[Funland] Fb quá kinh

rav4_2010

Xe buýt
Em tìm hiểu mua xe nửa tháng nay. Fb liên tục quảng cáo xe. Vừa chiều nay đến showroom để chốt. Mở facebook ra thì toàn quảng cáo phụ kiện ô tô. Tức là nó biết mình đã mua và quảng cáo phụ kiện cho xe. Có lẽ nó định vị em đến showroom ô tô nên nó hiểu. Nó bám sát cuộc sống của chúng ta từng phút. Em thì chả là yếu nhân gì nên chả quan trọng. Thậm chí thấy nó có ích khi quảng cáo phù hợp bản thân. Em chốt xe này cũng là từ quảng cáo của sale 😁😁😁
App của nó nghe trộm , nó tự kích hoạt mic nghe.
Vào Of, và các web khác cài có tracking cho Fb (nó goii là Fb pixel) để chạy Marketing, là nó cũng biết cụ đang xem gì trên đt.

Em cũng ko là yếu nhân như cụ, nhưng từ khi biết nó theo dõi thì thấy mình giá trị hơn :D

Em cũng thấy FB giờ kinh thật. Chả có lẽ mình nên xóa khỏi điện thoại cho yên tâm.

theanh212

Xe điện
Facebook cũng lởm bỏ bà, hôm trước đi đường gặp một biển giao thông hình tam giác, chỉ lẩm bẩm ko biết là biển gì. Thế mà hôm sau fb toàn hiện quảng cáo bikini :)

raisomoon

Xe tăng
Em tìm hiểu mua xe nửa tháng nay. Fb liên tục quảng cáo xe. Vừa chiều nay đến showroom để chốt. Mở facebook ra thì toàn quảng cáo phụ kiện ô tô. Tức là nó biết mình đã mua và quảng cáo phụ kiện cho xe. Có lẽ nó định vị em đến showroom ô tô nên nó hiểu. Nó bám sát cuộc sống của chúng ta từng phút. Em thì chả là yếu nhân gì nên chả quan trọng. Thậm chí thấy nó có ích khi quảng cáo phù hợp bản thân. Em chốt xe này cũng là từ quảng cáo của sale 😁😁😁
Thuật toán như thế quá dễ rồi, thực chất giờ nó đọc và QC đuổi rất sâu mà cụ ko hình dung ra, nghĩa là nó đi trước cả mong muốn của người dùng cơ.
Có đợt e nghe 1 bạn chém rằng kể cả cụ với bạn cụ ko kết bạn trên FB, nhưng nó định vị đc vị trí và thời gian các cụ trùng nhau nhiều(ví dụ là cafe chém gió tại 1 thời điểm và trùng địa điểm) nó đã định dạng đc quan hệ và các mối quan hệ gần của 1 người dùng. Sau đó kể cả cụ có em bé thì tới ngày đầy tháng của em bé thì nó chạy quảng cáo các đồ sơ sinh, quà tặng cho1 lễ thôi nôi em bé cho tệp bạn bè thân thiết và người thân của người dùng chính đó cơ. Vì khi đó vô thức người dùng nhìn thấy QC các món đồ mà họ cần mặc dù chưa hề nói chuyện hay tìm kiếm tới các món đồ đó.

nowhereland

Xe điện
Đọc thế nào được suy nghĩ, chẳng qua các cụ quan tâm đến cái gì thì sẽ dừng, đọc ở chủ đề có nội dung đấy nhiều hơn, cái này thuật toán AI nó nắm được và sẽ show tới cụ nhiều hơn thông tin về nội dung đấy.

sakai_yo

Xe lăn
Đọc thế nào được suy nghĩ, chẳng qua các cụ quan tâm đến cái gì thì sẽ dừng, đọc ở chủ đề có nội dung đấy nhiều hơn, cái này thuật toán AI nó nắm được và sẽ show tới cụ nhiều hơn thông tin về nội dung đấy.
Em cũng nghĩ là nó chưa đọc được, nhưng đúng là ngày càng ghê ghớm.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Các cụ một cách vô ý cấp quyền cho nó truy cập vào camera với micro thì làm gì nó chả biết. Clip sex của các cụ để trong điện thoại nó xem phút mốt. Các cụ đang nói chuyện bình thường nó cũng hóng được key words mà. Chưa kể vô ý cấp quyền cho nó truy cập định vị nữa. Các cụ đến đâu làm gì nó sẽ biết hết thôi.
Không chỉ facebook, mà tiktok, iphone, hay rất nhiều app khác như grab, icar, vcar, cứ app nào được cấp quyền truy cập camera, micro, màn hình, gps thì nó sẽ biết sạch các cụ đang làm gì, kể cả không đụng gì đến máy. Nhé!
Kể cả các cụ đang dùng tiktok, bigo live thì AI fb nó xem các cụ dừng lại xem cái gì lâu nhất, nó sẽ biết nhu cầu gái gú của các cụ là gì, minhon hay mình dây, máy bay hay teen dẩm, nam hay nữ nó biết hết.

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
Fa thì bị theo dõi rồi. Em chúa ghét 2 ĐT nhưng phải dùng thêm 1 số nữa. Giao dịch trên mạng là phải dùng cái sim "đểu" không thì sáng cho số, chiều đủ mọi thành phần gọi đến hỏi thăm có yếu SL, xương khớp, dạ dày ...

tuannbb

Xe điện
Hôm trước mấy anh em nói chuyện chủ đề thuốc mọc tóc mà sau đó vào facebook thấy luôn mấy trang quảng cáo bán thuốc mọc tóc, sợ thật!

hieukon

Xe container
nói chuyện với nhau về 1 thứ quan tâm, mà fb cũng đã chạy quảng cáo ra rồi cụ ak, k cần phải search ý ạ
như kiểu nó nghe lén mình ý.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhiều lúc em chỉ nghĩ trong đầu về 1 mặt hàng gì đó, ko nói ra, cũng ko search. Thế mà hôm sau thấy nó hiện quảng cáo trên fb. Ảo thật -_-
cụ nói chuyện nó cũng phân tích đấy

XSim

Xe container
Các cụ cứ khen, thần thánh bọn FB, GG chứ em thấy bọn nó hiển thị quảng cáo kém bỏ xừ, chả mấy khi liên quan đến cái em cần cả, thế nên em hầu như không click.

Rivers

Xe container
Tự kỷ ám thị thôi, cụ muốn mua xe thì chắc chắn phải tìm kiếm rất nhiều về các chủ đề xe cộ. GG, FB dựa vào đó phân tích ra ngay, nó mà ko phân tích ra mới gọi là ngu và sập tiệm từ lâu rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước có thằng bạn em đêm ngủ mơ thấy được hẹn hò với gái, sáng ra mở fb lên nó recommened cho 1 đống group : hẹn ăn trưa, phụ nữ u40 đằm thắm, kết đôi tìm bạn đời....

Nó chui vào giấc mơ luôn cơ mà, thế mới ghê. xukthal chuyên lọc tìm quanh đây range phụ nữ từ 35-49
Có thật không đấy cụ êy X_X

Đi Lang Thang

Xe buýt
Trước có thằng bạn em đêm ngủ mơ thấy được hẹn hò với gái, sáng ra mở fb lên nó recommened cho 1 đống group : hẹn ăn trưa, phụ nữ u40 đằm thắm, kết đôi tìm bạn đời....

Nó chui vào giấc mơ luôn cơ mà, thế mới ghê. xukthal chuyên lọc tìm quanh đây range phụ nữ từ 35-49
E đận trc hay đi qua mạn Duy Hưng Khánh Toàn về mở chrome nó búc mác luôn mấy trang pỏn mí kinh :((

duongphong

Xe container
Mới nghĩ đến từ vếu. Thế mà mành hình đã có 2 quả bưởi rồi :))

haiyen1012

Xe điện
Giờ mà cụ xem fb thấy em nào tên là Dạ Hương xinh xinh mà lỡ like 1 cái là thể nào mấy hôm sau fb cụ tràn ngập nước vệ sinh của chị em luôn =))

MuathuHN252

Xe cút kít

cadilac30

Xe tăng
Nhiều lúc em chỉ nghĩ trong đầu về 1 mặt hàng gì đó, ko nói ra, cũng ko search. Thế mà hôm sau thấy nó hiện quảng cáo trên fb. Ảo thật -_-
Sao em nghĩ tới sg baby thậm chí tìm thử trên FB mà nó chẳng hiện ra gì vậy 😮 cụ có nói quá lên không hehe