[Funland] Fâybúk có cũng được không có cũng không sao (nên dẹp dần đi là vừa)

chinhatm

Xe container
Em ngày càng thấy chán Fâybúk. Đọc bài này thấy đúng quá.
"Big Tech đã sử dụng các kỹ thuật khoa học hành vi rất tinh vi để khiến người dùng mua các sản phẩm và dịch vụ mà họ không muốn cũng không cần. Với cách thao túng hành vi của người dùng, các tập đoàn công nghệ đang thu về hàng tỷ đô la lợi nhuận.

Tiếp theo thành công về mặt thương mại, Big Tech bắt đầu áp dụng phương pháp tương tự để tác động đến nhận thức, thái độ, hoạt động chính trị, và hành vi bỏ phiếu của người dùng bằng cách sử dụng các thuật toán tinh vi.

Sau đó, Big Tech đã phát hiện ra rằng họ có thể dễ dàng loại bỏ bất kỳ sự cạnh tranh nào từ phía các startup đối thủ, họ có thể dễ dàng đàn áp không cho phát hành, kiểm duyệt hoặc vô hiệu hóa những niềm tin, ý kiến và thông tin của công chúng."

Nguồn: https://vietnamnet.vn/vn/tuanvietnam/media/big-tech-dang-tiep-quan-nuoc-my-va-the-gioi-710142.html
Cần phải nhìn nhiều mặt, đừng có chỉ nhìn 1 phía
Cái được nhất của Facbook là tự do ngôn luận, dù vẫn bị hạn chế nhiều

S.kien

Xe hơi
Chuyển sang Gapo đi cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cháu thì quán triệt cái gì mà không có Oẳng lãnh đạo là không dùng :D

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Adblock nó chậm máy và ảnh hưởng tới công việc nữa cụ ! Nói chung em ít lướt fb nên kéo ào ào xem tin chính thôi .
HIện thời thì Ad trên FB cũng chưa quá nhiều và gây khó chịu như trên Youtube.
Cái khoản chặn cuộc gọi, tin nhắn quảng cáo trên điện thọai khó chịu hơn nhiều, mà mấy hãng viễn thông thực hiện đầu voi đuôi chuột, đổ hết trách nhiệm lên khách hàng bắt khách hàng báo tin nhắn/ cuộc gọi rác suốt ngày mà cũng chẳng đỡ được mấy.

s63 AGM

Xe tăng
KO thích thì tải lotus về mà sài. Có ai bắt sài đâu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
HIện thời thì Ad trên FB cũng chưa quá nhiều và gây khó chịu như trên Youtube.
Cái khoản chặn cuộc gọi, tin nhắn quảng cáo trên điện thọai khó chịu hơn nhiều, mà mấy hãng viễn thông thực hiện đầu voi đuôi chuột, đổ hết trách nhiệm lên khách hàng bắt khách hàng báo tin nhắn/ cuộc gọi rác suốt ngày mà cũng chẳng đỡ được mấy.
Fb quảng cáo mới nhiều cụ ạ ! youtube thì em có gói premium 25k/tháng nên ko có tí quảng cáo nào .
Em không nhớ trước em vào mục cài đặt hay mục nào chứ em không cài phần mềm hay chặn thủ công.
Nói chung cũng chán chặn rôi , kệ thôi vì em cũng ít lướt fb :))

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Fb quảng cáo mới nhiều cụ ạ ! youtube thì em có gói premium 25k/tháng nên ko có tí quảng cáo nào .
Nói chung cũng chán chặn rôi , kệ thôi vì em cũng ít lướt fb :))
Sao e ko thấy mấy nhỉ, thỉnh thoảng có thì next cho qua, chứ nó ko nhẩy bổ vào mỗi 5 phút như trên Youtube.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sao e ko thấy mấy nhỉ, thỉnh thoảng có thì next cho qua, chứ nó ko nhẩy bổ vào mỗi 5 phút như trên Youtube.
Tùy thôi ! Ai hay tìm kiếm món gì đó thì nó nhảy qc ra thôi . Fb thì chán rồi cũng kệ , chỉ có youtube em hay nghe nhạc nên phải mất tiền chặn qc để nghe nhạc đỡ bị mất hứng :))

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Em rất tôn thờ tự do cá nhân tự do tư tưởng nhưng cầu mong xứ sở này cứ quản trị thế này 2 cái 100 năm, tốt nhất trong đống hỗn độn

chimcuccu

Xe hơi
Em vẫn phải ăn bám vào facebook cụ ạ. Không bán hàng nhưng khách hàng toàn liên lạc qua facebook. Bieets dẹp làm sao bây giờ hở cụ? Bạn bè, thông tin cá nhân thì em đưa rất hạn chế, đơn giản vì em chả thích dùng mạng xã hội nào cả. Công việc bắt buộc thì em mới phải dùng.

greenkar

Xe tăng
Kể ra có 1 cái MXH nội địa cũng tốt, không cần dùng hàng Mỹ làm gì, cháu thấy giao diện Face ngu bỏ mịa.

cupido1

Xe tải
Chủ thớt lý luận rất xuất sắc: xe oto có cũng được ko có cũng đc, oto có thể đâm chết người, oto là xấu, nên cấm oto =D>