Chán thế! Bây giờ biết TL ford có mấy cái đó rồi, để h nào em sẽ qua! tks các bác! :D

FFC_2008

Xe hơi
ủng hộ quan điểm của chủ thớt, khu nhà em cũng toàn trộm vặt, vặt gạt nước linh tinh .. giá rổ thế này ( chẳng may mất :D ) thì vào hãng mua luôn cho lành.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tôi đi đường ở HN đã thấy 3 trường hợp bị mất logo, mất chụp la răng ( gạt nước thì không để ý), lại có ông ban đi KIA mất gạt nước kể chuyện lên chợ giời mua đồ. Nên lúc rảnh rỗi, lại tiện lúc có việc trên Đỗ Ngọc Du mới đi tìm hiểu xem giá cả mấy đồ đó trên chợ giời thế nào ( thời điểm sau rằm tháng riêng 2011 vừa rồi ). Tuần trước lại tiện có việc trong TLF nên chợt nhớ để hỏi giá trong hãng luôn. Thấy giá chính hãng, mua có hóa đơn chứng từ đoàng hoàng ( nên không sợ mấy bác trong hãng ra ngoài mua tuồn vào) đâu có đắt so với ngoài chợ, lại là hàng mới 100%. Trên cơ sở đó mới có ý kiến đề nghị các bác nếu đã ( và có thể sẽ ) bị mất thì nên mua chính hãng mà không nên mua ngoài chợ vì mua ngoài chợ chả rẻ được mấy ( hehe... nếu ngoài chợ rẻ hơn cả triệu bạc trở lên thì lời kêu gọi của tôi cũng không khả thi lắm) mà tránh được việc tiếp tay cho ăn cắp. Bởi chỉ cần 1 bác lên chợ đặt hàng thì chắc sẽ có nhiều bác bị mất theo ( biết đâu cũng chỉ tại hôm trước tôi hỏi giá mà sau đó có 1 số bác bị bóc cũng nên).
Một ý kiến nữa: Theo " Giang hồ đồn đại" thì giá phụ tùng, dịch vụ của FORD là đắt, nhưng thực tế hình như không phải như vậy. Anh em ta thì không có khả năng hỏi hết giá mọi loại. Vậy thì nên chăng chúng ta lập 1 thớt " Giá phụ tùng chính hãng FC" và ai đã mua loại gì đó chính hãng rồi thì update giá cả và thời điểm mua vào để anh em cùng biết, có cơ sở để tham khảo.
Có khi để em lập cái thớt giá cả phụ tùng cho các bác tham khảo nhỉ.

fuxe

Xe container
Mời rượu cụ ung_dung_ ... Cụ kêu gọi lập luôn cái thớt thế này cảnh báo cho các dòng xe khác luôn, nhiều anh em khác được nhờ, cụ thì có mà say mèm (b)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
em đồng ý với bác chủ thớt! Dưng mờ không phải Ford nào cũng có đâu. Xe em cũng bị mất chụp la-răng, ra ford Thủ đô chỗ Pháp Vân làm bảo hiểm tiện thể mua mấy cái đó luôn, nhưng họ không có. Chán thế! Bây giờ biết TL ford có mấy cái đó rồi, để h nào em sẽ qua! tks các bác! :D
Chụp la dzăng cũng hạt dẻ, cái này cũng hay mất vì cạy phát là ra. Bọn ó kia chả hiểu nó có bán đc 10K/cái ko mà nó vặt nhỉ?

Trauhot

Xe hơi
Ủng hộ , mất cứ vào hãng mà mua cho bọn nó bán cho chó à.

ford focus 2010

Xe điện
nếu chợ giời không bán, thì hãng lại tăng giá cao (độc quyền mà). coi như có cạnh tranh về giá thì người tiêu dùng được hưởng lợi. Chứ em chả tin ko mua chợ zời thì ko có trộm vặt. Đến khi nào kinh tế khá hơn, văn hóa cao hơn thì may ra mới hết nạn này. Mà chờ đến thời điểm đó, chắc 10 năm nữa (em lạc quan 1 tí)

Chỉnh sửa cuối: