[Funland] F1 nhà em bị Sưng CHIM làm sao giờ các bác sỹ OF ơi?

sentr

Xe hơi
em cũng nghĩ là do viêm nhiễm :) vì F1 nhà em vệ sinh sạch sẽ, đúng cách nên cũng chưa bị bao giờ

vietroyal

Xe máy
Khổ, sưng cái thằng nhỏ này thì đừng hỏi rùi...

virecorp

Xe tải
Cụ lấy cọng rơm hoặc mảnh lá chuối đo chim cho F1 rồi cầm kéo cắt cọng rơm đến đúng chỗ đo.Xong cụ mang ra ngoài cắt vụn ra. Hồi nhỏ các cụ nhà e toàn chữa vậy cho e mà khỏi, e thề.
Công nhận máy cụ nét thật :)) , cụ làm theo cách cụ Jin này là chuẩn đới, đảm bảo sáng hôm sau khỏi ngay.

starcity

Xe hơi
Em cũng thấy như bị hẹp rồi cụ ạ.
Thằng cu con nhà em hôm trước cũng phải đi "nong bao quy đầu" và sau đó mỗi lần tắm đều phải tụt nó ra cho sạch

tiaset

Xe đạp
Em thấy ngày xưa hay chữa mẹo thế lắm , Cụ nhà em thì hay lấy đũa hơ lóng rồi kẹp chjm vài phat rồi khỏi à
Cụ lấy cọng rơm hoặc mảnh lá chuối đo chim cho F1 rồi cầm kéo cắt cọng rơm đến đúng chỗ đo.Xong cụ mang ra ngoài cắt vụn ra. Hồi nhỏ các cụ nhà e toàn chữa vậy cho e mà khỏi, e thề.

phamthanhtrung2

Xe buýt
Cháu thì chuyện nhỏ chứ các cụ mà sưng chim thì mới phức tạp chứ, gấu có khi thích nhưng mà cứ làm cao mắng chởi ầm ĩ.

constructionhp

Xe máy
Trộm vía, cảm ơn các bác. Cháu nó dùng thuốc vài hôm chim đã bé lại như cũ rồi :)
Nói chung chim không nên to quá khi người đang còn bé :) Hàng ngày bây giờ em có bộ môn rửa chim bôi thuốc rồi nước muối rửa cho con, hôm qua vừa bảo vợ là không biết sau con dâu nó có cảm ơn mình không :P
Khi tắm cho cháu cụ lấy tay hấng nước ấm từ vòi hoa sen để ngâm chim cháu trong đó một lúc sau đó tiến hành lộn bao quy đầu cho cháu, mỗi hôm lộn ít một thôi, khoảng 3 hôm là có thế lộn hết ra được. Khi lộn hết ra được rồi thì lần sau cứ tắm là rửa cho cháu thôi.

sonson

Xe tải
Cu nhà cụ bị viêm rồi. Nguyên nhân là do đóng cặn ở đầu chim. Cụ ra bác sĩ họ có kỹ thuật, lộn ra vệ sinh và bôi thuốc mấy hôm là ok thôi. Cụ và gấu đừng thấy người ta làm dễ mà làm. Trước F1 nhà em cũng bị, gấu thấy bác sĩ dạy bảo lộn thế này thế này, về nhà cũng tự làm cho F1 nhưng không lộn trở lại được, nửa đêm lại vác ra bác sĩ.
P/s: Hồi bé mà bị thế này các cụ gọi là bị b...bống, ngày xưa không biết, cứ để thế mà cũng khỏi các cụ nhỉ.
Xloi các cụ cho e kéo thớt lên với
Cu con nhà e cũng bị y như cụ nói, lột chim cho nó ra nhưng ko llộ lại đc, phải đi bác sĩ và chim sưng lên.
Cụ cho e hỏi mấy hôm thì chim F1 nhà cụ bình thường trở lại ạ

anhha26

Xe hơi
Dùng thuốc thì sau khoảng 3 đến 5 ngày, nhưng nếu không vệ sinh thì Ko khỏi được đâu

cucsat123

Xe tăng
cụ mua cái gentisone bôi vàoquá nhà e lâu cũng bị hơi hơi em bôi nó hết luôn kể cả hăm.cái này là do ko vs nên cặn bẩn thôi cụ ko cần lo lắng quá

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Có vẻ ông trẻ bị hẹp bao quy đầu nhỉ. Cụ sang Việt Đức, vào khoa Nhi gặp bs Quân cho chuẩn ạ. Ca này thường bs sẽ nong bao quy đầu, vệ sinh sạch sẽ, cho thuốc và hướng dẫn phụ huynh tỷ mỉ cách chăm sóc.
Bản thân em chả được quan tâm nên mãi năm thứ 1 mới "lột". Tý héo :D

Ps: SĐT bs Quân: +84 90 212namhaitamba

a.nghe

Xe tải
Xloi các cụ cho e kéo thớt lên với
Cu con nhà e cũng bị y như cụ nói, lột chim cho nó ra nhưng ko llộ lại đc, phải đi bác sĩ và chim sưng lên.
Cụ cho e hỏi mấy hôm thì chim F1 nhà cụ bình thường trở lại ạ
Chỉ khoảng 3 ngày thôi cụ ạ.

ALPT1234

Xe máy
Em đào mộ chút F1 nhà em cũng đang bị, cháu kêu đau khi sờ vào bên cạnh, hơi sưng tí chưa to lắm. 2VC e lo quá. Gấu nhà e cứ sồn sồn lên, mà F1 thì nước măt ngắn nước mắt dài vì sợ bị tiêm cờ him.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đào mộ chút F1 nhà em cũng đang bị, cháu kêu đau khi sờ vào bên cạnh, hơi sưng tí chưa to lắm. 2VC e lo quá. Gấu nhà e cứ sồn sồn lên, mà F1 thì nước măt ngắn nước mắt dài vì sợ bị tiêm cờ him.
cụ ra chợ mua lá chè tươi ... về rửa sạch... nấu nước tắm cho bé... đổ đầy chậu ... cho ku cậu ngồi luôn trong đó một lát lâu lâu tí

chè tươi đừng nói là bị viêm chim... mà ngay cả chị em bị viêm nhiễm vùng kia ... dùng kháng sinh thụt,đặt cũng chưa chắc ngon ăn bằng uống thuốc và rửa bằng lá chè

hai cháu nhà em tắm lá chè từ lúc lọt lòng cho đến hai ba tuổi mới thôi..

ALPT1234

Xe máy
cụ ra chợ mua lá chè tươi ... về rửa sạch... nấu nước tắm cho bé... đổ đầy chậu ... cho ku cậu ngồi luôn trong đó một lát lâu lâu tí

chè tươi đừng nói là bị viêm chim... mà ngay cả chị em bị viêm nhiễm vùng kia ... dùng kháng sinh thụt,đặt cũng chưa chắc ngon ăn bằng uống thuốc và rửa bằng lá chè

hai cháu nhà em tắm lá chè từ lúc lọt lòng cho đến hai ba tuổi mới thôi..
Chè tươi thì nhà e sẵn a, e chỉ sợ ko đúng bệnh thôi!